[Funland] Làm thế nào để chống say và giã rượu bia nhanh

ktphong

Xe tăng
cụ mua viên giải rượu, làm 2 viên trước khi chiến 30 phút, khi uống lúc nào thấy say thì làm tiếp 2 viên, cứ thế + chém gió thật căng cũng nâng được khá nhiều. Cháu mới thử cách đó 1 lần (hôm lấy vợ), hôm đó cháu uống phải đến vài lít chả thấy say nhưng tối đó mệt và đau đầu.
Thật ngưỡng mộ. mà cụ uống rượu hay bia hay nước ngọt?

lead2011

Xe container
Ug mãi nó cứ trơ ra, chạ say mới tức. :((

anlaolao

Xe buýt
Em góp tý kinh nghiệm với bác

- Tửu lượng cũng như chơi thể thao , không thể ngay lập tức muốn nâng là nâng được . Cần có sự rèn luyện đều đặn và tăng dần theo thời gian tập luyện . Muốn nâng cao tửu lượng thì phải nâng cao sức đề kháng (cụ thể là sức khỏe ) và bổ sung những chất có tác dụng ngăn rượu ngấm vào thành dạ dày. Theo kinh nghiệm của em thì trước những trận đại chiến nên làm mấy quả trứng gà quê chần hoặc sống càng tốt . Trong lúc uống nhớ uống kèm các loại nước mà bạn nhậu cho phép sử dụng. Với em thì em thấy Lavie vẫn là hiệu quả nhất ! Nước Chanh + Muối + ớt em thấy rất nhiều người sử dụng nhưng hiệu quả thì cũng chưa rõ ràng lắm . Với lại ngồi uống mà thêm cốc đó để bên cạnh trông nó hơi vô duyên.
- Nếu là đối tác hoặc bạn bè anh em thân cận thì tuyệt đối k sử dụng tiểu xảo
- Nếu sợ yếu thế nên mang theo trợ lý ( Chân dài + xinh nữa thì càng tốt ).
- Nếu uống theo kiểu thi đấu thì nên áp đặt đối phương uống theo sở trường của mình . (Thấy họ cứ 100% liên tục thì phải kéo giãn thời gian và uống theo kiểu lai rai. Thấy họ lai rai thì phải chọn đúng thời điểm nốc ao ).
Còn nếu mấy cách trên mà không thành thì chỉ còn một cách : (Thất Tình ) Thì em đảm bảo với cụ là rượu uống bao nhiêu cũng chẳng say !

Chúc bác luôn say tình chứ không say rượu

totorauxom

Xe điện
uống say trước khi nhậu ạ

Julie

Xe tăng
Không biết các kụ khác thế nào, em đã thử nhiều cách và rút ra cách hiệu quả nhất (áp dụng với cá nhân em và vài người bạn, đồng nghiệp, cả Tây và Ta đều cho kết quả tương đối) để hạn chế say và giải rượu sau mỗi lần tiếp khách hoành tráng, kụ chủ tham khảo:
Trước khi nhập cuộc, uống 2-6 (tùy mức độ hoành của cuộc nhậu, nhiều rượu hơn bia thì tăng lượng olive oil) thìa cafe dầu olive loại extra virgin. Cái này kụ dễ dàng mua ở siêu thị, nhớ chọn loại "extra virgin" vì nó là olive oil nguyên chất. Em có 1 lọ nhỏ 50ml để luôn trên xe để tiện nếu phải tiếp khách đột xuất.
Thêm nữa, lạc có thành phần chứa nhiều chất béo nên cũng rất tốt trong việc hạn chế ngấm và say nhanh nên tranh thủ lúc bắt đầu ngồi xuống, chờ đội hình vào form kụ cứ chiến lạc, tuy nhiên nên là lạc luộc vì lạc rang gây cảm giác "háo", tác dụng ngược.
Còn để giải rượu thì 2 viên vitamin 3B (gồm có B1,B2,B3) và 1 viên vitamin B9 (acid folic- cái này là viên sắt đấy ạ) kèm nhiều nước, là nước cam càng tốt. Lúc này không nên uống Coca cola và đau đầu cũng ko nên dùng paracetamol kụ ạ, vì nó gây ảnh hưởng tới gan.

Xe Tap Lai

Xe tăng
Cụ cứ làm cốc to bắt 100% là k ông nào dám dây vào cụ đâu, mặc dù cụ phải chấp nhận hi sinh vài lần đầu nhá :D

duongtm

Xe tăng
Em cảm ơn các bác quá :D

Nhân đây em cũng có đôi lời về lý do của cái thớt này. Sở dĩ em muốn uống nhiều mà không chết sớm là do còn quá nhiều thông tin em chưa kiểm chứng được và em muốn thông qua rượu chè xem khứa có hở chỗ nào không. Để mà uống nhiệt tình mà chết nhanh thì quá dễ nhưng không đươc việc các bác ợ, nếu không có mục đích thì em chẳng làm mất thời giờ của các bác đâu :D

Có anh em ở đây cũng làm cùng em một thời gian, thường thì em uống ít, bia chỉ vài ba vại, dưng cũng có lúc bia rượu từ chiều đến 1-2h, uống xong chỗ này thì đi chỗ khác uống nhưng đấy là chỗ anh em chơi bời chứ không phải ngoại giao kiểu này. Những lần đấy em chỉ biết uống và uống cũng chẳng hiểu sao không say nữa nhưng về ngủ thì lâu dậy lắm :D

Vậy em rất mong các bác chia sẻ tiếp ợ, còn các ý kiến "Diệu không say thì uống làm gì" thì đúng là tiêu chí fun là chính :D không phù hợp cho vụ này ah

Máy nó chưởi em nhiều quá, không vote được :D

Chỉnh sửa cuối:

tnt86

Đi bộ
Từ giờ đến hôm lâm trận cụ cứ làm nguyên chai voka đều đều cho cháu. Đảm bảo tỉu lượng sẽ lên :D

minhman_2009

Xe hơi
Em cảm ơn các bác quá :D

Nhân đây em cũng có đôi lời về lý do của cái thớt này. Sở dĩ em muốn uống nhiều mà không chết sớm là do còn quá nhiều thông tin em chưa kiểm chứng được và em muốn thông qua rượu chè xem khứa có hở chỗ nào không. Để mà uống nhiệt tình mà chết nhanh thì quá dễ nhưng không đươc việc các bác ợ, nếu không có mục đích thì em chẳng làm mất thời giờ của các bác đâu :D

Có anh em ở đây cũng làm cùng em một thời gian, thường thì em uống ít, bia chỉ vài ba vại, dưng cũng có lúc bia rượu từ chiều đến 1-2h, uống xong chỗ này thì đi chỗ khác uống nhưng đấy là chỗ anh em chơi bời chứ không phải ngoại giao kiểu này. Những lần đấy em chỉ biết uống và uống cũng chẳng hiểu sao không say nữa nhưng về ngủ thì lâu dậy lắm :D

Vậy em rất mong các bác chia sẻ tiếp ợ, còn các ý kiến "Diệu không say thì uống làm gì" thì đúng là tiêu chí fun là chính :D không phù hợp cho vụ này ah

Máy nó chưởi em nhiều quá, không vote được :D
Em có kinh nghiệm gia truyền thế này:
Trước khi đi uống cụ uống 1 cốc sắn dây đá ( quán nào chả có) Em đảm bảo tất cả các phương pháp khác đều bái phục! Sau khi uống nếu đi uống nước cụ gọi sắn dây thì em đảm bảo không bị say và đau đầu. Về khoa học em không hiểu tại sắn dây lại có tác dụng đó nhưng em được 1 sư phụ cao tay truyền cho nên em mới có khả năng chống được các loại bão cả gần bờ lẫn xa bờ.....Chúc cụ luyện chiêu thành sư!

Matizcoi

Xe cút kít
Em sắp phải đi uống ngoại giao 1 trận chối chết với các bạn anh em Lào các bác ợ :(( Bọn này uống thì có mà cả ngày với chúng nó mà em thì không uống được nhiều lắm, chết lên chết xuống 2 lần rồi

Các bác truyền cho em ít kinh nghiệm và thuốc thang nếu có nhé, em đổi lại bằng votka ở đây :)
Cách tốt nhất là ko uống cụ ạ.

quatmo212

Xe điện
Chẳng có cách nào ở trên là ok cả,vấn đề ở đây là do gan cụ yếu nên bài tiết chậm,ko đào thải kịp nên dẫn đến say,cách hỗ trợ duy nhất là cụ nên uống thuốc bổ gan loại tốt trước khi vào trận 1 tuần,nó chỉ hỗ trợ cho cụ phần nào thôi chứ ko phải cụ sẽ uống mãi ko say,nếu say thì nên cho fun chứ đừng để bia rượu nằm trong dạ dày,vì khi đó dạ dày và gan đang yếu đừng nên bắt nó làm việc thêm nữa,uống rượu thì nên một ngụm rượu một ngụm nước nó sẽ loãng ra và đào thải nhanh hơn,khi mọi ng đã mềm môi cụ nên tiểu xảo tí cũng chẳng chết ai,tất cả chạm ly nhưng cụ đừng nuốt mà cầm cốc nước lên trả vờ hãm nhưng tranh thủ nhè vào đấy,3 lần chạm thay nước một lần,rót non nửa cốc thôi,nếu ko bị fát hiện....cụ sẽ vô địch
chết cười với cụ ;)) vì cụ giống iem thế :)) thằng bạn em le te cầm cốc nước đấy lên uống thấy mắt mũi trợn phồng lên rùi phọt =))

Suzz

Xe điện
Không biết các kụ khác thế nào, em đã thử nhiều cách và rút ra cách hiệu quả nhất (áp dụng với cá nhân em và vài người bạn, đồng nghiệp, cả Tây và Ta đều cho kết quả tương đối) để hạn chế say và giải rượu sau mỗi lần tiếp khách hoành tráng, kụ chủ tham khảo:
Trước khi nhập cuộc, uống 2-6 (tùy mức độ hoành của cuộc nhậu, nhiều rượu hơn bia thì tăng lượng olive oil) thìa cafe dầu olive loại extra virgin. Cái này kụ dễ dàng mua ở siêu thị, nhớ chọn loại "extra virgin" vì nó là olive oil nguyên chất. Em có 1 lọ nhỏ 50ml để luôn trên xe để tiện nếu phải tiếp khách đột xuất.
Thêm nữa, lạc có thành phần chứa nhiều chất béo nên cũng rất tốt trong việc hạn chế ngấm và say nhanh nên tranh thủ lúc bắt đầu ngồi xuống, chờ đội hình vào form kụ cứ chiến lạc, tuy nhiên nên là lạc luộc vì lạc rang gây cảm giác "háo", tác dụng ngược.
Còn để giải rượu thì 2 viên vitamin 3B (gồm có B1,B2,B3) và 1 viên vitamin B9 (acid folic- cái này là viên sắt đấy ạ) kèm nhiều nước, là nước cam càng tốt. Lúc này không nên uống Coca cola và đau đầu cũng ko nên dùng paracetamol kụ ạ, vì nó gây ảnh hưởng tới gan.
Cách này nghe cũng hay, để hôm nào e chuột bạch rồi báo cáo phường, có khi phải đưa vào thông tin hữu ích, hi hi

duongtm

Xe tăng
cách này của cụ thấy quen quen hình nhỉ .? muối ớt đá chanh vào kỵ rượu hay sao ý
Vụ này em vẫn hay dùng với whisky, dưng mà vẫn chết :))

Em mời diệu hết rồi đới, nhớ trả chén để mai em mời các bác khác nhá

Chỉnh sửa cuối:

lucky2u

Xe hơi
Giải rượu,bia nhanh thì e kô biết nhưng chống say thì e biết ạ.
Đó là e khuyên bác đừng uống.hehe

duongtm

Xe tăng
Em túm cái váy lại là chẳng có cách nào vẹn toàn đâu.

Cụ chủ xác định tư tưởng thoải mái, vui vẻ... uống say thì về ngủ. Đừng bày trò tiểu xảo làm gì, bạn bè, anh em đối tác lại đánh giá xấu về mình.

Cứ say đã cho sướng :P

Khi đi nhớ mang thêm 1 chú Triển Hộ Vệ, về nó đưa về :D
Vầng, em cũng chưa tiểu xảo bao giừ, uống được thì chiến không được thì thôi. Cố gắng chết cũng phải hoành một tí chứ say thì không sướng, mệt bỏ bu :))

nguyenanhduc.99

Xe tải
chống say thì chỉ có 1 cách duy nhất lf không uống,còn nếu uống thì cứ ra wc rồi cho ngón tay vào cổ họng là ổn thôi ợ

Leo09351

Xe buýt
Chống bia rượu ------> không uống
Giải bia rượu ---------> ái thôi cụ ạ :))