[Funland] Lại thi công chức các cụ ạ

wagonbean

Xe tải
chạy chọt kiểu này vô giá các cụ ạ, mỗi cửa hét 1 kiểu, nhà em toàn gặp người tốt, em nhớ xin việc cho bà chị đi dạy ở HN, ông già đến gặp bạn học cùng ngày xưa đưa hồ sơ + phong bì, bạn ông già bảo với ông già em " anh nghĩ tôi như nào mà anh lại đưa phong bì, anh đừng làm hỏng cả cấp dưới của tôi ...", ông già em xin lỗi rối rít, thế là chả mất nghìn nào, sau bác này lên phó chủ tịch UBND TP HN
Em hỏi khí không phải, cụ giờ chắc cũng đang là công chức nhỉ, người quen làm to thía cơ mà.:))

starex

Xe tăng
Em vừa cho gấu nghỉ dậy để mở cửa hàng buôn bán, éo *** 5 năm công chức chán phát mửa. Thằng bên ngoài thì nhao vào 100 củ vẫn không xong, bên trong thì đòi chui ra ngoài cho mát :))

nguyen van tien

Xe tải
Em vừa cho gấu nghỉ dậy để mở cửa hàng buôn bán, éo *** 5 năm công chức chán phát mửa. Thằng bên ngoài thì nhao vào 100 củ vẫn không xong, bên trong thì đòi chui ra ngoài cho mát :))
Nghịch cảnh cụ ạ. Trong chán ngoài thèm. Ví dụ nhiều cụ đang cmt thớt này lại thích vợ anh hàng xóm. :-o:-o:-o

kh6d

Xe tăng
chạy chọt kiểu này vô giá các cụ ạ, mỗi cửa hét 1 kiểu, nhà em toàn gặp người tốt, em nhớ xin việc cho bà chị đi dạy ở HN, ông già đến gặp bạn học cùng ngày xưa đưa hồ sơ + phong bì, bạn ông già bảo với ông già em " anh nghĩ tôi như nào mà anh lại đưa phong bì, anh đừng làm hỏng cả cấp dưới của tôi ...", ông già em xin lỗi rối rít, thế là chả mất nghìn nào, sau bác này lên phó chủ tịch UBND TP HN
Bạn bè thế giờ hiếm lắm bác ạ :D

tailieu

Xe tăng
Nhiệt liệt hưởng ứng các bộ ngành của VN, ra sức sáng tạo các đề án, các cửa các ngóc các ngách... để kiểm soát và trấn lột người lao động càng nhiều càng tốt!
NHIỆT LIỆT! NHIỆT LIỆT! NHIỆT LIỆT!
Bố sư cái bọn ăn trên ngồi chốc! Chúng ăn bất cứ cái gì, không từ một thủ đoạn nào nhưng lừa dối ND, lừa dối cấp trên là tuyển chọn những người có tài có đức... Cái bọn đạo đức giả và vô nhân tính! ăn đến cùng, bóc lột đến cùng của người nghèo và lợi dụng đến cùng để tuồn con cháu người thân vào làm lũng đoạn các cơ quan nhà nước.

xe cáng

Xe tăng
Cụ thị ở đâu mà rẻ thế, chỉ em với.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hamocbq

Xe hơi
ghế thì ít mà dít thì nhiều , cụ chưa nghe ah

BigC

Xe tăng
Chán nhỉ. Mới ra trường như bọn em không có tiền thì không đc vào công chức ah.
Chác làm ngoài cho đỡ vậy.
Sao phải nghĩ là làm ngoài cho đỡ? Nếu thực sự có trình độ, năng lực thì làm ngoài sướng bằng vạn lần. Chẳng qua cứ muốn đánh đu ăn bám nên cứ phải cố kiết vào "trong" thôi (cái này là em nói 1 số nhé, còn lại là các cụ có mong muốn cống hiến thật lòng thì em không dám nói đến, không dám xúc phạm ạ).

Mr.Fat

Đi bộ
Em thì không biết trong ngành giáo dục của bác thế nào nhưng so với mặt bằng chung thì 70 củ của bác là khá rẻ đấy. Em cũng đã trải qua giai đoạn của bác nên em cũng xin chia sẻ 1 chút. Ngày trước em tuổi trẻ nông nổi, ngày mới ra trường cũng vẫy vùng, cũng muốn làm nên nghiệp lớn. Lăn lộn hết chỗ này đến chỗ khác, tư nhân có, liên doanh có, Âu có, Mĩ có, rồi e tách ra làm riêng và kết quả là sập. Buồn chán ở nhà 1 thời gian để lấy lại tinh thần, ông già nhìn thấy em mà phát ngán bảo tao có chỗ quen mày vào đấy làm cho qua giai đoạn này lúc nào chán thì bỏ, chứ tao nhìn mày thế này mà chán quá.
Vậy là vào đấy làm ở cái vị trí mà người ta hay gọi là 'công chức nhà nước'. Nói thật với bác là em cũng không nghĩ là em sống được bằng cái đồng lương đó nữa. Nhưng thật sự em chỉ là 1 con ếch thôi bác à, 1 con ếch mà chỉ biết đến cái mặt trời to bằng cái miệng giếng. Và từ khi vào trong đấy em đã phải thay đổi hẳn cái tư duy của mình. Và giờ đây em lại có điều kiện để theo đuổi ước mơ thời tuổi trẻ của mình.
Em chỉ có thể chia sẻ được như vậy với bác. Mong bác tìm ra được lối đi cho riêng mình!

safenoodles

Xe cút kít

what_is_love

Xe tăng
Hôm trước cháu mua bộ hồ sơ thi công chức. Lấy 10 chỉ tiêu ngành cháu và đối tượng là công dân VN (Tuyển rộng thế các cụ nhỉ?). Mua xong xuống quán nước làm cốc trà đá và điếu vina hít cho đỡ buồn chế độ. Đang hít bà bán nước cho câu: Thế cháu có 70 củ chưa mà mua hồ sơ? Cháu nghe xong mặt ngắn tũn. Nản quá các cụ ạ.(:|(:|(:|
em cũng thi công chức đấy cụ ạ, 198/200đ nhưng thiếu Bác dẫn đường nên bị loại đấy ạ :P. gửi cụ cái nì mà tham khảo :

Định luật xin việc làm ở VN:
*Nhất hậu duệ
*Nhì quan hệ
*Ba tiền tệ
*Bốn trí tuệ
*Còn lại là mặc kệ ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Ra ngoài trời cao đất rộng mà sống cụ ơi, bon chen trong đấy làm giề. Mệt mỏi, tự bào mòn năng lực của mình.

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Em thì không biết trong ngành giáo dục của bác thế nào nhưng so với mặt bằng chung thì 70 củ của bác là khá rẻ đấy. Em cũng đã trải qua giai đoạn của bác nên em cũng xin chia sẻ 1 chút. Ngày trước em tuổi trẻ nông nổi, ngày mới ra trường cũng vẫy vùng, cũng muốn làm nên nghiệp lớn. Lăn lộn hết chỗ này đến chỗ khác, tư nhân có, liên doanh có, Âu có, Mĩ có, rồi e tách ra làm riêng và kết quả là sập. Buồn chán ở nhà 1 thời gian để lấy lại tinh thần, ông già nhìn thấy em mà phát ngán bảo tao có chỗ quen mày vào đấy làm cho qua giai đoạn này lúc nào chán thì bỏ, chứ tao nhìn mày thế này mà chán quá.
Vậy là vào đấy làm ở cái vị trí mà người ta hay gọi là 'công chức nhà nước'. Nói thật với bác là em cũng không nghĩ là em sống được bằng cái đồng lương đó nữa. Nhưng thật sự em chỉ là 1 con ếch thôi bác à, 1 con ếch mà chỉ biết đến cái mặt trời to bằng cái miệng giếng. Và từ khi vào trong đấy em đã phải thay đổi hẳn cái tư duy của mình. Và giờ đây em lại có điều kiện để theo đuổi ước mơ thời tuổi trẻ của mình.
Em chỉ có thể chia sẻ được như vậy với bác. Mong bác tìm ra được lối đi cho riêng mình!
Bác có vùng vẫy một thời gian rồi mới tiếp tục theo đuổi ước mơ, em dự bác mà vào công chức luôn thì giờ bác thành "Có một người không điên, không say, không buồn vui, chẳng thương nhớ ai bao giờ. Sáng lại chiều đi lên cơ quan, chiếc xe cà tàng một nắm cơm khô, họ chẳng chết bao giờ. VÌ CÓ SỐNG BAO GIỜ ĐÂU" Chuyện 5 người- Trần Tiến :D

Mr.Fat

Đi bộ
Bác có vùng vẫy một thời gian rồi mới tiếp tục theo đuổi ước mơ, em dự bác mà vào công chức luôn thì giờ bác thành "Có một người không điên, không say, không buồn vui, chẳng thương nhớ ai bao giờ. Sáng lại chiều đi lên cơ quan, chiếc xe cà tàng một nắm cơm khô, họ chẳng chết bao giờ. VÌ CÓ SỐNG BAO GIỜ ĐÂU" Chuyện 5 người- Trần Tiến :D
Vâng. Nếu hồi đấy mà em vào công chức luôn thì không biết em bây giờ ra sao nữa. Âu cũng là do thời vận!
Giờ thì em bên trong, gấu mẹ ở vòng ngoài, chẳng mơ nghiệp lớn tranh thủ nhặt nhạnh rơi vãi nuôi gấu con thôi.
Biết mình biết người làm việc gì cũng dễ bác à!|-)

kiensurveyor

Xe tăng
Đa phần các bác chưa sống đời công chức rồi
1. Giá của bác chủ thớt là thi viên chức, dễ hơn công chức kha khá đấy.
2. Quê cha đất Tổ mà 70 viên là giá OF đấy, quê em hơn trăm viên kìa (viên chức giáo dục và y tế cấp huyện)
@Mì: Anh thi lần 2 mới đỗ, đông tây y kết hợp cúng bái đủ cả, vàng mắt:-&

tamata

Xe tải
Bác ơi, đầu tư mở shop thời trang công sở tốn những 800 triệu hả bác?
Vậy gấu nhà bác bỏ nghề giáo rồi ạ?
Em dự là cụ ý dỗ ngọt ông già vợ thôi chứ 500 của ông bố vợ là đủ mở shop rồi, 300 của cụ ý là mồi để ông bố vợ bỏ tiền đầu tư thôi ạ :D