[Thảo luận] Lại thắng xxx tại bùng binh BigC

at2009

Xe tăng
he he cụ chủ thớt vụng chèo khéo chống lắm nhá. Thứ nhất là thói quen đi chuyên dùng pha, bởi dùng pha nhiều mới ko biết khi nào dùng cos khi nào dùng pha, thế nên lúc vào thành phố mới quên. Trừ phi cụ đang bận suy nghĩ chuyện gì khác nữa.
Cái thứ 2: khi cụ xuống xe là đã biết mình vi phạm lỗi gì rồi nên mới tắt pha, chuyển sang chế độ đèn tín hiệu. Nhưng cũng may cho cụ đấy nhé, cụ nên luyện thói quen dùng cos đi!!!!
Cảm ơn cụ đã nhắc nhở, nhưng thề với cụ em không hề có thói quen đi pha trong phố và em cũng rất ghét bị chiếu pha trong phố hoặc đường trường đi đối diện không hạ xuống cốt, từ trước tới giờ chỉ ra đường quốc lộ thì em mới dám bật đèn pha ạ. Hôm đi đại lộ Thăng Long về thì em đi chui dưới hầm, vừa thò mặt lên vào đến bùng binh thì đã bị tuýt ngay nên quả thật chưa hiểu bị dính lỗi gì nữa, vì đèn đường chỗ ấy cũng sáng nên chưa kịp phát hiện ra là đang đi pha, động tác tắt đèn chuyển sang lăng téc cũng vì theo thói quen lịch sự đỡ làm chói mắt mọi người thôi, vì thế khi bị xxx bắt bật lại đèn lên thì nó vẫn đang là đèn pha mà lại, chỉ có điều em cãi át đi thôi :P Mời cụ 1 ly nhé!

QuangThanh208

Xe tải
Trưa nay em cũng vừa cãi thắng luôn. 1 chú áo vàng đúng ở bùng binh phân làn, đến xe em tự dung chú ấy giơ cạp nong chỉ xuống đất, em tưởng vẫn được đi nên đi thẳng luôn. Tự dưng có chú CAP nhảy ra bắt xe em, em vào cãi lấy được luôn, đại để em bảo là ông ra hỏi ông xxx giao thông đi, nếu ông ấy muốn dừng các xe ở làn của tôi thì ông ấy phải giơ cạp nong chĩa lên trời chứ ai lại chỉ xuống đất, em chỉ cho chú áo vàng nhìn thấy cách chú áo vàng điều khiển phân luồng, chú ấy nhìn thấy liền cười, bảo em là: anh thông cảm, chắc là đến giờ trưa, cậu ấy đói quá nên ko nâng được gậy nữa. Nói xong, trả giấy tờ cho em đi.
Khà Khà bắt lại nỗi yêu cầu đồng chí làm đúng thao tác như đã được đào tạo đi ợ: khi dừng xe trong trường hợp xe cần dừng đang hướng về phía mình? trường hợp cần dừng xe khi đang đi cùng chiều? đối đầu? đi sau? đi trước ntn cho các xxx biết ví dụ: thao tác dừng xe xxx giơ cạp nong trước xe cần dừng hướng cạp nong vuông với mặt đất,tay thẳng...kèm theo tuý một hồi còi dài,khoẻ,dứt khoát... khà khà... nhiều lắm pố nào không thuộc thì đừng có mong... cầm giấy tờ xem + ăn... hề hề

at2009

Xe tăng
Khà Khà bắt lại nỗi yêu cầu đồng chí làm đúng thao tác như đã được đào tạo đi ợ: khi dừng xe trong trường hợp xe cần dừng đang hướng về phía mình? trường hợp cần dừng xe khi đang đi cùng chiều? đối đầu? đi sau? đi trước ntn cho các xxx biết ví dụ: thao tác dừng xe xxx giơ cạp nong trước xe cần dừng hướng cạp nong vuông với mặt đất,tay thẳng...kèm theo tuý một hồi còi dài,khoẻ,dứt khoát... khà khà... nhiều lắm pố nào không thuộc thì đừng có mong... cầm giấy tờ xem + ăn... hề hề
Chả mong các chú ý biểu diễn đúng điều lệnh đâu ạ. Bên kia có cụ đỗ xe ở vỉa hè Láng Hạ mà xxx nó hành xử như kiểu XHĐ kia kìa cụ. Dưới con mắt chúng nó người dân đều là tội phạm hết cả ^:)^

mr.ken_no1

Xe container
Chú xxx này đúng là non tay, phải em kể cả ko đòi xem đc giấy tờ thì cứ để cụ chủ thớt đứng hóng mát độ 30' rồi gọi xe đến đưa xe cụ chủ về bãi. :)) Lúc này chắc là cụ phải đưa giấy tờ ngay.
Cái chữ đỏ ấy, em tưởng luật quy định là 60 phút mà kụ

Loong Phoong

Xe điện
heeeeeee, mỗi ngày lại thêm 1 chuyện mới, thật là bổ ích cho mọi người

imaXeo

Xe tải
Cảm ơn cụ đã nhắc nhở, nhưng thề với cụ em không hề có thói quen đi pha trong phố và em cũng rất ghét bị chiếu pha trong phố hoặc đường trường đi đối diện không hạ xuống cốt, từ trước tới giờ chỉ ra đường quốc lộ thì em mới dám bật đèn pha ạ. Hôm đi đại lộ Thăng Long về thì em đi chui dưới hầm, vừa thò mặt lên vào đến bùng binh thì đã bị tuýt ngay nên quả thật chưa hiểu bị dính lỗi gì nữa, vì đèn đường chỗ ấy cũng sáng nên chưa kịp phát hiện ra là đang đi pha, động tác tắt đèn chuyển sang lăng téc cũng vì theo thói quen lịch sự đỡ làm chói mắt mọi người thôi, vì thế khi bị xxx bắt bật lại đèn lên thì nó vẫn đang là đèn pha mà lại, chỉ có điều em cãi át đi thôi :P Mời cụ 1 ly nhé!
xe cụ k có đèn báo đang đi pha ạ

at2009

Xe tăng
xe cụ k có đèn báo đang đi pha ạ
Trước kia thì có ợ, nhưng từ ngày em đấu chập pha với cốt thì vẫn còn đèn báo nhưng mờ mờ ảo ảo phải căng mắt ra mới thấy, mà lúc vào bùng binh còn đang phải căng mắt ra để tránh xe khác thì nhìn sao thấy đèn báo được:)

Kia6582

Xe buýt
Em ghét nhất cái "bọn" đi xe trong thành phố cứ bật pha lên chiếu vào mặt người khác. Nháy nhưng vẫn ko chịu hạ
Đúng đấy, xxx phải bắt hết bon này cho nó chừa, léo biết ý thức nó để đâu. Cứ nói đến bọn này là nhà em điên tiết~X(

Robinair

Xe tải
Cảm ơn Topic của cụ chủ thớt.
Em về luyện giọng đây. và ghi nhớ không đi pha trong đô thị.
Khi em quên các cụ nhắc em nhé không thì xxx nó lại stop em thì khổ.

Harmony_Civic

Xe hơi
Khổ cụ chủ thớt vào report xong lại cứ phải mời riệu các cụ khác thế này.
Em đồ cụ ý vừa chạy đường trường nên chưa kịp chuyển cốt thôi. Đôi khi lơ đãng cũng quên đấy các cụ ợ.
Còn về việc xxx bắt cái lỗi này đúng là nhiều khi cũng khó phết các cụ ạ, em chứng kiến mấy vụ xe quên bật đèn, xe để pha, dừng đèn đỏ, xxx đi ra định khều xuống, nhưng cụ lái phát hiện ra lại bật lên, hoặc chuyển cốt, thế là hết chứng cứ, chắc xxx cũng ngại cãi nhau nên thôi.
Đi pha trong phố đúng là ... mi.a thằng chó... nhưng nhiều lúc cũng chẳng làm gì được nó.
Em đi ghét nhất là thằng nào nó đi sau mình, cứ rọi pha vào gương mình (cả 3 gương luôn), khó chịu không thể tả vì nó cứ đi sau mình mãi. Gặp thằng ngược chiều thì chói mắt phát rồi thôi chứ thể loại này là phải ... chịu đựng.

zuanh88

Xe buýt
CSGT (áo vàng) mới được kiểm tra còn CA Phường, Cơ đông thì ko có quyền kiểm tra giấy tờ...

betraihn

Xe buýt
Cụ chủ muốn mượn thread này để nhắc nhở anh em OF đi cốt trong nội thành chứ giề?

adword

Xe đạp
chúc mừng cụ.

MÃI MÃI !

Xe buýt
vì lòng dũng cảm của cụ e xin phép mời cụ ly vodk ...........:-bd