[Funland] Lâm tây

Chimtodần

[Tịch thu bằng lái]
"Thật tiếc khi chúng tôi để cho họ có cơ hội đá phạt và ghi bàn vào thời điểm nhạy cảm như thế", ông Park tiếp tục than phiền. "Một số cầu thủ đã thiếu tập trung, để dẫn đến pha đá phạt đó. Còn Đặng Văn Lâm dường như đã đứng không đúng vị trí. Chúng tôi cần tập luyện nhiều hơn những tình huống như thế này".
https://vnexpress.net/bong-da/park-hang-seo-tiec-ban-thua-cuoi-cua-viet-nam-3865487.html

Kẻ Thô Lỗ

Đi bộ
Đội nào kể cả phong trào bán chuyên e thấy đều có hlv thủ môn. Nên các cụ yên tâm đi ạ

Đá sỏi

Xe buýt
"Thật tiếc khi chúng tôi để cho họ có cơ hội đá phạt và ghi bàn vào thời điểm nhạy cảm như thế", ông Park tiếp tục than phiền. "Một số cầu thủ đã thiếu tập trung, để dẫn đến pha đá phạt đó. Còn Đặng Văn Lâm dường như đã đứng không đúng vị trí. Chúng tôi cần tập luyện nhiều hơn những tình huống như thế này".
https://vnexpress.net/bong-da/park-hang-seo-tiec-ban-thua-cuoi-cua-viet-nam-3865487.html
Park nói những lời như này là không hay. Ông ta hoặc là không nhận ra sự ngập ngừng trong chỉ đạo chiến thuật ở nửa đầu hiệp 2, hoặc là cố tình không thừa nhận.

Giờ nghỉ, lãnh đạo là phải quyết giữ nguyên lối chơi hiệp 1, hay là phải quay về thủ cho rõ ràng. Thủ thì phải thay người. Không thì giữ nguyên. Nửa đầu hiệp 2, sự chệch choạc là do toàn đội *** biết công hay về thủ trước diễn biến mới. Lỗi là ở Park.

Thằng cu Trường không hiểu vì sao vẫn được đá dù phong độ xuống rõ. Thằng này đá giải U em thấy còn tạm, chứ từ giải vũng ai cũng thấy nó cùn đi. Chắc tại nó biết tiếng Hàn.

P/S: Phải nói thêm là hình như tuyển mình không nghiên cứu đối phương nên chỉ chăm chăm chơi theo lối của mình thôi

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mỗi lần xem Đặng Văn Lâm-Lâm tây bắt bóng là cháu rủn cả người. Rất mong manh
Em tự hỏi mình cụ có thể bắt hay hơn chăng, hay cụ thấy người Việt Nam nào tốt hơn để đứng vào cái khung gỗ ấy

Đứng ở ngoài thì nói thế nào chẳng được. Hết hiệp 1 nó vần cho đội mình ra bã rồi. Đến quả phạt ấy thì thủ môn giỏi cỡ mấy cũng không bắt nổi.

Thua thắng đừng tự phán xét, trừ khi mình thuộc giới tinh hoa bóng đá. Trận đấu này rất hay, thắng được thì tốt mà thua cũng ko phải là vì kém, đơn giản là người ta giỏi hơn mình thôi.

Đá sỏi

Xe buýt
Quả sút phạt cuối trận, em thấy gôn mình ổn. Thật, lúc đó em tưởng nó sút xuyên qua mấy thằng áo trắng làm tường cơ. Thế mà thằng ôn lại sút quả quá điệu, qua đầu mấy áo đỏ. Quả này giữa gôn và thằng sút là 50-50. Gôn đoán đúng thì ăn, đoán sai thì chờ thằng kia sút ra ngoài. Thế thôi. Không trách gôn quả đấy được. Park nhí nhố khi nhận xét gôn đứng sai vị trí hoặc bọn nhà báo nhét chữ vào mồm ông ấy.

faceid4

Xe tải
Quả sút bắt thế miẹ nào được. Lâm Tây nó đứng một góc, hàng rào một góc nhảy lên thì 50-50 rồi. Nó lọt qua hàng rào cắm góc A thì bố thằng Tây nhảy được.

neverfg

Xe điện
em thấy bắt chán, khả năng phán đoán kém rất hiếm khi dám ra tranh chấp với tiền đạo.
E cũng nghĩ như bác. Bàn thua thứ 3 thì có thể do đội bạn đá quá hay và may nhưng các tình huống khác mà đặc biệt là bàn thua thứ 2, quả bóng bay từ ngoài vào vị trí thủ môn mà thủ môn lại đứng yên đợi tiền đạo đối phương đánh đầu như vậy là ko ổn và tỷ lệ thua sẽ rất cao. Sau đó e thấy có mấy pha nữa cũng như vậy. Trong vòng cấm khi tranh chấp trên cao thủ môn sẽ có lợi hơn vậy mà lâm ko phát huy đc thế mạnh đó.

Đối thủ mạnh hơn, giữa mình k ồn, thủ mình k quyết liệt, nên thua là thua thôi

ntvinh1602

Xe buýt
Các cụ cãi nhau gì nữa nhỉ chính HLV trưởng còn thừa nhận Lâm mắc sai lầm thì close thớt được rồi =((

superrlinh

Xe buýt
Park nói những lời như này là không hay. Ông ta hoặc là không nhận ra sự ngập ngừng trong chỉ đạo chiến thuật ở nửa đầu hiệp 2, hoặc là cố tình không thừa nhận.

Giờ nghỉ, lãnh đạo là phải quyết giữ nguyên lối chơi hiệp 1, hay là phải quay về thủ cho rõ ràng. Thủ thì phải thay người. Không thì giữ nguyên. Nửa đầu hiệp 2, sự chệch choạc là do toàn đội *** biết công hay về thủ trước diễn biến mới. Lỗi là ở Park.

Thằng cu Trường không hiểu vì sao vẫn được đá dù phong độ xuống rõ. Thằng này đá giải U em thấy còn tạm, chứ từ giải vũng ai cũng thấy nó cùn đi. Chắc tại nó biết tiếng Hàn.

P/S: Phải nói thêm là hình như tuyển mình không nghiên cứu đối phương nên chỉ chăm chăm chơi theo lối của mình thôi
Trận vừa rồi được mấy phút đầu đá ổn, sau nó ép lại cóng. Lúc thay Huy Hùng vào thì cả đội bị nó ép ra bã rồi nên không thay đổi được gì. Nói chung em thấy chưa đủ trình độ đá chính ở tuyển :(. Nhiều trận khó hiểu khi ông Park luôn đưa XT vào trước rồi sau đó luôn mất 1 quyền thay người.

Mainboard.

[Tịch thu bằng lái]
E cũng nghĩ như bác. Bàn thua thứ 3 thì có thể do đội bạn đá quá hay và may nhưng các tình huống khác mà đặc biệt là bàn thua thứ 2, quả bóng bay từ ngoài vào vị trí thủ môn mà thủ môn lại đứng yên đợi tiền đạo đối phương đánh đầu như vậy là ko ổn và tỷ lệ thua sẽ rất cao. Sau đó e thấy có mấy pha nữa cũng như vậy. Trong vòng cấm khi tranh chấp trên cao thủ môn sẽ có lợi hơn vậy mà lâm ko phát huy đc thế mạnh đó.
Đồng ý đã thấy nhiều trận như thế rồi và đây mới là lỗi lớn nhất của thủ môn này.

P/S: Còn bàn thua thứ 3, khi thấy 3 cầu thủ Iraq chắn tầm nhìn vậy thì đáng lẽ hậu vệ VN phải ra kèm, ôm đẩy áp lực sau lưng gì cũng được, có thể trọng tài sẽ thổi tạm dừng nhắc nhở, tóm lại câu giờ cũng tốt.
Đằng này cầu thủ VN hiền quá, ngoan ngoãn đứng lập hàng rào bỏ quên mặc kệ các vị trí khác của Iraq.
Còn Văn Lâm xuống tấn thấp quá, đã mập nặng nề mà như vậy di chuyển lấy lại đà sẽ lâu hơn.
Ông Park nói đúng phải tập lại dàn xếp phòng thủ các tình huống cố định.

Chỉnh sửa cuối:

longtu210

Xe điện
Họ đẳng cấp cao hơn mình nhiều , cậu ghi bàn và cậu vào thay người đá hay quá chân dẻo như kẹo , mình nay có đình trọng và anh đức thì cũng ko ăn được

bạc nhược

[Tịch thu bằng lái]
VN năm nào trả thế, thắng thì tung hô rồi thi nhau lao vào nhận công. Thua thì chửi bới rồi tìm người đổ tội, lần trước thua còn kết tội cả bọn sân bay với bọn cắt cỏ ở sân tập nữa kia

Tài mới

Xe tăng
Nhiều ông ko xem bóng đá bao giờ từ ngày VN đá hay bắt đầu tập tọe xem vào gáy và bình luận tấu hài. Chết cười. Lâm nó bắt như thế con chê :))))
Toàn góc chết mà các cụ xem theo phong trào phán kinh cụ nhỉ? Qua nó được cô thương roài. Bèn chịu thoai

gacan

Xe tăng
Thủ môn đứng nv là chuẩn rồi. Cú sút quá hiểm. Về mặt lý thuyết nếu cự ly ngoài 25 m trở ra đá phạt mà k cần hàng rào, thủ môn k bị chắn tầm nhìn và tâm lý thoải mái khó ăn phết. Vì lúc đó người sút cần lực mạnh và phải cực hiểm.

vừa đi vừa láii

Xe container
Những quả phạt ở vị trí vậy còn nguy hiểm hơn Pen, cụ nào không tin hỏi Messi là biết ;)). Thăng sút quá hay thì phải chịu thôi :(

lhduong2002

Xe tăng
Thôi động viên an ủi các cháu thôi, mổ xẻ đánh giá, chửi mắng làm gì cc. Động viên cho các cháu ổn định đá tiếp, mới 1 trận chưa nói lên gì cả. Em thấy đá thế là đúng lực rồi

Milanista277

Xe buýt
Irắc chứ có phải là Iran đâu mà hàng đầu châu á cụ
Irắc còn không bằng UAE, Qatar, Yemen, Arab Saudi, Syri......
Cụ ko xem đá bóng bao giờ à, 3 lần asian cup gần đây nó vô địch 1 lần, bán kết 1 lần, đứng hạng 5x thế giới. Biết thì hẵng chém ko thì thôi cụ nhé