[Funland] Lại vấn đề hàng xịn ( chính hãng store ), hàng fa ke lộ cộ đánh tráo khái niệm

muadem

Xe cút kít
Chả có người bán nào nhầm đâu, người mua mới nhầm thôi :))

hieukon

Xe container
Nhà em hay được các hãng sản xuất đồ hàng hiệu tại Việt Nam tặng quần áo, nhưng muốn lấy vài cái áo đi tặng kiểu ngoại giao như thế, người của hãng phải xin lãnh đạo cấp trên duyệt, và các mẫu đó chưa phân phối ngoài thị trường nên ko đc dán logo hãng. Họ kiểm soát chặt chẽ thế cơ mà. Thế thì làm gì có chuyện có hàng xuất dư hay hàng lỗi tuồn đc ra thị trường mà bán số lượng nhiều, cụ nhỉ.
chuẩn cụ ơi, trc e còn xin tiền bố mẹ mua quần áo và chưa hiểu rõ giá trị thương hiệu, thích hàng hiệu nên toàn phải chơi hàng pha ke hoặc hàng "xuấ dư"
bh thì định hình lại rồi, chơi hàng có tên, loại rẻ cũng dc, miễn là chính hãng.
Thấm thía cái câu đồng hồ là trang sức của đàn ông, đeo đồng hồ pha ke khác gì đeo trang sức mĩ ký :D
Nên thôi, ít tiền thì chơi thương hiệu ít tiền, nhiều tiền thì vô kể cụ ak.....mà mình dùng hàng phake, là tiếp tay cho kẻ xấu cụ ak.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Ông chủ em toàn Lacoste mua ở Sing hoặc châu Âu về, em thì ko giặt tay mà quăng vào giặt sấy, vải bạc nhanh cực kỳ nên em đoán chất vải cotton của Lacoste ko tốt lắm.
Em cho rằng hãng nó dùng vải và thuốc nhuộm ‘organic’ nên không bền màu như hàng Lacoste fake.

Spike

Xe tăng
Cách đây mấy năm em mua áo khoác và áo len của Benetton ở Vincom Bà Triệu, đkm hàng đểu
Chắc cụ đen hay thế nào chứ vợ chồng em rất tiếc khi Hoàng Phúc không bán Benetton nữa. Thực sự nhà em rất tiếc luôn, em vẫn còn khoảng chục món của Benetton mua cách đây 3-4 năm và vẫn đang dùng rất ưng ý.

Phỗng new

Xe điện
Cái Lờ vêu Pa rì e cũng đểu nốt bác.
Xịn nó khâu tay, nhìn với khâu máy là rõ ngay.
Tùy mắt người dùng chứ bác.
Bạn vợ tôi mua 2 cái túi LV cho 2 đứa bạn, và so sánh với cái nó đang đeo (hàng Paris tự tay nó mua).
Không thể phân biệt Xịn Đểu.
Đường kim mũi chỉ + Khóa kéo + ...: Perfect.

Tất nhiên, loại pờ rồ, nó nhìn chỗ khác mà tụi tôi không biết.
Hoặc, cái Lờ Vờ Paris cũng đểu nốt.

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Em mua cũng ko biết, chỉ khi sang Châu Âu mua về mới nhìn lại hàng của mình mới biết là đểu cụ ah.
Chắc cụ đen hay thế nào chứ vợ chồng em rất tiếc khi Hoàng Phúc không bán Benetton nữa. Thực sự nhà em rất tiếc luôn, em vẫn còn khoảng chục món của Benetton mua cách đây 3-4 năm và vẫn đang dùng rất ưng ý.

Túm lại là gì, để sành sỏi đồ auth thì giai đoạn đầu cứ phải chấp nhận mất tiền ngu để học hỏi, chứ như em bây giờ đưa tầm thương hiệu như LV em cũng chịu không phân biệt được, đã được cầm, dùng bao giờ đâu mà biết.

Spike

Xe tăng
Em mua cũng ko biết, chỉ khi sang Châu Âu mua về mới nhìn lại hàng của mình mới biết là đểu cụ ah.
Thế thì khó thật, em chỉ mua ở Việt Nam thôi mà đã cực kỳ hài lòng cụ ạ. Mà em cũng thuộc dạng khó tính trong ăn mặc.

vutuanlong

Xe điện
Em hóng mấy cụ chuyên đồ hiệu giá Vn vào phản biện cho xôm ạ.

Dolinhtrang

Xe hơi
Hàng nào cụ thích thì cụ lượm thui.như ăn cơm ấy.thích gạo gì thì ăn

Wakeup

Xe điện
Lacoste thì mợ cứ đặt Ship về cho đa dạng mẫu mã mà nhiều khi có sale off, chứ vào Store chém giá cao cộng với mẫu cập nhật chậm rề. Ko biết giày nữ thế nào chứ Lacoste giày nam xấu mà đi chán kinh khủng, e chỉ thấy thằng này mỗi đồ may mặc là ổn thôi :D
Không biết bác ntn chứ em trước cũng thích Lacoste, mua ở store L.T.Kiệt lẫn cả ở bên Thái.
Nhưng cảm giác đồ Lacoste mua ở bên Thái (cả giầy lẫn áo phông) chất lượng hơn hẳn đồ mua ở VN, từ giữ mầu lâu hơn, độ bền,....
Chắc do nguồn nhập khẩu vào VN khác với Thailand.

Lam__Phương

Xe điện
Không biết bác ntn chứ em trước cũng thích Lacoste, mua ở store L.T.Kiệt lẫn cả ở bên Thái.
Nhưng cảm giác đồ Lacoste mua ở bên Thái (cả giầy lẫn áo phông) chất lượng hơn hẳn đồ mua ở VN, từ giữ mầu lâu hơn, độ bền,....
Chắc do nguồn nhập khẩu vào VN khác với Thailand.
Lacoste store Thái là lởm nhất trong dòng xách tay cụ ạ giá cũng rẻ hơn cho nên các shop xách tay gần như k bao giờ bán, đồ store VN ăn đứt chứ cụ.

Wakeup

Xe điện
Lacoste store Thái là lởm nhất trong dòng xách tay cụ ạ giá cũng rẻ hơn cho nên các shop xách tay gần như k bao giờ bán, đồ store VN ăn đứt chứ cụ.
Em không hiểu ntn nhưng mấy cái áo Lacoste em mua bên Thái về mấy năm rồi mầu sắc vẫn bền, không bị rão như đồ mua ở VN.
Cảm giác đồ Lacoste em mua ở Thái với Sin chất lượng giống nhau.