[Funland] Lãi suất có khả năng tăng

Suri15

Xe Cứu Trợ
Hầu hết các ngân hàng đều đang có chính sách cộng thêm lãi suất. Các cụ call trực tiếp hoặc ra phòng giao dịch nói chuyện nhé, lãi tại quầy cao hơn nhiều so với việc gửi online trên app mà không đàm phán gì

An bình cũng dạng bét hệ thống thôi. Dính quả đồi rồi hơi nặng.
Em chưa thấy ai gửi tiết kiệm mà mất tiền, hơn nữa An Bình vừa có chủ tịch Tiền vừa có cổ đông là ngân hàng ngoại, số xấu mà thật còn hơn số đẹp mà giả như SCB.

công nông tàu

Xe container
Em chưa thấy ai gửi tiết kiệm mà mất tiền, hơn nữa An Bình vừa có chủ tịch Tiền vừa có cổ đông là ngân hàng ngoại, số xấu mà thật còn hơn số đẹp mà giả như SCB.
Cụ lại nhắc đến nỗi đau của em. Chả là Scb ở gần nhà em, ra gửi tiền các cháu thân thiện lắm thế là em cứ có tiền là mang ra chỗ đó gửi. Nghe nó thẽ thọt lọt tai thế là em mua mất 600 tiền trái phiếu. Giờ ngâmh đắng nuốt cay. Sói biết thì có mà ăn đấm :((

rongtrang

Xe buýt
Lãi suất tăng thôi cụ, cái căng hơn là tỉ giá kìa. Lúc nào gần như cả xã hội ngập trong nợ nần, không ngóc lên được thì lúc đó em nghĩ mới giảm và bơm oxi, kích cầu

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ lại nhắc đến nỗi đau của em. Chả là Scb ở gần nhà em, ra gửi tiền các cháu thân thiện lắm thế là em cứ có tiền là mang ra chỗ đó gửi. Nghe nó thẽ thọt lọt tai thế là em mua mất 600 tiền trái phiếu. Giờ ngâmh đắng nuốt cay. Sói biết thì có mà ăn đấm :((
Em bày mợ vào thớt giè các kụ tiêu hơn 1 tỷ 1 năm mà học. Sau đó mợ kê chi tiêu gia đình lên cao vào, rồi lừa lừa rút ra bù vào chỗ 600 củ trái phiếu

Hình như cụ mợ trước sống ở bển phải ko ạ?
Mới về quê hương nhiệt tình chào đón, gia đình đầm ấm bao bọc dễ làm mình buông lơi cảnh giác với môi trường xung quanh. Chu kỳ kinh tế đi xuống dễ mất tiền hơn kiếm tiền, cụ mợ đi lâu về để một vài năm tìm hiểu lại r xuống tiền đầu tư ko muộn ạ.

PDlong

Xe điện
Hầu hết các ngân hàng đều đang có chính sách cộng thêm lãi suất. Các cụ call trực tiếp hoặc ra phòng giao dịch nói chuyện nhé, lãi tại quầy cao hơn nhiều so với việc gửi online trên app mà không đàm phán gì
ra bank thì deal trực tiếp khoảng đc hơn bao nhiêu hả cụ

công nông tàu

Xe container
Hình như cụ mợ trước sống ở bển phải ko ạ?
Mới về quê hương nhiệt tình chào đón, gia đình đầm ấm bao bọc dễ làm mình buông lơi cảnh giác với môi trường xung quanh. Chu kỳ kinh tế đi xuống dễ mất tiền hơn kiếm tiền, cụ mợ đi lâu về để một vài năm tìm hiểu lại r xuống tiền đầu tư ko muộn ạ.
Vâng. Trc đây em nhờ bố mẹ chồng quản lý tiền giúp em, các cụ cứ bank gần nhà là gửi. Từ dạo covid, em về vn, mẹ chồng em giao lại tiền cho em giữ. Thế là chỉ đến hạn ra đáo hạn sổ thôi.
Đến lúc định mua đất, nhân viên nó bảo cô mua trái phiếu này % cao hơn, thích rút ra lúc nào thì rút. Em nghĩ để vài tháng trong khi mình đi tìm đất cũng chả sao. Cuối cùng ai ngờ nó sập. Đen thế.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Số tiền mà deal được thì min bao nhiêu kụ ây. 1 tỏi thì chả deal được đâu
Như hôm trước em gửi thì họ chia thành các mức khác nhau. Trên 300 và dưới 3 tỏi là tương đối rồi. Trên 3 tỏi còn cao hơn

Cuaoctom

Xe hơi
Lãi xuất chưa tăng về mức của 6 tháng trước

Thành Thị 1

Xe điện
Tỉ giá USD quyết định, khi tỉ giá cao thì dân sẽ bỏ gửi TK để tích usd, với lãi suất như này thì chỉ làm mớ bòng bong BĐS tăng nữa. Nên em nghĩ nhà nước sẽ can thiệp sớm để ổn định vĩ mô, Vì thực tế đã giảm ls tối đa mà các nhà đầu tư xây chung cư, căn hộ cũng có khả năng vay để làm đâu. Nguồn cung vẫn hạn thì giá cc vẫn tăng.
Hàng mới ko có, cầu thì tăng. Thế thì giá lên là đúng rồi còn j??? Luật bds mới còn làm cho giá vốn bds tăng nữa, các ông làm bds muốn giữ lãi thì phải tăng giá, hoặc giảm lãi. Bds lại tăng tiếp cho xem. H có hàng thì đừng bán, bo cung 1 thời gian, lạm phát sẽ dc phản ánh vào giá bán, thì trừ có thiên nga đen, ko thì giá chỉ có tăng và tăng thôi.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Hàng mới ko có, cầu thì tăng. Thế thì giá lên là đúng rồi còn j??? Luật bds mới còn làm cho giá vốn bds tăng nữa, các ông làm bds muốn giữ lãi thì phải tăng giá, hoặc giảm lãi. Bds lại tăng tiếp cho xem. H có hàng thì đừng bán, bo cung 1 thời gian, lạm phát sẽ dc phản ánh vào giá bán, thì trừ có thiên nga đen, ko thì giá chỉ có tăng và tăng thôi.
Nên các kụ bị thuốc giá chung cư. Bây giờ nghe giá 50~80 củ /m2 thấy wen wen

Maruko_2609

Xe tải
Tình hình lãi suất mấy nay tnao rùi các cụ nhỉ?