[Funland] Lại vấn đề hàng xịn ( chính hãng store ), hàng fa ke lộ cộ đánh tráo khái niệm

Lam__Phương

Xe điện
Nhân thớt này em kể chuyện em đi mua giày chính hãng.
Số là 10 ngày trc em ra store Lacoste ở Lý Thường Kiệt mua giày thì ko có mấy mẫu em thích. Hỏi thì nhân viên bảo mấy mẫu em tìm ko có trên toàn hệ thống cửa hàng ở HN. 5 ngày trước, bạn em bảo Lotte đang giảm giá nhiều thứ, em phi ra thì ngay tầng 1 có Lacoste, em rẽ vào xem hú hoạ thôi chứ ko định mua gì. Ai dè lại nhìn thấy 2 mẫu giày em rất thích. Nhân viên bảo hàng mới vừa về chiều nay, chưa bán đôi nào nên còn đủ size. Em lấy 2 đôi, ra quét mã tính tiền thì máy báo giảm 40%. Nhân viên ngơ ngác bảo mẫu mới về sao lại có chuyện giảm giá, lại còn giảm nhiều. Em đành ngồi chờ các em nhân viên gọi quản lý để hỏi. Hỏi qua hỏi lại 1 hồi, quản lý bảo giá là do hệ thống bán hàng của hãng set giá, nên máy báo thế nào cứ bán thế thôi. Em thì xác định đúng mẫu em thích thì nguyên giá em vẫn ok, nhưng lại đc giảm hẳn 40%, thật là happy ko phím nào tả xiết. 2 hôm sau em dắt em gái em ra mua, em nhân viên nhìn thấy em bảo luôn: chị ơi giá đó là nhầm, hệ thống đặt nhầm mã giảm giá, đúng ra mẫu mới bán nguyên giá, số chị may mua đc rẻ :))
Mợ may mắn đấy, mẫu này rất ít khi sale mà sale rồi về tay cũng tầm 2tr3 còn vào store chắc 3,5-4 đồng.

ATG

Xe buýt
Chắc lại 1 cụ với chủ để muôn thủa “hàng xuất dư” =))
1 là mua store chính hãng, 2 là tự mua hay nhờ mua xách tay ở nước ngoài về, còn chả có cái áo quần hay giày dép “xuất dư” nào hết, dư đâu ra lắm thế? Hãng nó thuê Việt Nam gia công, vải vóc thì dư dư chứ khuy với mác nó đếm từng cái, chỉ cho dôi thêm vài % để bù hàng lỗi. Tuy cũng có chút ít hàng lỗi bị KCS nó loại tuồn ra ngoài trốn huỷ, nhưng ít lắm éo đâu ra mà bán.
Hàng “xuất dư” nói mẹ nó hàng fake Quảng châu cho nhanh=))
Em giờ mới có time lựa cmt các cụ, cụ nói chuẩn quá;

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây mấy năm em mua áo khoác và áo len của Benetton ở Vincom Bà Triệu, đkm hàng đểu

Chỉnh sửa cuối:

phephe

Xe hơi
Em khẳng định có hàng vnxk xịn nhé, còn mua đúng ko thì phải do các cụ chịu khó tìm tòi shop. Ví dụ như e mua đồ leo núi e toàn mua đồ vnxk. Trong friend list của e có 3 nơi để mua. Hở ra ko mua nhanh là hết.

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

MaziaH

Xe tải
Em khẳng định có hàng vnxk xịn nhé, còn mua đúng ko thì phải do các cụ chịu khó tìm tòi shop. Ví dụ như e mua đồ leo núi e toàn mua đồ vnxk. Trong friend list của e có 3 nơi để mua. Hở ra ko mua nhanh là hết.

Đúng là nhiều khi hàng nó tuồn nên số lượng không nhiều, biết chỗ bán thỉnh thoảng có hàng vnxk xịn (hàng tuồn từ nhà xưởng) thì vẫn mua được.
Em thấy không chỉ quần áo mà giờ ngay cả túi xách, giày dép nhiều khi còn tuồn ra bán trước khi cả món đó được lên kệ trong store nước ngoài hay là on web cả 1 2 tháng cơ, nên là mua mấy món như thế này thì 100% auth

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xuất dư mỗi năm cả nghìn container bán khắp VN mà Adidas, Nike sao chưa phá sản nhỉ 🤣

hauyenhd

Xe container
Xuất dư mỗi năm cả nghìn container bán khắp VN mà Adidas, Nike sao chưa phá sản nhỉ 🤣
Các cụ k làm trong lĩnh vực gia công hàng XNK thì k biết, bọn tây nó k cố đấm ăn xôi như VN đâu cụ ơi nhiều mã nó bỏ của chạy lấy người cả vạn sp là bt.

phuongkao

Xe tải

em cũng khẳng định có, có người quen trong ngành luôn. Có điều hàng "xuất dư" tử tế thì đến ae bạn dì người nhà chia nhau còn phải xếp hàng chờ, lấy đâu bán tràn lan ra ngoài lại còn size nào cũng có

Mr. Toàn

Xe điện
Hôm bữa nhà cháu vào cửa hàng mua đôi Nike mà cầm lên so với đôi mua bên Nhật thì nặng hơn hẳn, dù hình thức y chang. Nhà cháu chả mua nữa, ra Bitis cho lành.

Có lẽ như trường hợp cụ nói?
Hàng nó tùy thị trường nữa hay sao đó. Em mua giày thì toàn mua ở Châu Âu với Mỹ đi bền và đẹp

raspberry

Xe tăng

Chắc lại 1 cụ với chủ để muôn thủa “hàng xuất dư” =))
1 là mua store chính hãng, 2 là tự mua hay nhờ mua xách tay ở nước ngoài về, còn chả có cái áo quần hay giày dép “xuất dư” nào hết, dư đâu ra lắm thế? Hãng nó thuê Việt Nam gia công, vải vóc thì dư dư chứ khuy với mác nó đếm từng cái, chỉ cho dôi thêm vài % để bù hàng lỗi. Tuy cũng có chút ít hàng lỗi bị KCS nó loại tuồn ra ngoài trốn huỷ, nhưng ít lắm éo đâu ra mà bán.
Hàng “xuất dư” nói mẹ nó hàng fake Quảng châu cho nhanh=))
Em đã từng làm ngành này (7 năm trước), kiếm đc cái hợp đồng đã nướt mồ hôi, dại gì đái vào nồi cơm của mình.
Bên hãng họ làm rất chặt, tính toán kỹ, vải nếu cắt khéo thì dư đc ít, không đang kể (cũng không bán ta ngoài), nhưng cắt vậy ảnh hưởng năng xuất.
Còn hàng gọi là dư đa số không còn hợp đồng nữa vẫn còn thiết kế, máy móc nên mua vải về làm, thứ đến là đội coppy toàn bộ

Lambatda

Xe điện
Hôm bữa nhà cháu vào cửa hàng mua đôi Nike mà cầm lên so với đôi mua bên Nhật thì nặng hơn hẳn, dù hình thức y chang. Nhà cháu chả mua nữa, ra Bitis cho lành.

Có lẽ như trường hợp cụ nói?
Cụ lại chim sợ cành cong rồi, Nike ở VN do ACFC phân phối, thằng này nó còn phân phối nhiều thương hiệu cao cấp # nữa thì cụ sợ cái j.
Em hay săn đồ nên cũng nói luôn mua hàng Nike, Das, Reebok, Puma, Converse, Vans, Skechers... tại các store phân phối chính hãng hoặc do 1 bên thứ 2 phân phối như Super sport, Sport1, Maxxsport (hoặc như Hoàng Phúc p/phối Kappa, Dr.men, Superga... ).
Thì cứ yên tâm là hàng xịn đét đi, chả bao giờ phải lo trộn hàng fake, rep vào đâu. Nhiều người cứ nghe đồn này đồn nọ rồi sang tai nhau chém như thật.

Chỉnh sửa cuối:

Lambatda

Xe điện

Đúng là nhiều khi hàng nó tuồn nên số lượng không nhiều, biết chỗ bán thỉnh thoảng có hàng vnxk xịn (hàng tuồn từ nhà xưởng) thì vẫn mua được.
Em thấy không chỉ quần áo mà giờ ngay cả túi xách, giày dép nhiều khi còn tuồn ra bán trước khi cả món đó được lên kệ trong store nước ngoài hay là on web cả 1 2 tháng cơ, nên là mua mấy món như thế này thì 100% auth
Trc còn ngoài HN thi thoảng em vẫn ra cái thằng Maichibui xem đồ. Nói chung thật giả lẫn lộn và có khi đến chính bản thân thằng chủ nó còn méo biết hàng có chuẩn hay ko. Vì nó chỉ biết tin vào mồm mấy bên xưởng đẩy hàng cho nó.
Em mua mấy đôi tất feeture thì có đôi hịn, đôi fake (fake nhiều hơn). Mấy cái thể loại giày kiểu local brand thì cũng thi thoảng có đôi hịn hịn nhưng phần đa nhìn chất liệu nó cứ dại dại, dễ ố. Mặc dù nhìn ảnh onweb thấy chả # méo j nhau.
Duy có lần em mua đôi Power chạy bộ thì có vẻ đúng là hàng tuồn nguyên bản trc khi ra thị trường thật. Em mua đôi đó trc tới cả năm. Đến khi vào HCM sống đi tttm có cái store Bata, vào ngó thì thấy nó mới nhập đôi giống của em về phân phối. Mà nó chả # tý tẹo j luôn từ chất liệu, màu sắc, mùi vật liệu, cảm giác xỏ.

stone_lamp

Xe điện
Lacoste thì mợ cứ đặt Ship về cho đa dạng mẫu mã mà nhiều khi có sale off, chứ vào Store chém giá cao cộng với mẫu cập nhật chậm rề. Ko biết giày nữ thế nào chứ Lacoste giày nam xấu mà đi chán kinh khủng, e chỉ thấy thằng này mỗi đồ may mặc là ổn thôi :D
Em thì thấy chất lượng lc châu á dỏm chết cha luôn, ấy nhưng mà em có cái áo made brazin mặc khác hẳn nhé, ko hiểu tại sao

gnud_ht

Xe buýt
Lacoste thì mợ cứ đặt Ship về cho đa dạng mẫu mã mà nhiều khi có sale off, chứ vào Store chém giá cao cộng với mẫu cập nhật chậm rề. Ko biết giày nữ thế nào chứ Lacoste giày nam xấu mà đi chán kinh khủng, e chỉ thấy thằng này mỗi đồ may mặc là ổn thôi :D
Giầy nữ vải đi ok, nhà em cả đôi luôn. Em mua ở store lý thường kiệt rẻ hơn order mà lại có luôn để đi. Hôm em thử xem thì giá chưa tính kg chuyển về đã samesame rồi
Em thấy Lắc cột có sơ mi nam đẹp thôi. Còn lại cũng tạm. Sơ mi nam thì Sói em hay order Mĩ

Chỉnh sửa cuối:

Lambatda

Xe điện
Em thì thấy chất lượng lc châu á dỏm chết cha luôn, ấy nhưng mà em có cái áo made brazin mặc khác hẳn nhé, ko hiểu tại sao
Nói như cụ chắc Das nó phải bố láo lắm thì mới toàn đặt các mẫu giày đắt tiền "made in VN".

Hooks

Xe tăng
Cụ lại chim sợ cành cong rồi, Nike ở VN do ACFC phân phối, thằng này nó còn phân phối nhiều thương hiệu cao cấp # nữa thì cụ sợ cái j.
Em hay săn đồ nên cũng nói luôn mua hàng Nike, Das, Reebok, Puma, Converse, Vans, Skechers... tại store phân phối chính hãng hoặc do 1 bên thứ 2 phân phối như Super sport, Sport1, Maxxsport (hoặc như Hoàng Phúc p/phối Kappa, Dr.men, Superga... ).
Thì cứ yên tâm là hàng xịn đét đi, chả bao giờ phải lo trộn hàng fake, rep vào đâu. Nhiều người cứ nghe đồn này đồn nọ rồi sang tai nhau chém như thật.
Nhà cháu lúc đó ko nghĩ là hàng fake, mà nghĩ là thị trường khác nhau nên có sự khác nhau nào đó chăng? Cùng một mẫu giày mà nặng nhẹ khác nhau thì sẽ khác nhau ở phần đế. Điều này nhà cháu ko thích nên quyết định tạm thời mua Bitis rồi chờ mua hàng Nhật.

Nhưng nói thật là hàng fake giờ nó giống khủng khiếp, cũng chẳng biết thế nào.

stone_lamp

Xe điện

Cụ nói em mới nhó nhũng năm 2000 em có cậu bạn làm may thanh trì, cty nó có cửa hàng bán đồ xuất duelw trên phố cổ bát đàn hay gì mà em quên rồi, toàn mua áo gió may cho Chelsea

Lambatda

Xe điện
Nhà cháu lúc đó ko nghĩ là hàng fake, mà nghĩ là thị trường khác nhau nên có sự khác nhau nào đó chăng? Cùng một mẫu giày mà nặng nhẹ khác nhau thì sẽ khác nhau ở phần đế. Điều này nhà cháu ko thích nên quyết định tạm thời mua Bitis rồi chờ mua hàng Nhật.

Nhưng nói thật là hàng fake giờ nó giống khủng khiếp, cũng chẳng biết thế nào.
Đều như nhau hết cả thôi cụ:D, năm ngoái em order đôi Reebok lite plus 2.0 made in VN bên Jap về sale 680k. 1 tuần sau tìm đc 1 shop trên Shopee nó cũng order đôi đó có 360k (đã trừ mã sale) nhưng là order bên Khựa, giày cũng made in China luôn.

Ban đầu cũng lo hàng vớ vẩn vì order bên Khựa, cơ mà hàng về thì giống hệt nhau, chả # tẹo nào từ cả cái mùi. Xỏ đi chạy thì độ mòn cũng y hệt luôn nên nhiều khi em toàn đi lẫn chiếc này với chiếc kia.