Lái xe 7 chỗ với 4 chỗ khác nhau nhiều không các cụ ?

ar3a

Xe điện
7 chỗ như ỉn dài có 4.6m; 4 chỗ như avalon dài 5.2m. Đi cái nào khó hơn chắc cụ chủ tự có câu trả lời.

tuanthanhcenter

Xe tải
Cụ mới biết đi xe, chưa chở nhiều người bao giờ thì khác nhau nhiều đấy. 7-8 chỗ nó nhiều người hơn, nặng hơn, khó lái lắm. Cụ tưởng tượng vừa biết đi xe đạp mà phải chở 7 thằng khác, khó lắm. Đã thế lại nói chuyện rôm rả khó tập trung. Cụ đừng thử. ^ ^

Lucas_halong

Xe buýt
E thì chả thấy khác nhau gì. Trước chạy xe 4 chỗ, có lúc phải đi 3.5 tấn mà cảm giác vẫn thế.

lucnguyenluong

Xe tải
e thấy chẳng khác gì nhau.ngồi lên 4 chỗ 7 chỗ tải 3.5 tấn rồi 16 chỗ đều ok tuốt.1 lúc là có cảm giác ngay thôi. n xe lạ thì lúc mới lên xe nên kiểm soát tốc độ vừa phải dễ bề xử lý.
e thì chỉ có từ MT sang AT là e thấy cái tay phải + chân trái hơi thừa thừa gượng gượng còn k có vd j hết

superdrives

Xe điện
đang đi sedan mà nhảy sang ngồi 7c nó cao hơn hẳn ra đường ít bị bắt nạt! lái thì giống nhau đầu ngắn hơn dễ căn hơn nhưng chưa quen xe thì cứ non non mà chạy!

Tit_mu_tap

Xe tăng
Cụ nhảy lên mà lái rồi sau chán 4chỗ luôn. Em thấy sedan chỉ được cái sang hơn thôi. Chứ em đi 7c quen rồi thi thoảng đi 4c đầu cứ ngóc ngóc lên khó chịu lắm. Đi xe cao vẫn là sướng hơn cả
đấy là đi trong phố tắc đường thôi cụ ạ, còn đi cao tốc thì sedan nó có cảm giác đầm sướng hơn chứ

anhtho

Xe ngựa
đấy là đi trong phố tắc đường thôi cụ ạ, còn đi cao tốc thì sedan nó có cảm giác đầm sướng hơn chứ
Đi đường quanh co thì 4 chỗ cũng thích hơn. Hôm nay em mới chạy 1 con 7 chỗ đi Bắc Kạn. Đoạn địa phận BK không đèo dốc nhưng khá quanh co, xe 7c cao hơn nên cảm giác tròng trành hơn xe 4c thấy rõ,, vào cua không cảm thấy chắc xe như 4c. Nhưng được cái ngồi cao, tầm nhìn rộng, và gầm cao thì những chỗ đường xấu đi cũng đỡ sạt gầm.

nhimkute

Xe buýt
và gầm cao thì những chỗ đường xấu đi cũng đỡ sạt gầm.
Tiện cụ nói đến vụ sạt gầm, hôm trước em vừa bị 1 quả lao lên hè cao rồi một lát sau lại phải phi xuống đều kịch gầm nó kêu đánh cạch một phát rõ to nghe xót hết cả ruột (dự đoán được trước rồi, nhưng tình huống bắt buộc không còn giải pháp nào khác, với cả vỉa cũng hơi cao quá so với ước lượng ban đầu của em). Không rõ bị kịch gầm thế này thì có hậu quả gì nghiêm trọng có thể xảy ra không hả các cụ? Em có ngó lại nhưng không có cầu nâng thì chả thấy cái gì cả :D

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhảy lên mà lái rồi sau chán 4chỗ luôn. Em thấy sedan chỉ được cái sang hơn thôi. Chứ em đi 7c quen rồi thi thoảng đi 4c đầu cứ ngóc ngóc lên khó chịu lắm. Đi xe cao vẫn là sướng hơn cả
Ngồi sedan thì thấp nên em thấy khác là ở chỗ này thôi.

nhduong.CRV

Xe hơi
7 chõ quan sát đường tốt hơn, ngồi thoải mái hơn, gương nhìn tốt hơn. em nghĩ cụ không phải lo nhiều đâu, 7 chỗ xuống lái 4 chỗ mới khó

MiTa

Xe lăn
Chả có gì khác đâu ah, em vẫn chiến 2 loại đều( theo em hiểu thì Cụ hỏi về việc căn đường & kích thước).
Còn về cảm giác lái thì chắc chắn sẽ khác nhau. Nếu sedan của Cụ đang chạy thường xuyên là 1 em Mer/Bim và sắp tới Cụ sẽ chạy em Inn/Fortun... thì Cụ phải cẩn thận đường xa vó ngựa, tốc độ cao, vào cua, gió ngang, đường xấu... những cái này sẽ rõ nhất.

Phuonglgy

Xe máy
Em thấy cụ nói đúng em đi chùa Cô Tiên ở Sầm Sơn lúc đi lên vào cua cũng thấy chòng chành không chắc bằng 4 chỗ,với lại đi 4 chỗ thì xoay sở dễ hơn

anhtho

Xe ngựa
Tiện cụ nói đến vụ sạt gầm, hôm trước em vừa bị 1 quả lao lên hè cao rồi một lát sau lại phải phi xuống đều kịch gầm nó kêu đánh cạch một phát rõ to nghe xót hết cả ruột (dự đoán được trước rồi, nhưng tình huống bắt buộc không còn giải pháp nào khác, với cả vỉa cũng hơi cao quá so với ước lượng ban đầu của em). Không rõ bị kịch gầm thế này thì có hậu quả gì nghiêm trọng có thể xảy ra không hả các cụ? Em có ngó lại nhưng không có cầu nâng thì chả thấy cái gì cả :D
Ai chạy xe mà không có lúc sơ ý bị sạt gầm. Hoặc nhiều chỗ đường gập ghềnh, muốn không sạt cũng ko được. Nói chung là không sao, nhưng đôi khi có những hậu quả để lại nên việc kiểm tra như cụ là ok rồi.
Ngày trước, đứa bạn em bị một vụ mà rất ấn tượng. Xe lên Tam đảo, mọi thứ bình thường, có chạm gầm một lần lúc quay đầu ở trên đỉnh, nhưng lúc xuống núi cũng thấy xe bình thường. Tới khi ra đường lộ, đi nhanh thì nó mới dở quẻ: chỉ đi được 70 hoặc 75. Đi nhanh hơn là xe bị đuối, hụt ga. Đi chữa bao nơi không tìm ra bệnh. Rất chán nản, vào cả hãng thay linh tinh mục mà cũng ko ăn thua. Cuối cùng vô tình tìm ra bệnh: lúc bị sạt gầm, một cục đá va vào bình xăng chỗ ống muống, làm móp một tẹo, vừa đủ để làm ống dẫn xăng bé đi và xăng tiếp cho xe bị thiếu.

netmexanh

Xe hơi
Website
www.youtube.com
Em lái xe đã 10 năm, trên 20 chủng loại xe từ xe 2 chỗ đến xe 20 tấn em thấy
Cơ bản thì các loại xe đều giống nhau, nhưng sẽ rất bỡ ngỡ nếu từ xe con lên xe tải và từ xe tải xuống xe con.
4 chỗ lên 7 chỗ thì chả khác nhau là mấy.
4 chỗ chạy nhanh hơn, cơ động hơn, cảm giác nhẹ nhàng, bám đường, ôm cua tốt hơn
7 chỗ chậm chạm, chỉ được cái ngồi thoải mái.
Cá nhân em thích lái 4 chỗ hơn. Cũng như ngồi xe tải cao hơn, rộng hơn nhưng có ai lại thích lái xe tải hơn xe con?

Thanh Dong

Đi bộ
Nếu xe cùng phân khúc thì đi 7 chỗ thoải mái và dễ quan sát, dễ lái hơn 4 chỗ. Tuy nhiên cụ cần chú ý là xe 7 chỗ thì trọng tâm cao hơn 4 chỗ nên sẽ dễ bị lật hơn, vậy cụ cần giảm tốc độ khi vào cua nhé. Chúc cụ có chuyến công tác tốt !

Thanh Dong

Đi bộ
Cụ vodka 1 chút thôi kẻo lại bị xxx bắt thổi ống đấy.

Thanh Dong

Đi bộ
Rượu hết rồi, chỉ còn bia thôi, dưng mà uống nhiều là hay phải đi tè đấy

kimithanh

Xe tăng
5 p là quen ngày đầu mới có bằng em lái everest căn đầu bên phải cực dễ, sau đó lái inova ko nhìn dc đầu nhưng căn theo cảm giác, bác cứ lái đi xe ko to hơn là bao đâu, bác cứ căn xa xa ra là được ạ, 7 chỗ cao hơn tầm quan sát tốt hơn ý ạ