[Thảo luận] Làm gì. Khi xe khác cố tình không cho vượt ?

Patt

Xe tải
Quả thật vấn đề này rất đau đầu các bác nhể.

Hôm qua em về quê, lúc xuống qua đoạn Vĩnh Yên gặp một thằng Altis chạy phía trước. Em xin vượt bằng đủ mọi cách như nháy đèn, xi nhan, còi.... ( Đường ngoại thị) mà hắn vẫn không cho vuợt.
Đang lúc cáu tiết thì gặp thằng xe chở đất 15 tấn nhá đèn, còi phía sau, em đành nhường nó vượt lên. Thằng Altis cũng vẫn không cho thằng xe tải vượt.Nó điên quá gí liên tục 5 phát còi hơi....long cả óc. Đến lúc này thằng Altis mới chịu né. Thế là em có cơ hội vượt lên. Em ngó qua thì thẫy nó vẫn ung dung lái xe và nhìn về phía trước. ^:)^

Ức quá :(. Giá mà nó nhá xi nhan không cho vượt đã đành. Đằng này nó cứ lặng im, cứ 55km mà chạy.

Em cũng định tạt đầu cho nó phát, xong nghĩ mình là ofers nên thôi. Chả biết lần sau em gặp kiểu như thế này thì làm gì đây ?

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Hôm qua đi trên dốc Bưởi cũng vậy, có chú Morning k cho mình vượt, mà nó xe nhỏ mình xe to, trái khg cho, fải nó cũng đánh vào....chẳng lẽ lại lên tì cho fát, nhg nghĩ và kiềm chế được nên lại thôi - ngu vãi

Sóc nhỏ

Xe tăng
Nhẫn thôi biết làm sao đc

KienNT71

Xe tải
Hôm nọ đi Cao tốc Trung Lương, lane sát con lươn tốc độ 100 mà có lão Zace cứ ìn ìn 70 mà chạy, mình nhá đèn pha, xi nhan, còi rát tai mà nó vẫn trơ trơ ra, chịu không nổi phải lách vào lane giữa (tối đa 80) vượt lên. Ngó qua thấy lão tài chắc khoảng >50 tuổi, đeo kính, 2 tay ngay ngắn trên vô lăng và đăm đăm nhìn về phía trước. Bèn tạt trái phát ngay đầu để cảnh cáo, hắn phanh dúi dụi làm nhân vật nữ bên phụ gần lao đầu vào kính.

Đạm Cà Mau nhà nó, không biết luật mà cũng đi ra đường (xin vượt là phải cho, trừ trường hợp không đủ an toàn. Chạy chậm thì vào Lane trong, đi xe phải đeo seatbelt v.v.) thế mà cũng lái xe lên cao tốc [-X

LASER1.8

Xe tải
Nó không cho vượt thì chịu thua cho nó thôi. Cố vượt thì gây nguy hiểm cho mình và người khác. Các kụ cũng đừng ức chế quá lúc vượt được nó tạt đầu nó làm j.

tramper

Xe tải
Phải công nhận gặp những thằng lái xe như vậy tức thật, em cũng bị nhiều lần trên đường cao tốc PV-CG, một lần nhớ nhất là thằng Lanos, đi khoảng 60km, cứ bám trái, ai xin vượt nó cũng mặc kệ, cuối cùng phải vựot phải, khi ngang xe nhìn xang thấy thằng lái cũng trẻ khoảng 30 gì đó, lái xe lại còn đeo khẩu trang X_X. Thật không hiểu những thằng lái xe như vậy khi tham gia giao thông nó nghĩ gì mà stupid vậy

Eric N'Guyen

Xe tải
Thở sâu, nghĩ mình là Thánh, thương con dân ngu dốt ạ :o)

mới có bằng, tập lái cụ ạ

CIVIC 30M

Xe buýt
Loại này gặp em là em vượt lên rồi dìu nó với tốc độ khoảng 40km/h trong khoảng quãng đường 10km. Không nên tạt đầu nguy hiểm cho người khác

KienNT71

Xe tải
Đạm cà mau mấy thằng stupid. Vượt phải nó thì dễ ợt, nhưng mà xxx vịn lại vì lỗi đó thì a cay lắm, trong khi mình cũng chỉ đạp đến 98/99 chứ có quá 100 đâu...

say2k3

Xe đạp
Hôm qua em cũng vậy, đường 5 tốc độ 80 nhưng có chú cứ 50km/h chạy, nháy đèn xi nhan không cho vượt, gặp 1 con Hoàng long to tướng nó dí ***, em xi nhan phải tạt vào thì nó cũng tạt, Hoàng long vừa chạy qua, em xi nhan trái để vượt nó cũng xi nhan trái, ặc. Cuối cùng bám đuôi con xe tải vượt phải mới thoát.

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Hôm 30/4 em đi Bắc Ninh ăn chim trời cũng gặp một chú Viviant biển 99 chuối tương tự. Em xi nhan, nháy đèn, còi các kiểu, nó nhất quyết không cho vượt. Được khoảng 10km, em hết chịu nổi, đang định vượt phải thì gặp 1 chú Vitara cũng biển 99 vượt phải chú Viviant rồi đè xuống 60km/h. Đến lúc này, 5 thằng bọn em đang từ tức lộn ruột chuyển sang ôm bụng cười. Chẳng là chú Vitara kia cũng bị đè lên vượt lên báo thù. Chú Viviant kia tìm mọi cách hết vượt trái lại vượt phải mà chú Vitara không cho, hehe.. Em đi sau chú Viviant, nhè lúc chú ý lấn sang lane phải định vượt, em nhấn ga vọt lên, giữ nguyên tốc độ với chú ý, còn chú Vitara thì cương quyết không cho vượt phải thế là chú ý bị kẹt ở bên lane phải, một lúc sau, chú ý chán quá, đành phải tụt xuống sau em, hài vãi.. Bọn em sau đó đi suốt mấy chục cây, chẳng thấy chú ý nho nhe xin vượt gì nữa.

chaybo

Xe điện
Hôm qua em cũng vậy, đường 5 tốc độ 80 nhưng có chú cứ 50km/h chạy, nháy đèn xi nhan không cho vượt, gặp 1 con Hoàng long to tướng nó dí ***, em xi nhan phải tạt vào thì nó cũng tạt, Hoàng long vừa chạy qua, em xi nhan trái để vượt nó cũng xi nhan trái, ặc. Cuối cùng bám đuôi con xe tải vượt phải mới thoát.
Ờ em đới.
Em định cho Bác vượt roài....dưng mờ thấy Bác húng quá nên em ghìm bớt lại thôi mờ. HỀ HỀ.....

bipbi

Xe hơi
Giống trường hợp nhà em đi Ninh Bình hôm nọ, đi sau một thằng xe 12 chỗ, dứt khoát không cho vượt mà đi cứ rì rì như buồn ngủ. Xin mãi chẳng được đành chịu, nhìn các bác khác vượt phải mà không dám liều. Cho các bác khác vượt lên đi sau nó.
Đi chừng 10p sau thấy 1 đám ùn lại, đến lúc đi qua thì hóa ra thằng đó bị một bác húc đuôi. Cả hai không làm sao nhưng hai xe đang xuống tự giải quyết.

Patt

Xe tải
Hôm 30/4 em đi Bắc Ninh ăn chim trời cũng gặp một chú Viviant biển 99 chuối tương tự. Em xi nhan, nháy đèn, còi các kiểu, nó nhất quyết không cho vượt. Được khoảng 10km, em hết chịu nổi, đang định vượt phải thì gặp 1 chú Vitara cũng biển 99 vượt phải chú Viviant rồi đè xuống 60km/h. Đến lúc này, 5 thằng bọn em đang từ tức lộn ruột chuyển sang ôm bụng cười. Chẳng là chú Vitara kia cũng bị đè lên vượt lên báo thù. Chú Viviant kia tìm mọi cách hết vượt trái lại vượt phải mà chú Vitara không cho, hehe.. Em đi sau chú Viviant, nhè lúc chú ý lấn sang lane phải định vượt, em nhấn ga vọt lên, giữ nguyên tốc độ với chú ý, còn chú Vitara thì cương quyết không cho vượt phải thế là chú ý bị kẹt ở bên lane phải, một lúc sau, chú ý chán quá, đành phải tụt xuống sau em, hài vãi.. Bọn em sau đó đi suốt mấy chục cây, chẳng thấy chú ý nho nhe xin vượt gì nữa.
Cũng lắm thằng ngu bác nhể, kể cả thằng bạc tóc... Nhưng các bác làm thế liều quá. Em sợ..

Ngoc Phan XLS

Xe container
Loại này gặp em là em vượt lên rồi dìu nó với tốc độ khoảng 40km/h trong khoảng quãng đường 10km. Không nên tạt đầu nguy hiểm cho người khác
Em đã từng dìu một em như thế 50km/h ở PV-CG nhưng em không kiên nhẫn bằng cụ nên chỉ được 1 km là em té!:P

kin_ha

Xe tăng
nhừng 1 bước tiến 2 bước , bao h vượt lên rồi thì ko cho chúng nó thoát,