Làm cách âm và độ chốt cửa tự động cho Civic.

Kadino2011

Xe hơi
Các cụ ợ, chả là vợ hai iem la con CV2.0, iem cũng mới lấy năm rưỡi. Xét toàn cục thì em này chẳng có gì phải bàn nhiều, duy chỉ có 2 vấn đề sau mà iem cứ lấn cấn:
1. CV thì ồn vô địch, điều này không phải bàn, dưng mà iem muốn cải thiện tí, mong cụ nào biết chỉ giáo iem với. Iem thấy ngoài hàng họ báo làm cách âm gầm và cửa chỉ hêt 2.5 củ đổ về, nhưng nghe thợ nói , đây là cách âm bằng bitum , không hay lắm. Iem có nghe nói ở Hà nội này có cách âm bằng bọt (công nghệ cao thì phải) , iem cũng chẳng biết ở đâu làm.
2. Iem đi mấy con xe ghẻ (như ỉnnova chẳng hạn) thì nó cũng có chốt cửa tự động. Đây con này cũng chẳng đến nỗi nào mà lại chốt cửa bằng cơm mơi đau chứ. Riêng khoản này , iem thấy CV nó cứ ngu ngu thế nào ấy. Nghe nói bác Trung ở Võ Thị Sáu có độ món này.
Vậy, kính các cụ , mong các cụ cho iem lời khuyên. Cụ nào biết chỉ giáo iem với. Cũng là do hoàn cảnh thôi các cụ ợ, chứ không iem rước bu nó con lexus về thì chẳng phải đi đâu cả. Chi phí làm 2 món này là bao nhiêu, iem cũng mong các cụ chỉ bảo.
Iem xin chan thành cảm ơn các cụ.
Kính các kụ.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Dán cách âm cho tâm lý thoải mái hơn thôi. Tốt nhất nên trải sàn da là ok, còn nếu thừa tiền thì dán chống ồn cách âm bằng tấm bitum kia. Ko nên phun cao su vì hại sức khỏe do bác phải hít hà ko khí trong xe.
Vụ chốt cửa tự động hiện nay chưa có kiểm chứng trong hãng có sẵn thiết bị lắp cho Civic, đợi bác tvc kia thông báo lại. Còn nếu ko thì ko nên chế cháo làm gì !

Kadino2011

Xe hơi
Dán cách âm cho tâm lý thoải mái hơn thôi. Tốt nhất nên trải sàn da là ok, còn nếu thừa tiền thì dán chống ồn cách âm bằng tấm bitum kia. Ko nên phun cao su vì hại sức khỏe do bác phải hít hà ko khí trong xe.
Vụ chốt cửa tự động hiện nay chưa có kiểm chứng trong hãng có sẵn thiết bị lắp cho Civic, đợi bác tvc kia thông báo lại. Còn nếu ko thì ko nên chế cháo làm gì !
Iem vốt cụ phát. Thế cụ ơi cho iem hỏi trải sàn da và dán chống ồn cách âm bằng tấm bitum , mỗi loại hết bao nhiêu ợ ? Làm ở garage nào thì tốt hở cụ? Nhờ cụ chỉ iem với.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
2 con xe Civic em đều làm ở Hưng 11 Hàng Muối ! Còn trên này bác cứ hỏi qua bác Vietvoiz xem sao, nghe giang hồ đồn bên đó bác ý làm tốt ! Nếu thợ có mời bác bắn đinh rút bảo vệ logo abc thì bác ko nên làm, trông rất xấu !

kukon

Xe tăng
2 con xe Civic em đều làm ở Hưng 11 Hàng Muối ! Còn trên này bác cứ hỏi qua bác Vietvoiz xem sao, nghe giang hồ đồn bên đó bác ý làm tốt ! Nếu thợ có mời bác bắn đinh rút bảo vệ logo abc thì bác ko nên làm, trông rất xấu !
Lấn cấn là hay đổi xe lắm :P

OmegaO9

Xe container
Chỗ em bôi xanh ý cụ là chống ồn 4 cánh cửa hử cụ

kukon

Xe tăng
Bác Kukon đã alo đc cho bác Phương Yatour trong SG chưa, baoh hàng về đến HN?
Kám ơn cụ Nhú Lông ... e chưa alo dc cho bác ấy. mấy hôm nữa em nhờ thằng cu em em nó qua chỗ bác ấy lấy luôn .

vietc4

Xe buýt
Làm cách âm chả ăn thua đâu. Mềnh làm rồi. còn cái vụ autolock thì chơi bằng tay cho nó an toàn cháy nổ cụ ạ

F_E

Xe máy
Em từng đi thử xe làm chống ồn bằng phương án bitum như bác nói, chả ăn thua gì đâu ạ, thậm chí còn cho cảm giác khó chịu hơn ấy.

PĐH

Xe tải
ax. xe ghẻ bjowf auto lock ầm ầm.. thế mà con xe dẳng cấp lại cơm...hnoj e nghe đâu đó là con civic này có sẵn chức năng tuwauto lock nhuwg fair vào hãng chạy phần mềm hay sao ấy nhể...hay là nghe nhầm sang cái khác k biết

catpv

Xe điện
Dạo trước có bác tậu con Fiat rồi độ cách âm đủ kiểu mà vẫn không thành công đó bác. Lâu lắm rồi ấy, bác chịu khó tìm lại cái thớt cũ đó mà tham khảo. Bác ấy cũng mày mò rồi nhập các loại vật tư vè làm đó bác à.

kukon

Xe tăng
cụ nên thay lốp đi cho nó êm. Michelin Primacy LC 205/55R16 .

Maz

Xe tải
Cụ đừng chống ồn làm gì, chả ăn thua đâu. Đi lâu nghe khắc quen, chỉ sợ lại nghiện. Mà đi đường trường 1 mình ồn cũng có cái hay của nó là chống buồn ngủ tốt ra phết cụ ạ. Em thấy cái vụ chốt cửa tự động cũng hay nhưng không có thì dùng chốt cơm cũng chả sao, ra ngoài thợ đấu dây dợ không cẩn thận lại chập điện thì bỏ mi.a :D

accordlove

Xe hơi
kụ vào gara Vĩnh Tín cạnh trường cấp 2 Đô Thị Nam Trung Yên,Trung Hòa , Cầu Giấy.Gặp anh Tuấn Anh.SDT:0946449886 Mình thấy Giá thành làm ở đấy làm cũng được hợp lý,thoát việc,nhiệt tình .!\m/

Muon_biet

Xe cút kít
Chẳng có biện pháp chống ồn nào có hiệu quả đâu, nhà thiết kế đã tính toán phương án tối ưu nhất có thể rồi.