[Thảo luận] Lái xe tố CSGT Mê Linh vi phạm (Vu của Đức Thịnh)

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanh_hoi

Xe điện
Các cụ bảo rồi, đánh rắn thì đánh cho dập đầu. Hôm nay nó tay bắt mặt mừng với cụ, Nhưng trong bụng nó cay cụ lắm, cay cả OFer nữa. Chắc chắn lần sau cụ hoặc cụ OFER bị nó bắt nó sẽ làm cực rắn, cực chuối.

thanh_hoi

Xe điện
Vụ này của cụ cuối cùng thì cụ không mất gì ngoài cái lý của cụ. Bây giờ thì biên bản cụ ký, xxx đi nộp tiền và đồng nghĩa với việc cụ là sai. Toàn bộ video clip ...v....v...v... đã được xóa đồng nghĩa với việc nếu lật lại sự việc thì xxx có thể báo cáo với cấp trên một cách mạnh dạn là "làm đúng theo quy định". Công lý chuyển từ tay cụ sang xxx chỉ sau một bữa bia mà họ chỉ mất 1 ngày vợt của người khác để bù lại. Việc kiện cáo có thể bỏ nhưng việc hủy biên bản để buôc 1 vài người bị kỷ luật thì hợp lý hơn
Chính xác. Thậm chí các báo có thể bị xxx kiện, yêu cầu xử lý vì xxx có trong tay Biên bản của cụ thừa nhận lỗi vi phạm. Lúc đó, những người giúp bác có thể gặp phiền toái, thậm chí mất việc.

xe lôi

Xe tăng
Chính xác. Thậm chí các báo có thể bị xxx kiện, yêu cầu xử lý vì xxx có trong tay Biên bản của cụ thừa nhận lỗi vi phạm. Lúc đó, những người giúp bác có thể gặp phiền toái, thậm chí mất việc.
Cụ lo quá,keke, đảm bảo có vụ này cụ và em hay mọi người đều ko biết đc đâu,ngậm bồ hòn chứ dám mở mồm ra nữa.

nguvango

Xe buýt
Em dự thảo kết luận ở thớt bển thế mà đúng phết các cụ ợ :D.
Chúc mừng cụ Chủ. xxx biết mở mồm nói câu xin lỗi là OK rồi. Mình chỉ cần thế thôi (Nếu mà được bài báo lá cải đăng nữa thì vui hơn).

Dự thảo kết luận:
- Cụ Thịnh bị phạt vì tội không xin nhan khi chuyển hướng. Lãnh đạo huyện nhận thấy cụ Thịnh có khó khăn về kinh tế nên đã đề xuất tập thể xxx của đội sẽ quyên góp để hỗ trợ cụ Thịnh kinh phí nộp phạt.
- 2 XXX trẻ bị phê bình nội bộ vì có thiếu xót "nhỏ" trong quy trình làm việc.

Buổi chiều, hết giờ làm việc các bên đi off để giao lưu (Ăn ở quán nào Chủ quán đó trả tiền ạ :D).

CHIANTHI

Xe tăng
Em thấy cách giải quyết của cả hai bên như vậy là hợp tinh và lý . Cũng là người lớn cả ,khi một bên có thái độ tích cực thì mình nên đáp lại .

101010

Xe hơi
Em đoán kết thúc sẽ như thế, nhưng em mong sẽ khác đi. Cuối cùng Nguyễn Y Vân

Civic5886

Xe đạp
Đúng là con kiến kiện củ khoai, em thì khá thất vọng về vụ này nhưng vào trường hợp của cụ thì cũng đành cam chịu.

batmancar

Xe điện
Em xin lỗi cả nhà. Vậy thì lần sau làm m, ẹ vài lít cho xong đi , đỡ mất công mọi người bênh vực cái lẽ phải. bọn xxx này khi chửi mắng người dân thì như bó mẹ , ông bà , khi biết sai , yếu thế thì nhũn hơn cả chi chi. Nói chung công lý thuộc về người mạnh.

Trần Điện

Xe tăng
Xong, công lý chẳng là gì, cụ tự nhận sai về mình, bây giờ cụ thắng nhưng về pháp luật cụ lại tự nhận sai, biết là cụ có cái khó của cụ nhưng người nhà nhà cụ đợt tới nó cũng cho ra tép đấy.

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Em chả biết nói gì thêm cả, hoàn toàn hiểu và thông cảm cho cụ Thịnh nhưng vẫn cảm thấy buồn. Nghĩ đi nghĩ lại, ở Việt Nam Công Lý chỉ là tên một diễn viên hài. haizz.

black_cat

Xe hơi
Thôi dù sao cũng là 1 thắng lợi mang ý nghĩa động viên tinh thần cho toàn thể những người lái xe muốn được làm theo đúng pháp luật. Chúc mừng bác Thịnh đã vất vả một thời gian để tìm được bàn thắng này. Em cũng xin cảm ơn bác havu đã sát cánh cùng anh em trên con đường tìm công lý.

tieungoc

Xe đạp
Thôi. Như thế là anh em vui rồi. Vì thực ra cuộc sống muôn màu muôn mẻ. Nó còn rất nhiều tác động. Phải biết mình biết người mà sống thôi. Ai cũng có cái khó của riêng mình

vkdcom

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Thịnh dừng lại cũng là đẹp, cũng cần biết mình, biết người. Cá nhân em thì em éo thích tẹo nào. Ghét cái bọn ngu không biết cách đối nhân xử thế, làm mấy anh em mất toi buổi chiều ngồi nắng uống trà đá.~:>
Cám ơn những offer, lawer có tinh thần bất khuất như cụ :D
Sau này có bất cứ vấn đề gì liên quan đến PL em sẽ nhờ tư vấn của cụ
Cụ Vũ có còn nhớ em không ? :-s

tongtoan82

Xe tải
Đường về Vĩnh Phúc Quê Vợ em đây mà. Bọn XXX tóm cả xe máy lẫn ô tô. Khốn nạn thật

vkdcom

[Tịch thu bằng lái]
Đường về Vĩnh Phúc Quê Vợ em đây mà. Bọn XXX tóm cả xe máy lẫn ô tô. Khốn nạn thật
Đường ở VN có nhiều đoạn mà GT như kiểu cố tình bẫy người tham gia giao thông ý, biển thì khuất, biển thì bất hợp lý, xxx thì như bố đời, mất dạy.
Hôm qua em đi phú thọ cũng vậy, có mấy đoạn đang là tốc độ 80, tự dưng nó cắm cái biển tối đa 40 ( trong khoảng cách khoảng vài trăm mét ), rồi xxx đứng ở trên một đoạn tha hồ mà gặt, ôt, xe máy tóm tất, mịe nếu không phải là người đi nhiều trên cái đoạn đường đó thì chắc chắn là ai cũng dính khi chưa kịp định thần, may là có ông bạn đi cùng vì quen đường nên cảnh báo.

blackpaint

Xe container
Cụ Thịnh đã ký tức nhận mình sai (chỉ duy nhất là không mất tiền) nhưng em dự là ông chú cụ Thịnh sẽ biết nhau ngay... xxx không bao giờ bỏ qua chuyện này, nên sẽ lôi ông đó làm bức tường để phóng lao. Khổ thân ông ấy quá...mà em tự hỏi làm sao xxx biết được cái ông chú của cụ ấy nhể???

ZAD Viet

Xe điện
Em hỏi riêng tư chút!
Cụ có ghi âm lại toàn bộ các cuộc nói chuyện sau này với 3x không??

Thanhz

Xe tăng
...
1 - xxx xin lỗi và trả e giấy tờ
2 - BB đã lập nên các xxx bỏ tiền túi ra tự đi nộp phạt
3 - xxx mời 1 bữa nhậu làm quen
4 - Ông chú e được thơm lây, trước giờ ông ấy toàn phải nhờ vả xxx giờ dc xxx nhờ vả, ông ấy về khoe với cả làng e ạ
5 - Một vài điều thú vị khác.
...
Quyết định của e có thể gây thất vọng với nhiều cụ nhưng dù sao e cũng đã quyết định rồi mong các cụ thông cảm.
Em xin chân thành cám ơn các cụ đã động viên tinh thần e trong lúc gặp nạn
Chân thành cảm ơn cụ Havu đã hỗ trợ e nhiệt tình để e đòi lại dc công lý.
Em cũng ủng hộ quyết định của cụ. Những ai phản đối nên đặt mình vào vị trí của cụ Thịnh.
Dù sao cũng ủng hộ quyết định của cụ.
Ủng hộ cụ chủ. Sau vụ này xxx cũng tỉnh ra nhiều, các cụ đừng ném đá cái chữ tỉnh của em nhớ.
Em thấy cái số 5 đúng đới: đã có người dự kết quả từ 1-3 của cụ rồi. Cụ cho em hỏi cái số 3 ấy: ai trả tiền, có phải chủ quán nhậu không ạ. Fun tí, cụ xem lại mấy thớt trước nhé.

...
Còn Công Lý ( toàn thể AE OF đều mong muốn ) vẫn chỉ là Diễn viên Hài.
Ngoài ra.
Theo em , nếu ông chú cụ còn làm vận tải , và xxx Trưởng ML vẫn còn tại vị , có lẽ nên làm cái thỏa hiệp giữa 2 bên.
Em cũng vẫn nghĩ là nếu có cái biên bản làm việc giữa hai bên thì hay quá, chắc cụ Hà Vũ bận nên cụ chủ phải tự thân vận động.

Cụ Thịnh dừng lại cũng là đẹp, cũng cần biết mình, biết người. Cá nhân em thì em éo thích tẹo nào. Ghét cái bọn ngu không biết cách đối nhân xử thế, làm mấy anh em mất toi buổi chiều ngồi nắng uống trà đá.~:>
Em nghĩ cụ giữ mình tĩnh hơn thì ... sẽ nhanh đạt đến cảnh giới.

Chỉnh sửa cuối:

giacmoxe4

Xe điện
Cũng chẳng đòi hỏi gì hơn ở cái xã hội bây giờ,cái gì cũng có điểm dừng của nó.Dù sao cũng ủng hộ Cụ Thịnh đã dũng cảm đấu tranh.

Trạng thái
Thớt đang đóng