[Funland] Làm gì với số vốn 1 tỉ

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tỷ suất lợi nhuận cao quá :(

cuongdothiet

Xe tải
Kiểu hỏi này thì gửi Bank cho ăn chắc cụ nhé. Còn ko thì đưa cho em vay, tháng em gửi cụ 13-15tr :D . Tất nhiên là có cơ sở để cụ đưa em :)
Cho vay lãi ngoài có cầm cố thì giờ 600đ/ 1 triệu/ ngày. 1 tỉ là tháng 18 củ rồi cụ. Tất nhiên có cầm cố thì cũng là có cơ sở rồi ạ.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, em bán đất chưa bao giờ phải mời ai cả. Cụ nào muốn đi cùng em đều phải bỏ tiền chi phí cho chuyến đi xem đất cụ ợ.
Em thu mỗi người 2 triệu/chuyến đi 2 ngày. Mua hay ko là tùy quan điểm mỗi người, em chưa bao giờ phải mời mọc ai chuyện mua bán
Đêm hôm mất ngủ đọc còn của cụ cũng vui. E nghĩ cụ là dân đầu tư lại nói đúng giọng của cò vạc nhỉ. E chưa thấy vụ đi xem đất mất tiền. E toàn đc mời đi xem ăn uống chơi bời phè phỡn :)) thời điểm này đầy ông kẹt đất vỡ nợ gọi e bán rẻ thối kìa, mà e còn chưa muốn mua. Cơ bản cũng chả còn động lực kiếm xiền. Đất có ăn đc đâu mà mua nhiều làm gì nhỉ :)) 2 năm nữa hẵng tính

Pumzen

Xe ba gác
Cách đây chục năm thì nhà cháu có thể vẽ ra cho cụ chủ, chứ tầm này quả thực nhà cháu hoàn toàn cạn kiệt
Hóng ý tưởng của các cụ trẻ xem có thuổng được lời hay ý đẹp nào không? :))

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Đêm hôm mất ngủ đọc còn của cụ cũng vui. E nghĩ cụ là dân đầu tư lại nói đúng giọng của cò vạc nhỉ. E chưa thấy vụ đi xem đất mất tiền. E toàn đc mời đi xem ăn uống chơi bời phè phỡn :)) thời điểm này đầy ông kẹt đất vỡ nợ gọi e bán rẻ thối kìa, mà e còn chưa muốn mua. Cơ bản cũng chả còn động lực kiếm xiền. Đất có ăn đc đâu mà mua nhiều làm gì nhỉ :)) 2 năm nữa hẵng tính
Cái gì cũng có giá của nó, bọn mời cụ đi ăn chơi phè phỡn chắc tụi nó sắp vỡ nợ đấy cụ. Đám đấy đất ế tìm mọi cách để bán lấy tiền mua oxy thở.
Trên đời này chẳng có gì miễn phí cả, chỉ có nước mưa và phân chim thì miễn phí thôi.
Em bán đất loại có dòng tiền, ông nào thấy cần thì mua, còn chưa thèm hay còn mong rẻ hơn thì cứ đứng ngoài cho thoải mái. Tất nhiên đi mua đất của em ko có chuyện du lịch miễn phí, muốn ăn chơi phè phỡn cũng được nhưng phải nộp tiền chi phí ăn ở đi lại.
Còn ai xác định muốn đi thực tế với em mà ko muốn nộp tiền thì em mời đi chỗ khác cụ ợ

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, em bán đất chưa bao giờ phải mời ai cả. Cụ nào muốn đi cùng em đều phải bỏ tiền chi phí cho chuyến đi xem đất cụ ợ.
Em thu mỗi người 2 triệu/chuyến đi 2 ngày. Mua hay ko là tùy quan điểm mỗi người, em chưa bao giờ phải mời mọc ai chuyện mua bán
Khú khú khú

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cười vì chắc thấy lạ phỏng ?
Quan điểm của mình là mấy thành phần khách rẻ rách thì không thèm tiếp, một hai lần nhắn tin gọi điện à ơi hỏi han vớ vẫn mình chặn số máy luôn cho đỡ mất thì giờ. Những người có tiền và kiến thức họ không bao giờ phải lấn cấn vài triệu bạc chi phí đi thực tế. Nói thế cho vuông vì mây tầng nào gặp gió tầng ấy, không cùng suy nghĩ thì next cho đỡ mất thời gian của nhau
Thôi. Đừng giở giọng cò bệnh ra ở đây. Em chỉ fun thôi gặp ngay con cò bệnh nên em té luôn

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Thôi. Đừng giở giọng cò bệnh ra ở đây. Em chỉ fun thôi gặp ngay con cò bệnh nên em té luôn
Tặng cụ một vang trước khi té, xã hội lắm thành phần như cụ, em ko hợp với món diễn đàn này. Em cũng té vì nói chuyện đúng là khác bọt, tiện cụ Mode nào ghé qua nhờ khóa hộ em cái nick UAZ

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Tặng cụ một vang trước khi té, xã hội lắm thành phần như cụ, em ko hợp với món diễn đàn này. Em cũng té vì nói chuyện đúng là khác bọt, tiện cụ Mode nào ghé qua nhờ khóa hộ em cái nick UAZ
Nhìn âm thế kia thì vang có ý nghĩa gì và cũng biết là dạng khẩu nghiệp rồi

Ryan848

Xe container
Nói thì thế thôi chứ mọi thứ nó cứ cuốn đi ghê lắm. Lúc làm ăn được là phải quy hoạch 1 góc nào đó bền vững 1 tí. Ví dụ nhập hàng có thượng hiệu về kiếm được thì phải mở mảng thuê gia công hàng tương tự (làm nghề sẽ tự biết) để túc tắc thâm nhập thị trường, lúc đó mảng buôn kia đang ngon sẽ cõng anh lính mới.
Để đam mê cuốn đi phỏng cụ?
Chứ tinh ăn lười làm chỉ có cuốn gói thôi :)) em thật, ko phải cũng sâu sát và lăn lộn dc; nên giờ thiên hạ hay có câu thái độ quan trọng hơn trình độ đới cụ

Demchinhhang.net

Xe container
Để đam mê cuốn đi phỏng cụ?
Chứ tinh ăn lười làm chỉ có cuốn gói thôi :)) em thật, ko phải cũng sâu sát và lăn lộn dc; nên giờ thiên hạ hay có câu thái độ quan trọng hơn trình độ đới cụ
Nói chung chuyện bàn trên mạng thôi, kiểu như hội thảo chứ làm thì nó muôn hình muôn vẻ.

Lee Saker

Xe điện
Chẳng phải kênh tài chính nào cả cụ, em làm đất quan hệ làm ăn với nhiều chủ đầu tư. Lúc thị trường chậm người ta không bán được thì em vẫn túc tắc bán phân khúc dòng tiền cổng khu công nghiệp loại 1,2-1,5 tỷ/lô 120m2(đóng làm nhiều đợt), em ôm phân phối cả dự án nhưng chọn những cái đã xong pháp lý mà chủ đầu tư không biết cách bán. Vì thế mạnh của mình là bán hàng nên họ cần mình.
Mỗi lần vào tiền em ôm 3 block một, mỗi block 16 đến 22 lô rồi bán và phân ra cho các F1 họ bán(mình bỏ tiền ôm và bán 1 phần còn đẩy chính sách tốt cho các F1 nuôi quân đi theo mình họ bán). Bán xong 3 block em lại ôm 3 block mới rồi phân ra bán tiếp. Mỗi vòng quay thường mất 2 tháng, F1 bán mình trả com cho họ, xác định ăn ít thôi nhưng mỗi vòng cũng được 20%.
Một dự án khoảng 500 - 600 lô tổng khoảng 30 block, lúc thị trường chậm em quay vòng bán hết trong khoảng 18 tháng. Vốn em dùng để quay vòng ko cần nhiều loanh quanh 50 tỷ, hiệu suất tính ra khoảng 100%/năm. Nhưng nếu dùng nhiều vốn hơn thì chắc chắn hiệu suất sẽ giảm
Đọc mô hình của cụ em thấy mình đúng là phận tôm tép 8-}.

Axeco

Xe buýt
Cầm ra bà quán nước đầu ngõ gửi tối lấy luôn

tkmoi

Xe tải
Chẳng phải kênh tài chính nào cả cụ, em làm đất quan hệ làm ăn với nhiều chủ đầu tư. Lúc thị trường chậm người ta không bán được thì em vẫn túc tắc bán phân khúc dòng tiền cổng khu công nghiệp loại 1,2-1,5 tỷ/lô 120m2(đóng làm nhiều đợt), em ôm phân phối cả dự án nhưng chọn những cái đã xong pháp lý mà chủ đầu tư không biết cách bán. Vì thế mạnh của mình là bán hàng nên họ cần mình.
Mỗi lần vào tiền em ôm 3 block một, mỗi block 16 đến 22 lô rồi bán và phân ra cho các F1 họ bán(mình bỏ tiền ôm và bán 1 phần còn đẩy chính sách tốt cho các F1 nuôi quân đi theo mình họ bán). Bán xong 3 block em lại ôm 3 block mới rồi phân ra bán tiếp. Mỗi vòng quay thường mất 2 tháng, F1 bán mình trả com cho họ, xác định ăn ít thôi nhưng mỗi vòng cũng được 20%.
Một dự án khoảng 500 - 600 lô tổng khoảng 30 block, lúc thị trường chậm em quay vòng bán hết trong khoảng 18 tháng. Vốn em dùng để quay vòng ko cần nhiều loanh quanh 50 tỷ, hiệu suất tính ra khoảng 100%/năm. Nhưng nếu dùng nhiều vốn hơn thì chắc chắn hiệu suất sẽ giảm
Cụ chém hơi kinh.