Làm cách nào hạn chế xe ô tô biển ngoại tỉnh vào Hà Nội?!

xiaoyong

Xe tải
Em đang tham mưu cho thủ trưởng như sau các cụ xem đã hợp lý chưa ạ?
Sẽ lập một loạt trạm ở các cửa ngõ vào thủ đô với nhiệm vụ bán vé cho xe ô tô biển ngoại tỉnh muốn lưu hành trong nội đô. Kích cỡ vé to như cái hóa đơn tiền...điện ấy, ngoài các nội dung cơ bản abc...xyz thì Giá vé là...500k/1ngày, định đi chơi thủ đô bao nhiêu ngày thì x500k mà nộp sẽ in cho hạn sử dụng tương đương. Khi lưu hành dán Vé ở phía dưới góc bên trái kính lái để xxx có thể quan sát được. Khi đưa vào thực hiện chắc chắn sẽ phát sinh: nạn vé giả hoành hành, mãi lộ, thất thoát và nhiều bất cập khác. Vì vậy em mong nhận được sự tư vấn của các cụ.Những ý kiến đóng góp giá trị em sẽ lưu tâm để kính biếu một số Vé thời hạn sử dụng 1 năm cho các cụ trên of! Em xin cảm ơn (b)
Cái giải pháp này em nhớ ko nhầm thì cách đây 2 năm có bác cán bộ nào đó cũng đề đạt rồi. Nhưng bị dân ném đá kinh quá nên bị chìm xuồng. Em nhớ hồi đó có mấy câu cmt như này:
- Mấy cái thằng suốt ngày ngồi đút chân gầm bàn rồi nghĩ linh tinh. Làm như thế thì khác j phân biệt dân thủ đô với ngoại tỉnh. Nếu như dân tỉnh cũng có ý nghĩ như thế thì hỏi xem có ai biển HN dám đi công tác các tỉnh...
- Những thằng như này thì chuyển nó về tỉnh công tác vĩnh viễn, để nó hiểu được những j mà nó đang nói và định làm
.... Còn nhiều những câu bức xúc hơn nhưng em ko tiện nói ra.
Vì vậy trước khi làm điều j hãy nghĩ trước nghĩ sau. Em xin vod - cụ chủ vì ý nghĩ điên rồ đó.

Thịnh An

Xe tải
Em dự là HN sẽ làm mấy bãi gửi xe ở các của ngõ để xe ngoại tỉnh trước khi vào trung tâm phải gửi lại nhằm thu xèng và tăng ngân sách cho mấy ông taxi, xe bus, xe ôm đới :))

hdx

Xe điện
Thủ đô mà cấm thế, ngoại tỉnh nó cũng thu phí 1 triệu / phát vào ra thì xe thủ đô có mà ăn đủ. Chẳng hiểu các ông tham mưu kiểu gì nữa.

Kenket

Xe điện
Hehe, em giả dụ thế này nha:
Các bố HN cứ thu phí ngoại tỉnh thoải mái đê, dưng mà BKS 29A mà thò chân sang tỉnh khác thì sẽ bị chém gấp năm, bảy lần ngay...keke !!!
Tóm lại là nếu điều đó xảy ra, chỉ có bọn chúng ta là khổ ~X(

Caterpilar777

Xe hơi
Đến lúc.... em sợ .... xe Hà Nội chả dám đi đâu. Cứ loanh quanh, loanh quanh..... Vì ra ngoài bị các Bác Tỉnh thu 1.000.000 đ/ngày
Đố dám phân biệt xe HN với xe Tỉnh. Mọi người bình đẳng trước.....

TungNguyenMD

Xe container
Các cụ vote trừ nhầm cho cụ chủ rồi, cụ ấy chắc chỉ fun thôi. Chứ LD họ có nghĩ cấm biển ngoại tỉnh đâu. Mục đích của họ là tận thu đợt này thôi mà

polizia

Xe container
Các tỉnh đố dám thu như thế vì lượng xe các tỉnh về thủ đô nhiều hơn là thủ đô đi các tỉnh, hơn nữa các tỉnh có bị ách tắc đâu, chỉ có Hà Nội và Sài Gòn là bị ách tắc.

Ngua

Xe buýt
Làm triệt để đi cụ. Xong cho anh em Sài Gòn xin tý kinh nghiệm.

Ví dụ như phí ngày đâu: 200.000Đ, ngày 2: 400.000, ngày 3: 800.000Đ/ ngày ... cứ thế ...

Làm các trạm đầu ngõ, phát thẻ từ như thẻ giữ xe. Chú nào ra, không trả tiền thì để xe lại.

Mị, đợt này Sài gòn lấy đâu ra lắm taxi tỉnh đến hoạt động thế. Thằng Mai Linh còn khuân cả biển 37 - 38 vào chạy đầy đường.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xuantien_mobis

Xe lăn
Các tỉnh đố dám thu như thế vì lượng xe các tỉnh về thủ đô nhiều hơn là thủ đô đi các tỉnh, hơn nữa các tỉnh có bị ách tắc đâu, chỉ có Hà Nội và Sài Gòn là bị ách tắc.
Cụ cứ đùa, việc này làm tăng nguồn thu cho ngân sách các địa phương, chả nhẽ chỉ có anh giàu được thu của anh nghèo? Nếu Hà Nội đề xuất thu để tránh ách tắc giao thông thì ngoại tỉnh thu để tu bổ đường sá.

BinhminhCDS

Xe buýt
Các cụ ở tỉnh chức bạ rẻ hơn, biển rẻ hơn ko tắc đường đỡ tốn xăng. Bọn em ở thủ đô chức bạ cao, biển đắt, hay tắc đường, tốn xăng, chỗ gửi đắt.... Mà các cụ lại phi vào bon chen thêm vơí bọn em nưã nên đã tắc ngaỳ càng tắc. Các anh ấy tính thế để các cụ công bằng vơí bọn em ấy mà. Công bằng, dân chủ, văn minh nó thế đấy ạ.. :)).

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Cụ chủ chắc chém vui thôi. Có thế thật thì khéo loạn mất ợ. Cục bộ địa phương sẽ kìm hãm phát triển.

FE2011

Xe tải
Ha ha ha. Với sang kiến này thì Em cam đoan với các cụ là cụ chủ thớt kiểu gì cũng làm tới bí thư thành ủy Hà nội. Tiền đồ đang rộng mở vói cụ đấy. Chúc mừng cụ.

butchikim

Xe ba gác
Nhà cháu đề xuất ngược lại, cấm xe thủ đô đi ra ngoài hoặc riêng thủ đô cấm tiệt không cho đăng ký hay lưu hành mọi phương tiện kể cả xe công (tất nhiên trừ phương tiện công cộng) b-(

bizviet

Xe điện
Cái qui định này hơi khó bị thông qua vì như thế là hạn chế cán bộ, nhân dân ở tỉnh về thủ đô cảm ơn nhân dịp lễ tết. Gần tết là xe tỉnh lên thủ đô đông lắm đấy, không ít như nhiều cụ nghĩ đâu.

airspace

Xe tăng
cụ muốn ăn gạch ah............khổ! OF hơi bị nhiều đấy

vietran

Xe ba gác
Đã cấm thì cấm cả và phải có phương tiện thay thế
Nếu chỉ cấm xe ngoại tỉnh thì quá ấu trĩ, phân biệt chia rẽ mất đoàn kết dân tộc và hợp tác cùng phát triển

xamthung

Xe tăng
Cụ chủ rất có tư chất làm cán bộ . Em xin ném cái ý kiến của em , có gì sếp cụ duyệt thì hoa hồng cho em , nhé nhé nhé , em cũng muốn làm lờ đờ lắm rồi
- Đề xuất của em là mở rộng HN gấp 10 lần , tức là cho nó bao trùm từ Điện Biên đến hết Ninh Bình , lúc đó tha hồ có quỹ đất (để xây dựng cơ sở , làm chung cư , phân lô sự án , sân gôn hay sân tennis tùy lờ đờ , nhưng nhớ báo em để kịp làm mảnh nhá) , rồi tắc đường sẽ hết hẳn , báo cáo hàng năm sẽ là :"giảm thiểu được hiện tượng ùn tắc , hiện giờ chỉ còn tắc nhẹ ở khu vực nội thành HN (mà nó bé tí) nên có thể nói giải quyết được trên 80% diện tích đất" lúc đấy tăng luơng , khen thưởng , thăng chức cứ p gọi là . À mà còn dự án nữa , kí một cái thì chả mấy chốc có rôn roi (ko biết đánh vần nhưng nghe máy cậu xe ôm kêu xịn lắm , sang lắm) , các lờ đờ không còn mang tiếng là ngăn sông cấm chợ như "OF" quăng gạch nữa (ờ , chết chưa :)) ) , hơn nữa HN sẽ có biên giới vs TQ , sẽ có biển , có mỏ than , có rừng , có đồng bào dân tộc ... vvv túm lại là cái gì cũng có tất , phất quá còn gì nữa , nhể . Tí quên , hàng loạt các nhà văn , thơ , cách mạng sẽ được đổi quê . Mấy đứa cháu em cũng không phải nhớ ông X quê ở đâu , Bà z lớn lên ntn , cứ HÀ NỘI mà phang tất
Đấy , trăm đường tiện nhá

kiahanoi

Xe máy
Bằng cách thu tiền của những anh từ nội thành đi ra.

FujiS5200

Xe điện
Em đang tham mưu cho thủ trưởng như sau các cụ xem đã hợp lý chưa ạ?
Sẽ lập một loạt trạm ở các cửa ngõ vào thủ đô với nhiệm vụ bán vé cho xe ô tô biển ngoại tỉnh muốn lưu hành trong nội đô. Kích cỡ vé to như cái hóa đơn tiền...điện ấy, ngoài các nội dung cơ bản abc...xyz thì Giá vé là...500k/1ngày, định đi chơi thủ đô bao nhiêu ngày thì x500k mà nộp sẽ in cho hạn sử dụng tương đương. Khi lưu hành dán Vé ở phía dưới góc bên trái kính lái để xxx có thể quan sát được. Khi đưa vào thực hiện chắc chắn sẽ phát sinh: nạn vé giả hoành hành, mãi lộ, thất thoát và nhiều bất cập khác. Vì vậy em mong nhận được sự tư vấn của các cụ.Những ý kiến đóng góp giá trị em sẽ lưu tâm để kính biếu một số Vé thời hạn sử dụng 1 năm cho các cụ trên of! Em xin cảm ơn (b)
Bác làm thế này thì trước cửa mỗi tỉnh sẽ lại có 1 cái barie mời mua vé. Hà Nội "chơi" được thì tại sao các tỉnh khác lại không? => lại có nguồn thu bổ sung cho ngân sách, chỉ mỗi dân đen là khóc ròng thôi.