[Thảo luận] Lại thêm bẫy bắt sai làn ở ngã 3 Giải Phóng - Phương Mai

Secoxe

Xe tăng
Vậy đến đấy rẽ vào Phương Mai (BV Việt Pháp) thì đi làn nào hả cụ
Đi làn trong cùng bên phải cụ nhá. Mà chú ý cái bến xe buýt nữa cụ ạ. Nếu cứ áp bên ngoài thằng xe buýt là dễ trèn vạch lắm đấy.

windys

Xe tăng
Hôm nay tầm 6h30 pm, em đang u bùn lái xe về nhà, bên cạnh có 1 em audi trắng muốt thật là xinh đẹp.
Chú xxx đứng ở bục trên cao điều khiển giao thông, đèn xanh, em và em audi khởi hành, thì ở bên kia ngã tư, chỗ giải phân cách giữa đường có 1 chú từ trong bóng tối, đứng giữa làn bên trái sát phân cách giơ dùi cui chỉ em audi đỗ sát vào phân cách. hehe .

thi thoảng vẫn bắt các cụ nhé. E chả bao giờ đi sai làn chỗ này, từ hồi vào OF

superdrives

Xe điện
chiều nay đón F1 đi học về theo hướng Lê Duẩn - BV Bạch Mai, em đi 4B sát giải phân cách đến ngã 3 rẽ Phương Mai thì đèn đỏ, đến đèn xanh XXX đứng trên bục vẫy đi, em chạy thẳng thì XXX đứng sau nhảy ra chỉ gậy, em hạ kính hỏi đèn xanh anh mới đi, thắt dây đầy đủ, đăng kiểm vẫn còn, chú bắt anh lỗi gì đấy.
XXX bảo anh đi sai làn, ô tô chỉ được đi 1 làn giữa, làn trong cùng là làn dành cho xe rẻ trái sang phía trường ĐH Bách Khoa, em nhớ là ở ngã 3 không có đèn tín hiệu chỉ dẫn rẽ trái nhưng ko để ý có biển xanh treo ở trên hay vạch kẻ đường ko nên đành bảo thôi, anh đang chở con đi học về thế là chú ấy cho qua, nhưng nhìn sang bên phải có 2 xe đang chờ XXX xử lý;
Đoạn đấy buổi chiều mà chỉ cho 1 làn chạy thẳng thì không biết ùn đến đâu, mà cái làn trong cũng rẽ quay đầu sang Bách Khoa thì mấy khi có xe nào rẽ;

Cụ nào đi qua chụp lại cái ảnh trước ngã 3 xem có biển chỉ dẫn gì ko nhé
Có biển phân làn 411 và trên đó chỉ dẫn cái làn của cụ đang đi chỉ rẽ trái (ko có đi thẳng) là cụ sai làn (điểm a khoản 3 điều 8 NĐ 34 ) là chắc chả cần đến cái mũi tên dưới đường đâu. Còn nếu ko có biển 411 mà mũi tên chỉ dưới đường vẫn có thì là lỗi ở điểm a khoản 1 điều 8 của NĐ 34 nhé! Còn nếu ko có biển 411, mũi tên chỉ dưới đường mờ rùi thì cụ chả phạm lỗi gì cả.

dungxdvd

Xe máy
nếu đi làn trong bên phải thì là làn xe 2B cụ ạ, mà đi làn giữa mà rẽ phải thì tạt đầu cụ nhể

kenluv87

Xe hơi
Các cụ cho nhà cháu hỏi ngu tí.
Nếu đi đg Giải Phóng hướng từ Bách Khoa -> Giáp Bát. Đoạn trước Ngã 3 Kim Đồng cháu thấy:
- Biển phân làn: ô tô đc đi thẳng 2 làn bên trái sát giải Phân cách cứng.

- Có Vạch liền nhưng không có mũi tên chỉ hướng.

- Có 2 đèn: 1 đèn cho xe rẽ trái và 1 đèn cho xe đi thẳng.
Vậy nếu KHI ĐANG ĐI LÀN TRONG CÙNG BÊN TRÁI (SÁT DẢI PHÂN CÁCH) MÀ CẢ 2 ĐÈN ĐỀU XANH thì CÓ ĐC ĐI THẲNG Ở LÀN ĐÓ KHÔNG?

kenluv87

Xe hơi
Chỗ này cũng tương tự chỗ rẽ vào Phương Mai nhưng khác nhau cái biển phân làn và Không có mũi tên chỉ hướng. Vậy thế nào đây các Pro??

anhtho

Xe ngựa
Các cụ cho nhà cháu hỏi ngu tí.
Nếu đi đg Giải Phóng hướng từ Bách Khoa -> Giáp Bát. Đoạn trước Ngã 3 Kim Đồng cháu thấy:
- Biển phân làn: ô tô đc đi thẳng 2 làn bên trái sát giải Phân cách cứng.
- Có Vạch liền nhưng không có mũi tên chỉ hướng.
- Có 2 đèn: 1 đèn cho xe rẽ trái và 1 đèn cho xe đi thẳng.
Vậy nếu KHI ĐANG ĐI LÀN TRONG CÙNG BÊN TRÁI (SÁT DẢI PHÂN CÁCH) MÀ CẢ 2 ĐÈN ĐỀU XANH thì CÓ ĐC ĐI THẲNG Ở LÀN ĐÓ KHÔNG?
Được đi thẳng nếu có mũi tên chỉ đi thẳng. Em toàn đi như vậy ở một số ngã 3: chỗ rẽ vào cầu khỉ và chỗ ngã ba cổng khu LĐàm. Ngã 3 chỗ Kim đồng hình như ko có chỉ đi thẳng, mà cũng không nên đi vào đó vì rẽ trái đông lắm.

kenluv87

Xe hơi
Được đi thẳng nếu có mũi tên chỉ đi thẳng. Em toàn đi như vậy ở một số ngã 3: chỗ rẽ vào cầu khỉ và chỗ ngã ba cổng khu LĐàm. Ngã 3 chỗ Kim đồng hình như ko có chỉ đi thẳng, mà cũng không nên đi vào đó vì rẽ trái đông lắm.
Cụ đọc kĩ bài của e đi ạ. cụ nhìn 2 cái hình sẽ rõ ạ.