[Funland] Làm sao để bảo vệ gan hở các cụ???

nagisa

Xe tải
Từ khi uống linh chi em thấy người khỏe hẵn ra các cụ ạ nhưng cái này cũng làm mình ngủ nhiều hơn nên ngại uống quá ,uống vào chẳng có tinh thần làm việc tí nào cả ^^

Vuithoima

Xe tải
Từ khi uống linh chi em thấy người khỏe hẵn ra các cụ ạ nhưng cái này cũng làm mình ngủ nhiều hơn nên ngại uống quá ,uống vào chẳng có tinh thần làm việc tí nào cả ^^
Linh Chi thì uống để nâng sức đề kháng thui (e dự như nhân sâm í).
Còn bệnh j thì phải có thuốc í mới chuẩn chứ cụ...

milky milky

Xe tải
lắm người bị bệnh gan thế này sao ,chắc 1 phần là do uống quá đà và 1 phần là do chất lượng thức ăn VN mình không đảm bảo nữa ,khi bệnh nặng rồi thì không biết phải chạy chữa ở đâu cho khỏi vì em cũng ngán cái tình trạng bệnh gan mà nó khám ra thành bệnh tim thì chán lắm các cụ ạ :(

suzuky

Xe hơi
bệnh viện VN em cũng ngắn lắm,mỗi lần đau ôm toàn đi bác sĩ tư quen biết thôi bác ơi.Với lại em cũng thích bồi dưỡng và tẩm bổ bằng thuốc bắc hơn là uống thuốc tây ấy ,ăn đươc ngủ được lắm

Phương Min

Xe tăng
lắm người bị bệnh gan thế này sao ,chắc 1 phần là do uống quá đà và 1 phần là do chất lượng thức ăn VN mình không đảm bảo nữa ,khi bệnh nặng rồi thì không biết phải chạy chữa ở đâu cho khỏi vì em cũng ngán cái tình trạng bệnh gan mà nó khám ra thành bệnh tim thì chán lắm các cụ ạ :(
Thú thực nhiều khi e cũng thấy hối. Nhất là mấy khi gặp các cụ 'bụng to'. Cứ nghĩ một thằng quắt queo như mình mà mang cái bụng ấy thì cũng ... 8-x

Cơ mà cũng sợ thuốc đấy (chưa bệnh thì uống làm j, mà đợi bệnh mới uống thì ...), liệu TPCN có giải tỏa được tâm lý của e k nhở. E k rành mấy vụ này lắm, chỉ rành ... nhậu thui :))

ku.bim

Xe tải
Thú thực nhiều khi e cũng thấy hối. Nhất là mấy khi gặp các cụ 'bụng to'. Cứ nghĩ một thằng quắt queo như mình mà mang cái bụng ấy thì cũng ... 8-x

Cơ mà cũng sợ thuốc đấy (chưa bệnh thì uống làm j, mà đợi bệnh mới uống thì ...), liệu TPCN có giải tỏa được tâm lý của e k nhở. E k rành mấy vụ này lắm, chỉ rành ... nhậu thui :))
thực phẩm chức năng là đúng bài rồi nhưng mà nếu nhậu nhiều thì nó cũng không tác dụng được nhiêu đâu,phải điều độ và nhậu có cử vào,chứ bạn nhậu nào réo cũng đi thì sau này nằm trên giường bệnh hối tiếc cũng đã muộn nhá :))

m55

Xe tải
giờ toàn thấy dùng TPCN là chính ,nhanh gọn lẹ ,bỏ vào miệng là uống luôn khỏi cấn sắc thuốc chi cho tốn thời gian .Phòng hơn là chữa mà phải ko các cụ

sactimtn

Xe tăng
Em mua một loại thuốc nam ở Hải Dương đã cô đặc thành cao uống tốt phết

anhtuan24

Xe đạp
nghe mấy bà hàng xóm cứ hù mãi mình cũng thấy sợ
vòng bụng càng to thì vòng đời càng ngắn kiểu này chắc phải kiêng bớt quá

quanglong02

Xe buýt
có bà cô ở mỹ hay gửi mấy hộp thực phẩm chức năng về cho nhà uống, thấy uống thì có mẹ mình là thấy khỏe hơn còn gia đình thì ai cũng thấy bình thường không thấy tiến triển gì hết
Thuốc thì e chả nói, nhưng TPCN thì e nghĩ nó cũng giống thực phẩm hàng ngày chứ nhở. Kiểu người Việt hok quen bánh mỳ xúc xích vs thịt nguội ớ, chỉ rau dưa đạm bạc thì ngon thui :D

Phương Min

Xe tăng
thực phẩm chức năng là đúng bài rồi nhưng mà nếu nhậu nhiều thì nó cũng không tác dụng được nhiêu đâu,phải điều độ và nhậu có cử vào,chứ bạn nhậu nào réo cũng đi thì sau này nằm trên giường bệnh hối tiếc cũng đã muộn nhá :))
Cụ có mẹo nào cho e biết đo điều độ k, chứ cứ trên bàn nhậu thì chỉ có độ chứ k có điều ah =))

suzuky

Xe hơi
Thể thao và thể dục phải cân bằng các cụ ợ. Có thêm tí thảo dược nữa là yên tâm!
em không có thói quen thể thao cụ ơi nên bụng ngày càng nhiều mở ,không biết chạy xe đạp hàng ngày có giúp mình giảm mở không nữa,dự định là lấy xe đạp đi làm cho nó tiết kiệm tiền và tốt cho sức khỏe

kajo.nguyen

Xe hơi
bệnh viện nào giờ khám gan chính xác nhất hả các cụ ?

changshan

Xe đạp
Em mới đọc dc bài báo này rất hay, các cụ xem có trường hợp nào giống mình ko.
http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/27692/viem-gan-b--tu-than-giau-mat-cua-20--dsvn.html

Trị bệnh hiểm Viêm gan B theo túi tiền người Việt

20% dân số Việt Nam mang siêu vi trùng viêm gan B nhưng đa số không biết mình mang mầm bệnh, có thể bị suy gan, xơ gan, ung thư gan trong tương lai. Chuyên gia đầu ngành tư vấn cách phòng, chữa Viêm gan B ít tốn kém nhất.

Khách mời:
1. GS.TS Nguyễn Văn Mùi – P.Chủ tịch Hội truyền nhiễm Việt Nam, Nguyên P.Giám đốc viện Quân y 103

2. PGS.TS Phạm Kim Mãn – chuyên viên cao cấp nghiên cứu dược liệu P.Viện trưởng Viện nghiên cứu và điều trị các bệnh hiểm nghèo.

quanglong02

Xe buýt
Em mới đọc dc bài báo này rất hay, các cụ xem có trường hợp nào giống mình ko.
http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/27692/viem-gan-b--tu-than-giau-mat-cua-20--dsvn.html

Trị bệnh hiểm Viêm gan B theo túi tiền người Việt

20% dân số Việt Nam mang siêu vi trùng viêm gan B nhưng đa số không biết mình mang mầm bệnh, có thể bị suy gan, xơ gan, ung thư gan trong tương lai. Chuyên gia đầu ngành tư vấn cách phòng, chữa Viêm gan B ít tốn kém nhất.

Khách mời:
1. GS.TS Nguyễn Văn Mùi – P.Chủ tịch Hội truyền nhiễm Việt Nam, Nguyên P.Giám đốc viện Quân y 103

2. PGS.TS Phạm Kim Mãn – chuyên viên cao cấp nghiên cứu dược liệu P.Viện trưởng Viện nghiên cứu và điều trị các bệnh hiểm nghèo.

Hjx, sao lắm bệnh thế.
Thế mà có cụ mợ nào mở phòng khám gan cho Ofer chắc đắt hàng phải biết =))

khanghuu

Xe máy
toàn các BS tay to nhỉ mà theo em biết thì nếu đi bác sĩ tư ta phải hợp bác sĩ nữa cũng như cho thuốc uống hợp thể trạng nữa thì mới mau hết bệnh hoặc bệnh tình thuyên giảm nhanh

nguyenvantinh

Xe đạp
hay ta tổ chức offline các anh em bị bệnh gan các thể loại các cụ nhỉ để tìm ra cách giải quyết cũng như chia sẽ kinh nghiệm mật với nhau ;;)