[Funland] Làm Sếp của lớp trưởng.

muadem

Xe cút kít
Các cụ cứ xui chén,
Vớ vẩn chén xong lại đảo vị trí cho nhau đấy :))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cho ăn sán 13 phân :)

DidiLe

Xe container
Chuyện nhạt như nước ốc. Bám theo mấy trào lưu tàu khựa bẩn hôi. Lớp trưởng thì có gì quan trọng! Công việc không hoàn thành ảnh hưởng cả đến kế hoạch của bộ phận. Vi phạm thì thông báo. Không thay đổi thì đi cho người khác làm.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lớp trưởng N của em,cấp 3, học giỏi, cá tính. Em thì ham chơi nên làng nhàng, trong lớp N luôn được xếp số 1 và hơi kiêu.
Lên đại học, vẫn giỏi, ra tự mở doanh nghiệp, em thì làm cho công ty nhà nước.
Bước ngoặt là chồng bập vào cờ bạc (nghe đồn), hai vợ chồng chia tay. N nuôi con.
Sau đó, N khép mình, giải tán doanh nghiệp, cũng k tham gia mạng xã hội, N nộp đơn vào thi vào một chi nhánh của công ty em (em cũng không biết).
Rồi bất ngờ em được luân chuyển về làm trưởng phòng của N.
Xin lỗi các cụ vì em viết hơi dài dòng.

Vấn đề bây giờ là N vẫn giữ cá tính như ngày xưa, rất ít khi thực hiện đúng ý em, nói không nghe, đi sớm về muộn cũng chả buồn nói với em, em có nói cứng thì N bảo sẵn sàng nộp đơn nghỉ việc.

Các cụ mợ cho em xin ý kiến trường hợp này với.
Em không muốn N nghỉ việc vì hiện tại kinh tế rất kém, mà bạn bè em (hoặc các cấp lãnh đạo) sẽ đánh giá em k ra gì
Trong công việc thì tình cảm để đằng sau, nếu không cụ sẽ không hoàn thành tốt được nhiệm vụ. Còn khi hết công việc tình cảm là tình cảm quan điểm của em là như vậy.

Vulcan V70

Xe trâu
Lớp trưởng N của em,cấp 3, học giỏi, cá tính. Em thì ham chơi nên làng nhàng, trong lớp N luôn được xếp số 1 và hơi kiêu.
Bước ngoặt là chồng bập vào cờ bạc (nghe đồn), hai vợ chồng chia tay. N nuôi con.
Sau đó, N khép mình, giải tán doanh nghiệp, cũng k tham gia mạng xã hội, N nộp đơn vào thi vào một chi nhánh của công ty em (em cũng không biết).

Vấn đề bây giờ là N vẫn giữ cá tính như ngày xưa, rất ít khi thực hiện đúng ý em, nói không nghe, đi sớm về muộn cũng chả buồn nói với em, em có nói cứng thì N bảo sẵn sàng nộp đơn nghỉ việc.

Em không muốn N nghỉ việc vì hiện tại kinh tế rất kém, mà bạn bè em (hoặc các cấp lãnh đạo) sẽ đánh giá em k ra gì
Cụ thường xuyên rủ N đi cà phê cà pháo tâm sự, tìm hiểu tâm tư nguyện vọng xem thế nào

STF399

Xe điện
Vẫn làng nhàng , ko để ý sâu sắc nên thế . Hãy tinh tế và để ý thì đằng sau những vẻ gai góc , bất cần kia ẩn chứa rất nhiều điều .

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Các cụ hư bỏ mẹ, người ta hỏi "nghiêm chỉnh" cứ dụ chịch với xoạc, vụ này thì cứ giao việc (phải động não, sử dụng kỹ năng nhiều nhiều) có thể làm theo kiểu đi sớm về muộn và có deadline thì thánh kiêu cũng bò ra mà làm, nếu không làm thì để nghị bạn ý chuyển phòng khác, nói chuyện thẳng thừng.
Bây giờ là đi làm là miếng cơm, manh áo, nếu đã không có tổ chức thì tốt nhất là tạo điều kiện để họ chuyển hoặc dừng lại

CherryOne

Xe điện
E đợt trước làm TP, trong số nv của em có chồng sếp, ban đầu e cũng ngại thật vì chẳng biết giao tiếp thế nào. Vì em kém a ý nhiều tuổi mà giao việc thì ko dám.
Sau chị sếp gọi e lên bảo e cứ làm đúng công việc, cần e làm việc thật tốt, chị coi e là trụ cột của Cty này. Thế là e đỡ ngại hẳn, đi đâu ck sếp làm lái xe của em=))=))=))

datnguyen609

Xe tải
E đợt trước làm TP, trong số nv của em có chồng sếp, ban đầu e cũng ngại thật vì chẳng biết giao tiếp thế nào. Vì em kém a ý nhiều tuổi mà giao việc thì ko dám.
Sau chị sếp gọi e lên bảo e cứ làm đúng công việc, cần e làm việc thật tốt, chị coi e là trụ cột của Cty này. Thế là e đỡ ngại hẳn, đi đâu ck sếp làm lái xe của em
E đọc đoạn lái xe mà cười phọt cả... nước bọt cụ ạ hahaa

Được gửi từ iPhone 6 Plus - Otofun

datnguyen609

Xe tải
Nếu em là là cụ trong trường hợp này, em sẽ gọi N đi cafe lấy danh nghĩa là bạn bè nói vỗ mặt luôn xem vấn đề là gì.
1. Cần tiền thì giúp tiền, cần tình thì giúp tình.
2. K cần j thì hỏi xem: thế tóm lại giờ có làm k, làm thì đến nơi đến chốn k thì nghỉ vì làm ảnh hưởng đến cty.
3. Cafe tâm sự rồi lặng lẽ gặp sếp tổng trình bày vđ r xin điều bạn N đi chỗ khác :))

Được gửi từ iPhone 6 Plus - Otofun

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Bạn thì bạn nhưng luật là luật. Thế thôi! Em cũng chỉ nói đến đây thôi ạ.

doquocbinh

Xe buýt

Mỗi con người luôn phải ý thức được vị trí của mình ở chỗ nào. Đây là công việc. Lời khuyên cho nghỉ mang tiếng cũng được nhưng giữ được đại cục

Đúng chuẩn Việt, thèng học giỏi, cá tính bị thèng làng nhàng lãnh đạo. (thực ra là học rốt, ba phải)

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu

Vulcan V70

Xe trâu
Chịch phát là nát luôn đó cụ à :))
Fun cụ tý, hoàn cảnh người ta như thế, li dị, thiếu hơi zai lâu, lại bị thằng ngu làm sếp (ý em là học ngu hơn :)) ) nên trong lòng bực bội khó chịu là đúng cmnr
Cụ tìm cách tiếp cận động viên trên tinh thần bạn bè, loại này h cởi quần áo chắc chim ko lên được. Nên tốt nhất cụ đừng có chịch xoạc gì, cơ quan ì xèo lại to chuyện.
Không đến Z thì lại càng ức chế...
Càng ẩm ương thì khó làm việc lắm. Cụ chủ cứ theo ý kiến đa số các cụ trên này mà triển khai

seafish

Xe tải
Chán cụ chủ nhở?
- Trên phương diện công việc, thì vi phạm phải phạt. Cụ cứ phạt quỳ 1 tiếng là ngoan ngay.
- Theo nghĩa bạn cũ, nếu cụ có khả năng giúp thì bạn thiếu gì giúp đó. Theo lời cụ thì bạn cụ không cần tiền (vì cho nghỉ là nghỉ ngay dù kinh tế có kém). Hôm nào cụ dụ vào thang máy kiểm tra thử xem. Tệ nhất thì cụ chỉ bị phạt 200K.