[Funland] Làm gì khi chồng không còn tình cảm với vợ

PhongFood

Xe điện
Các cụ/mợ toàn bàn chuyện đâu đâu ấy, không liên quan gì tiêu đề của thớt. Chủ thớt hỏi "làm gì khi chồng không còn tình cảm với vợ" thì lại không có câu giả nhời :))

Míng Xíng

Xe hơi
Các cụ/mợ toàn bàn chuyện đâu đâu ấy, không liên quan gì tiêu đề của thớt. Chủ thớt hỏi "làm gì khi chồng không còn tình cảm với vợ" thì lại không có câu giả nhời :))
Trả nhời đúng trọng tâm đấy chứ cụ: Cứ sống tự tin, yêu bản thân mình, chăm lo cho con, có cuộc sống độc lập và trân trọng những gì mình đang có. Hihi.

Tình cờ

Xe tải
Các câu trả lời rõ rồi mà cụ, tìm hiểu tâm tư của chồng xem chồng suy nghĩ gì, lệch ở đâu khiến chồng không còn tình cảm. Quan trọng số 1 là mợ chủ tự thay đổi để nâng cấp bản thân. Tự mình phải có niềm vui, phải độc lập.. Thực ra các câu trả lời có thể không tập trung trực tiếp vào trường hợp của mợ chủ nhưng bàn luận chung cũng hay.

Tình cờ

Xe tải
Các câu trả lời rõ rồi mà cụ, tìm hiểu tâm tư của chồng xem chồng suy nghĩ gì, lệch ở đâu khiến chồng không còn tình cảm. Quan trọng số 1 là mợ chủ tự thay đổi để nâng cấp bản thân. Tự mình phải có niềm vui, phải độc lập.. Thực ra các câu trả lời có thể không tập trung trực tiếp vào trường hợp của mợ chủ nhưng bàn luận chung cũng hay.

banmotnucuoi

Xe lăn
E hơi khác ngừoi nên ko thích (ko muốn nói là ghét ) vk ăn diện, trang điểm, làm đẹp quá mức. E thích vk m giản dị, xuề xoà cũng dc. Dạo này bạn nhà e nhịn ăn giảm cân làm e chán lắm. E thích bạn ấy múp míp như lúc mới sinh xong cơ. :))
Cụ còm còm này khi đang nằm cạnh vợ à?

PhongFood

Xe điện
Trả nhời đúng trọng tâm đấy chứ cụ: Cứ sống tự tin, yêu bản thân mình, chăm lo cho con, có cuộc sống độc lập và trân trọng những gì mình đang có. Hihi.
Em tưởng thớt là cụ, hóa ra là mợ. Thôi em lượn! :D

DHK_Co

Xe hơi
Một ông chồng chân chính trước hết là phải yêu mẹ của các con mình,

Diep1979

Xe container
Thế quái nào mà nhà cháu chỉ duy nhất gấu nhỉ?
Chăn từ ngày thanh niên đến giờ là 20 năm, chưa biết mùi người yêu cũ là như nào luôn

Đến giờ vẫn ảnh nền vợ trên điện thoại

Tình yêu hay tình nghĩa vk ck nó phải đến từ cả 2 người. Cả 2 cùng phải bước về phía nhau mợ ạ

mimi2023

Xe tải
Theo em, chủ thớt không phải đau đầu tìm câu trả lời làm gì… Thay vì hỏi vậy hãy nghĩ chồng mình có xứng với tình cảm và sự hy sinh của mình không. Vợ chồng là duyên phận, nếu mình đã cố gắng hết sức mà ko thay đổi được thì buông thôi ạ! Chứ hết duyên rồi cho dù Mợ có thay đổi tút tát đủ thứ thì Ck nó vẫn đi ý mà. Dại gì mà dằn vặt đổ lỗi cho bản thân mình! Mình phải sống phải yêu chính mình, phải thực sự hp thì mới lo được cho con mình.
Em thấy cái dại dột lớn nhất của phụ nữ là đặt quá nhiều niềm tin và hy vọng vào trái tim đàn ông, thứ mà bao nhiêu cũng ko đủ như xe bus ý; lên đi em, xe còn chỗ nhá!

114hangbong

Xe cút kít
Chuyện nhà mợ chủ thớt có nguyên nhân từ cả hai phía. Mợ thớt nên xem lại cách đối xử với chồng có xúc phạm nó không mà để bị ăn tát. Nếu mợ cũng muốn giữ lại gia đình cho các con như chồng mợ thì nên thay đổi cách đối xử, chăm chút lại cho bản thân thì hp lại tới mợ ạ. Chiều đờn ông dễ mà.

Thuantrung

Xe tăng
Đang sống với vợ mà dám trả lời là ko còn tình cảm. thật là to gan

tranthanhhaist

Xe tăng
Thỉnh thoảng em hay nhớ đến mấy câu kiểu như này để làm phương châm sống, răn mình sống đơn giản và có nguyên tắc :)
Nhưng đúng là thời đói khổ thấy cái gì cũng đang trân trọng cụ nhỉ? :D
Nói về dép tổ ong, hồi bé em còn dùng cái bay (xây) đưa vào bếp để nóng rồi hàn đôi tổ ong =)) Trẻ con trc lọ mọ nên mấy trò vụn vặt này cái gì cũng biết.
Chuẩn cụ, em cũng nhắc bọn nhóc suốt, cơ mà k biết chúng thấm đc bao, kể ra hạnh phúc nhiều khi chính là sống đơn giản như thế.

Dancingwiththewind

Xe điện
Em là Cụ ạ, nhưng em nói thật nhiều bà lấy chồng xong luộm thuộm từ cách ăn mặc đến việc chăm sóc sắc đẹp dáng dấp. Mặc dù nhà có điều kiện.
Các cụ có câu “giầu vì vợ, sang vì bạn” thời nay còn sang vì vợ nữa.
Đi đâu cần thiết thì trang điểm ăn mặc ngon lành, chứ ở nhà thì thoải mái đi cụ ;))
Em đi ra ngoài cũng ăn mặc đẹp mà ở nhà em cũng mua đồ đẹp mặc á.
Nhớ hồi mang bầu mọi người thì cứ bảo bầu mấy tháng mua đồ mới phí tiền toàn ăn mặc lôi thôi. Em nghĩ ơ gần năm trời, với cả đời có 2 lần mang bầu chứ mấy. Em đi mua với may hẳn đến hơn 20 bộ váy áo bầu các kiểu ăn mặc tung xoè.
Túm lại phụ nữ cứ phải yêu bản thân.
Còn vợ chồng chắc phải có sự tôn trọng. Tính chồng em với em ngược nhau lắm ý . Đc cái em cứ tôn lão ý lên, vợ con cứ gọi là dựa hết vào bố đâm ra lão cứ vắng nhà là không yên tâm =))

Míng Xíng

Xe hơi
Em đi ra ngoài cũng ăn mặc đẹp mà ở nhà em cũng mua đồ đẹp mặc á.
Nhớ hồi mang bầu mọi người thì cứ bảo bầu mấy tháng mua đồ mới phí tiền toàn ăn mặc lôi thôi. Em nghĩ ơ gần năm trời, với cả đời có 2 lần mang bầu chứ mấy. Em đi mua với may hẳn đến hơn 20 bộ váy áo bầu các kiểu ăn mặc tung xoè.
Túm lại phụ nữ cứ phải yêu bản thân.
Còn vợ chồng chắc phải có sự tôn trọng. Tính chồng em với em ngược nhau lắm ý . Đc cái em cứ tôn lão ý lên, vợ con cứ gọi là dựa hết vào bố đâm ra lão cứ vắng nhà là không yên tâm =))
Mợ thật là xuất sắc, em phải bắt chước mợ mới được, đỉnh cao là đây, hihi.

Dancingwiththewind

Xe điện
Mợ thật là xuất sắc, em phải bắt chước mợ mới được, đỉnh cao là đây, hihi.
Mới cưới là phải áp dụng ngay nhá. Đừng có mà cái gì cũng biết. =)) Nhất là con cái, cần sự chăm sóc dạy dỗ của bố lắm, rất là quan trọng. Vợ cứ anh ơi anh à,con cứ bố ơi bố, hết giờ làm phải lao về ngay xem tình hình 3 cái đứa đó ra sao chứ không lại không yên tâm:))

Phuongntk

Xe tải
Mới cưới là phải áp dụng ngay nhá. Đừng có mà cái gì cũng biết. =)) Nhất là con cái, cần sự chăm sóc dạy dỗ của bố lắm, rất là quan trọng. Vợ cứ anh ơi anh à,con cứ bố ơi bố, hết giờ làm phải lao về ngay xem tình hình 3 cái đứa đó ra sao chứ không lại không yên tâm:))
Cũng phải do ông ck có năng lực mới thế đc ạ. Ck yếu kém mà dựa thì chết đói mất. Vậy là trước tiên phải biết chọn chồng, cưới về rồi xử lý như mợ là khôn ngoan ạ. Lời của một người sai ngay bước đầu mà k chịu sửa😊

Haizza! Mỗi cuộc hôn nhân chỉ nên có thời hạn 5 năm thôi. Chả biết khuyên mợ sao
Ký hợp đồng 5 năm một , sau đó tùy chọn gia hạn hợp đồng hả mợ 🙂 . Đôi bên thỏa thuận lại các điều khoản , lương , chế độ đãi ngô vv.... hả mợ 😎 .....

Dancingwiththewind

Xe điện
Cũng phải do ông ck có năng lực mới thế đc ạ. Ck yếu kém mà dựa thì chết đói mất. Vậy là trước tiên phải biết chọn chồng, cưới về rồi xử lý như mợ là khôn ngoan ạ. Lời của một người chọn sai quá là sai mà k chịu sửa😊
Ơ nhà tớ thì tớ lại không dựa vào về kinh tế đâu. Dựa vào: trách nhiệm với gia đình, chăm sóc dạy dỗ con cái (nhà mình hai thằng con trai) bảo vệ mình trước nhà chồng, chăm sóc vợ con. Ví dụ kể từ ngày mình đi xe thì chưa bao giờ mình phải rửa xe, đổ xăng, đăng kiểm ý. Hoặc giờ vẫn làm nũng (18 năm) kiểu anh sắc thuốc anh chưng yến em mới ăn... Ông có cái uy đối với nhà chồng khiến cho mình tuy lười nhưng không ai dám nói gì, uy dạy con, con cái sợ bố nghe lời bố...Ông ý chăm hai thằng con trai kỹ lắm, kèm cặp từ học bơi, đi xe đạp, đi xe máy, bóng đá, bóng bàn, câu kéo....
Chứ mình ra ngoài đi làm thì lại là người hơi đanh đá, công việc tốt. Đối nội đối ngoại, lựa trường cho con, học thêm học nếm, làm thủ tục vay tiền ngân hàng các kiểu (mình làm kế toán)... kiểu vậy.
Thực ra khi mới cưới thì nhiều cái vênh lắm. Nhưng mình cũng đã ngồi suy nghĩ lại là do mình chọn chồng chứ không ai bắt ép mình lấy cả. Khi ra ngoài mình có thể đối tốt với đồng nghiệp đối tác thì cớ sao đối tác quan trọng dài lâu nhất mình lại không cân nhắc. Luôn đặt mình vào vị trí người đối diện để suy nghĩ mỗi khi có mâu thuẫn... cũng gọi là hơi ẻo lả làm nũng nữa. Giờ có hai thằng con trai to đoành, thế là ba ông phải chiều tớ =))