[Funland] Lại một pha xử lý đi vào lòng đất của bọn sống ảo

Danngoaidao

Xe tăng
Nhiều cụ cứ nhấn mạnh việc lỗi của đứa trẻ ăn cắp, việc gì ra việc đó. Đứa bé kia ăn cắp chuẩn là sai rồi, nhưng nếu gọi đến lấy lại hàng rồi cho vài cái bạt tai thì bố bảo công an nào vào cuộc được. Chẳng qua ngáo mạng thôi, ngu khỏi nói rồi.

thanglong858

Xe hơi
Nhiều cụ cứ nhấn mạnh việc lỗi của đứa trẻ ăn cắp, việc gì ra việc đó. Đứa bé kia ăn cắp chuẩn là sai rồi, nhưng nếu gọi đến lấy lại hàng rồi cho vài cái bạt tai thì bố bảo công an nào vào cuộc được. Chẳng qua ngáo mạng thôi, ngu khỏi nói rồi.
Ngu nên giờ lãnh hậu quả quá nặng nề cụ nhỉ.

Website
www.otofun.net
Đăng viết bài sử dụng ngôn ngữ không phù hợp - Miệt thị Tổ Quốc
BĐH Thông báo loại vĩnh viễn thành viên Ronin2016 cùng tài khoản chính bimbim5656 và tất cả các tài khoản liên quan cũng như được lập mới này khỏi diễn đàn. Trân trọng!

Chỉnh sửa cuối:

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Quả cầm tiền là ngu nhất, qđ tạm giam thằng chồng 3 tháng rồi. Chắc cho con vợ ở nhà lo hậu cần.
theo e cái ngu nhất là đăng video lên mạng để khoe chiến tích . Bao nhiêu bài học rồi mà vẫn k biết rút kn . 1 bài học phải trả giá quá đắt

Chỉnh sửa cuối:

Danngoaidao

Xe tăng
theo e cái ngu nhất là đăng video lên mạng để khoe chiến tích . Bao nhiêu bài học rồi mà vẫn k biết rút kn . 1 bài học phải trả giá quá đắt
Đang mạng xã thì thuộc dạng ngáo rồi, bao nhiêu bài học rồi. Chắc mải lai trym nên ko chịu đọc thông tin. Nhưng em vẫn đánh giá quả cầm tiền là ngu nhất, vì sau đó gđ đưa tiền đc ai đó tư vấn làm cái đơn ra ca thì kq như nhau thôi. Lại còn viết cả giấy nợ nữa chứ, đúng là max ngu.

4banhxequay

Xe điện
Tại sao lại thu giữ hàng hóa các cụ nhỉ. Việc nào ra việc đó, có phải quá lạm quyền ko ah?
Câu đầu CA hỏi là cái váy bị lấy đâu, hóa đơn đầu vào để chứng minh món hàng bị mất đâu. Ú ớ luôn chứ sao. Vậy cái áo, cái quần treo kia có hóa đơn ko. Cũng ko có vậy thì a lê hấp thu chứ sao

TONGIA

Xe lừa
Tại sao lại thu giữ hàng hóa các cụ nhỉ. Việc nào ra việc đó, có phải quá lạm quyền ko ah?
Bây giờ phát hiện thằng vượt đèn đỏ nó có dấu hiệu ăn cướp xe.
Theo cụ CSGT giữ nó lẫn xe có lạm quyền không hay chỉ phạt lỗi đèn đỏ?

Chỉnh sửa cuối:

vutuanlong

Xe điện
Công an vào cuộc ngay trong đêm rồi.

Quần áo lại ko có nguồn gốc xuất xứ rồi

Em thấy luật mình chưa nghiêm hay thực thi luật chưa nghiêm. Cứ trọn cắp vặt túm được đưa ra ca mai lại thấy mặt nó. Như ăn cắp móc túi bến tàu xe có bắt ddc xử ko đến đâu nên dẫn đến chả ai muốn túm nữa, bắt đc lấy lại đồ là xong.
Cháu nó lạy xin, hôm sau nhắn tin xin nhận lỗi đừng báo về trường học và gia đình
Chứ có phải đội chuyên nghiệp mặt trơ trán bóng lên phường thường xuyên đâu cụ
Cái váy 160k giá nhập tầm 30-50k, hạ nhục tống tiền cưỡng đoạt thì chẳng oan đâu

congthuong

Xe điện
Chủ shop ngủ rõ rồi và phải trả giá. Còn các em đi ăn cắp thì xử thế nào để ko tái phạm nhỏ các cụ? Bọn giãy chết nó xử tình trạng cắp vặt này thế nào cụ nào rành cho e xin thông tin lấy kn?
Ai tuổi trẻ cũng có lần phạm lỗi. Trẻ dưới 18 tuổi chỉ cần nói nhẹ nhàng là ok rồi.

Hồi bé tụi em chui vườn táo lấy trộm táo, trộm quả, câu trộm... không biết các cụ có vậy không ? vậy có phải ăn trộm không ?

onlinefisher

Xe điện
Em nghĩ nếu quay mặt 2 con ăn trộm rồi đưa lên mạng thì ko sao vì hành vi trộm là thực sự đã xảy ra, ko phải vu cáo, làm nhục; quay tại nhà là có quyền rồi; ko đánh, ko sỉ nhục, quay xong rồi cho lên phường là đúng bài. Ở đây đúng kiểu “kẻ cắp gặp bà già”, cả 2 bên đều chẳng ra gì, nhưng thiệt hại giờ nghiêng về bên bị trộm rồi!
Trẻ con, nhiều đứa nó có tính ăn cắp vặt, nó cũng biết sợ và quay lại xìn lỗi rồi, làm vậy có ác quá ko cụ.

congthuong

Xe điện
Bác hiểu vấn đề ko? Chỗ nào em tiếc thương vợ chồng nhà kia? “Kẻ cắp gặp bà già” là em nói 2 con lưu manh này đen gặp 2 vợ chồng nhà kia ghê gớm, đưa lên mạng nên chúng nó biết bị lộ, sợ pháp luật và dư luận nên phải đến xin lỗi. 15 tuổi mà 2 đứa nó ăn cắp thế kia đừng nói “chưa biết suy nghĩ”. Bác nghĩ gì khi hỏi người khác có con cái chưa và lại nói 2 con lưu manh kia là con người ta thì sao! Bác có muốn và nghĩ con bác như 2 con trộm cắp này ko mà gán cho người khác? Chẳng ai lại nghĩ và đặt 2 con lưu manh kia vào là con mình cả; chẳng cha mẹ nào dạy dỗ con lại nghĩ con mình như 2 đứa này. Chẳng ai trong chúng ta nghĩ thế cả. Nếu có thì trừ bác! Em nói cả 2 bên đều “kẻ cắp gặp bà già” là nghĩa thế, vợ chồng nhà kia ko tóm được hình ảnh của nó, thử gọi điện bảo nó trả xem nó có chửi cho ko?
Mợ chắc chắn con mình đã, sẽ không bao giờ ăn cắp ?

:)) :)) :)) :)) :)) :))

onlinefisher

Xe điện
Mời cụ 1 ly
Con bé ăn cắp được vinh danh và bằng khen ý nhể. Hỏng cháu nó mất
Em nghĩ ko ai vinh danh các cháu cả, nhưng chúng ta có thể nhìn cái sai của bọn trẻ với ánh mắt độ lượng của người lớn. Em thấy hành vi này hoàn toàn chỉ là trò nghịch dại của bọn trẻ con. Chứ ăn cắp chuyên nghiệp nó ko quay lại xin lỗi và xin bồi thường cho chủ shop để ko bị lên mạng đâu.

congthuong

Xe điện
(Suy nghĩ cá nhân của em thôi)

Nghĩ mà đau lòng cách hành xử giữa con người và con người!

Trách cứ các con một phần, trách cứ cha mẹ trăm phần , trách cứ xã hội nghìn lần.

Thời xưa , nghèo đói nhưng học sinh cũng chỉ đến nghịch hay quá lắm thì đi vặt trộm quả cóc quả me, thời này vật chất được đưa lên hàng đầu!
Ăn trộm lại có phân biệt hả cụ ?

Quả cóc, quả me không phải vật chất à ?

Thế nên ngày xưa chúng tao ăn trộm vẫn là có đạo đức ngời ngời.... ngày nay chúng mày ăn trộm là mất dạy, lưu manh.... =))

Hãy thoáng và độ lượng với trẻ con đi cụ.

carmex

Xe hơi
Sáng đến giờ ấm ức bởi cái bọn đạo đức giả. May có cụ đông cảm.
Bắt được bọn ăn cắp vặt trong cửa hàng - lại ko phải dạng tái đi tái lại như này, tát nó mấy cái đã là mình sai rồi. Ừ thì bảo là “của đau con xót” nên ra tay đánh người.

Đằng này vợ chồng nhà kia
- Tham lam đòi cướp của người ta gấp 200 lần giá trị hàng đã mất. Mà cướp đến cùng, kẻ cắp van xin, bố mẹ kẻ cắp van xin, kéo dài từ ngày này sang ngày khác, nhất định đòi ăn không của người ta. Đây ko phải bột phát, mà tư tưởng cướp bóc trắng trợn đã ăn vào máu!

- Bố mẹ kẻ cắp đã phải mang con đến nhận lỗi rồi, còn bắt viết giấy nợ, thì xin lỗi, đây là lưu manh chuyên nghiệp chứ giống người à???

Ăn trộm nó cũng có tỉ loại, còn tuỳ thái độ và giá trị món hàng. Sai đến đâu xử lý đến đó chứ không thể quy chụp theo kiểu “vác *ái ra đường là mang theo công cụ gây án”.

Chỉnh sửa cuối:

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Đang định chửi cả đôi mà nghe nó khóc tội quá, chủ thì ngu quá thể rồi, trc có vụ như này bị xử rồi còn chưa chừa -_/-
Vụ đó là chủ quán bị bóc phốt... Tức quá bắt em nó quỳ gối. Vụ này là ăn cắp..