[Funland] Lại vấn đề hàng xịn ( chính hãng store ), hàng fa ke lộ cộ đánh tráo khái niệm

smile_07

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện "hàng xịn tuồn ra ngoài" này thì trước giờ vẫn vậy mà, đâu mà tuồn lắm thế

juve99

Xe cút kít
Theo các cụ cái này có được tính là hàng hiệu không
Hàng hiệu theo e thì Việt Tiến - Owen… cũng là hàng hiệu. Còn hãng cụ nói giá cũng khá chát, ít tên tuổi. E có cái sơ mi của hãng này chất vải đẹp, khuy áo = vỏ trai như các hãng luxury, giờ vẫn mặc, nói chung độ hoàn thiện cao

hph0909

Xe tải
Hàng hiệu theo e thì Việt Tiến - Owen… cũng là hàng hiệu. Còn hãng cụ nói giá cũng khá chát, ít tên tuổi. E có cái sơ mi của hãng này chất vải đẹp, khuy áo = vỏ trai như các hãng luxury, giờ vẫn mặc, nói chung độ hoàn thiện cao
Nó là hãng rất tên tuổi của Hàn, và cái quần em đăng lên đang bán ở Việt Nam. Các cụ google là ra người bán và giá. Nhưng mới đăng lên được mấy tuần hôm em đến lấy 1 cái, một anh Hàn đã lấy 5-7 cái rồi. Mấy anh Hàn và cô dâu Việt của họ mua các đồ này giỏi lắm.

OneMoreNight

Xe tải
hiệu này cũng được tính là hàng hiệu ấy cụ. Trước em cũng vớ được mấy đôi giày hiệu này.
Tất nhiên là thương hiệu nào nó cũng có phân chia level, đôi thì ngon, đôi thì bình thường. Giá tiền cũng tùy đó mà ít nhiều.
New của nó trung bình tầm 4-5tr gì đó.
Còn với em thì nó xếp vào hàng bình dân :D

hph0909

Xe tải
hiệu này cũng được tính là hàng hiệu ấy cụ. Trước em cũng vớ được mấy đôi giày hiệu này.
Tất nhiên là thương hiệu nào nó cũng có phân chia level, đôi thì ngon, đôi thì bình thường. Giá tiền cũng tùy đó mà ít nhiều.
New của nó trung bình tầm 4-5tr gì đó.
Còn với em thì nó xếp vào hàng bình dân :D
Thế thì nó cũng vô chừng rồi. Như cụ thì Lacoste các cụ nói trên kia cũng đâu phải hàng hiệu đâu. :).

OneMoreNight

Xe tải
Thế thì nó cũng vô chừng rồi. Như cụ thì Lacoste các cụ nói trên kia cũng đâu phải hàng hiệu đâu. :).
ah, cái này là em phân chia theo cảm nhận của em.
Khái niệm các cụ đang bàn ở đây là phải chính hãng. Còn như em còm ở trên bảo là bình dân thì ý là theo mức giá em bán ra ấy mà cụ ^^ chứ em không có ý gì ạ (em bán mặt hàng giày 2hand)

hph0909

Xe tải
ah, cái này là em phân chia theo cảm nhận của em.
Khái niệm các cụ đang bàn ở đây là phải chính hãng. Còn như em còm ở trên bảo là bình dân thì ý là theo mức giá em bán ra ấy mà cụ ^^ chứ em không có ý gì ạ (em bán mặt hàng giày 2hand)
Em thì chia sẻ để các cụ nói bị lừa biết là vẫn có hàng xịn này. Chỉ là nó không rẻ thôi. Giờ áo khoác Tommy mùa tới đã có người bán rồi.

Phviet

Xe đạp
Cái này xếp vào hệ Local brand của Hàn.
Brand này cũng chỉ bán ở Hàn và TQ.
Hiệu này thì cũng mới chỉ đc đội Vnxk bán tầm 4, 5 năm trở lại.
Còn ở bên Hàn thì nó cũng bớt hot rồi cụ ạ.
Thời trang Hàn thì đẹp thật nhưng các thương hiệu thuần Hàn thì chưa có tuổi nếu so với các brand thế giới khác về mặt " thương hiệu" đi cùng năm tháng.

Phviet

Xe đạp
Nhiều cụ chê polo hiệu nọ, khen polo hiệu kia nhưng cái cốt lõi thì các cụ ko hiểu : muốn so sánh chất lượng sp thì phải đánh giá trên cùng loại chất liệu... Khen áo có pha poly bền form + màu hơn cotton 100% thì đúng là bằng thừa 😂
Nhiều khi vải cotton càng xịn càng nhanh tã ( Bur là 1 VD)
Còn 100% cotton thì qua 1 mùa vứt máy giặt là mất form hết.

MaxGhost

Xe hơi
Cụ lại chim sợ cành cong rồi, Nike ở VN do ACFC phân phối, thằng này nó còn phân phối nhiều thương hiệu cao cấp # nữa thì cụ sợ cái j.
Em hay săn đồ nên cũng nói luôn mua hàng Nike, Das, Reebok, Puma, Converse, Vans, Skechers... tại các store phân phối chính hãng hoặc do 1 bên thứ 2 phân phối như Super sport, Sport1, Maxxsport (hoặc như Hoàng Phúc p/phối Kappa, Dr.men, Superga... ).
Thì cứ yên tâm là hàng xịn đét đi, chả bao giờ phải lo trộn hàng fake, rep vào đâu. Nhiều người cứ nghe đồn này đồn nọ rồi sang tai nhau chém như thật.
Lâu rồi em mua Hoàng Phúc 1 đôi giày, 1 áo Kappa đểu cả 2, ko rõ do hàng Kappa bản chất đểu hay mua phải hàng Kappa fake nữa. Từ đó cạch mặt Hoàng Phúc, cạch mặt Kappa luôn.

Patriots

Xe lăn
Cháu mua được cái vòi nước made in Korea của các doanh nhân Việt Nam đây, giở cái là cháu tìm bên Đức không hề có loại vòi này nên đành phải mua ở VN, chứ vòi mà có 1 lỗ thì cháu mua bên Đức ngay. Vừa đắt, vừa bẩn. Hôm nay cháu vứt

Thương hiệu COBRA gì đấy, cháu nghĩ Korea không sản xuất hàng kém chất lượng như thế này. Cái trước là INAX cũng bị thế này cháu đã vứt

hph0909

Xe tải
Cái này xếp vào hệ Local brand của Hàn.
Brand này cũng chỉ bán ở Hàn và TQ.
Hiệu này thì cũng mới chỉ đc đội Vnxk bán tầm 4, 5 năm trở lại.
Còn ở bên Hàn thì nó cũng bớt hot rồi cụ ạ.
Thời trang Hàn thì đẹp thật nhưng các thương hiệu thuần Hàn thì chưa có tuổi nếu so với các brand thế giới khác về mặt " thương hiệu" đi cùng năm tháng.
Là em ví dụ về 1 cái xuất dư xịn thôi cụ. Ngay thời điểm này dễ kiểm chứng. Còn xuất xịn Châu Âu cũng đâu thiếu, tầm 2 năm trước sơ mi All Saint có một đợt. Full tem tác 128€ một cái. Cửa hàng bán 450k. Còn riêng Nike với Das giá không cao nhưng gần như chẳng có hàng xịn ra bên ngoài.

cucsat

Xe tải
Nhớ cách đây 2 chục năm, hồi mới ra trường, em đi chợ trời mua cái tivi. Vào cửa hàng hỏi mua cái sony 21 in, chủ shop nói: "Em cứ chọn đi, chọn xong thích hiệu nào thì anh dán cho". Đến bây giờ vẫn nhớ mãi.

ATG

Xe buýt
Nhớ cách đây 2 chục năm, hồi mới ra trường, em đi chợ trời mua cái tivi. Vào cửa hàng hỏi mua cái sony 21 in, chủ shop nói: "Em cứ chọn đi, chọn xong thích hiệu nào thì anh dán cho". Đến bây giờ vẫn nhớ mãi.
Em ở hn 20 năm vẫn sợ chợ này, vào mua cái điều khiển cũng lựa cửa hàng lớn mới dám vào

OneMoreNight

Xe tải
Hàng xuất dư trước em hay lượn lên M2 bên LB săn. Thi thoảng vớ được mấy cái áo sơ mi với quần jean ngon phết. Hiệu của nó thì chắc không nổi tiếng, cơ mà mặc vào cảm giác xịn thật. Mà cái loại đấy chỉ có đúng 1 cái 1 size. Còn ngoài ra em thấy phần nhiều là hàng thải, tồn dư của các thương hiệu Việt mình, sờ phát thấy kém chất lượng ngay.

ngocbaominh

Xe buýt
Em mua store ở tầng 1 lotte cái áo lacoste chính hãng 4 củ mà về mặc được 2 lần tay ão nhão dãn ra. Ko hiểu xịn hay ntn?
E đang nghĩ ông Lacoste VN này làm ăn ko đàng hoàng chứ áo hãng gì mà lại vậy? Giờ e bực chả muốn mặc nữa. Và cũng k còn ý định mua áo Lacoste ở mấy cái TTTM đó nữa. Mua luôn qua mấy đơn vị order từ nc ngoài về cho yên tâm

ngocbaominh

Xe buýt
Ông chủ em toàn Lacoste mua ở Sing hoặc châu Âu về, em thì ko giặt tay mà quăng vào giặt sấy, vải bạc nhanh cực kỳ nên em đoán chất vải cotton của Lacoste ko tốt lắm.
E cũng mua 1 cái lacoste sport từ năm ngoái mặc suốt giặt máy liên tục và đến giờ chưa thấy bạc màu hay lỗi chỉ 1 tí nào. E mua của thằng cu em quen bán mở shop hàng auth thể thao tại nhà.

DGT

Xe hơi
Chắc xuất đi bắc cực, giữ lại ở VN bán nên ko phù hợp khí hậu cụ ạ.

Em thì cứ thương hiệu VN, còn hàng hiệu em ko dám mua cửa hàng linh tinh chứ chưa nói trên mấy shop ở các 4R ko quản lý chặt chẽ nguồn gốc hàng hóa như hiện nay.
Em cũng k ham thương hiệu mà thích mấy loại vải công nghệ thôi cụ ạ, kiểu mỏng nhẹ chống gió mưa, nhưng công nhận là thấy hơi mua thất vongj

Utopia79

Xe buýt
E cũng mua 1 cái lacoste sport từ năm ngoái mặc suốt giặt máy liên tục và đến giờ chưa thấy bạc màu hay lỗi chỉ 1 tí nào. E mua của thằng cu em quen bán mở shop hàng auth thể thao tại nhà.
Hàng Sport thì toàn Poly cụ giặt máy thoải mái đến lúc rách cũng không bạc màu. :)