[Funland] Lâm tây

tengido

Xe tải
Thế thì chịu cụ. Đừng vì 3 quả hôm nay mà ác cảm. Em thấy AFF Lâm bắt hay.
Aff em thấy vẫn yếu ra vào tranh chấp bóng, trận này vẫn vậy
Quả cuối thì nó sút quá hay rồi, vị trí lâm cũng ko sai ,đấy là đẳng cấp chênh lệch thôi

thaihana

Xe điện
"Thật tiếc khi chúng tôi để cho họ có cơ hội đá phạt và ghi bàn vào thời điểm nhạy cảm như thế", ông Park tiếp tục than phiền. "Một số cầu thủ đã thiếu tập trung, để dẫn đến pha đá phạt đó. Còn Đặng Văn Lâm dường như đã đứng không đúng vị trí. Chúng tôi cần tập luyện nhiều hơn những tình huống như thế này".

quanggialai

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi khi dàn phòng vệ đứng chắn ở phía bên trái khung thành thì lâm phải đứng góc nào cho đúng ạ?
Góc phải.
1.Đứng giữa hay góc trái thì nó sút lúc nào cũng éo biết. Vì hàng rào che mất bóng và thằng sút
2. Hàng rào là vật cản rồi nên độ an toàn phía sau hàng rào cao.

Như trận vừa rồi Ông nào kêu lâm tây đứng sai. Sáng mai ra đứng sau hàng rào cao 2 m xem có ngắm dc hot girl nào đi phía bên kia hàng rào không thì rõ

Chỉnh sửa cuối:

lamhoangvan87

Xe container
Có lẽ em nó muốn chơi bài áp lực cho cầu thủ sút phạt. Ai dè nó sút hay quá. Chứ em nghĩ không phải tự nhiên em nó đứng lệch quá như thế. Cầu thủ được đào tạo bài bản mà.
Còn Hồng Duy thì quả đó cũng nhạy cảm. Các cụ cứ vào sân rồi sẽ biết. Khi thấy khung thành bị uy hiếp. Ta sẽ làm mọi cách để cản lại. Pha này cũng hơi đen cho Việt Nam.
Sau cùng thì thằng ku sút hay quá. 10 ông thủ môn thì 9 ông rưỡi chịu chết quả đó.
Đá thế hay rồi. Ngày xưa chưa đá đã mỗi ông ôm cái rổ.
Đây là 1 lứa tương lai, cũng là lần đầu các em dự giải. Qua giải này, ta sẽ học được nhiều và vươn tầm châu lục.

StepUp

Xe tăng
Hoàn toàn nhất trí với 2 cụ trên. Trên TG chỉ có thánh DeGea mới bắt đc quả phạt đó.
Còn ra vào là điểm yếu ko thể khắc phục của VL, nó là bản năng rồi.
Hehe cũng nhiều thánh phết chứ không chỉ De Gea đâu ạ. Nhưng đúng là thánh với may mới bắt đc cụ nhỉ.

Tạch Đùng

Xe tải
Nghe mấy câu động viên của các thím, các mợ kiểu: "các cháu đã thi đấu như những chiến binh, cống hiến hết mình" mà ngứa hết cả cửa mình.
Đúng! Đm đá như kít. Ở mẹ nhà cho bọn khác nó đá. Đã bảo gọi đám đang đá ở châu âu về đá thì *** nghe. Gọi Văn Dijk mí Tô rét mí Mạc cô roi, mạc thị an về đá thì méo nghe. Đã bảo dồi. Còn thằng lê văn đốp ki nữa. Càng nghĩ càng cay. Huhu

Carfzzs

Xe tải

meotamthe

Xe cút kít
Em được giải thích là hàng rào chắn mẹ nó hình thằng đá, nên nếu đừng giữa thì chỉ nhìn thấy mông hàng rào, khi bóng lên qua đầu mới nhận ra, lúc đấy quá gần rồi không phản ứng kịp, chỉ cần nó đá góc cao là auto goal luôn và ác nữa là del biết bóng sang bên nào để mà chạy chỗ với rướn, Lâm nó đứng đấy mới thấy được bóng bay bên nào, còn đã đá vào góc đấy thì xin các cụ xem lại các bàn từ đá phạt của Quang Hải, cũng có cơ hội cho thủ môn đối phương del đâu.

Violong

Xe tăng

midataka

Xe buýt
E xin phép được cười vào mặt đám fan phòng trào này phát, cả đời chắc mới xem đc vài trận bóng mà phán như đúng rồi.
Gửi các fan hay chỉ trích gôn: chịu khó bật TV tối thứ 7, CN xem các giải anh, laliga, bundesliga, seria mà xem quả bóng nó tròn hay méo, rồi hãy bật auto nhé.

202

Xe container
Nghe mấy câu động viên của các thím, các mợ kiểu: "các cháu đã thi đấu như những chiến binh, cống hiến hết mình" mà ngứa hết cả cửa mình.
Bẩn thì ngứa thôi. Có khi cửa mồm cũng ngứa ấy chứ.

Dell có thủ môn chuyên nghiệp nào đứng ở cái vị trí đấy cả.

Mất đến 90% cơ hội vào vòng 2, mất 100% cơ hội áp đặt cuộc chơi về sau.

Chán dell tả được.
Ở đời phải biết mình là ai chứ. Đây ko phải seagame. Cụ đòi hỏi cũng hơi quá roài.

superPDP

Xe điện
Mịa vụ thằng Mã mọi đợt rồi bị thủng cũng các hồn kêu nó đứng lệch =)) thôi chịu thua

LeTai1979

Xe cút kít
Pha đá phạt ấy thì thủ môn nào cũng bó tay thôi.
Em thấy LT ko làm chủ tốt trong khu vực cấm địa, nhất là những pha bóng bổng.

IT_nd89surveyus

Xe tải
Cái này là giải thích đúng nhất cho các cụ chê. Đe gea cao 1m9 cũng phải be góc xa.
Theo e nghĩ thì ngoài kĩ thuật cơ bản thủ môn cần phản xạ nhanh và phán đoán tốt, phải tính quái chút.
Khi a đứng sát góc trái nghĩa là a ép thằng kia đá góc phải, Lâm đứng vị trí đó thì cậu ta phải đoán đc cú sút 80% ở góc phải và chủ động ra người mới đúng. Degea đứng sát góc trái là có ý đồ chứ ko đứng bừa đâu (vì rõ là a ta đã chủ động chạy sang phải)

Chỉnh sửa cuối:

Mainboard.

[Tịch thu bằng lái]
Mọi người bàn về trái sút phạt trong khi bỏ quên bàn bị gỡ hòa 2-2.
Tình huống này đối phương đã chuyền sâu tới khu vực 5m50 mà Văn Lâm vẫn đứng yên ở vạch vôi khung thành để mặc hậu vệ tranh chấp trong khi đáng lẽ phải chạy ra chụp cắt bóng (theo bài, hậu vệ đã che chắn rồi) trước khi đối phương đánh đầu.

Rất nhiều tình huống như vậy trong nhiều trận Văn Lâm bắt chính.
Có vẻ anh ta nhát và quên mình là người cao nhất đội.
Thân hình lại quá mập, lù đù di chuyển có phần chậm chạp.
Chưa mắc sai lầm vì chưa bao giờ dám nhảy ra bắt, đấm bóng (Văn Lâm biết điểm yếu của mình?).

Vậy đối thủ chỉ cần tạt câu bổng sâu vô khu cấm địa là có cơ may vì thủ môn VN không biết - dám tranh chấp, bắt bóng bổng.
Ông Park nói Văn Lâm đứng sai vị trí có lẽ chỉ chung cả trận đấu.

Tóm tại theo mình nên thay thủ môn, BTD bắt ở tuyển U ra vào tốt nhưng ở clb khá dở, Tuấn Mạnh hợp lý hơn nhưng lại quá ít cơ hội bắt chính thức ở tuyển.

TieuFu

Xe container
Chả có nhẽ HLV mí cả BHL không biết được thằng nào bắt tốt hay sao mà phải chờ các cụ ( vị trí thủ môn ít bị nhầm lắm ) ?? Có khi phải người nhện bắt cũng chưa chắc đã ổn với một số cụ ! :)):)):)):))

_AHA_

Xe điện
Chả có nhẽ HLV mí cả BHL không biết được thằng nào bắt tốt hay sao mà phải chờ các cụ ( vị trí thủ môn ít bị nhầm lắm ) ?? Có khi phải người nhện bắt cũng chưa chắc đã ổn với một số cụ ! :)):)):)):))
Người nhện thì nó ném bóng luôn vào gôn đối phương chả cần cầu thủ khác làm gì.