[Thảo luận] Lái xe tố CSGT Mê Linh vi phạm (Vu của Đức Thịnh)

Trạng thái
Thớt đang đóng

toandw

Xe tải
vote cho cụ Thịnh , em vừa update ở Vnexpress xong ~o)

greattuyn

Xe đạp
em lót đôi tổ ong hóng bác Thịnh hôm nay khải hòan trở về:-w

quydem

Xe hơi
Cướp ngày thì đúng hơn .

toandw

Xe tải
Cái đấy ko post dc bây giờ cụ ạ :D
Để mai lên xem thái độ các chú ấy thế nào đã ^^
theo em là phải đập cho chết tươi .
mai nếu không xin lỗi , show ra , xin lỗi không ?
nếu xin lỗi rồi , ta về , ta gửi tiếp cho các báo , sợ *** ra quần luôn , hố hố hố

ủng hộ cụ Thịnh

lên lên lên (b)(b)

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Đoạn này là đường về quê mẹ vợ em. Em đi cũng nhiều nhưng ít khi gặp xxx ở đó cụ ạ!
Cụ cứ chiến nhiệt đi cụ! Với tất cả các bằng chứng mà cụ đã show cho AE OF xem đã đủ chết roài chứ chưa nói đến "cái đấy của cụ" hiện cụ đang giữ chưa fọt cho anh em OF nghía! Chắc là hàng khủng cụ nhỉ?:-o
Chúc cụ ca khúc khải hoàn.

Website
www.otofun.net
Cứ có bằng chứng dậy cho mấy chú xxx bài học là em thấy mừng. Vì các chú ấy cần biết dù ăn để nuôi và sống dưng không được ăn bửn, ăn cả mứt:D.

h0t b0i

Xe đạp
quá hay, bác nói chuyện với xxx bình tĩnh ghê, chúc bác thành công :67:

langtulanhlung

Xe điện
Chúc bác Thịnh có tinh thần và sức khởe tốt nhất để đập bọn cờ hó.

nvthu

Xe buýt
Cụ chủ đừng cameroon như lúc trước với xxx nhé ! Cứ quyết liệt chiến vì công lý, lẽ phải, xã hội và OFers đang thuộc về mình rồi.

Goodluck & waiting for your good news!

pdnam85

Xe hơi
Có tin gì mới chưa các cụ...?

gia doi

Xe điện
Không biết cụ Thịnh đã đi chưa? Em đang chờ truyền hình trực tiếp.

Smee april

Xe điện
Em có cm tí: Nếu CSGT nói cụ Thịnh phải xi nhan trước 20m so với điểm rẽ thì phải có chứng cứ (ghi hình) về việc cụ không xinhan, còn lại là bắt láo. Em xem hình cụ ghi thì CSGT không có camera ghi lại, chưa kể ban đầu thông báo là kiểm tra hành chính giấy tờ sau đó cầm được rồi lại quy vào lỗi không xi nhan là đã thấy CSGT vớ vẩn rồi.

Em đề xuất mấy nội dung, cụ Thịnh cân nhắc xem có thể bổ sung đơn gửi CSGR"

1. Đề nghị trả lời rõ hành vi của cụ Thịnh có vi phạm LATGT không?
2. Đề nghị trả lời về các CSGT của chốt này vi phạm các quy định về xử lý vi phạm hành chính.
3. Đối với CSGT làm sai thì phải xin lỗi ngời dân trên phương tiện truyền thông đại chúng.

Cuối cùng là em ủng hộ cụ Thinh và LS chiến đến cùng.

salem_45

Xe hơi
Ngày mới đã lên, tiếc là em ở xa, cụ ducthinh chiến đấu nhiệt tình vào nhé em chờ tin của cụ, nếu còn căng thẳng nữa em đi tác nghiệp với cụ luôn :)

vietran

Xe ba gác
Khổ thân mấy a xxx đụng phải nhà báo rồi có mỗi một việc bị hơn chục tờ báo đâm chém..
Báo chí thế là quá nhẹ với nạn mãi lộ, cướp ngày, rình núp, bẫy, bắn mồm, lộng hành, lạm quyền ...tràn nan trên khắp đất nước, mọi lúc nhé.
Không phải có mỗi việc mà đây là một việc điển hình cho hàng ngàn vạn vụ, có điều các bị hại này k đoàn kết nên bị xxx tổ chức có hệ thống chăn dắt bắt chẹt đe lẹt lấy tiền. PL là cái cớ cho bọn họ kiếm chác chứ bản thân bọn họ k coi pl ra cái gì, thậm chí ngồi trên pl mãi thành quen, k thèm đếm xỉa.

hoangdole

Xe buýt
Ủng hộ cụ chủ nhiêt tình

cubi2010

Xe buýt
nvthu nói:
Cụ chủ đừng cameroon như lúc trước với xxx nhé ! Cứ quyết liệt chiến vì công lý, lẽ phải, xã hội và OFers đang thuộc về mình rồi.

Goodluck & waiting for your good news!
Chẳng có gì mà sợ cụ ,cùng lắm là nộp phạt mất bữa bia thui mà chiến đấu đến cùng cho chung nó biết ,xong việc anh em ọp mời cụ chiều nay ra HB lê văn lương hội thảo cụ ơi

vietran

Xe ba gác
Hy vọng có nhiều cụ như cụ Đông ki sốt, cụ chủ thớt để xxx bớt lộng hành và tiếng nói của dân đến dc tai cơ quan cao nhất của NN để chấn chỉnh đội ngũ này.
Cụ Đông cũng như cụ chủ thớt sẽ mất rất nhiều công sức, thời gian, tâm trí thậm chí là tiền bạc để đấu tranh với sai trái của xxx bảo vệ công bằng cho bản thân cũng như người tham gia giao thông.
Em ủng hộ cụ, cụ đưa cái tài khoản lên để anh em thể hiện sự đồng lòng nhất trí, tiền nhiều ít k quan trọng nhưng thể hiện sự đoàn kết nhất trí cao.

Lovestory1008

Xe tăng
Tiến Dũng Vnexpress
;)
XÃ HỘIThứ năm, 10/5/2012, 14:49 GMT+7
E-mail Bản In
CSGT bị tố giữ giấy tờ nhưng không lập biên bản

Theo anh Thịnh, khi anh yêu cầu được ghi ý kiến vào biên bản xử phạt, hai cảnh sát giao thông huyện Mê Linh (Hà Nội) liền cầm giấy tờ ôtô bỏ về trụ sở.

Anh Nguyễn Đức Thịnh (Hoàng Mai, Hà Nội) cho biết, chiều 7/5, anh lái ôtô đến xã Tiền Phong (Mê Linh), khi có tín hiệu chuyển hướng rẽ phải thì bị cảnh sát giao thông yêu cầu dừng xe xuất trình giấy tờ. Theo camera hành trình, tại chốt cảnh sát, chỉ có một người vi phạm khác đang bị xử lý, không có nhân chứng nào khác.

Chốt cảnh sát giao thông bị tố vi phạm quy trình công tác. Ảnh chụp từ clip.
Cho rằng mình đi đúng phần đường, tốc độ, không uống rượu bia và rẽ phải có tín hiệu, anh Thịnh đề nghị cảnh sát Đặng Đình Tuấn là sẽ ký vào biên bản với điều kiện phải được ghi ý kiến vào lời khai người vi phạm.

Tuy nhiên, theo anh Thịnh, cảnh sát Tuấn không cho anh ghi thêm bất cứ nội dung gì mà chỉ được phép ký. Sau đó, cả hai cảnh sát được cho là đã cất biên bản, giấy tờ xe của anh Thịnh vào cặp rồi lên ôtô công vụ phóng đi.

Ngay sau khi clip ghi lại vụ việc được đưa lên diễn đàn mạng, nhiều ý kiến cho rằng, cảnh sát giao thông đã vi phạm quy trình công tác.

Sáng 10/5, trao đổi với VnExpress.net, Trung tá Trương Văn Biện - Đội trưởng đội CSGT huyện Mê Linh cho hay, đã mời anh Thịnh lên công an huyện làm việc. Trước câu hỏi "khi bị xử phạt, người vi phạm giao thông có được quyền ghi ý kiến cá nhân vào phần lời khai, cũng như cảnh sát có được phép giữ giấy tờ mà không lập biên bản"?, ông Biện từ chối trả lời.

Trong khi đó, một trung tá cảnh sát giao thông Hà Nội khẳng định với VnExpress, cảnh sát không lập biên bản mà cầm giấy tờ của người vi phạm về là sai quy trình. "Muốn giữ giấy tờ thì phải lập biên bản vi phạm hành chính tại chỗ và nếu người vi phạm không ký thì có thể lấy chữ ký của 2 nhân chứng theo dõi vụ việc từ đầu và có tên tuổi, địa chỉ cụ thể", trung tá này chia sẻ.

Ông này cũng lưu ý, trong biên bản vi phạm hành chính có phần ghi lời khai của người vi phạm. "Lời khai này để cán bộ xử lý vi phạm có căn cứ ra quyết định xử phạt. Do đó, nếu không thỏa mãn với lý do bị xử phạt, người vi phạm có thể ghi ý kiến vào phần này, nhưng không quá 1,5 dòng", cảnh sát này nói.

Tiến Dũng

Trạng thái
Thớt đang đóng