[Thảo luận] Làm gì. Khi xe khác cố tình không cho vượt ?

ECO-arch

Xe tăng
Em chưa gặp trường hợp như thế bao giờ, cùng lắm dí còi và dương tất cả các loại đèn lên một lúc là được.
Em nghĩ có lẽ nên sắm quả loa pin để sẵn trong xe, lúc vượt lên được thì thong dong trước đầu nó chửi khoảng 10km cho bõ tức. Hoặc để người ngồi băng sau chơi quả Airsoft loại AK 47, đeo kính đen, quay ngược lại chĩa nòng vào kính dọa chết cụ nó đi. Cam đoan phanh dúi dụi dek dám chạy nữa liền á !

5599

Xe buýt
Lần sau gặp trường hợp thế, Kụ cứ đỗ nghỉ khoảng 15p, tắt máy xuống xe hút điếu thuốc. Xong lại chạy, đến gần nó, xin vượt không được lại đỗ xe 15p....Làm vậy có thể đỡ tốn xăng hơn.
Em đoán vậy !~X(~X(~X(~X(~X(~X(

noithatkientruc

Xe điện
Trường hợp lày hầu hết ai đi đường trường ít hay nhiều cũng đều gặp . Tạt đầu lại trả đũa ... mấy cái này ko hay lắm vì gây nguy hiểm cho chính mình. Em thì chọn giải pháp nhìn xa xa ko thấy xx thì vươt phải thôi

PhanhGap

Xe điện
Nếu nó đi chưa đạt tốc độ tối đa cho phép, đường vắng, có thể nhường đường mà nó k chịu cho vượt thì cáu thật, phải gí *** giương pha thôi. Còn ngược lại thì muốn nhanh thì chấp nhận vượt phải thôi. Kể ra nếu lịch sự thì nó sẽ bật xi nhan trái cho minh vượt phải.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em chưa gặp trường hợp như thế bao giờ, cùng lắm dí còi và dương tất cả các loại đèn lên một lúc là được.
Em nghĩ có lẽ nên sắm quả loa pin để sẵn trong xe, lúc vượt lên được thì thong dong trước đầu nó chửi khoảng 10km cho bõ tức. Hoặc để người ngồi băng sau chơi quả Airsoft loại AK 47, đeo kính đen, quay ngược lại chĩa nòng vào kính dọa chết cụ nó đi. Cam đoan phanh dúi dụi dek dám chạy nữa liền á !
Em dí còi tí toét vô lăng, nháy pha thiếu gãy cần công tắc, nó nghe được một lúc thì bật xi nhan trái lên và vưỡn tà tà mà đi mặc dù phía trước và bên phải chẳng có ma nào cả!!!~X(

Vụ đe dọa của cụ thì em nghĩ AK giả không hiệu quả bằng HOA CẢI giả đâu!!!:D

doanhvi

Xe hơi
Đi đường gặp cái bọn củ chuối đấy là thường xuyên các bác ah! em gét nhất cái kiểu đi nửa làn nọ nửa làn kia.
nếu các bác nhà mình mà có kiểu đi thế thì phải rút kinh nghệm ngay nhé!

getztam

Xe buýt
Có 2 lý do:
1. Là tài mới nên quá tập trung dằng trước bỏ qua đằng sau kệ
2. Tai điếc đến úc cì hơi thì mới nghe được 1 chút!!!

Sao bác kg ghi biển xe lên đây để bị can còn rút kinh nghiệm?

Quả thật vấn đề này rất đau đầu các bác nhể.

Hôm qua em về quê, lúc xuống qua đoạn Vĩnh Yên gặp một thằng Altis chạy phía trước. Em xin vượt bằng đủ mọi cách như nháy đèn, xi nhan, còi.... ( Đường ngoại thị) mà hắn vẫn không cho vuợt.
Đang lúc cáu tiết thì gặp thằng xe chở đất 15 tấn nhá đèn, còi phía sau, em đành nhường nó vượt lên. Thằng Altis cũng vẫn không cho thằng xe tải vượt.Nó điên quá gí liên tục 5 phát còi hơi....long cả óc. Đến lúc này thằng Altis mới chịu né. Thế là em có cơ hội vượt lên. Em ngó qua thì thẫy nó vẫn ung dung lái xe và nhìn về phía trước. ^:)^

Ức quá :(. Giá mà nó nhá xi nhan không cho vượt đã đành. Đằng này nó cứ lặng im, cứ 55km mà chạy.

Em cũng định tạt đầu cho nó phát, xong nghĩ mình là ofers nên thôi. Chả biết lần sau em gặp kiểu như thế này thì làm gì đây ?

elmi

Xe tải
ấy bác bác ơi. Em đó mà. Hì hì. Có gì mà bác cáu thế. Em nhìn thấy bác xin vượt rồi. Dưng mà thấy bác dễ thương xe lại đẹp quá nên định đi cùng bác đoạn đường thôi. bác hạ hỏa nào. Xơi li rượu roài trả em li nhá

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Về độ đôi Bi xenon vào bác ạ, nhá đèn ko cho vượt dù dg vắng thì bắc cứ trợn mắt lên dí *** 1 lúc xem =))

8181

Xe tải
Thế cho nên em mới lắp 4 quả đèn trên nóc, ko cho e vượt là em bật hết tất cả lên. Em thì có vụ ngược lại, em chạy đường Hồ Chí Minh buổi tối, có 1 bác cứ bám theo em. Đèn xe bác ý sáng lắm, em đi chậm xi nhan phải mới bác ý vượt bác ý cũng đi chậm lại, em đi nhanh bác ý cũng đi nhanh, nói chung là cứ bán sát theo xe em. Đến lúc chói quá ko chịu đc em dừng hẳn lại đi VS. Bác ý (tầm hơn 50, tóc hoa râm) cũng dừng lại xong bảo với em, chú cho anh đi cùng với chứ vắng quá anh sợ cướp. Há há...

Hôm 30/04 vừa rồi em cũng gặp 1 thằng Lá nốt bị điên trên đường Pháp Vân - Cầu Giẽ, nó đi khoảng 60km/h em xin nhan trái xin vượt, nó cúng xin nhan trái tất cả gần chục lần, nó dìu em khoảng 5km. Chán quá em liều vượt phải thì nó lại đuổi theo em xin vượt, em nhường cho nó vượt, may sau đó nó chạy 80km/h. Đạm cà mau nhà nó, hôm đó em chở bà già và 2 F1 không thằng chó đó chết với em

titot0509

Xe hơi
Một số Bro chửi người khác ghê thế? Thế các Bro đã gặp trường hợp chạy tối đa 100km/h ở làn ngoài vẫn bị gí xenon chói mắt đòi vượt k? Tại hạ nghĩ chạy xe kỵ nhất là chuyện hiếu thắng. Đừng nghĩ tạt đầu nó, nhỡ nó k phanh kịp thì mình yên thân. Chưa đánh đc người mặt đỏ như vang, đánh đc người mặt vàng như nghệ là dạng như thế đấy các Bro ạ.

Một số Bro chửi người khác ghê thế? Thế các Bro đã gặp trường hợp chạy tối đa 100km/h ở làn ngoài vẫn bị gí xenon chói mắt đòi vượt k? Tại hạ nghĩ chạy xe kỵ nhất là chuyện hiếu thắng. Đừng nghĩ tạt đầu nó, nhỡ nó k phanh kịp thì mình yên thân. Chưa đánh đc người mặt đỏ như vang, đánh đc người mặt vàng như nghệ là dạng như thế đấy các Bro ạ.
Em cũng như các cụ trên này tức thì chửi thế thôi, chứ nó mà dừng lại thì em té khẩn trương cho nó lành.[-O<

lenamhung83

Xe tăng
Ra đường gặp những thằng gàn dở như vậy ức lắm, nhưng nhẫn thôi các bác ạ. Mong các bác Ofer nhà mình không có bác nào như vậy

Laceti2010

Xe tăng
Em hay đi Bắc giang nên gặp suốt ngày, thôi thì cứ thấy không có Công an thì mình vượt phải. Nhưng đi đường 5 thì cực kỳ khó chịu vì vượt trái đường này đã ghê răng rồi chưa nói gì đến vựot phải. Đường này luôn tiềm ẩn tại nạn. Hôm 1-5 đi đường này em vượt phải một em công 40ft cảm giác chỉ cần nó đánh nhẹ lái sang là mình bị ép giò luôn. Mà hôm đó em thoát bị bắn ở đầu thành phố khi đi từ Đồ Sơn về Hn.

Taxi25

Xe buýt
Em đi hôm 1.5 ở đường 5 cũng thế, thằng Matiz Mai linh nó cứ chạy rề trước mặt, em xi nhan nháy đèn rồi còi mà kiểu gì nó cũng ko cho vượt. Mà xe nó thì hạ kính, thỉnh thoảng còn nhìn vào gương như trêu mình nữa cuối cùng em đành phải vượt phải chạy lên song song với nó, nó giảm ga em cũng giảm, nó tăng em cũng tăng chạy thêm đoạn nữa em ga lên cho qua khỏi đầu xe nó đánh lái 1 phát sang trái làm cu cậu phanh dúi dụi. Mình cũng biết như thế là sai nhưng mà lúc đó không kiềm chế được

alo_club

Xe buýt
Phải công nhận gặp những thằng lái xe như vậy tức thật, em cũng bị nhiều lần trên đường cao tốc PV-CG, một lần nhớ nhất là thằng Lanos, đi khoảng 60km, cứ bám trái, ai xin vượt nó cũng mặc kệ, cuối cùng phải vựot phải, khi ngang xe nhìn xang thấy thằng lái cũng trẻ khoảng 30 gì đó, lái xe lại còn đeo khẩu trang X_X. Thật không hiểu những thằng lái xe như vậy khi tham gia giao thông nó nghĩ gì mà stupid vậy
Chết cười =))

dat_asroma

Xe tải
Các bác kiềm chế một chút là hơn ạ, ra ngoài đường cũng có lắm loại người, mình ko thể nói lý lẽ với họ đc, nhịn đi một tí cho lành.
Có nhiều thằng đã uống rượu phê phê, nó cố tình làm thế để trêu tức người khác, rồi có những bác buôn điện thoại ko thèm để ý đằng sau gì cả. Thôi thì một điều nhin là chín điều lành.

alo_club

Xe buýt
Em hay đi Bắc giang nên gặp suốt ngày, thôi thì cứ thấy không có Công an thì mình vượt phải. Nhưng đi đường 5 thì cực kỳ khó chịu vì vượt trái đường này đã ghê răng rồi chưa nói gì đến vựot phải. Đường này luôn tiềm ẩn tại nạn. Hôm 1-5 đi đường này em vượt phải một em công 40ft cảm giác chỉ cần nó đánh nhẹ lái sang là mình bị ép giò luôn. Mà hôm đó em thoát bị bắn ở đầu thành phố khi đi từ Đồ Sơn về Hn.
Em chạy đường 5 suốt, nói chung vượt phải xe công là bình thường. Nó mà đã OK cho mình vượt thì vô tư, xe nó chạy thẳng băng :D