Làm cách âm và độ chốt cửa tự động cho Civic.

robeo1958

Xe điện
E chưa làm chống ồn và sẽ KHÔNG làm vì tìm hiểu nhiều rồi, phí tiền. Nếu ok hãng sx đã làm luôn rồi, vài củ đáng gì, nhất là làm từ đầu giá thành còn hạt dẻ hơn ối. Vụ lock cửa tự động e thấy đồn ko phải chế cháo điện nhiều, chỉ cần đấu thêm cục của khỉ gì đó hình như cũng hạt dẻ 5-7 lít hay sao mờ. Cụ search lại xem e thấy nhiều thớt bàn vụ này mà

Muon_biet

Xe cút kít
Dạo trước có bác tậu con Fiat rồi độ cách âm đủ kiểu mà vẫn không thành công đó bác. Lâu lắm rồi ấy, bác chịu khó tìm lại cái thớt cũ đó mà tham khảo. Bác ấy cũng mày mò rồi nhập các loại vật tư vè làm đó bác à.
Nhìn chung cách âm chưa thấy lợi mà đã thấy hại: tốn tiền, xót xe (do bóc xe ra), làm tăng tải trọng xe và tạo môi trường không tốt trong xe.

xegetz

Xe hơi
Cứ chốt bằng cơm cho nó lành

duybac88

Xe hơi
công nhận là civic đi ồn nhất là đi vào đường bê tông thì ồn thôi rồi

kdtt8

Đi bộ
Mình đã làm và thất vọng. Cũng hết 4.5 củ chứ ít gì. Nhưng khi thay 4 vỏ thì giảm ồn rõ rệt, tuy nhiên cũng ko được lâu chỉ Khoảng được 2 năm.

ngocvanauto

Xe máy
Các cụ ợ, chả là vợ hai iem la con CV2.0, iem cũng mới lấy năm rưỡi. Xét toàn cục thì em này chẳng có gì phải bàn nhiều, duy chỉ có 2 vấn đề sau mà iem cứ lấn cấn:
1. CV thì ồn vô địch, điều này không phải bàn, dưng mà iem muốn cải thiện tí, mong cụ nào biết chỉ giáo iem với. Iem thấy ngoài hàng họ báo làm cách âm gầm và cửa chỉ hêt 2.5 củ đổ về, nhưng nghe thợ nói , đây là cách âm bằng bitum , không hay lắm. Iem có nghe nói ở Hà nội này có cách âm bằng bọt (công nghệ cao thì phải) , iem cũng chẳng biết ở đâu làm.
2. Iem đi mấy con xe ghẻ (như ỉnnova chẳng hạn) thì nó cũng có chốt cửa tự động. Đây con này cũng chẳng đến nỗi nào mà lại chốt cửa bằng cơm mơi đau chứ. Riêng khoản này , iem thấy CV nó cứ ngu ngu thế nào ấy. Nghe nói bác Trung ở Võ Thị Sáu có độ món này.
Vậy, kính các cụ , mong các cụ cho iem lời khuyên. Cụ nào biết chỉ giáo iem với. Cũng là do hoàn cảnh thôi các cụ ợ, chứ không iem rước bu nó con lexus về thì chẳng phải đi đâu cả. Chi phí làm 2 món này là bao nhiêu, iem cũng mong các cụ chỉ bảo.
Iem xin chan thành cảm ơn các cụ.
Kính các kụ.

Cụ ra các cửa hàng nội thất uy tín người ta cân đong đo đếm, kê đơn bốc thuốc, bắt mạch cho no chuẩn cụ ạ.
Chống ồn, theo em cụ nên đầu tư chống ồn STP của Nga đấy, miễn bàn luôn.

master_leader

Xe buýt
Hôm nay em cũng đi thử Civic 1.8AT công nhận là ổn thật, và cái vụ Auto Lock nữa chứ. Các hãng khác cứ xe chạy là "tạch" cửa đóng luôn, rất tiện lợi khi có trẻ nhỏ. Em vẫn đang phân vân cái cụ Civic nó ồn quá nên không biết là có nên đổi hay không các cụ nhỉ?