[Funland] Lãi suất giảm về có 2.6 %

beloren2021

Xe buýt
Nhớ tầm này năm ngoái, em cầm mớ tiền đi gửi bank, làm quả 36 tháng, rút lãi ngay 11%/năm. Rồi em lại lấy cục lãi gửi tiếp 36 tháng, cũng lấy lãi ngay. Mang cục lãi cuối đi đầu tư sinh lời tiếp. Thế có phải là ăn may không các mợ.
Cụ quá xúc sắc, đợt đó em lại gửi 6t-1 năm. Giờ chuẩn bị đến hạn, chắc em lại gửi tháng 1 vậy. Em cũng ngẫm lại bảo sao cụ dự đc ls xuống mà gửi 3 năm

ah99x6

Xe điện
Nhớ tầm này năm ngoái, em cầm mớ tiền đi gửi bank, làm quả 36 tháng, rút lãi ngay 11%/năm. Rồi em lại lấy cục lãi gửi tiếp 36 tháng, cũng lấy lãi ngay. Mang cục lãi cuối đi đầu tư sinh lời tiếp. Thế có phải là ăn may không các mợ.
Nhất cụ rồi! Làm gì cho lại ạ

Maner Bolsol

Xe tăng
Hình như mục đích của việc gồng ép ls huy động giai đoạn này là để nhử dân sang trái phiếu. Vì em thấy cứ câu trước câu sau là các bạn bank lại giới thiệu và giảng cho khách đến gửi tiền về trái phiếu :D

Em cũng đc tận tình chỉ bảo lắm, nào thì là để đủ đk mua trái này trái kia thì em phải có chứng nhận là nhà đầu tư chuyên nghiệp. Cái Chứng nhận này thì ko phải ai cũng có nên ko phải ai cũng mua đc...bla bla. Nhưng vì muốn khách hàng đạt đc lợi nhuận tốt nhất nên bên các bạn í sẽ làm luôn cái chứng nhận này cho em để em đc mua nhanh (không nhanh thì hết ạ ^^), dù em đến bán chuyên còn chả phải ^^

Em đc cái chăm nghe chuyện cảnh giác nên cái gì ngọt quá là em ngắm kỹ lắm ^^
Lại móc túi thằng này ném cho thằng kia ah😆. Khả năng bank thiếu $ chứ không dư $ vì khi rút mấy tỏi ra mua bds là các em bank officials suýt xoa tiếc lắm. Sang năm lại ầm ầm lên vụ trả nợ trái chủ, nợ chồng nợ. Mua bds đợt này có phải là phương án chấp nhận được không các cụ thông thái (bds để ở và kinh doanh vùn trung tâm ạ).

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

vnthan

Xe buýt
Các cụ đừng nghe cụ Két Già nói. Cụ ấy là đối tượng khác, vay bằng Công ty/Hộ cá thể, vay vốn phục vụ kinh doanh nên phổ biến là kỳ hạn 6 tháng, có thể lựa chọn gói 9 tháng hoặc 12 tháng nhưng ls cao hơn.

Vay kiểu đó thì em biết nhiều cty giờ vay chỉ loanh quanh 4-4.2% thôi. Ls của cụ ấy là phổ biến cho vay kinh doanh chứ ko cao/thấp gì so với nhóm ấy. Chỉ là năm nay bank nó thẩm định thật, kiểm soát thật nên nếu ko có hoạt động Kd thật là ko bao giờ tiếp cận đc vốn kiểu đó.

Còn các cụ vay cá nhân là loại hình cho vay tiêu dùng. Bây giờ bank nào cho ls ưu đãi 7% cho năm đầu đã là tốt lắm rồi, sau đó thả nổi theo thị trường. Giờ vay thì dễ, nhưng lỡ sang năm ls thả nổi nó lên cao là tèo ngay.

vnthan

Xe buýt
Cụ kia cũng ác. Biết thừa ko đối tượng phổ thông nào tiếp cận đc vốn kiểu đó nhưng cứ nói úp mở, làm nhiều cụ tưởng bở.

Két Già

Xe tải
Các cụ đừng nghe cụ Két Già nói. Cụ ấy là đối tượng khác, vay bằng Công ty/Hộ cá thể, vay vốn phục vụ kinh doanh nên phổ biến là kỳ hạn 6 tháng, có thể lựa chọn gói 9 tháng hoặc 12 tháng nhưng ls cao hơn.

Vay kiểu đó thì em biết nhiều cty giờ vay chỉ loanh quanh 4-4.2% thôi. Ls của cụ ấy là phổ biến cho vay kinh doanh chứ ko cao/thấp gì so với nhóm ấy. Chỉ là năm nay bank nó thẩm định thật, kiểm soát thật nên nếu ko có hoạt động Kd thật là ko bao giờ tiếp cận đc vốn kiểu đó.
Cụ kia cũng ác. Biết thừa ko đối tượng phổ thông nào tiếp cận đc vốn kiểu đó nhưng cứ nói úp mở, làm nhiều cụ tưởng bở.

Còn các cụ vay cá nhân là loại hình cho vay tiêu dùng. Bây giờ bank nào cho ls ưu đãi 7% cho năm đầu đã là tốt lắm rồi, sau đó thả nổi theo thị trường. Giờ vay thì dễ, nhưng lỡ sang năm ls thả nổi nó lên cao là tèo ngay.
Em cũng nói rõ ngay ban đầu là em vay để sản xuất mà. Có gì đâu mà phải úp úp, mở mở.
Em bốc 3 gói. 1 gói 7% ( kì hạn 1 năm ), 1 gói 6% kì hạn 6 tháng, 1 gói 5,2% kì hạn 6 tháng.
Em thấy nhiều người bảo đợt này lãi suất cao, khó vay, khó tiếp cận vốn nên em úp nên để mọi người tham khảo thôi.
Cứ có TSĐB, có phương án sử dụng vốn rõ ràng, cụ thể thì làm gì chả vay đc NH với lsuat hợp lý chứ.

vnthan

Xe buýt
Em cũng nói rõ ngay ban đầu là em vay để sản xuất mà. Có gì đâu mà phải úp úp, mở mở.
Em bốc 3 gói. 1 gói 7% ( kì hạn 1 năm ), 1 gói 6% kì hạn 6 tháng, 1 gói 5,2% kì hạn 6 tháng.
Em thấy nhiều người bảo đợt này lãi suất cao, khó vay, khó tiếp cận vốn nên em úp nên để mọi người tham khảo thôi.
Cứ có TSĐB, có phương án sử dụng vốn rõ ràng, cụ thể thì làm gì chả vay đc NH với lsuat hợp lý chứ.
Em đọc lại hết các bài của cụ rồi. Quan trọng để cụ đc vay với ls tốt là vì cụ ở tỉnh. Dưới đó tín dụng đầu ra nghẽn hẳn, nên cụ có cửa hàng đang kinh doanh tốt và có uy tín tại địa phương thì cán bộ tín dụng đói chỉ tiêu đang nhào vô xin cụ vay ấy chứ.

Nhưng việc này em dự là ko kéo dài đâu, cụ vay ngắn hạn để dùng dài hạn thì vẫn nên cân nhắc cho kỹ.

Thật chứ cụ. Có TSĐB ngon như Ngọc Trinh tuổi đôi mươi thì vẫn ko có dưới 10%. Dưới 9 - 10% là dạng chén chú chén anh hàng tuần rồi.
Chuẩn đấy cụ, trừ big 4 ra, e đi vay vẫn 8-8,5%, dù thuộc dạng vip rồi đấy :)). Nhớ hồi 2008-2009, còn vay bên nông nghiệp, đc lãi suất thấp hơn bên bank thương mại, nhưng mỗi hd vay, lại phải chi vài triệu cho cán bộ tín dụng, giờ ko biết còn chế độ ấy ko, lâu lắm rồi ko vay bên big 4.

Két Già

Xe tải
Em đọc lại hết các bài của cụ rồi. Quan trọng để cụ đc vay với ls tốt là vì cụ ở tỉnh. Dưới đó tín dụng đầu ra nghẽn hẳn, nên cụ có cửa hàng đang kinh doanh tốt và có uy tín tại địa phương thì cán bộ tín dụng đói chỉ tiêu đang nhào vô xin cụ vay ấy chứ.

Nhưng việc này em dự là ko kéo dài đâu, cụ vay ngắn hạn để dùng dài hạn thì vẫn nên cân nhắc cho kỹ.
Vâng. Cũng có là như vậy, nhưng anh em, bạn bè các tỉnh của em cũng đều bảo đang vay với lsuat loanh quanh mức ấy ( chả nhẽ mỗi HN, SG là hết room tín dụng. Còn các tỉnh thành đều nghẽn sao ).
Em cũng biết là lsuat rẻ như thế chắc đến hết Q1-Q2 sang năm là cùng nên em cũng có kế hoạch chuẩn bị thóc lúa rồi ạ. Loanh quanh 6-7,2% thì mình vay tiếp, lên cao nữa thì thôi.

tototata

Xe buýt
Nhất cụ!

TungThoc

Xe điện
Cụ Két thật là giỏi. Em đang vay 7,5% cho kỳ hạn 150 ngày đây, tài sản đảm bảo tốt, lịch sử tín dụng đẹp, phương án kinh doanh ngon, mỗi quý nhân viên ngân hàng đến sao chụp hóa đơn điện tử mua bán hàng của em một lần đấy.
Bank giờ cũng cẩn trọng lắm.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chắc cụ cầm mấy cọc 5 k, 2 k, 10 k đi chợ mới cần nilong. E cầm 500 k đi chợ bình thường. Có bds hiện vẫn neo cao, các mặt hàng tiêu dùng hoàn toàn ko tăng nhiều, 1 người chuyên đi siêu thị cho hay. Nên chém lạm phát kinh hồn là chém láo rồi.
Những siêu thị lớn như Big C, mặt hàng rau củ quả giá nhiều loại rẻ hơn chợ truyền thống. Tuy nhiên với những mặt hàng tiêu dùng đóng gói khác như bột giặt, nước rửa bát,... giá nhìn tưởng là nhích nhẹ không đáng kể nhưng khối lượng lại giảm đi đáng kể. Giá dầu ăn, bột mì tăng phi mã vài chục % từ đợt chiến tranh Nga Ukraine. Bịch giấy đầu năm 60k giờ 70k. Lạm phát kinh hồn là sự thật rõ ràng.

cunglatruong

Xe container
Cụ hơi nặng lời rồi. Mất vui cụ ơi...

Đồng ý là nhiều cái tăng. Đặc biệt là thực phẩm và năng lượng, là những thứ sát sườn với mọi người nhất.
Nhưng có nhiều thứ ko tăng vì là ko thiết yếu như xà phòng bột giặt chẳng hạn... Và cụ kia đang nói đến những thứ như thế thì sao :)

Tuy nhiên đến giá nhà đất do đc bơm thổi mà tăng cũng bảo là do lạm phát thì buồn cười lắm :)
tại cụ ấy nói lạm phát kinh hồn là ko có. lạm phát bn % ko kinh hồn :)

lodudu

Xe điện
Theo các cụ có nên vay mua nhà ko ạ? Ngân hàng nào ls tốt?

minhab

Xe điện
Theo các cụ có nên vay mua nhà ko ạ? Ngân hàng nào ls tốt?
Vay được nếu cụ có nguồn trả ổn định nhé, theo em năm nay giá nhà tốt hơn năm ngoái, lãi thì xuống cũng kha khá. Còn lãi đâu tốt tí đầy cụ vào PM cụ, em hỏi thì loanh quanh 8-11% tùy NH

muoibaconcho

Xe điện
Citibank đang mời chào vay tiêu dùng qua thẻ tín dụng. LS thấp lắm, có nhõn có 16.8 thôi. :))