[Thảo luận] làm ơn giúp em vụ xe số sàn với

traubovt85

Xe tăng
chuyện là em trước giờ tập lái xe ko có qua trường lớp, từ hồi ông anh mua cái altis em lấy xe tập trong khu vực đường trống ko có người qua lại, em tập lái được xe altis và chạy cũng khá, nhưng do xe số tự động nên cũng dễ lái dễ tập.

khi chiều ông già rủ em tập lái xe số sàn để thời gian sau đi thi lấy bằng, em ngồi lên tập mà ôi dzời ơi thật là hãi, đạp côn ko quen làm chết máy miết vài lần, làm trò cười cho mọi người huhuhuhu, ai cũng trêu cho lái xe tự động thì ngon mà xe số như thằng Hề huhuhuhu giờ em phải tập làm sao đây các cụ ? chỉ em cách tập xe số sàn sao cho chuẩn bị côn + số với, em hay làm nó chết máy và giật, lái thì lái được nhưng em dở vụ vô số quá T_T mới khi chiều tập được xíu phải trả xe nên chưa được ngồi lâu T_T bác nào có kinh nghiệm chỉ em cách tập xe số sàn với nhé, xin cảm ơn rất nhiều.

taplaiux

Xe tải
xe số sàn bạn chú ý luôn luôn nghĩ là chân trái của mình phải hoạt động, khi khởi hành bạn phải đạp côn sát sàn rồi vào số 1 sau đó nhả phanh tay và ( quan trọng nè ) nhả từ từ chân côn đến khi nào xe của bạn rung nhẹ và từ từ lăn bánh chú ý với xe đời mới bạn không cần phải ga , sau khi xe bắt đầu chạy bạn nhả hết côn và ga nhẹ cho xe lấy đà và tiếp tục đạp hết côn vào số 2 cứ như thế đến số 5. Nói thế thôi bạn nên tìm người có kinh nghiệm ngồi bên cạnh chỉ bảo cho các tình huống . mà thôi bạn nên đăng kí đi học qua trường lớp cho cẩn thận. chúc bạn thành công.

k66473

Xe tăng
em có thằng bạn, nó là lái xe cho công ty nhưng là xe AT. Hôm rồi vứt nó cái xe MT, chạy 130 km thì chết máy 12 lần trong đó nội thành bị chết 7 lần.

bác học lại MT cho vững cũng phải mất khá khá thời gian đó ! ^^

traubovt85

Xe tăng
giờ đi học thấy tốn tiền quá, mình chỉ chưa bít làm quen với chân côn và ga xe số sàn thôi chứ đâu phải chưa bít lái hic hic.

mình chạy xe số sàn loại cũ rồi, có 4 số tiến và 1 số Lùi thôi :D.

mong được các bác chỉ bảo thêm, em tiếp thu được từ các bác mà, chứ đi học lại thấy nản và tốn kém lắm, đi lại xa nữa T_T

traubovt85

Xe tăng
em có thằng bạn, nó là lái xe cho công ty nhưng là xe AT. Hôm rồi vứt nó cái xe MT, chạy 130 km thì chết máy 12 lần trong đó nội thành bị chết 7 lần.

bác học lại MT cho vững cũng phải mất khá khá thời gian đó ! ^^
ủa, số tự động em có thấy bị chết máy lần nào đâu nhỉ ? sao kỳ vậy ? em thấy số tự động chạy dễ lắm mà, em bị gà cái sồ sàn rùi hic hic chết em mất, đang tập mà thêm các bố ngồi xung quanh cười trêu làm khó tập trung we, em mới mượn xe được có 10 phút tập à, xe cơ quan phải trả gấp :D

raotro

Xe container
May quá cháu trưởng thành từ công nông đầu ngang, giờ cháu đi AT. Vậy là ngon choét cả 2 loại!:21:

f40fd

Xe điện
Ai bảo bác chơi khác người, nhẽ ra là phải tập MT trước, sau đó chỉ cần leo lên AT một lát là lái ngon ngay.

TechVNS

Xe tải
giờ đi học thấy tốn tiền quá, mình chỉ chưa bít làm quen với chân côn và ga xe số sàn thôi chứ đâu phải chưa bít lái hic hic.

mình chạy xe số sàn loại cũ rồi, có 4 số tiến và 1 số Lùi thôi :D.

mong được các bác chỉ bảo thêm, em tiếp thu được từ các bác mà, chứ đi học lại thấy nản và tốn kém lắm, đi lại xa nữa T_T
Học lý thuyết thì ăn thua gì, phải đi thực hành đi. Mà muốn lái xe ra đường thì học cái bằng cho cẩn thận rồi hẵng lái. Nản thì thôi đừng nghĩ chuyện lái xe nữa, kiếm thằng tài xế nó lái cho.

Baby Drifter

Xe hơi
Chiếc xe đầu tiên e tập chạy là Vios! Ngày ấy chú e còn ko cho e để xe giật lúc vào số nữa là, cắt côn sớm hay ép số rồ ga là bị chửi té tát rồi! Cụ lên mà chạy Land Cruiser. Máy mạnh nên vào số khó tắt máy lắm! Từ từ sẽ quen thôi. Có nhiều ông cầm cái xe vài năm trời mà vào số cứ giật bặt bặt. Ăn thua là "cái khiếu" của cụ! Có ngồi kế bên chỉ cũng chưa chắc đc đâu nói chi là đánh từng chữ như thế này :))

traubovt85

Xe tăng
khiếu thì có lẽ em có vì em học lái xe số tự động khá chuẩn và nhanh, em lái ko c1o vụ gì ngoài đường cả :D.

em chỉ chưa hiểu cái lý thuyết vô số sàn thôi nên hỏi để thực hành đó mà :D có vẻ là em vô Côn vào số sai cách nên để chết máy với giât thì phải.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Học lái xe số sàn thì phải thao tác cả 2 chân, riêng chân giữa để nguyên:21:

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ cứ PM cho tôi, bổ túc 2tiếng là ngon ngay. chỉ cần (b) thôi

dưng mà cụ chủ thớt ở đâu mới được chứ? Nhỡ Sì gòn thì bó chân.

bluestar2006

Xe container
Nguyên tắc cơ bản là đạp côn vào thì dứt khoát, nhả côn ra phải từ từ. Quen rồi, xác định được điểm côn bám (rùng rùng đó) thì kiểu gì lái cũng mượt.

coolpix8700

Xe ngựa
Bác chủ thớt không cần học hành gì đâu, lên danh sách vài cái số sàn vừa vừa, đạt danh hiệu "dũng sỹ" lái được là vừa. Thanh tra giao thông họ kiểm tra khối ông lái xe khách trong tay nắm TM vài chục hành khách mà còn chỉ có bằng rởm. Bác cùng lắm là góp thêm vài nạn nhân chứ ăn nằm gì!

traubovt85

Xe tăng
làm ơn cho em hỏi thếm xíu, ở chổ em tập lái xe có đoạn đường rông chỉ có 4 đến 5 mét, như vậy liệu quay xe 1 vòng từ trước ra sau có bị đụng ko khi xe dài cũng chỉ khoảng 4 met 7

trongkhanh09

Xe tăng
chuyện là em trước giờ tập lái xe ko có qua trường lớp, từ hồi ông anh mua cái altis em lấy xe tập trong khu vực đường trống ko có người qua lại, em tập lái được xe altis và chạy cũng khá, nhưng do xe số tự động nên cũng dễ lái dễ tập.

khi chiều ông già rủ em tập lái xe số sàn để thời gian sau đi thi lấy bằng, em ngồi lên tập mà ôi dzời ơi thật là hãi, đạp côn ko quen làm chết máy miết vài lần, làm trò cười cho mọi người huhuhuhu, ai cũng trêu cho lái xe tự động thì ngon mà xe số như thằng Hề huhuhuhu giờ em phải tập làm sao đây các cụ ? chỉ em cách tập xe số sàn sao cho chuẩn bị côn + số với, em hay làm nó chết máy và giật, lái thì lái được nhưng em dở vụ vô số quá T_T mới khi chiều tập được xíu phải trả xe nên chưa được ngồi lâu T_T bác nào có kinh nghiệm chỉ em cách tập xe số sàn với nhé, xin cảm ơn rất nhiều.
cứ lái nhiều thì quen thôi cụ ạ, chứ kinh nghiệm gì đâu
(b)

trinitrotoluen6

Xe hơi
làm ơn cho em hỏi thếm xíu, ở chổ em tập lái xe có đoạn đường rông chỉ có 4 đến 5 mét, như vậy liệu quay xe 1 vòng từ trước ra sau có bị đụng ko khi xe dài cũng chỉ khoảng 4 met 7
Đường rộng 4 m xe dài 4,7m thì cụ cứ quay vô tư.Iem đố cụ quay được xe dài hơn bề rộng của đường đấy

Baby Drifter

Xe hơi
khiếu thì có lẽ em có vì em học lái xe số tự động khá chuẩn và nhanh, em lái ko c1o vụ gì ngoài đường cả :D.

em chỉ chưa hiểu cái lý thuyết vô số sàn thôi nên hỏi để thực hành đó mà :D có vẻ là em vô Côn vào số sai cách nên để chết máy với giât thì phải.
E nói thật ko biết các bác có thấy phải ko chứ chạy xe số tự động thì như chạy xe điện trong công viên! :21: Thế e hỏi cụ có khi nào cụ chạy con Altis đó tắt máy chưa ạ? :21: Cụ cứ tập chạy xe số sàn đi, lúc bị kẹt xe trên dốc cầu cụ mới thấy cụ có khiếu hay ko??? À cụ muốn tập chạy số sàn ngon lành thì cứ tìm mấy bác ộp rốt nhà ta. Mấy cụ đó đi số sàn chuẩn lắm :21:!

Baby Drifter

Xe hơi
À e vừa nhận ra cụ là cái người mà lúc trước hỏi mua con Land Cruiser dùm "ông già" phải ko ạ???:))

SVC

[Tịch thu bằng lái]

Ui.
Hôm nào bọn này đi ọp dốt, cụ cứ làm chã cho em đi.
Cụ đã chạy thử AT rồi thì sau 1 ngày chạy số sàn ngon choét:69::69::69: