[Thảo luận] Lại thắng xxx tại bùng binh BigC

at2009

Xe tăng
Tối qua em chạy từ Hòa Lạc về HN trên đại lộ Thăng Long, đến vòng xoay BigC khoảng 9h tối bị 1 chú xxx chỉ gậy bắt dừng lại ngay giữa vòng xoay, trên đường đi em rất đúng luật, đi 80km/h không hề vi phạm bất kỳ lỗi nào. Lúc bị dùng lại em cũng không hiểu bị xxx bắt dừng lỗi gì nữa. Chấp hành yêu cầu em dùng xe, tắt đèn chuyển sang lăng téc và xuống xe.
Chú xxx chào theo đúng điều lệnh.
Nội dung đối thoại đại khái như sau:
Em: tôi vi phạm gì mà anh dừng xe tôi.
xxx: Yêu cầu anh xuất trình giấy tờ để kiểm tra!
Em: Tôi đi đúng luật, không vi phạm gì tại sao anh dừng xe kiểm tra giấy tờ?
xxx: anh vi phạm lỗi bật đèn chiếu xa trong đô thị.
Em: xe tôi vừa rồi đang đi đèn cốt. Tôi hiểu luật và rất tuân thủ luật, tôi khẳng định tôi không vi phạm.
xxx: Anh vừa đi đèn pha và vừa tắt đi.
Em: Anh nhầm, tôi đang đi đèn cốt, có hiệu lệnh của anh nên tôi mới tắt đèn để khỏi chói mắt người đi đường và dừng lại theo yêu cầu. Giấy tờ tôi có đầy đủ, nhưng tôi không vi phạm nên anh không có quyền kiểm tra giấy tờ của tôi.
xxx: quy định nào mà anh nói chúng tôi không được kiểm tra giấy tờ?
Em nói bừa: Thông tư 27 Bộ CA quy định nếu không vi phạm thì không được quyền kiểm tra giấy tờ.
Tay xxx này chắc cũng lơ mơ về luật, thấy em cương quyết không đưa và có vẻ đuối lý nên quay sang bắt em bật lại đèn lên để nhìn lại.
Cuối cùng xxx đành phải để em đi mà không làm gì được.
Đi xong rồi em mới quên mất không bắt xxx phải xin lỗi đã dừng sai và làm mất thời gian của em 10p.:)

Nhân đây các cụ cho em hỏi có quy định nào mà nếu xxx không chứng minh được lỗi vi phạm thì lái xe không bắt buộc phải xuất trình giấy tờ cho xxx kiểm tra không ạ? Vì khi đã đưa giấy tờ cho xxx thì cầm chắc là bị lằng nhằng rồi, có cãi được thì cũng mất thời gian và mệt người nữa. Em xem lại thấy trong TT27 có ghi CGST vẫn được quyền kiểm tra giấy tờ nếu phát hiện thấy có vi phạm. Thanks các cụ!

Pham Quoc Han

Xe buýt
Sao Cụ không làm một vòng tròn để quay lại bắt xxx xin lỗi cho khoái nhể?:P

Harmony_Civic

Xe hơi
Cụ khai thật đi. Cụ có đi pha không?
Em nghi lắm, khổ chú xxx rồi.

HT_CRV

Xe tải
Tối qua lạnh thế cơ mừ. Chắc xxx thấy kụ ngồi trong xe ấm áp nên bắt xuống ngâm lạnh tí đấy mà :D

Mr.Funny

Xe tải
Tối qua em chạy từ Hòa Lạc về HN trên đại lộ Thăng Long, đến vòng xoay BigC khoảng 9h tối bị 1 chú xxx chỉ gậy bắt dừng lại ngay giữa vòng xoay, trên đường đi em rất đúng luật, đi 80km/h không hề vi phạm bất kỳ lỗi nào. Lúc bị dùng lại em cũng không hiểu bị xxx bắt dừng lỗi gì nữa. Chấp hành yêu cầu em dùng xe, tắt đèn chuyển sang lăng téc và xuống xe.
Chú xxx chào theo đúng điều lệnh.
Nội dung đối thoại đại khái như sau:
Em: tôi vi phạm gì mà anh dừng xe tôi.
xxx: Yêu cầu anh xuất trình giấy tờ để kiểm tra!
Em: Tôi đi đúng luật, không vi phạm gì tại sao anh dừng xe kiểm tra giấy tờ?
xxx: anh vi phạm lỗi bật đèn chiếu xa trong đô thị.
Em: xe tôi vừa rồi đang đi đèn cốt. Tôi hiểu luật và rất tuân thủ luật, tôi khẳng định tôi không vi phạm.
xxx: Anh vừa đi đèn pha và vừa tắt đi.
Em: Anh nhầm, tôi đang đi đèn cốt, có hiệu lệnh của anh nên tôi mới tắt đèn để khỏi chói mắt người đi đường và dừng lại theo yêu cầu. Giấy tờ tôi có đầy đủ, nhưng tôi không vi phạm nên anh không có quyền kiểm tra giấy tờ của tôi.
xxx: quy định nào mà anh nói chúng tôi không được kiểm tra giấy tờ?
Em nói bừa: Thông tư 27 Bộ CA quy định nếu không vi phạm thì không được quyền kiểm tra giấy tờ.
Tay xxx này chắc cũng lơ mơ về luật, thấy em cương quyết không đưa và có vẻ đuối lý nên quay sang bắt em bật lại đèn lên để nhìn lại.
Cuối cùng xxx đành phải để em đi mà không làm gì được.
Đi xong rồi em mới quên mất không bắt xxx phải xin lỗi đã dừng sai và làm mất thời gian của em 10p.:)

Nhân đây các cụ cho em hỏi có quy định nào mà nếu xxx không chứng minh được lỗi vi phạm thì lái xe không bắt buộc phải xuất trình giấy tờ cho xxx kiểm tra không ạ? Vì khi đã đưa giấy tờ cho xxx thì cầm chắc là bị lằng nhằng rồi, có cãi được thì cũng mất thời gian và mệt người nữa. Em xem lại thấy trong TT27 có ghi CGST vẫn được quyền kiểm tra giấy tờ nếu phát hiện thấy có vi phạm. Thanks các cụ!
Em mà là cụ em bẩu: Anh đưa tôi cái quy định nào chứng minh anh có quyền kiểm tra giấy tờ của tôi?
Em đảm bảo như thế cụ đỡ phải đau đầu nhớ cái lọ cái chai mà có khi nhầm thì bỏ mợ.

hungbm

Xe điện
XXX gần tết tranh thủ cá kiếm bắt bớ loạn lên, cụ nào yếu tim là mất xèng đấy.

tonnuchimse

Xe tăng
Em cũng nghi nghi chủ topic có bật đèn chiếu xa, nhưng chỉ nghi ngờ thôi, ko dám khẳng định gì đâu :P

bvhadelpiero

Xe lăn
dù có hay không bật Pha thì Em cũng ủng hộ cụ vì cụ là offer nhể :P

at2009

Xe tăng
Cụ khai thật đi. Cụ có đi pha không?
Em nghi lắm, khổ chú xxx rồi.
Khai thật với các cụ nhé! Lúc bị dừng xe em cũng chưa biết bị lỗi gì nên khi dừng xe em chỉ theo thói quen tắt đèn chuyển sang lăng téc thôi, xuống xe mới thấy chú ý bắt lỗi ý, mà thú thực lúc ấy em cứ to mồm át đi chứ em cũng chả nhớ đang đi pha hay cốt nữa (vừa từ đại lộ Thăng Long vào đến bùng binh luôn mà), chú xxx có nói là sếp tôi đứng đàng kia gọi cho tôi bắt xe anh vì đang đi đèn pha. Sau khi bật lại đèn sáng hóa ra là vẫn đang pha thật các cụ ợ :)) Nhưng đến nước này rồi em làm tới luôn, chỉ cho chú xxx đây là đèn cốt của xe tôi và giải thích là vì xe tôi đèn nó sáng nên sếp anh tưởng là đèn pha :))
Rút ra kết luận là chưa biết đúng sai thế lào cứ to mồm là thắng 50% cái đã:)
Thề với các cụ là vì em vô tình chứ không cố ý đâu nhé, các cụ đừng mắng em nhé. Nếu xxx không tuýt lại thì chỉ cần rẽ vào đến đường Phạm Hùng là em sẽ phát hiện ra và chuyển xuống cốt ngay lập tức. Mà tại chú xxx này cũng non, nhìn đèn mà chả biết pha hay là cốt nữa nên em mới át được chứ lúc bật đèn lên thấy đang đèn pha em đã xác định là ký biên bản rồi chứ sẽ nhất định không làm hư xxx đâu ợ.

louisnguyen

Xe máy
Em đọc thông tư 27 rồi...Và theo em là CSGT có quyền kiểm tra giấy tờ xe, bằng lái. Các cụ xem điểm II.2.a Phần "quyền hạn" ấy..Nếu có bắt bẻ xxx thì em thấy bắt bẻ theo điểm V.1 được. Vì nếu xét theo toàn bộ quy định trong điểm này thì chả có xxx nào thực hiện được đầy đủ. Riêng phần huýt còi dừng phương tiện đã chả có mấy xxx thực hiện, chứ chưa nói đến việc giơ gậy có đúng động tác không

P/S: Em up lên thông tư cho cụ nào chưa có tham khảo đây:
Mã:
http://www.mediafire.com/?h91ap5v39orkx7r

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Em nghĩ nền làm rõ vấn đề này "xxx có được dừng xe và kiểm tra giấy tờ xe hay không khi mình không có lỗi". Xưa nay trên OF cháu hay thấy các cụ cãi "em có lỗi ghì mà kiểm tra giấy tờ xe". Vậy các cụ nào tinh thông luật lệ, cho các mem sáng tỏ cái để còn có cớ cãi với xxx

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
vấn đề "xxx có được dừng xe và kiểm tra giấy tờ xe hay không khi mình không có lỗi" Lót dép hóng cái đã

haivanphe

Xe container
Có 2 khả năng: 1) Chủ thớt có bật đèn pha; 2) xxx rởm. Em nghiêng về khả năng 1)

giangsuki

Xe ngựa
Có 2 khả năng: 1) Chủ thớt có bật đèn pha; 2) xxx rởm. Em nghiêng về khả năng 1)
Việc gì phải dự đoán khả năng nữa hả cụ, cụ chủ thớt đã bảo là bật pha rồi mà, chẳng qua chú xxx trẻ chưa nhiều kinh nghiệm bị nói át đi đành chịu thoai

mr.ken_no1

Xe container
vấn đề "xxx có được dừng xe và kiểm tra giấy tờ xe hay không khi mình không có lỗi" Lót dép hóng cái đã
Cái này em ũng hỏi rất nhiều trên OF rồi dưng mà chưa có kụ nào trả lời hộ
Em hóng tiếp.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Khai thật với các cụ nhé! Lúc bị dừng xe em cũng chưa biết bị lỗi gì nên khi dừng xe em chỉ theo thói quen tắt đèn chuyển sang lăng téc thôi, xuống xe mới thấy chú ý bắt lỗi ý, mà thú thực lúc ấy em cứ to mồm át đi chứ em cũng chả nhớ đang đi pha hay cốt nữa (vừa từ đại lộ Thăng Long vào đến bùng binh luôn mà), chú xxx có nói là sếp tôi đứng đàng kia gọi cho tôi bắt xe anh vì đang đi đèn pha. Sau khi bật lại đèn sáng hóa ra là vẫn đang pha thật các cụ ợ :)) Nhưng đến nước này rồi em làm tới luôn, chỉ cho chú xxx đây là đèn cốt của xe tôi và giải thích là vì xe tôi đèn nó sáng nên sếp anh tưởng là đèn pha :))
Rút ra kết luận là chưa biết đúng sai thế lào cứ to mồm là thắng 50% cái đã:)
Thề với các cụ là vì em vô tình chứ không cố ý đâu nhé, các cụ đừng mắng em nhé. Nếu xxx không tuýt lại thì chỉ cần rẽ vào đến đường Phạm Hùng là em sẽ phát hiện ra và chuyển xuống cốt ngay lập tức. Mà tại chú xxx này cũng non, nhìn đèn mà chả biết pha hay là cốt nữa nên em mới át được chứ lúc bật đèn lên thấy đang đèn pha em đã xác định là ký biên bản rồi chứ sẽ nhất định không làm hư xxx đâu ợ.
:)), thế này em mới hiểu thế nào là Cả vú lấp miệng em... Đề nghị cụ chủ tập thể dục thể thao đầy đủ nhá, zú xệ quá zồii :)):))