Thảo luận Làm gì khi đại lý Ford không tuân thủ hợp đồng đặt cọc?

Liebe Auto

Xe máy
Chào các cụ,
Buối sáng mưa vẫn phải cưỡi em 2 bánh mà đắng lòng ạ! :(

Vấn đề cọc của em vẫn đang trong quá trình giải quyết giữa hai bên nhưng chắc đại lý đang không muốn chịu trách nhiệm. Em đang đợi câu trả lời muộn nhất là sang thứ 2 tuần tới, mua xe mà gặp vấn đề như này là mất cái sướng rồi cho nên em xin các cụ Sâu khác cho em xin giá yêu focus titan trắng VIN2017 + Khuyến mại ạ. Em muốn chốt xe nhanh và cam kết giao xe sớm nhất có thể.

Giá cụ nào yêu nhất em sẽ chủ động contact vì lý do cá nhân em không muốn share số mobile nhiều ạ :D

Cảm ơn các cụ nhiều ạ!
Các Bác khi mua xe thì mong muốn giá tốt nhất, Giá tốt nhất rồi vần muốn các saler bỏ lương ra mà bán, ai đi làm cũng có lương để tồn tại giữa cái đất thủ đô này. để các bạn saler ko phải bỏ tiền túi và kiếm ít tiền sinh sống thì bắt buộc phải dối trá, lươn lẹo. vậy thì tiên tránh kỷ hậu trách nhân. ae đi mua xe cứ tham khảo giá thoải mái và boét theo kiểu lấy giá bên này ép bên kia đi thì em thấy các vụ như này sẽ ít đi kha khá ( đây là quan điểm cá nhân của em có gì không phải các bác thông cảm)

Airjet

Xe máy
Trong hợp đồng mà ko có điều khoản phạt (mà em chắc chắn chả ông đại lý nào đưa vào đâu) thì cụ chỉ có thể rút cọc ra để đi mua chỗ khác mà thôi.
Các đại lý toàn chơi HĐ 1 chiều, chỉ có điều khoản phạt cho bên A (người mua). Thích thì ký ko thì thôi, họ đâu đồng ý chỉnh sửa HĐ. Làm việc vẫn kiểu VN, chẳng coi khách hàng ra gì.

Chỉnh sửa cuối:

haipv1607

Xe hơi
Các đại lý toàn chơi HĐ 1 chiều, chỉ có điều khoản phạt cho bên A (người mua). Thích thì ký ko thì thôi, họ đâu đồng ý chỉnh sửa HĐ. Làm việc vẫn kiểu VN, chẳng coi khách hàng ra gì.
tất cả các hãng chứ không riêng ford đâu cụ ơi

MinhSau

Xe hơi

echnikj

Xe container
Em đòi đc đấy, bắt chúng nó ghi rõ điều khoản phạt. Mặt chúng nó sưng lên ạ :))

sonbb

Xe hơi
bảo sao nền CN ôtô VN ko phát triển đc. Ở trên thì bảo hộ, ở dưới chỉ nhăm nhe đòi quyền lợi, suốt ngày kêu khổ, kêu khó. Dưới nữa thì làm ăn láo nháo ngồi mài dao cả ngày chờ gà đến thịt.
Rút ống được rồi.
mà bác thớt public showroom lên đê. để ae còn né.

0942468000

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quá hiền.cụ cứ túm cổ thằng làm hợp đồng đập cho nó phát..xem thế nào.k thuê e đi