[Thảo luận] Lái xe tố CSGT Mê Linh vi phạm (Vu của Đức Thịnh)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mitsumi

Xe buýt
hôm đấy cụ Thịnh mà đi cùng BLV G_man của bên Gametv nhà cụ thì có lẽ bọn xxx trả giấy tờ của cụ ngay mà ko cần cụ ký! :P
em fun tý!

Mitsumi

Xe buýt
ơ bác này cũng biết bên G_man nhà em a :))
em cũng là fan hâm mộ của bộ môn AOE cụ ah! :))
nói chung bọn xxx Mê Linh đói nên làm càn thôi! nhưng gặp đúng phải cụ Thịnh cho chúng nó biết thế nào là phũ phàng con đại bàng luôn
p/s: cụ G_man mà ở đây cho em mượn mấy từ nhé ! :))

sokita

Xe buýt
Website
truyenhinhanvienhd.vn
em cũng là fan hâm mộ của bộ môn AOE cụ ah! :))
nói chung bọn xxx Mê Linh đói nên làm càn thôi! nhưng gặp đúng phải cụ Thịnh cho chúng nó biết thế nào là phũ phàng con đại bàng luôn
p/s: cụ G_man mà ở đây cho em mượn mấy từ nhé ! :))
rất dị ;))

Loong Phoong

Xe điện
lên cho mọi người vào ủng hộ cụ Thịnh nhé

trungnn

Xe tăng
Em 1 lần cũng bị bắt lỗi đấy trên đường từ Bát Tràng lên cầu Thanh Trì nhưng XXX không làm gì được em, phải trả giấy tờ, xin lỗi em đấy.

Sent from my iPad using Forum Runner

LX_tuoi_100

Xe tăng
Vụ này không thể chìm được, một số báo đã lên tin rồi. Mai cụ Thịnh đi sáng hay chiều. Cụ còn đoạn ghi âm quan trọng nữa, mai mang lên cho nó nghe, em tin là nó tè ra quần. Vụ này mà Mê Linh còn ở Vĩnh Phúc thì mấy xxx này về canh chuồng gà ngay

vovanthat

Xe máy
11h30 mai tập trung ở Kim Mã ăn trưa (ko uống rượu bia) rồi 13h đi Mê Linh
Cụ nào đi dc ko? Mai e ko có xe
Có cụ nào đi tham gia cổ vũ với cụ thịnh ko này
@cụ Thịnh: theo dự văn đoán thì các cụ định đi đến mấy giờ ợ
vì chiều e vẫn phải đón gấu nên đi muộn quá e đếch đi đc ợ

LX_tuoi_100

Xe tăng
MÌnh ở Gần Mê linh, rảnh mình sẽ đến.

tahnhbill84

Xe hơi
Ủng hộ cụ! Mong cụ sớm giành lại lẽ phải và dạy cho bọn mất dạy một bài học. CSGT giờ đúng là hơn cả chó.

ford_8910

Xe tải
Xem xong mấy cái clip mà ức chế thật, nhất là thấy cái m.e.t của thằng xxx lái xe.Cụ Thịnh cố lên nhé, chúc Cụ ngày mai sáng suốt để làm việc,cho được nó về đuổi gà thì hay quá. Anh em ủng hộ Cụ nhiệt tình. Rót riệu mời Cụ.

Thangz

Xe tăng
em RÚT kinh nghiệm của cụ Thinh rùi, chuyển cái chế độ ghi âm ra ngay màn hình chờ để tác chiến ngay khi cần. trang bị thêm 1 con điện thoại nữa hạt dẻ nhưng vẫn có chức năng quay để còn chơi món song kiếm hợp bích. Cụ Thịnh chiến đấu đến cùng nhé.

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
chúc cụ Thịnh xử lý tốt việc ngày mai ;))

corolla7930

Xe đạp
CSGT bị tố giữ giấy tờ nhưng không lập biên bản

Theo anh Thịnh, khi anh yêu cầu được ghi ý kiến vào biên bản xử phạt, hai cảnh sát giao thông huyện Mê Linh (Hà Nội) liền cầm giấy tờ ôtô bỏ về trụ sở.

Anh Nguyễn Đức Thịnh (Hoàng Mai, Hà Nội) cho biết, chiều 7/5, anh lái ôtô đến xã Tiền Phong (Mê Linh), khi có tín hiệu chuyển hướng rẽ phải thì bị cảnh sát giao thông yêu cầu dừng xe xuất trình giấy tờ. Theo camera hành trình, tại chốt cảnh sát, chỉ có một người vi phạm khác đang bị xử lý, không có nhân chứng nào khác.

Chốt cảnh sát giao thông bị tố vi phạm quy trình công tác. Ảnh chụp từ clip.
Cho rằng mình đi đúng phần đường, tốc độ, không uống rượu bia và rẽ phải có tín hiệu, anh Thịnh đề nghị cảnh sát Đặng Đình Tuấn là sẽ ký vào biên bản với điều kiện phải được ghi ý kiến vào lời khai người vi phạm.

Tuy nhiên, theo anh Thịnh, cảnh sát Tuấn không cho anh ghi thêm bất cứ nội dung gì mà chỉ được phép ký. Sau đó, cả hai cảnh sát được cho là đã cất biên bản, giấy tờ xe của anh Thịnh vào cặp rồi lên ôtô công vụ phóng đi.

Ngay sau khi clip ghi lại vụ việc được đưa lên diễn đàn mạng, nhiều ý kiến cho rằng, cảnh sát giao thông đã vi phạm quy trình công tác.

Sáng 10/5, trao đổi với VnExpress.net, Trung tá Trương Văn Biện - Đội trưởng đội CSGT huyện Mê Linh cho hay, đã mời anh Thịnh lên công an huyện làm việc. Trước câu hỏi "khi bị xử phạt, người vi phạm giao thông có được quyền ghi ý kiến cá nhân vào phần lời khai, cũng như cảnh sát có được phép giữ giấy tờ mà không lập biên bản"?, ông Biện từ chối trả lời.

Trong khi đó, một trung tá cảnh sát giao thông Hà Nội khẳng định với VnExpress, cảnh sát không lập biên bản mà cầm giấy tờ của người vi phạm về là sai quy trình. "Muốn giữ giấy tờ thì phải lập biên bản vi phạm hành chính tại chỗ và nếu người vi phạm không ký thì có thể lấy chữ ký của 2 nhân chứng theo dõi vụ việc từ đầu và có tên tuổi, địa chỉ cụ thể", trung tá này chia sẻ.

Ông này cũng lưu ý, trong biên bản vi phạm hành chính có phần ghi lời khai của người vi phạm. "Lời khai này để cán bộ xử lý vi phạm có căn cứ ra quyết định xử phạt. Do đó, nếu không thỏa mãn với lý do bị xử phạt, người vi phạm có thể ghi ý kiến vào phần này, nhưng không quá 1,5 dòng", cảnh sát này nói
( nguồn vnexpress.net )
thôi ccmm rồi,quả này em dự là:
1. 2 chú này chuyển công tác lên tây nguyên lên bắt khỉ,đười ươi đu cành cây sai làn và nhảy các cây không sinhan
2. 2 chú này tụt một vài sao rồi chậm quân hàm vài năm
3. #` # nó biết thì nó cho về vườn chăn vịt
cố lên cụ Thịnh nhé mai em phải đi hội chợ ở cung văn hóa nên cũng không đi cùng cụ được
em cổ vũ cho cụ.. Chào thân ái và quyết thắng

xanh

Xe điện
Nhỡ mai lên nó hoãn thì sao các cụ ơi !:))
Nhỡ mai xếp nó đi vắng thì sao. v.v...nhỡ nó có lý do nào đó để trì hoãn và né...?

Chỉnh sửa cuối:

khoa02061986

Xe đạp
ủng hộ cụ, em chưa có tài năng , kinh nghiệm, kĩ thuật và hiểu biết nhiều để làm một ofer như các bác, em cũng vừa tậu vợ 2 , để tập luyện để mai mốt giống các bác.............

Trạng thái
Thớt đang đóng