Làm gì để tránh hiểm hoạ chết người khi lái xe Toyota?

Vekeu

Xe tải
Em vẫn thắc mắc cái này. Có thời gian gọi điện cho cảnh sát mà ko thể xoay tay tắt cái chìa khóa xe à??? Chết lãng nhách quá.
Tắt chìa khóa (đồng nghĩa với chấm dứt mọi điều khiển từ volant) thì khéo lại thăng nhanh hơn, lãng nhách! :102:

coolpix8700

Xe ngựa
Tắt chìa khóa (đồng nghĩa với chấm dứt mọi điều khiển từ volant) thì khéo lại thăng nhanh hơn, lãng nhách! :102:
Không có cái xe nào mà tắt động cơ đi thì điều khiển vô lăng hay phanh bị chấm dứt đâu bác àh! Vô lăng hay phanh sẽ nặng hơn rất nhiều thôi, có thể do nặng hơn không quen thì lái sẽ nguy hiểm hơn, nhưng chắc khong nguy hiểm bằng xe tiếp tục gia tốc mà không dừng lại được!
Nhưng cũng đâu cần phải tắt động cơ để cắt việc truyền chuyển động từ máy tới bánh xe: số tự động vẫn được trang bị số N và More cơ mà. Nó còn nhẹ và tiện hơn đạp côn. Chắc là người lái quá lúng túng và hoảng sợ cho nên quên hết thôi!

vcdfifty

Đi bộ
Pó tay các pác.He he một lần em bị toét. Xuống hỏi bị sao. Các chú công an bảo em chạy quá tốc độ 7km khi lên dốc mà đường trong nội thị. Em hỏi ảnh đâu thì kêu lãnh đạo cầm.Híc, mà hồi ý em đang bị mất bằng nên thui nộp hai lít rùi té cho nhanh.Ko lại lôi lỗi ko có bằng thì khốn nạn.