[Funland] Làm sao để chính quyền dẹp nạn ô nhiễm tiếng ồn (Karaoke)

hahuanvn

Xe buýt
thế nên tìm hiểu sâu mới biết đám Elite, rồi đám trung lưu cứ chui vào chung cư cao cấp, mua biệt thự ngoại ô ở tách biệt ít tiếp xúc với cộng đồng cũng vì các lý do đó đấy cụ.
Mấy ông ko biết gì thì chửi bới, chê bai đủ kiểu, keke
Cách đây độ 15,17 năm, em nghĩ như câu cuối của cụ luôn. Kiểu như sống phải có làng, có xóm. Nếm mùi làng xóm hơn chục năm nay sợ rồi( hàng xóm ngàn đời chứ k fai nơi khác chuyển đến). Chung cư em lại không thích vì bí bách.

Cap Còm

Xe điện
Bịt tai vậy 😁

tranlam8782

Xe máy
Nếu có ý thức đã chả phải bàn cụ ơi

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Nhà em ở Yên Bài, Ba Vì từ cái hồi dân HN lên mua đất xây biệt thự thì ngày nào cũng bị Karaoke nã như pháo dền.
Mà dân chơi lắm nhé, cứ hat karaoke là phải mở cửa hoặc bê hết ra sân hết zô rồi gào thét từ tứ phía. Xã chỉ cấm karaoke sang 10h tối còn đâu thì ô nhiễm tiếng ồn kinh khủng.

Grand 2016

Xe tăng
thế nên tìm hiểu sâu mới biết đám Elite, rồi đám trung lưu cứ chui vào chung cư cao cấp, mua biệt thự ngoại ô ở tách biệt ít tiếp xúc với cộng đồng cũng vì các lý do đó đấy cụ.
Mấy ông ko biết gì thì chửi bới, chê bai đủ kiểu, keke
Mấy năm trước anh Đực ở SG đề xuất dân giàu ở tách biệt với dân nghèo, bị mạng XH chửi quá trời. Anh ấy có lý do cả đấy hehe. XH nào cũng sẽ tự tách biệt các nhóm dân.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Đúng là ăn nhậu nhiều phát sợ, mà chủ yếu là thịt. Nơi em về, thấy em ca thán thì giờ nhậu cá ốc nhiều rồi. Phụ nữ hầu mệt nghỉ. :D
Chả đâu như cái xứ mình, đàn ông nhậu nhẹt liên tu bất tận, còn đàn bà thì phục vụ dọn dẹp.
Bên vợ em cả các chị em gái đều lấy chồng thành phố hết để khỏi phải thấy cái cảnh hầu hạ phục vụ các ông tướng ở quê mỗi dịp lễ Tết, em ủng hộ nhiệt tình. Tết đến giờ tất cả chị em đều nhẹ nhàng ăn uống, mặc đẹp chơi tết, thăm chỗ nọ chỗ kia, nghỉ ngơi đúng nghĩa, về ở quê đúng 1 ngày với 2 ngày đi về thôi

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cách đây độ 15,17 năm, em nghĩ như câu cuối của cụ luôn. Kiểu như sống phải có làng, có xóm. Nếm mùi làng xóm hơn chục năm nay sợ rồi( hàng xóm ngàn đời chứ k fai nơi khác chuyển đến). Chung cư em lại không thích vì bí bách.
em ở 160m2 và để phòng khách 70m2 nên cũng thấy rộng rãi, ko bí bách đâu cụ ạ. Ngày đi làm, tối mới về ăn uống rồi chơi với con 1 lúc rồi lại ngủ, cuối tuần cả nhà lại lượn ra ngoại ô chơi, chả có thời gian mà nghĩ tới bí bách hay thăm thú xung quanh

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mấy năm trước anh Đực ở SG đề xuất dân giàu ở tách biệt với dân nghèo, bị mạng XH chửi quá trời. Anh ấy có lý do cả đấy hehe. XH nào cũng sẽ tự tách biệt các nhóm dân.
mấy ông nghèo chửi thôi cụ, dân giàu chả cần đề xuất họ cũng đã thực hiện rồi, hihi...

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nhà em ở Yên Bài, Ba Vì từ cái hồi dân HN lên mua đất xây biệt thự thì ngày nào cũng bị Karaoke nã như pháo dền.
Mà dân chơi lắm nhé, cứ hat karaoke là phải mở cửa hoặc bê hết ra sân hết zô rồi gào thét từ tứ phía. Xã chỉ cấm karaoke sang 10h tối còn đâu thì ô nhiễm tiếng ồn kinh khủng.
Em làm cái nhà vườn ở Lương Sơn, từ sáng tới tối xung quanh nhà dân ( cách vài trăm mét) cứ hát hò không ngớt như hội, vui lắm, dân bản địa bán đất có tiền tha hồ hát hò nhậu nhẹt, keke

kvboto

Xe container
Ngàn đời hay trăm ngày thì cái câu quan niệm sống phải có làng có xóm từ xa xưa nó cũng đã có sự biến chuyển và chi phối bởi vật chất, và chỉ đúng trong từng bối cảnh, tính chất cộng đồng cụ thể.
1. Làng, Xóm cùng mặt bằng vật chất, tính chất công việc, lao động.
Chung cư , làng, xóm cũ có tương đồng về dân cư, cộng đồng, sinh hoạt,... vẫn có tình thân, sự hòa đồng, vui vẻ nhất định,....

2. Làng, xóm, người cũ, người mới, lệch nhau quá về vật chất, công việc, nhu cầu và thói quen sinh hoạt,... thì ắt là xung khắc, bất đồng,... dẫn đến mâu thuẫn nhay gay gắt hơn là oánh, chửi nhau.

Xưa, nghèo, bình bình, thì thoải mái sinh hoạt, cần nhau, nên chơi với nhau,.... nâng tầm lên thành tắt lửa tối đèn có nhau.

Nay, cá nhân phát triển, sinh hoạt, giải trí nặng tính cá nhân, kinh tế đủ, chả cần nghĩ đến phải nhờ vả ai, tắt lửa tối đèn cũng chả có sao,... nên chả cần quan hệ, thậm chí ganh đưa, thích thể hiện, mình mới là nhất, mình hơn người,...

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Có 2 bọn này vừa mất dạy vừa vi phạm luật (ko được còi sau 10h đêm và trước 6h sáng) mà chính quyền cũng phải tiêu diệt:
1. Bọn đi xe Phân khối lớn, xe độ bộ sau 10h đêm và trước 6h giờ sáng. Bọn khốn nạn này nó đi nó nổ máy cả nửa quận nghe được, kinh hoàng.
2. Bọn xe tải mất dạy bấm còi sau 10h đêm và 6h sáng
Luật có rồi mà mấy thằng xxx vô trách nhiệm lười biếng bất lực ngu si cứ để yên như vậy bao năm.
So sánh xem ở bển họ làm như nào:
Ở bển, cũng có quy định 1 xe, với tầm ga cao XXX, độ ồn tối đa là YYY.
Tụi nó load về 1 cái App trên mạng, đo độ ồn.
Nếu xe bác dính => Nó không cho bác đi và cẩu xe về Đăng kiểm để kiểm định.
Tạm thời không phạt.

Nếu xe vượt ngưỡng: Nó phạt, và bác phải tháo cái sự Ồn ào ấy ra, thường là ống xả. Bác trả tiền cẩu xe.
Nếu xe dưới ngưỡng: Nó không phạt, nhà nước trả tiền cẩu xe, nhưng bác cũng không được lèm bèm về chuyện đó, vì nó được phép, khi App nó báo vượt ngưỡng.
Tụi Đăng kiểm không phải lúc nào nó cũng làm ngay, thường là mất đứt 1 ngày.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Cái này bọn Đức làm khá tốt. Ở mỗi tp bọn chúng đều có phòng "Ordnung Arm" chuyên theo dõi và phạt các vẫn đề như: vứt rác, vỉa hè, tiếng ồn....
Hàng ngày có một chú đi dọc phố kiểm tra, nên phố phường rất ngăn nắp kể cả những khu toàn dân nhập cư ở.

trọng_nhân

Xe điện
Hồi em ở nhà cũ cũng bị tình trạng này thì chỉ còn cách là gọi cho công an khu vực thôi , đang nhựa nhựa sang nhắc nhở nó cắn cho thì bỏ mịa , ơn giời sang nhà mới phòng ngủ của cả nhà ở tít đằng sau 30m + 3 lớp cửa nên hàng xóm có giết người cũng chả nghe thấy :x , đỡ hẳn được khoản tiếng ồn

trungpham666

Xe tải
Em cũng đang mắc vẫn nạn này mà chưa làm gì đc. Cay lắm rồi.