[Funland] Làm thế nào để chống say và giã rượu bia nhanh

Laixebk

Xe tăng
Uống rượu muốn không say nhanh thì phải có mẹo, có kế và có cách. Bày cho cụ một cách là khi uống cần phải có cốc nước lọc, có đá để uống kèm rượu. Sau khi nuốt chén rượu thì uống một ngụm nước cho loãng bớt rượu đi, một cái hay nữa là trong lúc nhập nhèm thi thoảng đổ/pha rượu với nước để uống. Hiệu quả trông thấy đấy ạ. Các cụ nói phòng hơn tránh, nên phòng say hơn là xử lý say như thế nào.

Gadaubac

Xe hơi
Mời em đi em tiếp hộ cho....đảm bảo ko ngon ko lấy xiền. Xong rồi còn được free đi tàu ngầm :D

xamthung

Xe tăng
Em khuyên cụ là đừng thuốc thang , dùng mấy mẹo chống say . Thực chất là làm cho cồn ngấm vào dạ dày chậm hơn , mà kiểu oánh chén rải thảm thì ... kiểu gì cồn nó cũng bão hòa theo máu .
Kinh nghiệm là những trận buộc phải uống , tầm 30p em lại giơ tay xin đi hái hoa , mục đích là gặp chị Huệ :))

Suzz

Xe điện
Chỉ có cách nhanh nhất là john le nôn, vì để chống say thì chỉ có không uống, uống nhanh ra nhanh chẳng say, lại phí công uống với công rót thoai

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Em sắp phải đi uống ngoại giao 1 trận chối chết với các bạn anh em Lào các bác ợ :(( Bọn này uống thì có mà cả ngày với chúng nó mà em thì không uống được nhiều lắm, chết lên chết xuống 2 lần rồi

Các bác truyền cho em ít kinh nghiệm và thuốc thang nếu có nhé, em đổi lại bằng votka ở đây :)
Cụ cứ lôn vào tường cho em.

quyen_susu

Xe hơi
Giã rượu chỉ có hiệu quả khi rã ngay khi uống vào. Tức là cụ uống tầm 30' lại đi toilet móc họng ra thì lượng rượu vào người sẽ ít hơn. Chứ đã tẩn vào rồi thì cách nào cũng chả hiệu quả.
Em khuyên cụ là đừng thuốc thang , dùng mấy mẹo chống say . Thực chất là làm cho cồn ngấm vào dạ dày chậm hơn , mà kiểu oánh chén rải thảm thì ... kiểu gì cồn nó cũng bão hòa theo máu .
Kinh nghiệm là những trận buộc phải uống , tầm 30p em lại giơ tay xin đi hái hoa , mục đích là gặp chị Huệ :))
Kinh nghiệm: uống rượu+nước lọc +ăn no
Nhưng phương pháp của 2 cụ trên hiệu quả hơn hẳn,áp dụng được với cả bia.

*Em từng thấy bảo uống dầu ăn trước,nó sẽ tráng ruột,nhưng chưa dám thử.
Em áp dụng 1 trong 2 cách trên,hội cũng gục như em roài..:-bd

anh-anh

Xe hơi
Em nhớ là hồi em còn trẻ, trc khi uống em uống 1 cốc sữa tươi và ăn 2 cục cơm nắm. Đảm bảo...sức bền theo thời gian ạ. Nhưng chỉ có 1 điều là đừng ăn dưa hấu trước khi...nôn.

mrbear

Xe buýt
Đang muốn say mà không đc đây. còn muốn không say thì cho gâu đi cùng. lúc nào tới thì gấu cầm chai lavie đổ vào là tỉnh ngay. em thấy một Cụ trong off toàn dùn vậy đó. chiều gâu giúp sức quá đỉnh. đc cai gấu uống kinh hơn sói... làm cho nhiều sói ngả ngiêng.

Em sắp phải đi uống ngoại giao 1 trận chối chết với các bạn anh em Lào các bác ợ :(( Bọn này uống thì có mà cả ngày với chúng nó mà em thì không uống được nhiều lắm, chết lên chết xuống 2 lần rồi

Các bác truyền cho em ít kinh nghiệm và thuốc thang nếu có nhé, em đổi lại bằng votka ở đây :)
Kinh nghiệp của em: cứ nâng cao tửu lượng, uống hơn bọn Nga ngố thì cóc sợ bọn Nào

chevroletcruz

Xe điện
mình dùng đốp ping trong thể thoa cụ ạ. vừa uống vừa chén. đến khi gần say thì no. phủi mít đứng dậy

_HaTroc_

Xe điện
văn ôn võ luyện. cái món tửu lượng này cũng phải được tôi luyện qua các trận rượu. biện pháp tốt nhất là nâng cao tửu lượng cụ sẽ ko bị say =))
Cụ Nam nói chỉ được cái chuẩn.....:D

ThienAnh

Xe điện
Uống k say thì uống diệu làm đếch gì

xdthienha

Xe điện
Em là dân kinh doanh,hay phải đi giao lưu nhiều.kinh nghiệm của em thế này :
1.Trước khi đến bữa nhậu,cụ tạt qua hàng phở làm cho em 2 quả trứng trần,hoặc làm bát cơm.
2.Cố gắng ăn nhiều lúc đầu bữa để có đề kháng với rượu.
3.Nếu có thể hãy uống thật nhiều nước và đừng hút thuốc.
Em cam đoan cụ sẽ nâng khả năng uống rượu lên khá nhiều đấy.
Còn về tiểu sảo,em ít khi dùng nhưng em chỉ dùng trong phòng hát.Nhạc ầm mỹ,đèn mù mờ,em chặn lưỡi lại ko cho rượu chảy vào cổ mà cho chảy xuống áo.Tầm đấy phê cả với nhau rồi thì ai biết nữa.Nhưng em khuyến cáo là cứ làm 3 điều trên như em bảo,còn tiểu sảo chỉ dành khi nào ko cưỡng đc thì phải chịu thôi.

Chỉnh sửa cuối:

x.man

Xe điện
Trước khi đi, làm cốc sữa. Em thấy có vẻ ổn!
Chuẩn ạ. Cụ cứ mua 2 hộp mộc châu loại đang đồn có đỉa ấy. Đỡ say nhưng bụng dạ mà kém thì rượu xong về cứ xác định là ra bọt :))

bimbimpro

Xe buýt
Em thấy uống với người lào rất thoải mái mà, họ chỉ thích uống bia với nhiều đá, còn rượu thì mỗi rượu ngoại thôi. Theo em cụ cứ nhiệt tình hết sức, tửu lượng đến đâu mình tiếp đến đấy, người ta cũng không đánh giá đâu? Hơi yếu thì cứ bảo em đi cùng =))