[Thảo luận] Lại thắng xxx tại bùng binh BigC

cascader

Xe tải
Cái 27 đây các cụ :
Theo quy định tại Thông tư 27/2009/TT-BCA ngày 6/5/2009 của Bộ Công an quy định nhiệm vụ, quyền hạn, hình thức, nội dung tuần tra, kiểm soát của lực lượng CSGT đường bộ thì cán bộ, chiến sỹ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:

- Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ.

- Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên.

- Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng CSGT hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm về giao thông đường bộ theo chuyên đề.

- Có lệnh bằng văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự.

- Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.

Như vậy CSGT có quyền yêu cầu dừng phương tiện để kiểm tra khi làm nhiệm vụ trong các trường hợp trên. Tuy nhiên, việc dừng xe phải đảm bảo các yêu cầu sau:

- An toàn, đúng quy định của pháp luật;

- Không làm cản trở đến hoạt động giao thông;

- Khi đã dừng phương tiện phải thực hiện việc kiểm soát, nếu phát hiện vi phạm phải xử lý vi phạm theo đúng quy định của pháp luật

Xsara

Xe tăng
Không thấy có điều nào quy định là :Dừng nhầm phương tiện hoặc không tìm được vi phạm thì phải làm sao các cụ nhể

DuongNV

Xe buýt
Cụ khai thật đi. Cụ có chớp chớp pha không?

amazoncafe

Xe tăng
Chắc cụ này có nháy pha đây, nhưng mà nháy pha thì chả sao cả, có bật pha đâu mà lo

QuangThanh208

Xe tải
Hê hê hôm trước về cơ bản em đang trong lúc cáu trước nên xxx bắt lỗi nếu lỗi mập mờ còn chưa rõ cứ phải nói to rõ ràng,nói đâu rõ đấy phát là ok xxx non quá cho đi... thực tế mình không sai.
Chuyện chủ topic thật may mắn,chứ nhìn người mà cãi chứ có phải xxx nào cũng cãi được đâu,nhất là xxx mà tầm trung niên,tướng sát LX thì.... liệu mà cân nhắc chống hoặc xin vì không cân nhắc chuẩn đã cãi mà không đúng lý là trở về phương án xin cũng.... không được đâu.Chú xxx vừa rồi bắt lỗi đèn pha chắc là không phải dân tổ lái nên khi bật không phát hiện chứ nếu không thì...bật lên là.... ký

CAP_bl

Xe điện
Thực tế rất khó bắt lỗi thế này, vì khó chứng minh lắm.
Kể cả bác chủ thớt có đưa giấy tờ, yêu cầu xuất trình bằng chứng, rồi ghi vào biên bản,... sau đó lại làm cái đơn lên phòng thì các chú cũng mệt.
Mặc dù ta có mất thêm chút thời gian nhưng phải như thế này để giáo dục các chú xxx học hành thêm, nắm vững chuyên môn để làm công việc tốt hơn. Hy vọng một ngày mọi sự sẽ khác...

LeTai1979

Xe cút kít
Em đi đường 5 thấy các chú xxx hay cầm cái đèn vẫy xe vào làm luật như mấy thằng đệ của mấy cái hàng cơm. :))

soc1202

Xe tải
Chú xxx này đúng là non tay, phải em kể cả ko đòi xem đc giấy tờ thì cứ để cụ chủ thớt đứng hóng mát độ 30' rồi gọi xe đến đưa xe cụ chủ về bãi. :)) Lúc này chắc là cụ phải đưa giấy tờ ngay.

pipilazi

Xe tăng
Việc gì phải dự đoán khả năng nữa hả cụ, cụ chủ thớt đã bảo là bật pha rồi mà, chẳng qua chú xxx trẻ chưa nhiều kinh nghiệm bị nói át đi đành chịu thoai
Vâng, em nhất trí với cụ, cứ to mồm là nắm chắc 50% phần thắng cụ nhỉ

NTH

Xe điện
Em cũng nghi nghi chủ topic có bật đèn chiếu xa, nhưng chỉ nghi ngờ thôi, ko dám khẳng định gì đâu :P
Chạy 80km/h mà bật đèn cốt thì có điên...
Riêng vụ này, chú xxx sai ko hiểu khái niệm thế nào là đô thị. Trong đô thị có loại đường nào tốc độ 80 ko các bác...?

Matizcoi

Xe cút kít
hình như thông tư mới ko cho phép dừng nếu "không có biểu hiện vi phạm" ....

xe365vn

Xe container
thế là có tiền về nhậu bét nhè, đúng là to mồm cũng thắng được 90% rồi. tranh cãi gì nữa về đèn xa hay gần nữa các cụ

at2009

Xe tăng
Em ghét nhất cái "bọn" đi xe trong thành phố cứ bật pha lên chiếu vào mặt người khác. Nháy nhưng vẫn ko chịu hạ
Em cũng chúa ghét cái bọn ấy bác ạ:P Nhất là nháy đèn mà vẫn không chịu hạ.
Bình thường em đi trong phố chỉ đi cốt thôi, chẳng qua hôm đó sơ ý vừa vào đến vòng xoay nên quên chưa kịp hạ đèn cốt, cũng may chắc cũng chưa ảnh hưởng đến ai cả.
Mời cụ ly tạ lỗi nhé! (b)

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Có 2 khả năng: 1) Chủ thớt có bật đèn pha; 2) xxx rởm. Em nghiêng về khả năng 1)

Cụ ấy đã nhận ở trên rồi còn gì nữa , cả 2 khả năng cụ dự đều chuẩn =)) .
1. Cụ chủ có bật pha thật
2. XXX cũng lởm thật , nhìn mà chẳng biết đâu là pha đâu là côs

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Em ghét nhất cái "bọn" đi xe trong thành phố cứ bật pha lên chiếu vào mặt người khác. Nháy nhưng vẫn ko chịu hạ
Đúng rồi, bật pha không đúng chỗ đáng bị phạt thật nặng.

Chạy 80km/h mà bật đèn cốt thì có điên...
Riêng vụ này, chú xxx sai ko hiểu khái niệm thế nào là đô thị. Trong đô thị có loại đường nào tốc độ 80 ko các bác...?
Cụ này chả đọc ký gì cả, cụ chủ thớt chạy 80 là trên đại lộ TL còn cụ ấy bị vin ở bùng binh bigC cơ mà. Còn khi nào nên và được phép bật đèn pha nó không phụ thuộc vào tốc độ. Cụ chạy 100km/h mà chạy sau xe khác hoặc có xe ngược chiều sắp tiến về phía cụ (trừ trường hợp dải phân cách giữa có lùm cây cao) thì cụ cũng phải dùng đèn cốt nhé.

binhnq2

Xe tăng
he he cụ chủ thớt vụng chèo khéo chống lắm nhá. Thứ nhất là thói quen đi chuyên dùng pha, bởi dùng pha nhiều mới ko biết khi nào dùng cos khi nào dùng pha, thế nên lúc vào thành phố mới quên. Trừ phi cụ đang bận suy nghĩ chuyện gì khác nữa.
Cái thứ 2: khi cụ xuống xe là đã biết mình vi phạm lỗi gì rồi nên mới tắt pha, chuyển sang chế độ đèn tín hiệu. Nhưng cũng may cho cụ đấy nhé, cụ nên luyện thói quen dùng cos đi!!!!

haivanphe

Xe container
Trưa nay em cũng vừa cãi thắng luôn. 1 chú áo vàng đúng ở bùng binh phân làn, đến xe em tự dung chú ấy giơ cạp nong chỉ xuống đất, em tưởng vẫn được đi nên đi thẳng luôn. Tự dưng có chú CAP nhảy ra bắt xe em, em vào cãi lấy được luôn, đại để em bảo là ông ra hỏi ông xxx giao thông đi, nếu ông ấy muốn dừng các xe ở làn của tôi thì ông ấy phải giơ cạp nong chĩa lên trời chứ ai lại chỉ xuống đất, em chỉ cho chú áo vàng nhìn thấy cách chú áo vàng điều khiển phân luồng, chú ấy nhìn thấy liền cười, bảo em là: anh thông cảm, chắc là đến giờ trưa, cậu ấy đói quá nên ko nâng được gậy nữa. Nói xong, trả giấy tờ cho em đi.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Trưa nay em cũng vừa cãi thắng luôn. 1 chú áo vàng đúng ở bùng binh phân làn, đến xe em tự dung chú ấy giơ cạp nong chỉ xuống đất, em tưởng vẫn được đi nên đi thẳng luôn. Tự dưng có chú CAP nhảy ra bắt xe em, em vào cãi lấy được luôn, đại để em bảo là ông ra hỏi ông xxx giao thông đi, nếu ông ấy muốn dừng các xe ở làn của tôi thì ông ấy phải giơ cạp nong chĩa lên trời chứ ai lại chỉ xuống đất, em chỉ cho chú áo vàng nhìn thấy cách chú áo vàng điều khiển phân luồng, chú ấy nhìn thấy liền cười, bảo em là: anh thông cảm, chắc là đến giờ trưa, cậu ấy đói quá nên ko nâng được gậy nữa. Nói xong, trả giấy tờ cho em đi.
Cụ này chém ác quá!=))