[Funland] Làm gì khi vợ không muốn sinh thêm?

Hacking

Xe tăng
Chả là vợ chồng em mới có một bé gái, cháu được 2 tuổi rồi. Thi thoảng vợ chồng có tâm sự với nhau thì vợ em nói không muốn sinh nữa. Chỉ muốn dừng lại ở một con gái. Lý do vợ em đưa ra là muốn sống cho bản thân nữa, sinh con ra nuôi dạy cũng vất rồi chưa kể hay phải lo lắng cho con. Rồi thì muốn một con nuôi cho tử tế để nó nên người, tập trung lo cho nó thời gian còn lại là của 2 vợ chồng.

Vợ chồng em cũng mới cưới được 3 năm, tình cảm thì cũng còn khá nồng đượm. Ngày đi làm vẫn chat chit, tối về vẫn ôm nhau ngủ. Trưa nhiều hôm vẫn đón đưa nhau đi ăn trưa. Con đi học thì cuối tuần vợ chồng vẫn đưa nhau đi chơi, đi ăn hẹn hò đó đây. Em thì lại muốn trai gái gì nữa cũng thêm đứa nữa. Nhưng giờ chẳng lẽ ép vợ?
Các cụ cho em lời khuyên.
Mới 2 năm mà cụ lo sớm quá. Đợi cháu nó 4,5 tuổi lừa lừa làm đứa nữa là OK thôi, chúc cụ may mắn.

Mimeo

Xe điện
Khi nào F1 đến tuổi 18 và 15 như nhà cháu còn buồn nữa.
Nó chả thích đi cả bố mẹ như ngày trước, toàn loanh quanh ở nhà hoặc đi cả bạn bè nó.

Giờ đi đâu cũng chỉ có 2 vk ck
Thì lại trở về hồi 2 vợ chồng son, chưa vướng bận con cái :P

Kiểu quen đi đâu cũng có 2 cái đuôi, tất bật lo lắng để ý chúng nó quen rồi, qua tháng năm giờ nó tự lập, mình thành rảnh rỗi quá ko quen. Giờ là thời gian 2 vợ chồng dành cho nhau với những thú vui chung, hâm lóng tình cảm ;))

MuathuHN252

Xe cút kít

Kiểu quen đi đâu cũng có 2 cái đuôi, tất bật lo lắng để ý chúng nó quen rồi, qua tháng năm giờ nó tự lập, mình thành rảnh rỗi quá ko quen. Giờ là thời gian 2 vợ chồng dành cho nhau với những thú vui chung, hâm lóng tình cảm ;))
Diep1979 giờ đẻ đứa nữa cho vui :))
Vk ck chị gái chồng em, ck 79, vk 81 vừa sinh 1bé rồng. Trước đó đã có 1trai 10t, gái 15t rồi

Mimeo

Xe điện
Diep1979 giờ đẻ đứa nữa cho vui :))
Vk ck chị gái chồng em, ck 79, vk 81 vừa sinh 1bé rồng. Trước đó đã có 1trai 10t, gái 15t rồi
Những case như thế ko ít đâu mợ nhỉ. Đối với họ thì sinh con, chăm con là niềm vui, cộng thêm tài chính, thời gian, sức khoẻ cho phép :))

Nên thế í, bù trừ cho đội lười đẻ ;))

MuathuHN252

Xe cút kít
Những case như thế ko ít đâu mợ nhỉ. Đối với họ thì sinh con, chăm con là niềm vui, cộng thêm tài chính, thời gian, sức khoẻ cho phép :))

Nên thế í, bù trừ cho đội lười đẻ ;))
Tài chính cũng ko fai kiểu dư giả. 2 vk ck công chức nuôi 2 đứa con, nhưng kiểu ham con, thích chăm con ấy. Thả 3 4 năm nay, ko kế hoạch gì nữa cả mà ko dính, tưởng tịt rồi thì tự dưng con đến đó. Chị sinh thường, 3,4kg, trvia nhanh nhẹn lắm.
Em đội trẻ đây, em vẫn nghĩ là em mà sinh thường, là sau tầm ý em đẻ đứa nữa đó. Tất nhiên với dk có kinh tế và 2 vk ck vui vẻ hạnh phúc.
Căn bản nhà e ngày xưa cũng đông con, nên e thấy vui ấy. 1 số nhà con 1, em quan sát thì cảm giác các cháu có phần ích kỉ hơn

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container

Vẫn đi suốt đó mợ
Nhưng hồi yêu thì vui, giờ đến tuổi này mà ko có con đi cùng lại buồn mợ ạ

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhà em 18 tháng 2 đứa. Không lệch ngày nào 😁
Em cũng 18 tháng đây ạ. Bạn lớn gần 10 tháng thì e bầu bạn tiếp :)) Giờ chỉ nể nhà nào ko phải sinh đôi mà 1 năm 2 đứa, đứa đầu năm đứa cuối năm thôi :))

Mr.Alo

Xe lăn
Em cũng 18 tháng đây ạ. Bạn lớn gần 10 tháng thì e bầu bạn tiếp :)) Giờ chỉ nể nhà nào ko phải sinh đôi mà 1 năm 2 đứa, đứa đầu năm đứa cuối năm thôi :))
Thế thì máu và nhậy quá , nhà em 3 năm 2 đứa , gần gần bọn nó chơi được với nhau đỡ buồn nhưng nhức hết cả đầu :((

MuathuHN252

Xe cút kít
Thế thì máu và nhậy quá , nhà em 3 năm 2 đứa , gần gần bọn nó chơi được với nhau đỡ buồn nhưng nhức hết cả đầu :((
Dạ e 4 năm 3 đứa luôn cơ. Toàn vỡ kế hoạch cụ ơi, đã dùng biện pháp vẫn dính mí tài

FECO_X3

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.botietkiemxang.com
Nhà iem không chặn chắc giờ gấu hết trứng rồi :))
KKK Bác Pháo hịn, đạn tốt, Tâm ngắm chuẩn đó
Chả là vợ chồng em mới có một bé gái, cháu được 2 tuổi rồi. Thi thoảng vợ chồng có tâm sự với nhau thì vợ em nói không muốn sinh nữa. Chỉ muốn dừng lại ở một con gái. Lý do vợ em đưa ra là muốn sống cho bản thân nữa, sinh con ra nuôi dạy cũng vất rồi chưa kể hay phải lo lắng cho con. Rồi thì muốn một con nuôi cho tử tế để nó nên người, tập trung lo cho nó thời gian còn lại là của 2 vợ chồng.

Vợ chồng em cũng mới cưới được 3 năm, tình cảm thì cũng còn khá nồng đượm. Ngày đi làm vẫn chat chit, tối về vẫn ôm nhau ngủ. Trưa nhiều hôm vẫn đón đưa nhau đi ăn trưa. Con đi học thì cuối tuần vợ chồng vẫn đưa nhau đi chơi, đi ăn hẹn hò đó đây. Em thì lại muốn trai gái gì nữa cũng thêm đứa nữa. Nhưng giờ chẳng lẽ ép vợ?
Các cụ cho em lời khuyên.
2t đẻ nữa sớm quá bác à, đứa đầu tầm 5-6t là đẹp, chúc mừng bác con gái đầu lòng. E đang thèm có con gái quá mà ko ai đẻ cho :))