[Funland] Lại một pha xử lý đi vào lòng đất của bọn sống ảo

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Ăn trộm lại có phân biệt hả cụ ?

Quả cóc, quả me không phải vật chất à ?

Thế nên ngày xưa chúng tao ăn trộm vẫn là có đạo đức ngời ngời.... ngày nay chúng mày ăn trộm là mất dạy, lưu manh.... =))

Hãy thoáng và độ lượng với trẻ con đi cụ.
Ngày xưa đánh 3 cây thắng ăn bi , ăn ảnh chưa bao giờ công an sờ gáy ( 10 tuổi) giờ chơi 5- 10 ngàn là lên đồn ngay:D:D:D:D....

Vụ này lại nhớ đến 2 thanh niên ăn trộm ổ bánh mì bị đi tù

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Bắt được bọn ăn cắp vặt trong cửa hàng - lại ko phải dạng tái đi tái lại như này, tát nó mấy cái đã là mình sai rồi. Ừ thì bảo là “của đau con xót” nên ra tay đánh người.

Đằng này vợ chồng nhà kia
- Tham lam đòi cướp của người ta gấp 20 lần giá trị hàng đã mất. Mà cướp đến cùng, kẻ cắp xan xin, bố mẹ kẻ cắp van xin, kéo dài từ ngày này sang ngày khác, nhất định đòi ăn không của người ta. Đây ko phải là bột phát, mà tư tưởng cướp bóc trắng trợn này đã ăn vào máu!

- Bố mẹ kẻ cắp đã phải mang con đến nhận lỗi rồi, còn bắt viết giấy nợ, thì xin lỗi, đây là lưu manh chuyên nghiệp chứ giống người à???

Ăn trộm nó cũng có tỉ loại, còn tuỳ thái độ và giá trị món hàng. Sai đến đâu xử lý đến đó chứ không thể quy chụp theo kiểu “vác *ái ra đường là mang theo công cụ gây án”.
Em tưởng gấp 100 lần chứ nhỉ ? 160k đòi 15 chai

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
biết đánh trộm là sai,nhưng sau vụ này có lẽ là 1 lối đi mới cho bọn trộm cắp chăng?
Đi ăn cắp ăn trộm hay cướp cứ đi mấy đứa, 1 đứa bị bắt bị đánh thì những đứa còn lại cứ quay tí tò rồi quăng lên xh ảo kêu khóc gọi các nhà hảo tâm vào thương cảm, để rồi chủ tài sản chịu hết mọi trách nhiệm!
haizz,ở cái xứ này chuyện j cũng thành đúng hết khi mà lấy đi được thật thật thật nhiều nước mắt của các nhà Đạo Đức học!
Ai được như Dương đại hiệp cam tâm đi đổ Vỏ cho Doãn Huynh đệ

dpl

Xe lăn
Bắt đc 1 cháu bé ăn cắp ko báo công an hay gia đình đến giải quyết mà lại còn đánh đập, tống tiền và tung clip lên mạng để sỉ nhục. Thật là ngu ko để đâu cho hết, mạng xã hội nhiều khi thật có ích.
Đi tù + bị tịch thu hết hàng rồi ạ

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Đi tù + bị tịch thu hết hàng rồi ạ
Tịch thu hàng và kiểm tra nguồn gốc xuất xứ nữa kìa. Quả này thì ăn cho đủ, vc con chủ shop đã ngu còn sống ảo thì chịu rồi

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Sn 2004 là 17 tuổi đủ để chịu trách nhiệm hình sự rồi... Chẳng hiểu nghĩ gì đi làm trò đó

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Có lệnh khởi tố nhanh nhỉ ?

thanhvinhckgtcc

Xe điện

Thế nên ngày xưa chúng tao ăn trộm vẫn là có đạo đức ngời ngời.... ngày nay chúng mày ăn trộm là mất dạy, lưu manh.... =))

Pháp luật còn có chỗ cho sự khoan hồng,1 đứa trẻ chưa đủ 18 cần giáo dục,vị tha hơn là bêu riếu,còn cả 1 tương lai phía trước chẳng lẽ cứ để người ta ám ảnh rồi lại phạm sai lầm,e ủng hộ bác :-bd

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Pháp luật còn có chỗ cho sự khoan hồng,1 đứa trẻ chưa đủ 18 cần giáo dục,vị tha hơn là bêu riếu,còn cả 1 tương lai phía trước chẳng lẽ cứ để người ta ám ảnh rồi lại phạm sai lầm,e ủng hộ bác :-bd
Có lẽ nhiều cụ chưa bao giờ nuôi con ở cái tuổi ẩm ương này hoặc là chưa đủ quan tâm để biết chúng nó ẩm ương như thế nào ! Là người lớn hãy rộng lượng , bao dung và cả yêu thương nữa cụ nhỉ !

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Có lẽ nhiều cụ chưa bao giờ nuôi con ở cái tuổi ẩm ương này hoặc là chưa đủ quan tâm để biết chúng nó ẩm ương như thế nào ! Là người lớn hãy rộng lượng , bao dung và cả yêu thương nữa cụ nhỉ !
Già đầu còn phạm sai lầm đầy ra mà bác,nếu chuyện này xảy ra với 1 trong số các bác trách móc đứa trẻ k biết các bác ấy xử lý thế nào, giờ xã hội văn minh nên hãy giải quyết 1 cách văn minh nhất bác nhỉ

hoviethung

Xe lăn
Em nghĩ ko ai vinh danh các cháu cả, nhưng chúng ta có thể nhìn cái sai của bọn trẻ với ánh mắt độ lượng của người lớn. Em thấy hành vi này hoàn toàn chỉ là trò nghịch dại của bọn trẻ con. Chứ ăn cắp chuyên nghiệp nó ko quay lại xin lỗi và xin bồi thường cho chủ shop để ko bị lên mạng đâu.
Cụ nói đúng. Mấy đứa lấy cái váy áo có lẽ cũng vì nó thích theo bản năng nhất thời chứ không phải là kẻ trộm chuyên nghiệp được. Còn pha xử lý với kẻ trộm vặt của cả gia đình chủ cửa hàng không chỉ thiếu chuyên nghiệp mà còn ngu ngốc tham lam vô nhân đạo.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Già đầu còn phạm sai lầm đầy ra mà bác,nếu chuyện này xảy ra với 1 trong số các bác trách móc đứa trẻ k biết các bác ấy xử lý thế nào, giờ xã hội văn minh nên hãy giải quyết 1 cách văn minh nhất bác nhỉ
Em ủng hộ cư xử với nhau văn minh hơn cụ ạ ! Xem video em thấy phẫn nộ và xót xa lắm

Greenpips

Xe buýt
toàn chuyện to xảy ra trên quê hương cụ thủ, phải xử nghiêm lấy lại hình ảnh quê hương

hoviethung

Xe lăn
Theo thông tin tổng hợp trên báo thì e ghi lại cho các cụ dễ đọc :
2 cháu gái 17 tuổi lấy trộm hàng từ ngày 18/11, sau đó chủ shop xem cam phát hiện ra người lấy, lên mạng kêu gọi người lấy đến trả lại, nếu ko sẽ tung clip lên mạng.
Ngày 25 cháu gái gọi điện nói sẽ đến cửa hàng trả lại váy + đền bù tiền, shop đồng ý. Ngày 26 khi 2 cháu đến thì túm 1 người đánh đập như clip, bắt đền bù mỗi người 15tr.
Sau đó thì người nhà các cháu đến thương lượng đền bù 1 nhà đã nộp 10tr, 1 nhà chưa có thì phải viết giấy nhận nợ.
Tiếp sau đó nhà kia vẫn chưa đưa tiền nên vc shop tung clip lên mạng và diễn biến sau đó thì mọi người đều đã biết.
Việc đúng sai thì công an vào cuộc điều tra rồi, 2 cháu gái kia chắc chắn sẽ bị phạt hành chính vì tội trộm cắp đồ, còn nhà chủ shop thì phạm tội tống tiền và làm nhục người khác, chưa kể đến hàng hóa ko hóa đơn chứng từ.
Kết luận lại là ko nên lấy cái sai của người khác để từ đó lợi dụng làm việc sai trái với pháp luật.
Báo chí cũng có thêm thông tin đây mọi người.

haitotbung

Xe tải
Mọi người hay tập trung vào vụ đánh người tung lên fb; nhưng thực ra tội này có thể dùng "tình cảm" dàn xếp được (chủ shop hành động trong trạng thái bị kích động, thêm tình tiết giảm nhẹ là bị hại ăn trộm, chủ shop chưa gây thương tích hoặc gây thương tích dưới 11%).

Nhưng tham lam và ngu si nhất là vụ chủ shop tống tiền 15-30tr. Đây là hành vi cưỡng đoạt tài sản, rất nghiêm trọng và không hề có tình tiết giảm nhẹ. Án này nặng có thể 3 năm

Danngoaidao

Xe tăng
Sn 2004 là 17 tuổi đủ để chịu trách nhiệm hình sự rồi... Chẳng hiểu nghĩ gì đi làm trò đó
Chắc cụ chưa có con tầm 15-17 tuổi, cái tuổi nổi loạn này gì cũng dám làm. Chỉ là chút bồng bột tuổi mới lớn, người lớn quan tâm là lại đi vào quỹ đạo ngay.

bigman95

Xe điện

Chắc Cụ trẻ vẫn chiều con như vậy sao? Ăn trộm cái gì cũng không tốt ! Thời nào cũng vậy! Trước cóc me bố mẹ đánh cho lằn mông. Nhưng bố mẹ còn biết nhận ra là sai, thời nay thì …. Thôi đây là ý cá nhân của em thôi, em không ý kiến gì cách suy nghĩ của cụ , xã hội nó vậy mà!

Shadow381

Xe điện
Trẻ con, nhiều đứa nó có tính ăn cắp vặt, nó cũng biết sợ và quay lại xìn lỗi rồi, làm vậy có ác quá ko cụ.
2 đứa vào cửa hàng người ta trộm 2 sản phẩm bán trong cửa hàng là có tính tổ chức rồi mà vẫn bảo là “ăn cắp vặt”?! Nó thuê xe đến dọn sạch cửa hàng mới ko phải là “ăn cắp vặt” hả cụ? Nó sợ, quay lại xin lỗi? Thằng trộm nào mà lên mạng thấy mặt mình bị camera đưa lên rõ một một cũng sẽ quay lại trả và xin lỗi vì ko muốn người ta báo công an. Nếu ko có bằng chứng thử tìm hỏi xem nó trả lời sao? Tất nhiên chủ nhà cư xử này là vi phạm pháp luật rồi nhưng 2 con này lưu manh chuyên nghiệp rồi, “nữ sinh” gì, loại này báo chí viết rồi trường sợ dư luận ko dám đuổi học, khổ các cháu khác phải học cùng chúng nó.