[Funland] Làm gì khi vợ không muốn sinh thêm?

QUANG1970

Xì hơi lốp

Diep1979

Xe container
Hiểu và nói ra (trình bày) là hai cái khác nhau bác ợ! :D
Mỗi một phạm trù suy nghĩ nó khác nhau vào từng thời điểm. Hai em sinh viên có thể hiểu cái nghĩa là tình nguyện, cống hiến, làm việc hết mình.
Các chú các bác trong đoàn khéo đang đang nghĩ đến cái giường ^^

sontung89

Xe tăng
Có đk em cũng thích đẻ 3 4 đứa vui cửa vui nhà, kể ra học free, bảo hiểm y tế free thì cũng cố được chứ giờ 2 đứa đi học lớp bé mà cũng loanh quanh cố định chi phí 12 củ rồi, thôi chịu
Khó quá mời các cụ sau vậy, bao giờ ra đường nhặt được tải tiền bộ đội đánh rơi thì đẻ tiếp

QUANG1970

Xì hơi lốp
Mỗi một phạm trù suy nghĩ nó khác nhau vào từng thời điểm. Hai em sinh viên có thể hiểu cái nghĩa là tình nguyện, cống hiến, làm việc hết mình.
Các chú các bác trong đoàn khéo đang đang nghĩ đến cái giường ^^

Tôi thì khi nhìn sẽ nghĩ đến cả hai!

Làm tình nguyện hết mình đấy nhé!
Nếu không sao có kết quả thỏa vui?​

Diep1979

Xe container

drchimnon

Xe tăng
Nhà em 3 năm 2 đứa, con bé đẻ sớm hơn 7 ngày thì thành 2 năm 2 nháy cơ :D Nói chung là giờ cũng nhàn nhã được 11 năm tính từ ngày bé thứ 2 mốt hai mốt đi bộ đến trường tiểu học. 2 VC thích đi đâu thì đi tầm vài ngày cũng đc, bọn trẻ con thì auto sang nhà ô bà Nội ăn cơm.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Nhà em 3 năm 2 đứa, con bé đẻ sớm hơn 7 ngày thì thành 2 năm 2 nháy cơ :D Nói chung là giờ cũng nhàn nhã được 11 năm tính từ ngày bé thứ 2 mốt hai mốt đi bộ đến trường tiểu học. 2 VC thích đi đâu thì đi tầm vài ngày cũng đc, bọn trẻ con thì auto sang nhà ô bà Nội ăn cơm.
Ba năm hai đứa trẻ, bao nhiêu nháy?
Một nháy ngập tràn ..., được mấy con?​

MuathuHN252

Xe cút kít
Vẫn thua em nhá. 2 năm 2 đứa đây ạ. Nhưng còn bé lắm. Ko biết bao giờ em mới nhàn đây

Mr.No

Xe tải
Vợ em con 4 tuổi nuôi thì nhàn mà em chăm là chính, đang hăm hở đẻ đứa 2 mà e ngại ngại. Lí do đẻ ra chơi với anh cho đỡ buồn 😂
cụ ngại chứ e hết ngại r, 3 năm 2 đứa mệt 1 lần đi cụ :D

Mimeo

Xe điện
Vẫn thua em nhá. 2 năm 2 đứa đây ạ. Nhưng còn bé lắm. Ko biết bao giờ em mới nhàn đây
Liền tù tì cùng 1 công nuôi, anh em sát nhau như 2 người bạn, đi học đi chơi đều bao bọc nhau mợ nhỉ.

Nuôi con nhất là cái tháng đầu tiên thì đếm từng ngày. Đến khi nó đi lớp 1 thì bắt đầu thấy ôi sao nhanh thế. Lúc đó sẽ nhàn dần, chỉ quát tội học hành với nghịch ngợm.

F1 nhà em năm nay lớp 3, giờ nghĩ mang bầu với sinh, thức đêm hôm chăm trẻ, eo ơi ngại lắm luôn.

Roseday

Xe tải
Liền tù tì cùng 1 công nuôi, anh em sát nhau như 2 người bạn, đi học đi chơi đều bao bọc nhau mợ nhỉ.

Nuôi con nhất là cái tháng đầu tiên thì đếm từng ngày. Đến khi nó đi lớp 1 thì bắt đầu thấy ôi sao nhanh thế. Lúc đó sẽ nhàn dần, chỉ quát tội học hành với nghịch ngợm.

F1 nhà em năm nay lớp 3, giờ nghĩ mang bầu với sinh, thức đêm hôm chăm trẻ, eo ơi ngại lắm luôn.
F1 nhà e năm nay cũng lên lớp 3. Công nhận từ năm lớp 1 thấy thời gian trôi vèo vèo, thoáng cái đã hết 1 học kì. Em cứ ước nó mãi ở độ tuổi lên 5, mũm mĩm đáng yêu, hai mẹ con cứ tha thẩn chơi mà ko phải lo học hành, ăn uống lúc ấy cũng nhàn, ko đau ốm. Em nhớ mãi những ngày đầu hè cuối cùng trước khi con học lớp 1, hai mẹ con đi nhặt sấu rụng trên đường trong nắng chiều xiên xiên. Đến lúc học lớp 1 thì 2 mẹ con trở mặt liền🤣

MuathuHN252

Xe cút kít

Vâng, trvia 2 cu nhà em đoàn kết và tình cảm lắm. Mà e thấy con càng lớn càng áp lực hay sao ấy. Bé thì chỉ lo làm sao con ăn khỏe, ngủ khỏe (mà khoản này bọn e nhà e ngoan lắm), còn giờ nó sắp vào lớp 1rồi, sẽ phải lo bao nhiêu khoản học hành, dạy bảo con.
Cứ bảo đừng ép con học hành sớm, nhưng xung quanh ai cũng học, con mình chả lẽ ko dạy, ko học gì

Mimeo

Xe điện
F1 nhà e năm nay cũng lên lớp 3. Công nhận từ năm lớp 1 thấy thời gian trôi vèo vèo, thoáng cái đã hết 1 học kì. Em cứ ước nó mãi ở độ tuổi lên 5, mũm mĩm đáng yêu, hai mẹ con cứ tha thẩn chơi mà ko phải lo học hành, ăn uống lúc ấy cũng nhàn, ko đau ốm. Em nhớ mãi những ngày đầu hè cuối cùng trước khi con học lớp 1, hai mẹ con đi nhặt sấu rụng trên đường trong nắng chiều xiên xiên. Đến lúc học lớp 1 thì 2 mẹ con trở mặt liền🤣
Chuẩn ấy ạ. Cái tuổi 4 5 yêu thật. Cứng cáp khoẻ mạnh, biết làm điệu, chưa vất vả học hành. Thế mà đi lớp 1, mỗi tối dạy học mà mặt nàng ấy đần thối ra ko hiểu, mẹ thì bắt đầu khói xì 2 tai. Tình mẹ con xa nhau mất 1 đoạn 🥹🥹🥹

Diep1979

Xe container

Khi nào F1 đến tuổi 18 và 15 như nhà cháu còn buồn nữa.
Nó chả thích đi cả bố mẹ như ngày trước, toàn loanh quanh ở nhà hoặc đi cả bạn bè nó.

Giờ đi đâu cũng chỉ có 2 vk ck

catking113

Xe Cứu Trợ
Chả là vợ chồng em mới có một bé gái, cháu được 2 tuổi rồi. Thi thoảng vợ chồng có tâm sự với nhau thì vợ em nói không muốn sinh nữa. Chỉ muốn dừng lại ở một con gái. Lý do vợ em đưa ra là muốn sống cho bản thân nữa, sinh con ra nuôi dạy cũng vất rồi chưa kể hay phải lo lắng cho con. Rồi thì muốn một con nuôi cho tử tế để nó nên người, tập trung lo cho nó thời gian còn lại là của 2 vợ chồng.

Vợ chồng em cũng mới cưới được 3 năm, tình cảm thì cũng còn khá nồng đượm. Ngày đi làm vẫn chat chit, tối về vẫn ôm nhau ngủ. Trưa nhiều hôm vẫn đón đưa nhau đi ăn trưa. Con đi học thì cuối tuần vợ chồng vẫn đưa nhau đi chơi, đi ăn hẹn hò đó đây. Em thì lại muốn trai gái gì nữa cũng thêm đứa nữa. Nhưng giờ chẳng lẽ ép vợ?
Các cụ cho em lời khuyên.
Mơi 2 tuổi thì cụ cứ thong thả, vội làm j, vài năm nữa suy nghĩ lại khác.
Ác, ko để ý ngày cụ thớt đăng bài. Giờ mấy nhóc rồi cụ