[Funland] Làm rõ trách nhiệm bảo hành khi mua hàng KDCN

Trạng thái
Thớt đang đóng

emga27

Xe hơi
Lỗi đốm màn không bên nào bảo hành đâu cụ, kể cả shop hay hãng, nhiều khi tì lực nhẹ vào nó cũng ảnh hưởng kiểu bầm, đốm.
Theo em cụ kia không bảo hành là đúng rồi.

Xe ngư

Xe điện
Nếu trong điều khoản bh có bh màn thì cứ làm tới thôi cụ chủ? Còn ghi chung chung thì hên xui ạ

longphúc

Xe tăng
Đây là bị phản quang chứ có phải đốm đâu,nếu đốm thì khó bh vì nhiều nguyên nhân ngoại cảnh,còn phản quang thì đúng là do đến ngày là bị,may cho cụ chủ là bị đúng ngày cuối cùng nên có cái để mà kiện,em nghĩ vụ này cụ KD nên bàn luận với người mua sao cho đẹp nhất,mỗi bên lùi tý là đẹp

MrKien_Trung

Xe điện
Em thì thấy mọi người bảo thị trường ở otofun lớn và rất tiềm năng. Nên cũng nhiều cụ mục đích chỉ đơn giản là làm thương mại, kiếm tiền thôi. Những yếu tố khác đi sau hết 🫣🫣🫣

huyman

Xe hơi
Cái này ko phải lỗi, là bệnh hình thức thôi. Đổi máy khác là hợp lí nhất.

Mũi tên bạc

Xe container
Nếu trong điều khoản bh có bh màn thì cứ làm tới thôi cụ chủ? Còn ghi chung chung thì hên xui ạ
Ghi chung chung thì phải bảo hành cụ ah. Ví dụ: bảo hành 2 tuần mà ko ghi gì thêm thì phải bảo hành, còn ghi bảo hành 2 tuần ko bảo hành màn hình thì mới ko phải bảo hành. Như sổ bảo hành của ô tô, xe máy đều ghi: ko bảo hành nhựa, cao su, kính, … Nhìn chung vấn đề bảo hành ở Việt Nam chưa ổn. Cứ bán được hàng r gần như là kệ mm.

hieukon

Xe container
xe e mua của 1 hãng trong nước, bảo hành 10 năm, nhưng cũng k rõ lắm là bảo hành những cái gì :D
Cùng 1 lỗi hộp số, khi về P, đạp phanh kêu cạch cạch....người đến chỗ này đc thay, ng đến chỗ kia bảo k đc thay....:) cũng hơi hoang mang style!!!

TungThoc

Xe điện
Thay cái màn hơn triệu, ngại nhất là màn đặc chủng của máy nên linh kiện không có trên thị trường, máy cùng loại để đổi cũng hết.

Xe bọ xít

Xe container
Màn hình mà có đốm sáng sử dụng rất khó chịu, ko biết theo thời gian thì đốm sáng có mở rộng và tăng lên nhiều điểm ko? Tóm lại là lỗi nặng

hieukon

Xe container
hôm trc e cũng phải nhờ diễn đàn vụ 1 cụ in ảnh mãi k trả tiền, liên lạc thì có tín hiệu nhưng k phản hồi
lập topic xong, hơn 1 tuần đc nhận tiền :)
diễn đàn mạnh ở chỗ đó.

tranmanhha

Xe điện
Dù gì cũng là lỗi bất thường.
Theo em đổi máy khác là đẹp.
Máy này bán cắt lỗ là xong.

tranmanhha

Xe điện
đây cũng là lỗi rồi mà cơ bản hơi đen :) qua 1/3 có phải hay ko.
trươc em cũng mua thắt lưng của 1 cụ trên này, chất thì thua xa hàng shoppe mà cam kết da thât :(
em mua xong nó bị lỗi cái khóa cài, mang ra dổi ko có loại đó mà lấy loại khác rẻ hơn 50k, cụ chủ shop nói em nhắn stk rồi chuyển lại trả em mà mất hút.

rồi có lần em mua nhà lắp điều hòa, đội thợ lởm của 1 cụ KDCN ko biết lắp thế nào mà lắp xong điều hòa ko chạy ( cả 2 cái 2 phòng em mua mới tinh) :) em gọi bảo hành LG đến kiêm tra thì báo đi thiếu dây :( mà trước đó em đã gọi đội thợ của cụ đó đến xác định vị trí điều hòa, đường điện, lỗ thoát nước để đi dây ngầm trước rồi. --> cụ thợ bên hãng đành đấu để điều hòa chạy thiếu dây.

rồi lại điều hòa, em mua cho cơ quan hỏi đúng model xong chọn ngày giờ để lắp. thì đến hôm lắp lại báo ko sắp xếp được thợ =)) em chán quá may gọi cụ khác thì ok.

đây là vài trải nghiệm của em với mấy cụ KDCN trên này
Cụ công khai cái tên đi để các cụ khác biết mà tránh.

Tuấn 3s

Xe tăng
"Đốm màn" em tưởng là thường nói đến vụ chấm đen, chảy mực... chứ nhỉ? Còn ở đây là đốm sáng mà.
Em có có iP 6 bị đốm sáng hệt như kia, bằng cái đầu ruột bút bi luôn, dùng đôi ba năm rồi vẫn thế ko thay đổi gì ^^ Mà bố em để cắm sạc nghe Youtube liên tục hằng ngày luôn nhá (ko tắt màn hình vì Youtube sẽ tắt tiếng mất)

Parejo_10

Xe điện
Màn hình có đốm sáng nếu phải làm việc lâu với cái máy ntn khá khó chịu. Chờ cụ KDCN vào trả lời thắc mắc để nghe 2 tai xem cụ tỉ ntn. ;;)

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Theo cam kết "bao test 2 tuần" thì trong 2 tuần này khách hàng phát hiện lỗi phản hồi đổi trả thì shop kdcn phải thể hiện tính CN của mình mà hỗ trợ tận tình cho khách mới là phải đạo.
Đề nghị các CHÃ lên tiếng bảo vệ người tiêu dùng khi đã đặt niềm tin vào tài tài khoản "đã xác thực" của các shop kdcn, lấy lại niềm tin các ô phở

quanchihoa

Xe hơi
"Đốm màn" em tưởng là thường nói đến vụ chấm đen, chảy mực... chứ nhỉ? Còn ở đây là đốm sáng mà.
Em có có iP 6 bị đốm sáng hệt như kia, bằng cái đầu ruột bút bi luôn, dùng đôi ba năm rồi vẫn thế ko thay đổi gì ^^ Mà bố em để cắm sạc nghe Youtube liên tục hằng ngày luôn nhá (ko tắt màn hình vì Youtube sẽ tắt tiếng mất)
Cái đốm sáng đấy là do phản quang nên mới bị như thế, điên thoại thay phản quang nó dễ chứ màn lap thay thì quá tội. Nói chung lỗi này nhẹ hều đối với những người dùng thì thường không quá quan trọng nhưng trong thời gian bảo hành thì cụ chủ phải có phản hồi hợp lý chứ không thể nào đem con bỏ chợ thế này được ảnh hưởng đến uy tín của bao bác KDCN trên này.
Em cũng đếch phải KDCN nhưng thấy một số cụ tiền toàn tiền tấn tiền tỷ mà mấy trăm ngàn bảo hành mà xử lý chán vãi, siêu phọt phẹt ( chưa kể đúng như có cụ bên trên nói, giá nhiều khi còn đắt hơn siêu thị hoặc một số gian hàng điện máy mà éo hiểu sao lúc nào cũng quảng cáo hàng em rẻ nhất xin dừng hiểu )

Trục

Xe ba gác
Bán hàng thì uy tín tùy nhà, nhưng khách đa phần là người hiểu biết, nên xảy ra các vấn đề liên quan đến bảo hành xử lý rất nhanh.
Tuy nhiên, không phải khách hàng nào cũng tốt, nên người bán hàng nhiều lúc cũng ngậm bồ hòn làm ngọt. :)

Trạng thái
Thớt đang đóng