[Funland] Làm sao để chính quyền dẹp nạn ô nhiễm tiếng ồn (Karaoke)

hahuanvn

Xe buýt
Dân trí nhà mình ko làm gì được đâu, đen là gặp hàng xóm lởm, chỗ thì than tổ ong, chỗ thì thả chó mèo đái ỉa bậy, chỗ thì để xe ô tô xe máy bừa bãi chắn lối đi, chỗ thì bán trà đá lấn chiếm ngõ, chỗ thì tranh thủ để chậu cây cảnh chắn lối đi...
Tốt nhất là tìm cách chuyển nhà cho đỡ nhức đầu
Chuẩn cụ, không ăn thua, cùng lắm thì báo CA đến nhắc nhở vài lần rồi đâu lại vào đấy, hòa cả làng. Tối nào nhà em chẳng phải nghe đám sủa đến 10h30, có hôm đến hơn 11h30. Cả đại gia đình nhà cuối ngõ cứ mỗi nhà con chó, ngõ đầy mứt chó. Phơi quần áo, chăn chiếu ra ngõ 1 dây dài. Hôm nào mà mưa, hay nhà nó có cỗ thì ôi thôi nghe cả ngày. Dân trí thấp, chỉ cần sang nói chuyện(dù là nhẹ nhàng) cái là cãi nhau ngay vì bọn nó không nhận thức được. Đành sống chung vs lũ.

lac007

Xe tăng
Hik, hàng xóm nhà ông bà cụ em nó đập đi xây lại, 5 tháng rồi sống chung với tiếng khoan tường, máy mài rồi đủ thứ tạp âm hỗn tạp.
May mà còn cách mấy nhà, chả biết kêu ai.
nó làm ban đêm a cụ . Nếu nó làm ban ngày . Trưa nó nghỉ thì kêu nỗi gì . Ngày trước nhà cụ làm thế nào

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ, không ăn thua, cùng lắm thì báo CA đến nhắc nhở vài lần rồi đâu lại vào đấy, hòa cả làng. Tối nào nhà em chẳng phải nghe đám sủa đến 10h30, có hôm đến hơn 11h30. Cả đại gia đình nhà cuối ngõ cứ mỗi nhà con chó, ngõ đầy mứt chó. Phơi quần áo, chăn chiếu ra ngõ 1 dây dài. Hôm nào mà mưa, hay nhà nó có cỗ thì ôi thôi nghe cả ngày. Dân trí thấp, chỉ cần sang nói chuyện(dù là nhẹ nhàng) cái là cãi nhau ngay vì bọn nó không nhận thức được. Đành sống chung vs lũ.
Sống với bọn rác rưởi vô văn hóa thì mình đành chủ động tìm chỗ văn mình mà sống bác ơi.
Ngõ nhà em chó ỉa lung tung e đặt camera rồi sang mấy nhà chỉ camera cho xem, báo còn để ỉa bậy sẽ đặt bả (dọa thôi) Thế là ngoan hết, chả thấy con nào dám thả rông.

Boycamry

Xe tải
Mình hát to hơn.

JCory

Xe hơi
Em ở CC, đóng cửa cách âm không nghe thấy gì. Mở cửa thì ồn vô cùng.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Em thấy thật chẳng đâu như ở việt nam, toàn thanh niên trai tráng tối tối cứ ra mấy quán trà chanh trà đá hát hò ông ổng. Nhiều lúc nghĩ ko biết bọn nó làm nghề gì mà rảnh rang vãi.

kvboto

Xe container
Khu nhà em cũng đến nản, 3 quán bia bên cạnh cách cái đường 5m cạnh nhà, tối nào cũng rô rô và karraoke kẹo kéo hát hò inh ỏi đến 10h, trẻ em học bài mà cứ ầm ầm.

Dân phản ánh quán bia kg được, báo chính quyền thì biệt tăm, kg có lực lượng nào đứng ra bảo vệ dân, mà nhìn vào cái tổ chức thì cả núi cán bộ, đoàn hội, lực lượng nọ chai,... rồi nào là c/q của dân do dân vì dân, cán bộ là đầy tớ nhân dân,... rặt là hoa mỹ bịp bợm,...

adng

Xe điện
có cụ nào rành quy trình làm đơn chủ tịch thiếu trách nhiệm, liệu ổn ko?

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Khu nhà em cũng đến nản, 3 quán bia bên cạnh cách cái đường 5m cạnh nhà, tối nào cũng rô rô và karraoke kẹo kéo hát hò inh ỏi đến 10h, trẻ em học bài mà cứ ầm ầm.
Dân phản ánh quán bia kg được, báo chính quyền thì biệt tăm, kg có lực lượng nào đứng ra bảo vệ dân, mà nhìn vào cái tổ chức thì cả núi cán bộ, đoàn hội, lực lượng nọ chai,... rồi nào là c/q của dân do dân vì dân, cán bộ là đầy tớ nhân dân,... rặt là hoa mỹ bịp bợm,...
Chắc nhà Cụ xa cái loa Phường ( Xã, Thôn ) Phỏng ạ ? Nói thật nhiều người karaoke giọng hơn ca sĩ , hoặc nghe mấy anh anh 36 ún rịu kiểu dota do huậy còn hơn loa Phường ( Xã, Thôn ) Tại sao không í kiến ...Nhờ =))

kvboto

Xe container
Chắc nhà Cụ xa cái loa Phường ( Xã, Thôn ) Phỏng ạ ? Nói thật nhiều người karaoke giọng hơn ca sĩ , hoặc nghe mấy anh anh 36 ún rịu kiểu dota do huậy còn hơn loa Phường ( Xã, Thôn ) Tại sao không í kiến ...Nhờ =))
Ơn giời, khu nhà em không có loa phường.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
thế nên tìm hiểu sâu mới biết đám Elite, rồi đám trung lưu cứ chui vào chung cư cao cấp, mua biệt thự ngoại ô ở tách biệt ít tiếp xúc với cộng đồng cũng vì các lý do đó đấy cụ.
Mấy ông ko biết gì thì chửi bới, chê bai đủ kiểu, keke

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Kể ra hơi phũ, nhưng văn hóa làng xã, hàng xóm láng giềng như thế thì đ.bòi vào cái văn hóa ấy. Ảnh hưởng tới người khác thi không thể biện minh.
Văn hóa làng xã nó vẫn tồn tại bao nhiêu năm nay như thế, cụ ở đâu mua đất lạc vào thì phải chấp nhận thôi, dân ở đó họ vẫn thấy bình thường như cân đường hộp sữa, keke...
Em chui vào làng, vào phố nhỏ ngõ nhỏ là vài bữa em té, sợ bcm với lối sống của các ngài ấy, keke...

hd-vt

Xe container
Văn hóa làng xã nó vẫn tồn tại bao nhiêu năm nay như thế, cụ ở đâu mua đất lạc vào thì phải chấp nhận thôi, dân ở đó họ vẫn thấy bình thường như cân đường hộp sữa, keke...
Em chui vào làng, vào phố nhỏ ngõ nhỏ là vài bữa em té, sợ bcm với lối sống của các ngài ấy, keke...
Tết em cực kỳ thích ra Bắc để hưởng cái không khí, văn hóa lễ hội, coi trọng lễ nghi ngàn xưa. Thật là ấm áp.
Nhưng thấy hủ tục cần bỏ bớt.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Tết em cực kỳ thích ra Bắc để hưởng cái không khí, văn hóa lễ hội, coi trọng lễ nghi ngàn xưa. Thật là ấm áp.
Nhưng thấy hủ tục cần bỏ bớt.
em lại sợ, nhậu nhẹt bù khú suốt từ sáng đến tối, 5 ngày tết cứ liên miên rượu thịt, đàn bà thì nấu nướng dọn dẹp, đi chơi đâu cũng tất tả tranh thủ, quần ào đẹp đâu có được diện để đi chơi nhiều cho đúng với từ nghỉ lễ chơi Xuân.

hd-vt

Xe container
em lại sợ, nhậu nhẹt bù khú suốt từ sáng đến tối, 5 ngày tết cứ liên miên rượu thịt, đàn bà thì nấu nướng dọn dẹp, đi chơi đâu cũng tất tả tranh thủ, quần ào đẹp đâu có được diện để đi chơi nhiều cho đúng với từ nghỉ lễ chơi Xuân.
Đúng là ăn nhậu nhiều phát sợ, mà chủ yếu là thịt. Nơi em về, thấy em ca thán thì giờ nhậu cá ốc nhiều rồi. Phụ nữ hầu mệt nghỉ. :D

haivinhvungtau

Xe buýt
Em đọc các còm trên nhớ mỗi lần về quê có nhà bên nó mang loa ra của nó mở. Em nói tao có nghe méo đâu mà bắt tao nghe thế sau này nó không mang ra nữa

dalink

Xe điện
Cạnh nhà em có bọn vựa hoa nó mới đến thuê còn ầm ầm từ 4h sáng và dùng luôn cả cái ngõ đi làm bãi xe ô tô, xe máy, dựng giá đựng hoa mấy tầng luôn...như trong sân nhà nó. Mình nhắc nó "thôi thì sáng sớm quá nên nhắc anh chị em nhỏ nhỏ 1 tí vì là khu dân cư" thì nó "dạ vâng" xong kệ cbn luôn. Hôm nọ hàng xóm sang hỏi em "sao để cho chúng nó rải hết xe cộ với cả đồ nghề ra trước cửa nhà em mà không ý kiến gì?" thì em cũng chỉ bảo "do nhà em ban ngày chả ai ở nhà nên phiên phiến tí cũng được" nhưng có vẻ sắp tới là có đơn vụ này vì họ bức xúc lắm rồi. Có bà còn mang dao ra chọc thủng lốp xe ngày nào cũng chặn cửa nhà bà ý (em nghe chính bọn nhân viên của cái vựa ý nói chuyện đấy :P ).

Thực ra nếu trước 22h đêm và sau 6h sáng thì em nghĩ có ồn 1 tí cũng chả sao nhưng nửa đêm gà gáy thì phải nghĩ đến người khác mới phải. Nhất là các cụ ông, cụ bà già cả :(
Cụ để lâu là thành cái chợ. Lúc đó bán nhà cũng bị rẻ đi đấy. Phải rắn từ đầu.

kvboto

Xe container
Ai bẩu nghỉ tết là nghỉ lễ chơi xuân. Ný nuận lí thế lày:
1. Đi chơi đâu thì ngoài tết ngày rộng tháng dài, 3 tháng mùa xuân, 360 ngày đi làm đi chơi thoải mái.
2. Có 5 ngày tết, sum họp gia đình, ăn uống, nhậy nhẹt bù khú, hâm nóng tình thân, gặp mặt các hội,...

he he he