[Funland] Lái xe đi chậm; đúng quy định liệu có an toàn?

ccmsu

Xe tải
Đi chậm thì nên đi vào làn ngoài cùng bên phải. 1 ông đi chậm làm 20 ông khác phải đổi làn - tăng nguy cơ va chạm. Cá biệt thỉnh thoảng có 2 ông đi chậm song song nhau còn chẳng biết ý mà bứt lên cho xe khác vượt.

Còn đi chậm trong phố mà cảm giác ngu ngu thì trăm lần như một là đang lướt điện thoại.

Đi chậm chắc chiếm 20-30% lý do gây ùn tắc.

PS: còn tình huống đi chậm gây ức chế nữa là các bố đi chậm khi qua đèn xanh đèn đỏ. Phía trước thì thoáng mà các bố đi đủng đỉnh, trong khi các xe phía sau thì đang đợi tới lượt.

Chỉnh sửa cuối:

DCCHA

Xe buýt
Em thuộc người đi chậm đây các cụ ạ. Ví dụ, PV-CG cho chạy max là 100, nhưng thường em đi 80 và đi ở làn giữa. Còn CG-CB max 120 thì em cũng đi 80, làn phải.
Thế có bị các cụ chửi không ạ?
Người như em, thấy nhiều cụ đi đâu mà vội thế kg biết. Lạng trái, lạng phải, khẩn cấp cũng phi vào. Em nhìn các cụ ấy phi mà thấy ngưỡng mộ phết.
Đi chậm hay nhanh chả ai lên án nhưng chả hay ho gì cái kiểu đi chậm xong cứ cắm mặt đi vào làn đi nhanh, xe sau xin vượt thì lái xe như câm + điếc. Ngoài ra 1 số ông đi chậm tự cho mình cái quyền bố đời phán xét người khác đi nhanh là đi đ.éo đâu mà đi nhanh thế. Người ta đi nhanh có ăn hết của nhà các ông đi chậm đâu hay cái thói thích cào bằng, ko cứng tay lái đi nhanh được nên muốn ai cũng phải đi nu giống mình.

Rookies

Xe tăng
Tất cả nhân dân đều ko thích kiểu đi chậm lò dò ra đg nhưng nực nượng nào đó thì cứ va chạm mà đi nhanh hơn là bị hết luận là đi ẩu, sai, đền...
1 Xe đi chậm cản 1 làn đường
1 lực lượng đi chậm cản cả 1 nước
:))

xitruman

Xe buýt
Bác cứ chú ý gương, nhường đường khi có người khác xin vượt thì chắc sẽ không có ai phàn nàn.
Em ít khi cản trở các cụ khác đi nhanh, luôn nhìn gương và tạo đk cho các cụ ấy vượt qua nhanh nhất.
Đi chậm hay nhanh chả ai lên án nhưng chả hay ho gì cái kiểu đi chậm xong cứ cắm mặt đi vào làn đi nhanh, xe sau xin vượt thì lái xe như câm + điếc. Ngoài ra 1 số ông đi chậm tự cho mình cái quyền bố đời phán xét người khác đi nhanh là đi đ.éo đâu mà đi nhanh thế. Người ta đi nhanh có ăn hết của nhà các ông đi chậm đâu hay cái thói thích cào bằng, ko cứng tay lái đi nhanh được nên muốn ai cũng phải đi nu giống mình.
Cụ lại nhét chữ vô mồm người khác roài. Kka

theanh90

Xì hơi lốp
Sợ nhất là mấy bố tập lái trên đg cao tốc, em ngày xưa tập lái toàn chạy 70-80 mà giờ nhiều con tập lái đi 40.

patuana76

Xe container
Em ít khi cản trở các cụ khác đi nhanh, luôn nhìn gương và tạo đk cho các cụ ấy vượt qua nhanh nhất.
Còn nếu như bác đã thường xuyên đi với tốc độ chậm hơn tốc độ lưu thông của tuyến đường thì tôi nghĩ bác nên học tập đội Tây lông có ý thức, dán luôn cái cảnh báo này ở đuôi xe để mọi người biết mà chuyển làn từ xa cho an toàn.