Làm cách nào hạn chế xe ô tô biển ngoại tỉnh vào Hà Nội?!

zoeller

Xe tải
vớ vẩn! Ngăn sông cấm chợ à? Thế sao mà phát triển được!

bmw74

Xe buýt
Cụ chủ định vào hùa với a # kiếm chác của dân đây mờ,còn lâu nhá.
Cái này chắc là sai bởi lẽ bản thân bác # không phải người HN, lẽ nào lại tự mua dây buộc mình?:-/
Các cs của ta đều do các ông ngồi bàn giấy vẽ ra và tham mưu cho lđ hết, quân sư tốt thì không bị dân chửi còn cái loại quân sư quạt mo ntn mà nghe theo thì cả quân lẫn tướng không bị dân chửi mới là lạ chứ!!

anh.dt72

Xe tải
Các tỉnh cạnh HN cũng đặt trạm bán vé của tỉnh họ cạnh trạm của HN nếu ai từ HN ra tỉnh khác cũng phải mua vé

gocart

Xe cút kít
Em cho rằng cứ tách Hà nội ra khỏi VN. Các tỉnh và TP khác không cần tới HN nữa. Ra vào Hà nội bằng hộ chiếu. Buôn bán thì thanh toán bằng ngoại tệ mạnh. Luật thủ đô có thể đổi thành luật tự trị.

vandinh

Xe container
Các Kụ ở tỉnh phải nghe theo Thủ Đô, Không có Thủ Đô thì các Kụ ở tỉnh làm sao mà sống được.

gocart

Xe cút kít
Các Kụ ở tỉnh phải nghe theo Thủ Đô, Không có Thủ Đô thì các Kụ ở tỉnh làm sao mà sống được.
Trước CM thì thủ đô ở Huế. Các cụ kị nhà em le'o biêt Huế là gì vưỡn sống.

hoalocvung

Xe điện
Một cái đồng hồ thì phải kim giây, kim giờ, các con số,... không có những thứ đó, sao gọi là Đồng hồ.

tokudo

Xe đạp
Em đang tham mưu cho thủ trưởng như sau các cụ xem đã hợp lý chưa ạ?
Sẽ lập một loạt trạm ở các cửa ngõ vào thủ đô với nhiệm vụ bán vé cho xe ô tô biển ngoại tỉnh muốn lưu hành trong nội đô. Kích cỡ vé to như cái hóa đơn tiền...điện ấy, ngoài các nội dung cơ bản abc...xyz thì Giá vé là...500k/1ngày, định đi chơi thủ đô bao nhiêu ngày thì x500k mà nộp sẽ in cho hạn sử dụng tương đương. Khi lưu hành dán Vé ở phía dưới góc bên trái kính lái để xxx có thể quan sát được. Khi đưa vào thực hiện chắc chắn sẽ phát sinh: nạn vé giả hoành hành, mãi lộ, thất thoát và nhiều bất cập khác. Vì vậy em mong nhận được sự tư vấn của các cụ.Những ý kiến đóng góp giá trị em sẽ lưu tâm để kính biếu một số Vé thời hạn sử dụng 1 năm cho các cụ trên of! Em xin cảm ơn (b)
Em cũng đề nghị thu phí xe HN ra ngoại tỉnh, cứ ra khỏi vành đai 2 em thu 1.000.000 đ (vì các cụ HN giàu hơn ngoại tỉnh).

tokudo

Xe đạp
Không có tỉnh thì thủ đô cũng không sống được cụ ạ.
Thủ đô giống như bộ não, thử hỏi chỉ có mỗi bộ não không thì nó nằm ở đâu? hoạt động như thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

nguyenducduy

Xe điện
Em đang tham mưu cho thủ trưởng như sau các cụ xem đã hợp lý chưa ạ?
Sẽ lập một loạt trạm ở các cửa ngõ vào thủ đô với nhiệm vụ bán vé cho xe ô tô biển ngoại tỉnh muốn lưu hành trong nội đô. Kích cỡ vé to như cái hóa đơn tiền...điện ấy, ngoài các nội dung cơ bản abc...xyz thì Giá vé là...500k/1ngày, định đi chơi thủ đô bao nhiêu ngày thì x500k mà nộp sẽ in cho hạn sử dụng tương đương. Khi lưu hành dán Vé ở phía dưới góc bên trái kính lái để xxx có thể quan sát được. Khi đưa vào thực hiện chắc chắn sẽ phát sinh: nạn vé giả hoành hành, mãi lộ, thất thoát và nhiều bất cập khác. Vì vậy em mong nhận được sự tư vấn của các cụ.Những ý kiến đóng góp giá trị em sẽ lưu tâm để kính biếu một số Vé thời hạn sử dụng 1 năm cho các cụ trên of! Em xin cảm ơn (b)
Xong các cụ ở HN đã phải chịu mọi khoản lục tốn rồi, đến khi đi về tỉnh lẻ lại bị các tỉnh thịt cho 300K/ ngày thì cụ nghĩ sao, mà đã đi thì thường phải xuyên qua mấy tỉnh liền
Quan chức cấp dưới toàn thế này thì cấp trên bí bách cũng đúng thôi

Chỉnh sửa cuối:

HenryFord

Xe điện
Đơn giản. Trước hết hạn chế người ngoại tỉnh ở HN.

Payroll

Xe điện
Sao lại phải hạn chế cơ chứ. Các cụ nghĩ xem những người HN2 mới được sáp nhập đã được hưởng cái gì. Nay mua cái xe để đi loanh quanh xã với lên huyện thì bị đánh thuế như đang ở Hoàn kiếm.

minhchi233

Xe điện
E mà là tham mưu cho thủ trưởng, e làm ngay quả phí xe di chuyển từ quận này sang quận kia, áp dụng trong toàn quốc, riêng Hanoi & SG thì áp dụng thu phí từ phường này sang phường kia, kể cả xe gắn máy 2B cũng k bỏ qua, đảm bảo đường thông hè thoáng ngay.
Kụ chả phải lo, đang làm đề án thu phí vào trung tâm roài. Kiếm được thì tiến tới làm như kế hoạch của Kụ.

vuatocdo

Xe tải
Em có 2 cái xe một thủ đô một ngoại tỉnh, không có dân ngoại tỉnh mang tiền vào thủ đô tiêu thì có mà.... He he em không dám nói nữa, bác tham mưu sao không mở rộng đường mở rộng bãi đỗ xe, cho người ta kinh doanh mà mặt tiền 3m,4m không có chỗ đỗ oto không có người trông xe mà cũng kinh doanh. Giờ cụ sống trong xã hội đang phát triển ầm ầm mà lại theo cái suy nghĩ cổ hủ cách đây 50 năm hà hà..... Thủ đô khó phát triển được lắm cụ à.
Giống ông Tmthang mời cụ ly Vang Đỏ.

Người Trời

Xe hơi
em thì vote luôn cho cụ chủ. Cho GOV mình đi cho sớm với các ý tưởng này

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em đề xuất phương án này đảm bảo kiểm soát được xe ngoại tỉnh mà lại góp phần tạo thêm công ăn việc làm cho công chức nhà nước: lập một loạt các trạm kiểm soát ở các cửa ngõ, các xe ngoại tỉnh phải dừng và mua vé+phù hiệu giống cụ chủ thớt đã đề xuất, đồng thời mỗi xe phải chở thêm 1 công chức nhà nước mặc đồng phục ngành và nuôi ăn uống đầy đủ người này trong thời gian ở HN hehe.

apple.hn.vn

Xe hơi
Khi đưa vào thực hiện chắc chắn sẽ phát sinh: nạn vé giả hoành hành, mãi lộ, thất thoát và nhiều bất cập khác. Vì vậy (b)
Để hạn chế vé giả, em đề nghị các xe ngoại tỉnh vào Thủ đô phải tháo bớt một bánh, buộc lên capo để dễ nhận diện ạ.%-(