Làm sao để cải thiện da mặt!

mỳ_tôm

Xe máy
Kính thưa các cụ OF, e năm nay đã 24-25, chẳng còn ở cái tuổi mới nhớn nữa mà mặt vẫn lên tương đối nhiều mụn trứng cá. Thêm vào đó là da trông xám và ko đc nhẵn vì có 1 tgian cách đây khoảng 3-5 e có trót dại sử dụng cái kem bôi tự chế ấy ạ! Bt thì e cũng chẳng đê ý lắm đâu nhưng tự dưng gần đây có để ý đến 1 cô bé khá kute nên cũng muốn tút tát lại chút. Các cụ OF hãy chỉ cho e các cải thiện với, chứ đến da liễu khám e ngại lắm mà toàn đc cho thuốc gì gì ấy thôi ko đỡ đâu (VD C-mycin)!
Hằng ngày e vẫn rửa mặt bằng sữa rửa mặt, chế độ ăn uống bt, nhiều rau, ko bia rượu thuốc lá, ko thức khuya dậy sớm (thỉng thoảng có).
Xin các bác hãy cho e một phương án đi ạ, trăm sự e nhờ hết các cụ OF ạ!

present

Xe điện
Em dự là chế độ ăn uống và sinh hoạt như cụ nêu nó dẫn đến da mẹt cụ nó như vậy đấy :)) =))

luot_song

Xe điện
Cụ cứ ăn chơi tẹt ga đi xem nó xuống đến đâu. rồi mới có thuốc chữa

haucom

Xe tải
Em cũng đang bị như bác đấy ạ, hôm em gọi điện hỏi tổng đài sức khỏe thì họ khuyên tốt nhất không nên sử dụng bất kì loại sữa rửa mặt + thuốc bôi mặt nào cả, chỉ nên vệ sinh mặt bằng nước muối ấm (muối có tác dụng diệt khuẩn, nước ấm có tác dụng làm trôi lớp dầu bên ngoài da mặt) + Uống thêm một số loại thực phẩm chức năng có lợi cho gan như Viên sủi Actiso, nước actiso, một số loại thuốc giải độc gan, uống sắn giây cũng rất mát và cuối cùng là chế độ ăn ngủ nghỉ ( như bác chắc là được rồi, hix em toàn 3 -4h mới đi ngủ)
Em làm theo cách trên thấy cũng đỡ đáng kể, nhưng hơi chậm.
Cũng lưu ý là: Dùng theo phương pháp này có thể thời gian sẽ lâu nhưng nó an toàn bác ợ và mụn trứng cá là biểu hiện bình thường của độ tuổi dậy thì - 29 tuổi.
Chúc bác nhanh chóng lấy lại phong độ!

MeAudi

Xe đạp
Kính thưa các cụ OF, e năm nay đã 24-25, chẳng còn ở cái tuổi mới nhớn nữa mà mặt vẫn lên tương đối nhiều mụn trứng cá. Thêm vào đó là da trông xám và ko đc nhẵn vì có 1 tgian cách đây khoảng 3-5 e có trót dại sử dụng cái kem bôi tự chế ấy ạ! Bt thì e cũng chẳng đê ý lắm đâu nhưng tự dưng gần đây có để ý đến 1 cô bé khá kute nên cũng muốn tút tát lại chút. Các cụ OF hãy chỉ cho e các cải thiện với, chứ đến da liễu khám e ngại lắm mà toàn đc cho thuốc gì gì ấy thôi ko đỡ đâu (VD C-mycin)!
Hằng ngày e vẫn rửa mặt bằng sữa rửa mặt, chế độ ăn uống bt, nhiều rau, ko bia rượu thuốc lá, ko thức khuya dậy sớm (thỉng thoảng có).
Xin các bác hãy cho e một phương án đi ạ, trăm sự e nhờ hết các cụ OF ạ!
f

Nhìn nick của cụ cũng đã 1 fan tạo ra những hạt trứng cá rùi :(

kawaii298

Xe máy
chịu khó uống nhiều thuốc tiêu độc như: tiêu độc PV, dưỡng can linh, viên ngừa mụn Hoa Linh
còn bôi ngoài thì giờ Acnes có tinh chất trị sẹo và vết thâm mới đó, bôi ngoài da cũng nhanh có tác dụng nhanh, tầm 1 tuần là thấy da khác rồi.

haucom

Xe tải
chịu khó uống nhiều thuốc tiêu độc như: tiêu độc PV, dưỡng can linh, viên ngừa mụn Hoa Linh
còn bôi ngoài thì giờ Acnes có tinh chất trị sẹo và vết thâm mới đó, bôi ngoài da cũng nhanh có tác dụng nhanh, tầm 1 tuần là thấy da khác rồi.
Một đợt em dùng Acnes đỡ được lúc đầu nhưng sau đấy lại bị lên ghê hơn chẵng hiểu ra làm sao nữa? giờ em chẵng dùng gì cứ nước muối ấm đơn giản mà an toàn.

kawaii298

Xe máy
Một đợt em dùng Acnes đỡ được lúc đầu nhưng sau đấy lại bị lên ghê hơn chẵng hiểu ra làm sao nữa? giờ em chẵng dùng gì cứ nước muối ấm đơn giản mà an toàn.
cái này mới ra cơ
không phải mấy loại kem bôi kia đâu
bạn mua nước muối sinh lý về rửa mặt xem

mỳ_tôm

Xe máy
Hi, chào các cụ. E tên mỳ tôm vì ngày nhỏ tóc e rất giống mỳ tôm chứ ko phải e hay ăn mỳ tôm đâu ạ. E ăn uống cũng giữ gìn lắm. Ngày trước e cũng chẳng quan tâm đến nhan sắc lắm đâu. Bgio mới nhìn mặt mũi thế mà buồn ghê. Mất hẳn tự tin. Nên các cụ có kinh nghiệm gì cứ bày cho e với. E thì các loại mỹ phẩm e cũng hơi ghê vì ngày trc thấy thằng bạn dùng Oxy mà lên kinh hơn trc. Biết là tùy từng ng nhưng bị thế thì kinh lắm nên các cụ dùng rồi mà thấy hiệu quả thực sự thì e mới dám theo ạ. Hôm nay e sẽ thử dùng nước muối xem sao vì nước muối rất tự nhiên. E xin cảm ơn các cụ và e xin tiếp tục đẽo cày giữa OF ạ!

Mit1980

Xe máy
Hi, chào các cụ. E tên mỳ tôm vì ngày nhỏ tóc e rất giống mỳ tôm chứ ko phải e hay ăn mỳ tôm đâu ạ. E ăn uống cũng giữ gìn lắm. Ngày trước e cũng chẳng quan tâm đến nhan sắc lắm đâu. Bgio mới nhìn mặt mũi thế mà buồn ghê. Mất hẳn tự tin. Nên các cụ có kinh nghiệm gì cứ bày cho e với. E thì các loại mỹ phẩm e cũng hơi ghê vì ngày trc thấy thằng bạn dùng Oxy mà lên kinh hơn trc. Biết là tùy từng ng nhưng bị thế thì kinh lắm nên các cụ dùng rồi mà thấy hiệu quả thực sự thì e mới dám theo ạ. Hôm nay e sẽ thử dùng nước muối xem sao vì nước muối rất tự nhiên. E xin cảm ơn các cụ và e xin tiếp tục đẽo cày giữa OF ạ!
Dùng nước muối vắt thêm vài giọt chanh vào ạ. Nếu không đỡ thì cắt thuốc bắc uống giải độc khỏi nhanh lắm, mà e dự là khi nào cụ có bạn gái thì mới khỏi được ạ, vấn đề nó nằm ở đấy đấy :))

Libor

Xe điện
Dùng nước muối vắt thêm vài giọt chanh vào ạ. Nếu không đỡ thì cắt thuốc bắc uống giải độc khỏi nhanh lắm, mà e dự là khi nào cụ có bạn gái thì mới khỏi được ạ, vấn đề nó nằm ở đấy đấy :))
Nan giải đây, muốn có bạn gái thì da mẹt phải đẹp, muốn có da mẹt đẹp thì phải có bạn gái! Túm đi túm lại là y học bó tay đơi! Em thấy quê em họ trồng rau, muốn rau tốt là cứ phải bón tốt..hay trước khi di ngủ bác chủ thớt tưới tắm tí tẹo lên mẹt xem sao nhể? :))

tuxedo_hmt24

Xe tăng
E nghi là ý cụ ấy bảo cụ chủ còn có chỗ chưa thông chứ không phải bón gì đâu cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

mỳ_tôm

Xe máy
không cụ nào giúp e nữa ạ? E tưởng ai cũng qua cái thời kỳ khắc nghiệt này thì phải nhiểu kinh nghiệm lắm chứ nhỉ?

chaobuoisang

Xe hơi
Chào cụ!
Trước em cũng bị như cụ, nhưng em thực hiện cách như sau là đỡ nhiều này:
+ Hạn chế cafe cà pháo
+ Rửa mặt thường xuyên hơn, nhất là khi đi đâu về phải rửa ngay
+ Dùng sữa rửa mặt 2 ngày 1 lần. Khi nào đi về bụi bẩn quá thì cũng rửa, nhưng ko nên rửa nhiều
+ Khi mặt có những mụn nhỏ thì bôi biona lọ nhỏ nhỏ, nhẹ nhưng sáng hôm sau đỡ ngay (có thể do da em hợp với thuốc)
+ Ăn nhiều hoa quả, rau
+ Không được thức khuya, hại lắm.
+ Nếu có thể thì đắp mặt nạ bằng Kiwi, em chưa thử nhưng nhiều người bảo tốt cực. Cụ đọc ở đây để rõ hơn http://chaobuoisang.net/muon-mau/khoe-dep/31728/trai-kiwi-voi-suc-khoe-va-lam-dep.htm
+ Khi đã nặn mụn thì phải nặn tận gốc, tránh để lại chân mụn. Nặn xong lấy giấy dính vào vị trí nặn để tránh bị chảy máu nhiều, gây ra nhiễm trùng.
Em làm như thế 1 tháng và đỡ nhiều lắm. Cụ ngâm cứu xem sao

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Nếu da chỗ nào trên cơ thể nó cũng same same như lời cụ mô tả thì chuyện này em đoán rằng trăm ngàn khó khăn. Chấp nhận sự thật đi là da mặt của mình không đc tốt đi thôi, khối người chữa đi chữa lại mãi lại càng tệ hơn.
Đàn ông con trai ai quan tâm mấy vụ đấy làm gì, quên nó đi thôi.

Chữa được mặt đẹp thì bác chủ thớt lại để ý 1 anh to khoe đẹp giai trên này ấy chứ :)

thichruoumanh

Xe buýt
cứ hết dậy thì là tự khắc hết trứng cá cụ ạ, hoặc là cụ ấy đi là hết ngay thôi

danviet911

Xe máy
số 8 N15 ngõ 445 Lạc Long Quân, Xuân La, Tây Hồ, H
Website
danviet911.com
Em cũng bằng tuổi cụ, cách đây nửa năm, phải nói là cái mặt cứ như cầy mả, giờ thì nói thực hết sạch mụn:D
em đi khám ở da liễu Nguyễn Khuyến nó kê cho 1 đơn thuốc bao gồm 1 thuốc bôi, 1 thuốc uống, 1 lọ rửa, tính ra e dùng 1 tháng mặt e nhẵn nhũi hẳn ạ, đến giờ e vẫn ko dám tin mặt e đã từng bị mụn kinh khủng đến như thế nào, mai e sẽ pm cho đơn thuốc mà e đã dùng, tốt nhất là cụ đi khám nhé, e tin là cụ sẽ khỏi nhanh rhooi

Coltplus2008

Xe điện
Theo y học đông phương thì "tức hạ phá thượng". Túm lại là kụ khai thông phần hạ thì phần thượng nó tự hết thôi. 8-}