Thảo luận Làm ơn cho hỏi gara nào sửa xe uy tín và chất lượng?

Baongan2012

Xe hơi
Gara của tôi cũng nhỏ thôi nhưng có thể online trực tiếp với Sever của daimiler điều này cụ thử hỏi xem gara nào tuyên bố có thể online trực tiếp như chỗ tôi ! Bạn sẽ trực tiếp xem tôi online kiểm tra update các phần mềm trên xe của bạn nếu có phần mềm mới nó sẽ có thông báo bạn nhé ! Acount daimiler-mercedess-benz này tôi thuê bao trực tiếp từ nước ngoài bạn sẽ trực tiếp xem và kiểm chứng ! Nếu bạn đến và tất cả thành viên trên này xin mời đến tôi sẽ kiểm tra miễn phí . thông thường các xe từ 2010 đổ về trước đều đã có phần mềm update nhưng mọi người không để ý nên bỏ qua ! khi update phần mềm sẽ tối ưu hiệu suất hoạt động của tất cả thiết bị trên xe và đương nhiên xe của bạn sẽ hoạt động êm ái hơn và nhất là đỡ tốn xăng rất nhiều trong thời buổi xăng tăng giá liên tục ta nên hạ giá xăng bằng cách bắt xe của mình hoạt động thông minh hơn hiệu suất cao hơn. Đấy là quan điểm của tôi nếu cụ nào chê trách rất mong nhận được sự góp ý phản bác.
cụ ơi vấn đề là cụ kiểm tra = máy nhưng chế độ sửa chữa mới quan trọng cụ giới thiệu qua chút đi ạk e cũng muốn tìm 1 chỗ để bảo dưỡng vì sắp tết rồi hôm trc e sửa ở toàn cấu thây cái vòng bi máy mất 4 củ 6 ko biết có đắt ko

traithanhhoa

Xe đạp
Em thì cũng ko biết thế nào gọi là chuẩn, chỉ biết 1 điều la xe mình bị hỏng mang vào xưởng để kt và sửa chữa, khi đc các bác ở xưởng tư vấn nhiệt tình và đc sửa chữa những thứ có thể sửa chữa là e mừng rồi,
Xưởng nào cũng vậy cả thôi, các bác ý mở xưởng để kiếm tiền để kinh doanh nên chúng ta cũng phải thông cảm, vì mỗi người 1 việc mà, trước e cũng đã tự mua đồ rồi về vào xưởng lắp trả họ tiền công, tất nhiên là đc cái giá rẻ hơn rất nhiều nhưng lại ko đc bảo hành gì cả, sau tính đi tính lại thấy vào xưởng thay đồ vẫn yên tâm hơn,
Trước thì e sửa xe ở Mỹ Đình, sau đó lại xuống dưới Đại Từ, từ đầu năm tới giờ thì e làm tại Đại Nam, e thấy các bác ở đó trẻ, tay nghề đc và nhiệt tình với a e, còn chuyện giá cả thì bình thường có rẻ hơn nhưng ko nhiều so với các xưởng khác nhưng đc cái thoải mái,
Ở các xưởng Mer ngoài hệ thống hãng ra bây giờ thì có tới 90% là thợ từ hãng ra nên tay nghề thì e nghĩ là tương đương, các bác cứ gần chỗ nào thì làm chỗ đó, hoặc thấy chỗ nào làm mà thoải mái, hợp lý thì làm, chứ mỗi ng giới thiệu một nơi rồi chạy linh tinh thì mệt lắm

BSK

Xe tăng
Kụ ra Nacen MỸ ĐÌNH nhé. K nhận xe Nhật luôn, bét nhất là Mer liên doanh rồi :>

musiclife

Xe tăng
Gara của tôi cũng nhỏ thôi nhưng có thể online trực tiếp với Sever của daimiler điều này cụ thử hỏi xem gara nào tuyên bố có thể online trực tiếp như chỗ tôi ! Bạn sẽ trực tiếp xem tôi online kiểm tra update các phần mềm trên xe của bạn nếu có phần mềm mới nó sẽ có thông báo bạn nhé ! Acount daimiler-mercedess-benz này tôi thuê bao trực tiếp từ nước ngoài bạn sẽ trực tiếp xem và kiểm chứng ! Nếu bạn đến và tất cả thành viên trên này xin mời đến tôi sẽ kiểm tra miễn phí . thông thường các xe từ 2010 đổ về trước đều đã có phần mềm update nhưng mọi người không để ý nên bỏ qua ! khi update phần mềm sẽ tối ưu hiệu suất hoạt động của tất cả thiết bị trên xe và đương nhiên xe của bạn sẽ hoạt động êm ái hơn và nhất là đỡ tốn xăng rất nhiều trong thời buổi xăng tăng giá liên tục ta nên hạ giá xăng bằng cách bắt xe của mình hoạt động thông minh hơn hiệu suất cao hơn. Đấy là quan điểm của tôi nếu cụ nào chê trách rất mong nhận được sự góp ý phản bác.
Xe tôi w203 có update được phần mềm không ? nếu được bác PM cho cái giá nhé , tks

workshop

Xe buýt
cụ ơi vấn đề là cụ kiểm tra = máy nhưng chế độ sửa chữa mới quan trọng cụ giới thiệu qua chút đi ạk e cũng muốn tìm 1 chỗ để bảo dưỡng vì sắp tết rồi hôm trc e sửa ở toàn cấu thây cái vòng bi máy mất 4 củ 6 ko biết có đắt ko
Thực ra nhiều xưởng có máy tes tiêu chuẩn của merc nhưng họ thường không để ý update cho máy chuẩn đoán hoặc đối với họ chỉ cần đọc được là đủ còn update mới nhất để chuyên sâu và nhất là để cài đặt và update phần mềm cho xe thì cần phải update phiên bản xentry mới nhất cái này mất tiền và thời gian ! Còn tôi thì bẻ khóa không mất tiền nên rất thích update cho máy tes của mình khi có phiên bản mới ! mọi người nên chú ý nếu muốn biết phần mềm họ đang dùng phiên bản nào thì hãy nhìn lên góc trên cùng bên trái của máy chuẩn đoán là có ngày tháng của phiên bản phần mềm ! ngay cả trong hãng họ cũng ít khi update phần mềm cho xe vì hiệu quả kinh doanh thấp và mất thời gian chỉ những xe bị lỗi quá nặng thay thế sửa chữa vẫn chưa đạt chuẩn họ mới update phần mềm cho xe !

workshop

Xe buýt
Thực ra theo tôi sửa xe oto đắt hay rẻ thuật ngữ này chỉ có giá trị tương đối ! Nếu sửa đúng bệnh có thể đắt chút mà lại là rẻ ! Tham rẻ sửa không đúng hoặc chắp và thì thành ra quá đắt ! cái này nếu bạn không am hiểu và tự tìm tòi để hiểu về kỹ thuật xe thì bạn dễ bị trả giá cái đó là đương nhiên. Ngày xưa khi tôi vào nhà máy mec tại gò vấp thì đã được nghe tổng giám đốc merc việt nam người đức khi đó nói ! khi bạn sửa xe merc bạn nên thay đồng bộ mặc dù nhiều thứ trong đó chưa hỏng ! nhưng điều đó đảm bảo lợi nhuận kinh doanh của bạn thứ 2 là đảm bảo rủi ro cho chính bạn và thứ 3 là đảm bảo cho khách hàng yên tâm ! Vậy khách hàng chỉ là công dân loại 3 nhé ! đây không phải là lừa đảo đâu nhé đây là quy tắc của kinh doanh hãng

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Like bác workshop, увидимся!

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
E xin phép đánh dấu để nghiên cứu.

Mr.BMW

Xe tải
Thực ra theo tôi sửa xe oto đắt hay rẻ thuật ngữ này chỉ có giá trị tương đối ! Nếu sửa đúng bệnh có thể đắt chút mà lại là rẻ ! Tham rẻ sửa không đúng hoặc chắp và thì thành ra quá đắt ! cái này nếu bạn không am hiểu và tự tìm tòi để hiểu về kỹ thuật xe thì bạn dễ bị trả giá cái đó là đương nhiên. Ngày xưa khi tôi vào nhà máy mec tại gò vấp thì đã được nghe tổng giám đốc merc việt nam người đức khi đó nói ! khi bạn sửa xe merc bạn nên thay đồng bộ mặc dù nhiều thứ trong đó chưa hỏng ! nhưng điều đó đảm bảo lợi nhuận kinh doanh của bạn thứ 2 là đảm bảo rủi ro cho chính bạn và thứ 3 là đảm bảo cho khách hàng yên tâm ! Vậy khách hàng chỉ là công dân loại 3 nhé ! đây không phải là lừa đảo đâu nhé đây là quy tắc của kinh doanh hãng
Ngay gần nhà Em luôn , Em đăng ký Bác nhé , tiện Bác kiểm tra cho Em điều hòa với có vẻ như chậm mát Bác ạ . Xe Em S350l 2007 !

workshop

Xe buýt
Ngay gần nhà Em luôn , Em đăng ký Bác nhé , tiện Bác kiểm tra cho Em điều hòa với có vẻ như chậm mát Bác ạ . Xe Em S350l 2007 !
Bạn cứ qua tôi kiểm tra cho bạn

workshop

Xe buýt
Kụ ra Nacen MỸ ĐÌNH nhé. K nhận xe Nhật luôn, bét nhất là Mer liên doanh rồi :>
Thực ra khi khách của bạn quá đông đủ khi hai xe cùng vào sửa bạn sẽ cho xe nào ra nhiều tiền hơn để sửa chuyện đó cũng bình thường thôi mà ai cũng vậy ! nó thuộc về kinh doanh.

baoan1705

Xe hơi
Em thấy B-tek ok lắm

workshop

Xe buýt
Em thấy B-tek ok lắm
Mỗi xưởng bên ngoài hãng đều có thế mạnh riêng không có xưởng nào vượt trội nhau về tất cả các loại xe ! ví dụ nacen mạnh về xe merc nhưng các loại khác thì chỉ vào loại trung bình còn B-tek gọi là biết sửa xe audi nhưng về xe merc thì xếp vào loại không biết gì ! các đánh giá thực ra chỉ thợ có chút tên tuổi mới biết khả năng của nhau còn người tiêu dùng thì không thể biết được ! Cá nhân tôi đánh giá cao nacen nhưng họ bây giờ cũng không còn thích nghiên cứu khắc phục nữa mà đi theo phương châm của hãng!

ducletrung

Xe container
Mỗi xưởng bên ngoài hãng đều có thế mạnh riêng không có xưởng nào vượt trội nhau về tất cả các loại xe ! ví dụ nacen mạnh về xe merc nhưng các loại khác thì chỉ vào loại trung bình còn B-tek gọi là biết sửa xe audi nhưng về xe merc thì xếp vào loại không biết gì ! các đánh giá thực ra chỉ thợ có chút tên tuổi mới biết khả năng của nhau còn người tiêu dùng thì không thể biết được ! Cá nhân tôi đánh giá cao nacen nhưng họ bây giờ cũng không còn thích nghiên cứu khắc phục nữa mà đi theo phương châm của hãng!
Nếu reset cài phần mềm mới vào ECU thì được những ưu điểm gì hả cụ?

workshop

Xe buýt
Nếu reset cài phần mềm mới vào ECU thì được những ưu điểm gì hả cụ?
Dùng từ cài phần mềm mới vào ECU là chưa chuẩn gọi đúng là nâng cấp hay update sofware . vì bản thân nó đã có phần mềm còn khi nâng cấp phần mềm để ECU hoạt động tối ưu và chính xác hơn các phép đo sẽ chính xác hơn góp phần cho CPU ra lệnh chính xác hơn, ví dụ hộp số tự động khi được nâng cấp thì các mệnh lênh ra vào số sẽ chính xác hơn.vv.vv

nguyenqb

Xe tải
OK.đánh dấu phát

musiclife

Xe tăng
Dùng từ cài phần mềm mới vào ECU là chưa chuẩn gọi đúng là nâng cấp hay update sofware . vì bản thân nó đã có phần mềm còn khi nâng cấp phần mềm để ECU hoạt động tối ưu và chính xác hơn các phép đo sẽ chính xác hơn góp phần cho CPU ra lệnh chính xác hơn, ví dụ hộp số tự động khi được nâng cấp thì các mệnh lênh ra vào số sẽ chính xác hơn.vv.vv
Tương tự như nâng từ IOS 5.0 lên 6.1 chứ gì ạ, cụ cho biết giá nâng cấp cho em w203 để em còn chuẩn bị xiền

soul 9133

Xe tăng
Đến tháng 10/2014 em mới hết bảo hành nhưng cũng xin phép các cụ cho em oánh dấu ạ