[Thảo luận] làm ơn giúp em vụ xe số sàn với

3_banh

Xe điện
thôi cụ ơi, cụ đi học lấy bằng cho đàng hoàng đi nhé, rồi muốn xe nào, kiểu gì cũng được; chứ có phải cứ ngon chân côn... ra đường được đâu; ko chỉ an toàn cho mình mà còn cho người khác nũa.

vili

Xe tải
chuyện là em trước giờ tập lái xe ko có qua trường lớp, từ hồi ông anh mua cái altis em lấy xe tập trong khu vực đường trống ko có người qua lại, em tập lái được xe altis và chạy cũng khá, nhưng do xe số tự động nên cũng dễ lái dễ tập.

khi chiều ông già rủ em tập lái xe số sàn để thời gian sau đi thi lấy bằng.
Thế này thì cũng vái bác chủ thớt thật đấy

Thiếu tôn trọng pháp luật quá, bác chưa học để lấy bằng (là cái tối thiểu) ....

Em thấy lạ là các Offers khác tư vấn hơi nhiệt tình trường hợp này đấy. thớt nay sớm ra đi thôi :'( :'(

SốtVirút

Xe tăng
Cụ ra bác sĩ bảo ông ấy tạm thời ngắt cái dây thần kinh ngượng đi sau đó tập số sàn,
E đi số sàn lâu rồi, thỉnh thoảng cũng còn bị cà giật, chết máy giữa ngã tư, kệ - đề nổ đi tiếp

mintoo

Xe tải
bác chủ thớt không cần học hành gì đâu, lên danh sách vài cái số sàn vừa vừa, đạt danh hiệu "dũng sỹ" lái được là vừa. Thanh tra giao thông họ kiểm tra khối ông lái xe khách trong tay nắm tm vài chục hành khách mà còn chỉ có bằng rởm. bác cùng lắm là góp thêm vài nạn nhân chứ ăn nằm gì!
:21::21::21::21:

bachkhoak40

Xe điện
Cụ alo cho em nhé, đảm bảo sau 2h cụ chạy MT vô tư ngay

luannissan

Xe tăng
Híc khó nói lắm bác ạ, nói thế nào mà không lên lái thử thì còn mệt nhoài vì cái em MT này.Bác cứ ra thuê cái Matiz chạy buổi tối, cứ tập bình thường, tăng tốc, đề pa hay đi chậm đấy.Nếu có thì nhờ bác nào quen chạy xe MT ngồi cạnh là nhanh nhất:69:

2fast2fear

Xe tăng
Thành thật khuyên chủ thớt bỏ tiền ra học đàng hoàng, chi phí còn rẻ hơn rất rất nhiều nếu chưa có bằng để xảy tai nạn (k)

Coltplus2008

Xe điện
Dạo này nhiều người học lái xe kiểu này chả trách nhiều tai nạn . Hết thuốc chữa rồi :68::68:

Thuxe

Xe tải
Mua xe ngày: Feb 2009
Đoạn đường: 292
Đã chạy được 1580700 km
Không dễ phi xe trên đường như trên OF đâu cụ ạh. Cái chính là an toàn cho minh và mọi người. Đi hoc thôi cụ ạ. Không thấy đố mày làm nên, các cụ dạy thế mà.
:6:

traubovt85

Xe tăng
À e vừa nhận ra cụ là cái người mà lúc trước hỏi mua con Land Cruiser dùm "ông già" phải ko ạ???:))
hồi đó là cơ quan ông già chứ đâu phải ông già em mua, cụ nhớ nhầm rồi.

hình như có mấy cụ trong này chưa hiểu tưởng em ko biết lái thì phải.

hồi đó tập lái tuy là xe số tự động nhưng mà do mấy ông lái xe, ổng có bằng C thì phải, ông ấy ngồi chỉ cho lái mà, em thấy em lái cũng được đâu có gì đâu, em chỉ ko biết cách vô sồ sàn làm sao khỏi chết máy với giật rồi vô hỏi thôi chứ ko phải là em ko biết lái xe hic hic

ngominh

Xe điện
chân trái kụ chưa dẻo, kụ cứ thuê xe chạy 2 tiếng là ổn ngay , chứ học lx bằng mồm em e là không ổn :P

ngominh

Xe điện
hồi đó là cơ quan ông già chứ đâu phải ông già em mua, cụ nhớ nhầm rồi.

hồi đó tập lái tuy là xe số tự động nhưng mà do mấy ông lái xe, ổng có bằng C thì phải, ông ấy ngồi chỉ cho lái mà, em thấy em lái cũng được đâu có gì đâu, em chỉ ko biết cách vô sồ sàn làm sao khỏi chết máy với giật rồi vô hỏi thôi chứ ko phải là em ko biết lái xe hic hic
kụ vừa nhả vừa đỡ côn từ từ

traubovt85

Xe tăng
em hỏi kỹ hơn chút để mượn xe tập.

đầu tiền đề máy, đạp hết côn đẩy số 1, sau đó nhả côn ra từ từ chậm chậm cho đến khi nha hết thì bắt đầu đạp ga hả các cụ ?

vậy khi đang ở số 1 đang chạy mà muốn vô số 2 có cần thả hết ga ra rồi mới đập côn ko ?? vì thấy động tác đạp côn thả côn hơi lâu @_@

namgianghp86

Xe tải
em hỏi kỹ hơn chút để mượn xe tập.

đầu tiền đề máy, đạp hết côn đẩy số 1, sau đó nhả côn ra từ từ chậm chậm cho đến khi nha hết thì bắt đầu đạp ga hả các cụ ?
em tưởng côn ra ga vào:redface:

vậy khi đang ở số 1 đang chạy mà muốn vô số 2 có cần thả hết ga ra rồi mới đập côn ko ?? vì thấy động tác đạp côn thả côn hơi lâu @_@
cụ thử vừa đạp ga vừa cắt côn xem sao.Hay cực:69:

traubovt85

Xe tăng
hôm qua thử rồi, đúng là hay cực, nhảy như ngựa =)) hay cực, làm trò cười cho các bố ngồi sau.

coolpix8700

Xe ngựa

Ít nhất thì tụi em cũng biết bác chưa học Luật Giao thông!
Bằng C hay D chuyển sang làm thầy dậy lái là rất chuẩn rồi, nhưng xe để dậy thì lại phạm luật. Nhiều vụ sếp hay con sếp mang xe cơ quan đi tập lái đều có lái xe rất "chuyên nghiệp" ngồi kèm, nhưng trang bị xe thường không cho phép mấy ông thầy không chuyên ấy can thiệp khi cần thiết cho nên thường tai nạn cũng được lập trình sẵn. Cứ ngay tại cái mục này bác chịu khó search thì thấy nhiều lắm!

traubovt85

Xe tăng
tại em biết đi xe tự động rồi nên mấy vụ phanh khi cần hay dừng hay gì đó em đều biết mà, nên mấy cụ đó yên tâm ngồi cạnh ko sao :D em tập ở trong cái khu vực ko có người chứ ko đi ra đường :D

ngominh

Xe điện
tại em biết đi xe tự động rồi nên mấy vụ phanh khi cần hay dừng hay gì đó em đều biết mà, nên mấy cụ đó yên tâm ngồi cạnh ko sao :D em tập ở trong cái khu vực ko có người chứ ko đi ra đường :D
em nói thật bác đừng trách , em thấy mấy vị mới biết lái toàn thấy '' tự tin" như bác , em thấy vụ xe MT mà bác loay hoay quá nên cũng hơi :^) , em khuyên thật bác nên vào trước lớp học tử tế cả luật và thực hành , cẩn thận cho cả mình và người đi đường bác ạ