[Thảo luận] Lại thêm bẫy bắt sai làn ở ngã 3 Giải Phóng - Phương Mai

trần thành

Xe hơi
Tan tầm thì rất đông , có mà bắt vào mũi !

xexuccat

Xe hơi
Túm lại là các cụ lưu thông từ Lê Duẩn về Giáp Bát thì cứ làn giữa mà đi. Hầu như toàn bộ các ngã 3, ngã 4 ở hướng này đều có biển chỉ dẫn và làn riêng cho xe rẽ trái và rẽ phải.
Nhất là đèn đỏ rẽ phải vào Linh Đàm, nếu bác nào ko đứng sát vào bên phải ( kể cả 2b ) cũng bị vịn ngay

HongHa

Xe điện
Lúc bắt, lúc không, thế mới gọi là cái bẫy. Thà rằng bắt luôn, hoặc thả luôn nó đi một nhẽ. Cái khó của giao thông HN là như vậy, đôi khi đi thoải mái, nhưng bị vịn thì vẫn không cãi được. Nhất là các cụ ở nơi khác tới. Các cụ không thể lý luận: tôi thấy họ đi thì tôi đi được đâu.
cụ nói chuẩn ạ, chiều qua em đi qua để ý 1 chú XXX vẫn đứng trên bục hướng dẫn GT, còn 1 chú sau 1 tí ngay giải phân cách cứng ở giữa vừa hướng dẫn GT vừa nhìn chằm chằm vào các lái xe, vẫn cho các xe đi sát làn trong cùng chạy qua mà ko bắt, tuy nhiên em nhìn sang bên phải thì thấy 4 xe đang xếp hàng nộp xiền ạ;
Tức là chú ấy nhìn thấy xe nào ngon ăn mới chỉ gậy :))
Em giờ cứ chịu khó lách vào đi đúng làn cho chắc

littleking

Xe hơi
Em lại lôi lên để cảnh báo các cụ vì chiều hôm qua em vừa bị vịn ở đâu, lỗi sai làn.
Em biết là sai nên ko to tiếng, xxx xem giấy tờ của em xong trả lại cho em rồi bảo là tùy tâm --> thế là em đưa 1lit
Cảnh báo các cụ đoạn này

phutrong_nguyen

Xe tăng
Chỗ này em toàn đi làn sát trái mà không thấy thổi lần nào nhỉ :-o Hay là biển mới cắm!
Cắm lâu rồi cụ ơi.
Em cũng thỉnh thoảng đi kiểu như cụ chủ (nhưng chỉ là những lần ngó qua đằng kia ko thấy bóng các cụ xxx nào đứng hoặc lúc tan tầm thôi.
Em lại lôi lên để cảnh báo các cụ vì chiều hôm qua em vừa bị vịn ở đâu, lỗi sai làn.
Em biết là sai nên ko to tiếng, xxx xem giấy tờ của em xong trả lại cho em rồi bảo là tùy tâm --> thế là em đưa 1lit
Cảnh báo các cụ đoạn này
Giấy tờ của cụ có loại gì khác nữa ngoài đăng kiểm+Bảo hiểm+ bằng lái???

thuanphong228

Xe máy
lần sau cụ chú ý hơn nhé.chúc cụ nhiều may mắn

cobangchuacoxe

Xe đạp
Giao thông Việt Nam bất cập vô cùng, cũng gọi là làm ra luật đấy nhưng một là không hợp lý nên xã hội không chấp nhận, hai là không phù hợp tình hình thực tiễn, thành ra có cũng như không, không tạo ra trật tự kỷ cương, xã hội vẫn phát triển bát nháo, lộn xộn.

letien1812

Xe hơi
thú thật là em thấy chiều về mà đi đúng theo làn chỉ định thì chắc tắc đến tận ga hàng cỏ chứ chẳng chơi.:))

phalethienanh

Đi bộ
Số 6, ngõ 3 Trường Chinh, Thanh Xuân, Hà Nội
Website
phalethienanh.com
ko có bẫy ở đây, xxx bắt là đúng luật vì có biển phân làn trên cao roài, tuy nhiên bên GTCC lắp biển như thía là không hợp lý, chỉ làm gia tăng ùn tắc, vì làn trái sát giải phân cách rất ít người rẽ trái trong khi nhu cầu đâm thẳng và xuyên thủng là rất lớn. Khi nào đường đông đúc thì xxx không bắt lỗi sai làn đó thoai, còn khi nào đường vắng hoặc xxx đang đói là xxxx xồ ra vồ con mồi ngay. Vì vậy các cụ đi khu vực này chú ý, tốt nhất nếu đâm thẳng thì cứ đi vào làn giữa để đỡ mất xiền và mất thời gian với xxx.
Em đồng ý với bác, mà ở đâu cũng thế, đi thẳng thì ta cứ "đâm" ở giữa chứ cứ chếch 1B là ăn phạt.

mrchim

Xe hơi
Cảnh báo các cụ đoạn này
Kụ bị ở chỗ nào? Chỗ cổng phụ BV Bạch Mai, đoạn Phuơng Mai bỏ biển lâu rồi mà????

Secoxe

Xe tăng
Không bẫy đâu cụ ơi. Ngày nào cháu cũng đi LD rẽ phải PMai mà. Có biển 411 trước cái bến xe buýt cụ ạ. Làn trong cùng tay phải là hướng rẽ PM phải đi, làn ngoài cùng bên trái là hướng quay đầu hoặc rẽ vào ĐHBK mà. Cái làn rẽ phải PMai mới khổ cụ ạ vì vướg cái bến xe Buýt. Muốn rẽ PMai có hôm phải đợi 3-4 cái xe buýt đón trả khách. Nếu không sẽ dễ trèn vạch hoặc sai làn lắm cụ ạ.

Secoxe

Xe tăng
2 làn ngoài dành cho xe máy và ôtô rẽ phải, còn ôtô đi thẳng thì chỉ đi vào làn thứ 2 tính từ giải phân cách giữa thôi, cụ bảo buổi chiều tầm 5-6h ôtô đi 2 làn đang còn ùn đến tận ngã tư ĐCV thì giờ chỉ đi 1 làn thì có phải thắt nút ko ạ
Cái này sai nha. Chỉ làn trong cùng được rẽ phải thôi cụ nhá.

Cuonghadhxd

Xe buýt
Chỗ này em hay đi qua, có biển phân làn đầy đủ, làn sát dải phân cách dành cho xe rẽ trái nhưng vấn đề ở chỗ nếu rẽ trái thì chỉ có đâm vào mấy cửa hàng in trước cổng DHXD !

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thì lắm khi các bác phân làn rất cứng nhắc thế, nên khổ anh em lái xe thôi

forwin

Xe buýt
điểm này xxx bắt không xuể, thích vợt lúc nào cũng được, chủ yếu các xe đầu.

dungxdvd

Xe máy
Vậy đến đấy rẽ vào Phương Mai (BV Việt Pháp) thì đi làn nào hả cụ