Làm lại IC bình xăng con 300k hay là 1t5 ?

Batuockyo

Xe đạp
Website
gianhangvn.com
[SH150i 2007]. Các bác cho mình hỏi, mình mang xe đi sửa, bĩ lỗi đèn FI nháy liên tục 9 lần. 1 tiệm kêu là sửa IC bình xăng con hết 300k, 1 tiệm 1t500.

Sao lại chênh lệch dữ vậy các bác.

Thanks các bác

Chỉnh sửa cuối:

bom_ju_ju

Xe hơi
Các bác cho mình hỏi, mình mang xe đi sửa, bĩ lỗi đèn FI nháy liên tục 9 lần. 1 tiệm kêu là sửa IC bình xăng con hết 300k, 1 tiệm 1t500.

Sao lại chênh lệch dữ vậy các bác.

Thanks các bác
xe bác xe gì, và bác ở đâu ???? phải nói dõ thì mọi người mới tư vấn cho bác được chứ

lastmem

Xe buýt
hơ, đã có chữ i đằng sau số 150 mà lại còn bình xăng con hả cụ :-o
Chia sẻ với cụ chuyện này ợ: đợt trước Lead nhập của mẹ em đang đi làm thì chết máy, đề ko nổ, mở khóa điện đèn Fi nháy 3 lần, dắt vào hàng chưa sửa bao h, loay hoay 1 lúc các chú bảo bị hỏng IC bơm xăng, đi làm lại mạch thì 800k, bảo hành cho 1 năm, mua mới IC thì 4tr. Emchả biết tính thế nào vì là xe của mẹ, gọi cho bố, bố bảo mang ra hàng quen. 2 anh thợ chỗ phố Chùa Láng vần vũ với em nó suốt từ 6rưỡi đến 8h, thay IC của Lead Việt vào, không nổ, vẫn nháy, thay ổ khóa, ko ăn thua, kiểm tra bơm xăng, không chạy. Em đi về, có gì các anh báo sau. Đến 9rưỡi thì khám ra bệnh: hỏng kim phun xăng và thủng ống dẫn xăng, thay mất 1tr5 :)
Vụ của cụ chủ thì em dự là cái giá đó là làm lại mạch thôi chứ cái IC của SH mà thay chắc chắn đắt hơn của Lead rồi :) Nên mang ra hàng quen hoặc có uy tín để sửa :)

Batuockyo

Xe đạp
Website
gianhangvn.com
hơ, đã có chữ i đằng sau số 150 mà lại còn bình xăng con hả cụ :-o
Chia sẻ với cụ chuyện này ợ: đợt trước Lead nhập của mẹ em đang đi làm thì chết máy, đề ko nổ, mở khóa điện đèn Fi nháy 3 lần, dắt vào hàng chưa sửa bao h, loay hoay 1 lúc các chú bảo bị hỏng IC bơm xăng, đi làm lại mạch thì 800k, bảo hành cho 1 năm, mua mới IC thì 4tr. Emchả biết tính thế nào vì là xe của mẹ, gọi cho bố, bố bảo mang ra hàng quen. 2 anh thợ chỗ phố Chùa Láng vần vũ với em nó suốt từ 6rưỡi đến 8h, thay IC của Lead Việt vào, không nổ, vẫn nháy, thay ổ khóa, ko ăn thua, kiểm tra bơm xăng, không chạy. Em đi về, có gì các anh báo sau. Đến 9rưỡi thì khám ra bệnh: hỏng kim phun xăng và thủng ống dẫn xăng, thay mất 1tr5 :)
Vụ của cụ chủ thì em dự là cái giá đó là làm lại mạch thôi chứ cái IC của SH mà thay chắc chắn đắt hơn của Lead rồi :) Nên mang ra hàng quen hoặc có uy tín để sửa :)
Bác cho mình hỏi lý do dòng bôi đen dc ko ạ. Mình gà lắm, bác thông cảm.

Thank bác

lastmem

Xe buýt
thì chữ i đó là ký hiệu cho hệ thống phun xăng điện tử mà bác-Fuel Injection :) cái hệ thống này nó sẽ tính toán tỉ lệ khí và xăng hợp lý nhất theo từng giai đoạn hoạt động của xe và phun vào buồng đốt. Còn bình xăng con là 1 bộ phận có tác dụng hòa trộn khí và xăng theo 1 tỉ lệ đã cho trước, rồi cũng đưa vào buồng đốt. 2 hệ thống này có công năng giống nhau, chỉ khác về cách hoạt động. Vì vậy xe đã có bình xăng con (BXC) thì không có Fi và ngược lại cụ ak. Xu hướng ngày nay thì các hãng xe đang dần chuyển sang áp dụng Fi để tăng khả năng tiết kiệm nhiên liệu :) Theo em hiểu thì là như vậy, các cụ pro gạch em nhẹ tay, các cụ nhé :D

LiemBlue

Xe lăn
Nếu so sánh 2 giá thành chênh nhau như vậy là 300k là cài lại phần mềm gọi tắt là trả lỗi ECU,còn giá 1500k là làm lại IC thì chuẩn nhất bác chủthowts nhé.