[Funland] Làm cái thằng đàn ông thì phải biết.

knedi1

Xe tăng
Đàn ông thì phải có chỗ đứng và phải có chỗ cứng

Sprinter 1626

Xe buýt
Hay; là thằng đàn ông thì phải biết, những việc bác freedom nói thì có lẽ các cháu gái ngày nay cũng chẳng biết.
Có lẽ em lớn lên trong nghèo khổ lên cài gì em cũng làm được từ đánh dậm, mò cua, bắt ốc, sửa chữa điện gia dụng trong nhà, đấu nối đường ống nước, đi xe đạp, xe máy, lái ô tô, quét nhà, dọn toilet, nuôi gà, nuôi lợn, chông rau, nấu cơm, mổ lợn, gói bánh trưng, dạy con học..... biết cả và em làm công việc này với sự thích thủ. Những công việc mà các bạn thế hệ 8x, 9x coi là vớ vẩn và các bạn coi việc lúng túng và ngượng ngùng, gượng ép khi làm các việc ấy mới thể hiện sự sành điệu của thế hệ ngày nay và kể cho bạn bè đồng nghiệp về việc mình nấu cơm bị nhão, bị khê, bị sống với sự thích thú đáng ghét.

Không phải là tất cả nhưng rất rất nhiều người coi việc kiếm tiền là trọng đại, chỉ cần biết kiếm tiền thì không cần phải biết cái gì khác... và coi việc khác là vớ vẩn.. việc nhỏ không đáng quan tâm với lý luận là làm những việc nhỏ thì làm sao nghĩ được việc lớn.

Nhầm, nhầm to...Những công việc đó không nhiều về ý nghĩa vật chất, có thể ta bỏ ra vài triệu đồng là có người hầu ngay, có người sắp mâm và bế ta vào mâm, rạp mình kính cẩn mời ta xơi... nhưng cá nhân em tâm liệm rằng những công việc đó là thể hiện tình yêu và trách nhiệm với gia đình, lòng thương đối với các f1 và những người khác trong gia đình. Nếu không có thứ này thì kiếm tiền để làm cóc gì...mà có kiếm được tiền để hãnh diện với đời mà gia đình tan nát, con cái hư hỏng, vợ cặp bồ thì chỉ hãnh diện với Dog thôi.

Chắc nhiều bác sẽ nhếch mép cười, hừ m.i.a thằng đi xe đạp trên of nói phét... nhưng số chặng đường em chạy trên of thì ít nhưng số chặng đường em đi có thể đã được vài trục vòng trái đất, Á - Âu, Úc - Mỹ - Phi thì những người biết làm những việc trong gia đình là những người luôn hạnh phúc và thành đạt, kiếm được nhiều xèng nên em thấy thế nào, nói thế. Vậy thôi.
Chúc mừng cho gia đình HP của cụ,nhưng cụ không nên đánh đồng việc chăm chú kiếm tiền với việc gia đình không hạnh phúc! Ví dụ,f1 nhà em đã rất biết giá trị sức LĐ của cha chúng nên ơn giời chúng rất ngoan và chịu khó học hành.Còn gấu thì khỏi nói,chăm sóc hai f1 và thu vén gia đình nội ngoại khiến em toàn tâm,toàn ý cho việc kiếm thóc.Tuy chưa được như nhiều gia đình khác,nhưng với em thế là HP rồi cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Cả nhà em mấy việc thịt gà, bó giò, gói bánh đều giao cho chợ giải quyết hết!

7663A18

Xe tăng
em sinh ra nghèo khổ, lớn lên nghèo khổ, giờ vẫn nghèo nên làm đc hầu hết việc nhà (và hàng ngày vẫn làm hầu hết việc nhà :D)
từ nấu cơm, rửa bát, lau nhà, thịt gà vịt ngan ngỗng (chó mèo là chịu chứ đừng lói trâu bò) đến sửa chữa điện nước, khoan đục, cài máy tính ..
Tất cả các việc gấu em làm được thì em làm được hết (kể cả đan lát, khâu vá, thêu thùa), trừ khoản đẻ em không làm được nên em phải lấy Gấu :(

racer 1

Xe hơi
Nhà cửa chật chội, nhiều khi mổ gà, mổ vịt rất bẩn và mất thời gian, Gấu nhà em cứ mang ra dịch vụ hết chỉ tay 5 ngón mang về chỉ việc rửa lại cho vào nồi, em sẽ chặt nhưng xong nát lắm, còn khoản bánh trưng và cúng thì cũng chịu, bánh thì mua hoặc ở quê gửi ra cho.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Em nghĩ đàn ông chỉ cần biết mình phải làm gì, làm như thế nào để đạt được điều đó; song song với nó là biết mình không nên làm gì và nghiêm túc thực hiện.

Sau khi đạt được điều đó là đến giai đoạn vô vi: toàn A di đà phật là vừa :D.

betraihn

Xe buýt
Đàn ông làm việc dời non lấp bể chứ đi làm mấy cái việc nhà thế này để phụ nữ chơi không à, tranh việc của gấu nó lại chả khinh cho ấy chứ ;))

thỏ_2011

Xe hơi
Hê hê,

Em nghĩ đàn ông chỉ cần biết mình phải làm gì, làm như thế nào để đạt được điều đó; song song với nó là biết mình không nên làm gì và nghiêm túc thực hiện.

Theo em làm thằng đàn ông phải biết ...v.v như cụ chủ thớt lập thì đúng quá. Biết và làm được hay không thì lại là chuyện khác phải không các cụ. Em cũng đồng ý với cụ LONG AN: thằng đàn ông cần biêt mình phải làm gì.

nhadatuytin

Xe container
em ko biết cắt tiết gà + gói bánh chưng.
em mặc váy roài

ktphong

Xe tăng
Đàn ông cần phải có tiền. Không phải là tiền để bản thân mình sung sướng, người yêu mình sung sướng. Mà tiền là để người yêu mình đừng bị cám dỗ bởi tiền của những thằng đàn ông khác!
Câu nói của đại gia, mua gái về làm vợ.

PHANTOM OPERA

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cho gia đình HP của cụ,nhưng cụ không nên đánh đồng việc chăm chú kiếm tiền với việc gia đình không hạnh phúc! Ví dụ,f1 nhà em đã rất biết giá trị sức LĐ của cha chúng nên ơn giời chúng rất ngoan và chịu khó học hành.Còn gấu thì khỏi nói,chăm sóc hai f1 và thu vén gia đình nội ngoại khiến em toàn tâm,toàn ý cho việc kiếm thóc.Tuy chưa được như nhiều gia đình khác,nhưng với em thế là HP rồi cụ ạ.
Chúc mừng bác gia đình bác, thời buổi này được như bác là ước mơ của nhiều triệu người đấy. ( em có nói, phần nhiều chứ không phải là tất cả bác ạ)

Nhưng, lại là nhưng, làm thế nào để F1 nhà bác biết được việc bố mẹ chúng nó phải đổ mồ hôi, nước mắt để kiếm được đồng tiền. Nếu, lại là nếu chúng chỉ biết ăn, ngoan và học thì chúng có thành gà công nghiệp không ? Em thì khác, em sẽ cùng lao động với các f1 từ khi chúng mới là trồi non bằng những việc nhà.

Còn việc kiếm tiền của những người có CỘT như có bác đã đề cập là: Nghĩa vụ + Trách nhiệm = ĐƯƠNG NHIÊN không cần phải bàn. Thế thôi

Chỉnh sửa cuối:

Bùm Bum

Xe hơi
Em đồng ý với bác chủ thớt. Có thể không phải làm những việc đấy nhưng mình nên biết và cũng nên thực hành vài 3 lần cho thạo, thỉnh thoảng nấu 1 món mà Gấu thích, em nghĩ Gấu nhà các bác sẽ cảm thấy rất hp đấy.

tqt77

Xe điện
em biết làm tất cả các việc bác nêu trên nhưng em ko làm vì đã có gấu và F1 làm rồi, em cũng già rồi bây giờ chỉ muốn đi chơi thôi chả muốn làm gì nữa cả. Như vậy, đàn ông đâu cần phải làm những việc đó nhá chủ thớt.

Bả chuột

Xe tải
Đàn ông cần phải có tiền. Không phải là tiền để bản thân mình sung sướng, người yêu mình sung sướng. Mà tiền là để người yêu mình đừng bị cám dỗ bởi tiền của những thằng đàn ông khác!
Chuận :))

Phương.Xe

Xe điện
Các cụ cứ giỏi mấy cái việc lằng nhằng đó chỉ tổ làm cho gấu lười thêm. E là e ko bao giờ quan tâm và làm những việc đó. Có chăng chỉ là phụ giúp gấu cho nhanh hơn thôi. E gia trưởng lắm. Gấu và f1 nhà e mà vớ vẩn, e lừ mắt là phải ngoan luôn. Là đàn ông, e chỉ nghĩ mình phải có trách nhiệm mang lại cho gd mình 1 cuộc sống tốt nhất về mọi vấn đề.

lx125_black

Xe container
Em nghĩ đây là những kỹ năng sống cần có của người Việt thôi, văn hóa Việt nó thế nên nó quyết định các kỹ năng cần có.
Thời đại mới, văn hóa nó thay đổi dần thì các kỹ năng kiểu này nó cũng làm cho ít người quan tâm hơn.
VD sếp nhà em năm nào tết cũng kéo cả đại gia đình đi nghỉ, thế thì con cái nó lấy chỗ nào để chặt gà?

Captiva555

Xe tăng
Tổng hợp ý kiến các cụ em thấy ai thích thì cứ làm, ai ko thích thì thoai, chả ảnh hưởng giề đến cái gọi là hạnh phúc gđ cả :))

Mr Hehe

Xe tăng
Nhà cháu cần mẫn học chặt gà 3 năm nay, mỗi năm thực hành một lần vào dịp tết. Đến khi có Gấu chắc thành tài :)