Làm sao để cải thiện da mặt!

buiducchi

Xe hơi
cái tuổi yêu đương sao tránh dc bạn, tốt nhất là ko yêu, sẽ auto đẹp =))

Phuongphong

Đi bộ
dùng nước muôi sinh lý cho an toan

blackpaint

Xe container
Có bệnh thì đi khám chuyên khoa Da Liễu, trứng cá do đến tuổi khác với trứng cá bệnh lý. Có khi bôi vài thuốc là hết, chứ cứ để đấy hoặc nghe các cụ khác bảo tức hạ phá thượng, rồi đầy đủ tự khắc hết ... gì chứ mặt nó nhẵn nhụi nhìn nó cũng khác với cụ nào mặt chi chít trứng cá, nhìn kinh lắm. Cứ tưởng tượng cụ lấy má cụ áp vào má em gái xinh đẹp thì nó kinh đến mức nào. Không son phấn, cầu kì với đàn ông nhưng ít nhất cũng phải nhẵn nhụi tí.

Chỉnh sửa cuối:

H.U.Y

Xe điện
Tức hạ phá thượng, cụ cứ có chỗ nã đạn đều đặn thì mặt nhẵn nhụi ngay

Lái lùn

Xe hơi
Em cũng bằng tuổi cụ, cách đây nửa năm, phải nói là cái mặt cứ như cầy mả, giờ thì nói thực hết sạch mụn:D
em đi khám ở da liễu Nguyễn Khuyến nó kê cho 1 đơn thuốc bao gồm 1 thuốc bôi, 1 thuốc uống, 1 lọ rửa, tính ra e dùng 1 tháng mặt e nhẵn nhũi hẳn ạ, đến giờ e vẫn ko dám tin mặt e đã từng bị mụn kinh khủng đến như thế nào, mai e sẽ pm cho đơn thuốc mà e đã dùng, tốt nhất là cụ đi khám nhé, e tin là cụ sẽ khỏi nhanh rhooi
Cụ cho e xin cái đơn thuốc với. Thanks

Em thấy cái serum lumos detox made in korea cũng ok phết trong việc điều trị thâm mụn, làm da mặt sáng hơn nữa đấy ạ, ngan già nhà em bầu mà nó dùng suốt luôn, thấy tối nào cũng bôi trét, xong đợt em bị thâm nó bảo em dùng thử, thấy ngon ra trò

luu linh

Xe buýt
Kính thưa các cụ OF, e năm nay đã 24-25, chẳng còn ở cái tuổi mới nhớn nữa mà mặt vẫn lên tương đối nhiều mụn trứng cá. Thêm vào đó là da trông xám và ko đc nhẵn vì có 1 tgian cách đây khoảng 3-5 e có trót dại sử dụng cái kem bôi tự chế ấy ạ! Bt thì e cũng chẳng đê ý lắm đâu nhưng tự dưng gần đây có để ý đến 1 cô bé khá kute nên cũng muốn tút tát lại chút. Các cụ OF hãy chỉ cho e các cải thiện với, chứ đến da liễu khám e ngại lắm mà toàn đc cho thuốc gì gì ấy thôi ko đỡ đâu (VD C-mycin)!
Hằng ngày e vẫn rửa mặt bằng sữa rửa mặt, chế độ ăn uống bt, nhiều rau, ko bia rượu thuốc lá, ko thức khuya dậy sớm (thỉng thoảng có).
Xin các bác hãy cho e một phương án đi ạ, trăm sự e nhờ hết các cụ OF ạ!
Không có cái ảnh, khó tư vấn lắm cụ trẻ ah.

Để mình hỏi một bạn cơ quan, mua loại kem gì của công ty Việt Nam - có 3 mức độ sẹo trứng cá rỗ nặng, sẹo vừa, và sẹo rỗ nhẹ - Bạn đó thấy 1 chị cùng tòa nhà đã sử dụng 6 tháng - sạch hết sẹo rỗ - nên hỏi và dùng luôn. Bạn cơ quan mình cũng dùng dc hơn 2 tháng - mình thấy da mịn đẹp hẳn lên - mình hỏi thì kể vậy
Chứ cũng có bạn sẹo rỗ - đi mua liệu trình của spa 15 triệu - gọi nôm na là "là" sẹo rỗ mà cũng chỉ đẹp hơn tí chút thôi

phucsminh

Xe tăng
Cụ ơi. Cụ không ngại thì lên bệnh viện da liễu trung ương chữa theo liệu trình xem sao ạ. nhưng em không khuyến cáo lắm nếu cụ không bị nặng quá vì hầu hết bác sĩ da liễu kê thuốc chung chung ai cũng như ai, hơn nữa sợ tác dụng phụ thì không nên ạ.
Còn nhẹ thì cụ làm một vài bước như sau:
Rửa mặt: ngày 2 lần sáng tối ( cụ dùng svr hoặc centaphil nếu da nhạy cảm)
Dưỡng ẩm: nếu da thuộc loại quá khô hoặc quá dầu.
Chấm mụn: dùng klenzit C
Serum phục hồi: the ordinary.
Ngoài ra: theo dõi xem cụ thường bị mụn ở vị trí nào, chẳng hạn như nếu ở trán, cằm, thái dương ( nội tiết tố), hai bên gò má hoặc vùng T ( bí tắc lỗ chân lông),...
Thực phẩm bổ sung: rau xanh, uống nhiều nước, hạn chế đồ ngọt, bia rượu, thuốc lá, dầu mỡ,.. bổ sung kẽm ( ví dụ blackmore bio zinc). Và không thức khuya. Chúc cụ sớm quay lại vẻ đẹp trai nhé

matitbk1456

[Tịch thu bằng lái]
detox cơ thể cùng chế độ ăn uống tập luyện khoa học cụ ạ

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
cụ ở gần chỗ em, e dẫn đi spa đảm bảo ngon giai ngay lên ạ. Đi spa dưỡng bên ngoài và uống thải độc tố bên trong. Cái này phải kiên trì và sau đẹp rồi phải duy trì ạ. Nhưng khi đẹp thì thung thướng lắm ạ, có khi có nhiều e so kute í ạ