[Funland] Lại thi công chức các cụ ạ

Loe_hờ lú

Xe điện
Có câu chuyện là cháu ông Vụ trưởng vụ tổ chức cán bộ của ngành cháu đang làm cùng đơn vị. Em này bảo với cháu là năm nay lấy 40 chỉ tiêu mà nguyên hồ sơ gửi của các bác đã là 60. Như vậy thì nguyên việc loại cháu nào trong số hồ sơ gửi đã đau đầu các cụ rồi :))

julamy

Xe đạp
Hay quá, cháu cũng có thi công chức vài lần, biết cũng 1 ít về vụ chạy chọt này! Tiêu cực quá nhiều nhưng k phải k có cơ hội cho người tài giỏi đâu! Nếu bác nào ước ao, khát khao vào công chức như cháu thì cứ cố gắng hết mình nhé! :D

vt_hoa

Xe tăng
Sau khi đỗ công chức, cụ nhận mức lương ~2 củ cộng với công việc làm tạp vụ trong phòng (quét nhà, rửa ấm chén, phô tô tài liệu...) đến 1,5 năm sau xét vào bậc 1 hệ số 2,34 thì khối cụ đã lại bỏ việc rồi. Còn chạy thì 70 củ chưa tới giá đâu. Em cũng là công chức nhưng thấy quanh mình người ngu đông quá (không loại trừ bản thân)

Clayton

Xe điện
Sau khi đỗ công chức, cụ nhận mức lương ~2 củ cộng với công việc làm tạp vụ trong phòng (quét nhà, rửa ấm chén, phô tô tài liệu...) đến 1,5 năm sau xét vào bậc 1 hệ số 2,34 thì khối cụ đã lại bỏ việc rồi. Còn chạy thì 70 củ chưa tới giá đâu. Em cũng là công chức nhưng thấy quanh mình người ngu đông quá (không loại trừ bản thân)
Cụ này đang ở trong "chăn" nên đang hiểu rất rõ đấy. Em ở trong đó mười mấy năm rồi, nên em cũng hiểu rất rõ. Nhiều cụ chưa từng thi công chức, chưa từng làm công chức nên hiểu hơi phiến diện chút.

Công chức cũng ba bảy đường công chức mà các cụ.

Hầu như năm nào cũng có người đỗ kỳ thi tuyển công chức mà hầu như chả mất gì ngoài các chi phí công khai, đặc biệt kà tại các Cơ quan Trung ương. Ở các CQ địa phương, tình hình "phức tạp" hơn tí chút :D

Specionly

Xe đạp
bà dì e nói xin cho vào làm nhà nước : có thể là vào công an ạ, e là kĩ sư cntt ra trường đc 2 năm rồi
e nghe nói bên hải qua để có biên chế cũng vài trăm triệu rồi , nghe các cụ nói mà lo lắng quá hic hic

Saobanghp

Xe hơi
Nghe cụ chủ thớt noí, em cũng nghĩ tới em. Năm nay cơ quan em cũng thi nhưng mà lấy 8-10 chỉ tiêu trên tổng số 40 người. Ko biết dư lào !
Còn " dư lào " nữa, mợ cứ chuẩn bị tiền để " thi " với những người khác thôi. Ai nhiều tiền thì đỗ. Lấy theo độ dốc từ trên xuống 10/40. Nếu mợ là người thứ 11 thì mợ cũng trượt. Haizzzzzz. Đơn giản thế thôi.>:)

khoinguyen

Xe điện
Cụ này đang ở trong "chăn" nên đang hiểu rất rõ đấy. Em ở trong đó mười mấy năm rồi, nên em cũng hiểu rất rõ. Nhiều cụ chưa từng thi công chức, chưa từng làm công chức nên hiểu hơi phiến diện chút.

Công chức cũng ba bảy đường công chức mà các cụ.

Hầu như năm nào cũng có người đỗ kỳ thi tuyển công chức mà hầu như chả mất gì ngoài các chi phí công khai, đặc biệt kà tại các Cơ quan Trung ương. Ở các CQ địa phương, tình hình "phức tạp" hơn tí chút :D
Like cụ!

ft03733

Xe hơi
Thế là rẻ đấy. Ah Dực bao 100 cơ mà.