[Funland] Lại một pha xử lý đi vào lòng đất của bọn sống ảo

pooka

Xe container
Có những đứa tội phạm giết người 16-17 ko ghê tay ko có nghĩa đứa nào 16-17 cũng là giết người ko ghê tay. Có những đứa ăn cắp thì sẵn sàng giết người ko có nghĩa đứa nào ăn cắp từ cái nhỏ nhất cũng là kẻ giết người tiềm năng.
Bác đang làm quá lên hành động ăn cắp cái áo 160k trong khi đó lơ đi hành động đánh người, làm nhục nhân phẩm ,tống tiền 15tr của vc kia. Sao bác ko nghĩa là vc kia cũng có thể là kẻ giết người ko ghê tay.
Tư duy bác thế này thì e chịu rồi.
Cứ thế này bảo sao tụi choai choai đầu trần đua xe dẹp mãi không hết, giờ công an chán không muốn đuổi vì sợ dư luận!
Rồi lại khối cụ hỏi " Nếu đó là người nhà các cụ thì sao? " . Nguỵ biện không thể tả.
Vụ này chủ shop làm sai hoàn toàn nên phải bị bắt không sai. Nhưng những đứa trẻ dưới 18 tuổi phạm tội có hệ thống mà chỉ phạt hành chính thì chẳng bao giờ nó sửa chữa cả.

Skoda_Favorit

Xe container
biết đánh trộm là sai,nhưng sau vụ này có lẽ là 1 lối đi mới cho bọn trộm cắp chăng?
Đi ăn cắp ăn trộm hay cướp cứ đi mấy đứa, 1 đứa bị bắt bị đánh thì những đứa còn lại cứ quay tí tò rồi quăng lên xh ảo kêu khóc gọi các nhà hảo tâm vào thương cảm, để rồi chủ tài sản chịu hết mọi trách nhiệm!
haizz,ở cái xứ này chuyện j cũng thành đúng hết khi mà lấy đi được thật thật thật nhiều nước mắt của các nhà Đạo Đức học!
Vang thành Vodka! Việc nào ra việc nấy! Chủ shop lấy tư cách gì mà nhục mạ người khác!x-(

Skoda_Favorit

Xe container
hàng lậu thị trường chắc án riêng, nhưng vc nhà này con vợ chắc 1 niên, thằng chồng em dự ít cỡ 5 lốc lịch, nếu chạy chọt tốt vì dính thêm tội cưỡng đoạt ts khung tăng nặng do trẻ vị thành niên.
Ai đó cầm kéo cắt tóc (hình như mẹ chồng) thì có truy tố luôn được không nhỉ?

hatinh5760

Xe điện
Cái ngày xa xưa, thời bé, thấy đánh ăn cắp cũng ghê. Các cụ cứ nói: có gan ăn cắp, có gan chịu đòn.
Rồi bây giờ trộm chó cũng bị xử đến bến. SG xử cướp giật luôn bị nói là nhẹ, nên chúng lộng hành.
Mấy vụ gần đây, khổ chủ lại quay clip răn dạy, hành xử (Nhắng Nướng xử cô review). Sai 1 ly, đi ngàn ngày. Bài học cho những đại ca. Hãy coi Đường Nhuệ, đánh mãi không sao, đến khi đánh ku chuyển gói giấy tờ, thành nỗi này.
Nói tóm lại: răn đe, đừng răn đe quá.
160k giờ liệu có thành 160 t không ạ.
Khộ.

NNS

Xe ngựa
2 vụ chủ quán tỉn nữ khách hàng ở quán nướng Bắc Ninh với vụ shop thời trang tại tiểu vương quốc tự trị này hệt nhau ở độ ngu của chủ, tẳn nó xong lâng lâng tự sướng như cảm thấy mình vửa thế thiên hành đạo, đòi lại công bằng, lẽ phải của mình chứ éo ai nên ..... tự quay tự post lên mạng, đến lạy các cháu cả nón, ngu nó cũng 1 vừa 2 phải thôi chứ=))

TieuFu

Xe container
Thanh Hoá làm vụ này quá nhanh, quá mạnh.
Bỗng dưng chủ shop ăn cơm Nhà nước qua Tết rồi tính sau. Lại trải qua những đêm rất dài và lạnh.
Mấy ông bán hàng bên canh mừng hết chỗ nói !

xegiacmo

Xe container
Bác hiểu vấn đề ko? Chỗ nào em tiếc thương vợ chồng nhà kia? “Kẻ cắp gặp bà già” là em nói 2 con lưu manh này đen gặp 2 vợ chồng nhà kia ghê gớm, đưa lên mạng nên chúng nó biết bị lộ, sợ pháp luật và dư luận nên phải đến xin lỗi. 15 tuổi mà 2 đứa nó ăn cắp thế kia đừng nói “chưa biết suy nghĩ”. Bác nghĩ gì khi hỏi người khác có con cái chưa và lại nói 2 con lưu manh kia là con người ta thì sao! Bác có muốn và nghĩ con bác như 2 con trộm cắp này ko mà gán cho người khác? Chẳng ai lại nghĩ và đặt 2 con lưu manh kia vào là con mình cả; chẳng cha mẹ nào dạy dỗ con lại nghĩ con mình như 2 đứa này. Chẳng ai trong chúng ta nghĩ thế cả. Nếu có thì trừ bác! Em nói cả 2 bên đều “kẻ cắp gặp bà già” là nghĩa thế, vợ chồng nhà kia ko tóm được hình ảnh của nó, thử gọi điện bảo nó trả xem nó có chửi cho ko?
Ông già rồi nhưng ngu , bắt được kẻ trộm, ông đánh nó mấy cái ok nhưng ông tống tiền là ông to tội

TieuFu

Xe container
2 vụ chủ quán tỉn nữ khách hàng ở quán nướng Bắc Ninh với vụ shop thời trang tại tiểu vương quốc tự trị này hệt nhau ở độ ngu của chủ, tẳn nó xong lâng lâng tự sướng như cảm thấy mình vửa thế thiên hành đạo, đòi lại công bằng, lẽ phải của mình chứ éo ai nên ..... tự quay tự post lên mạng, đến lạy các cháu cả nón, ngu nó cũng 1 vừa 2 phải thôi chứ=))
Xử thêm tội cướp việc của bọn hành pháp !kk

coquay

Xe container
nếu có clip thì cũng tội làm nhục người khác, nhẹ cũng 6 tháng cụ ạ
vậy là con dâu đưa cả chồng và mẹ chồng vào nhà đá =)) mà cũng ko hiểu bà mẹ này kiểu gì nữa có tuổi rồi đâu còn trẻ như ku con trai đâu

NNS

Xe ngựa
vậy là con dâu đưa cả chồng và mẹ chồng vào nhà đá =)) mà cũng ko hiểu bà mẹ này kiểu gì nữa có tuổi rồi đâu còn trẻ như ku con trai đâu
em nghĩ vụ này nhiều án, 2 vc con chủ ăn đủ lịch toè mỏ ra rồi nên cơ quan csđt nó cùng nương tay với con mẹ kia, nó lấy làm đk đặt ra bàn hỏi cung thôi, chắc ko đến nỗi tù tươi

FUN PLUS

Xe buýt
em nghĩ vụ này nhiều án, 2 vc con chủ ăn đủ lịch toè mỏ ra rồi nên cơ quan csđt nó cùng nương tay với con mẹ kia, nó lấy làm đk đặt ra bàn hỏi cung thôi, chắc ko đến nỗi tù tươi
Cả 2vc và bà mẹ trợ giúp đắc lực đều có tiền án nếu xử. Mức độ bà mẹ chắc cho cái án cải tạo ko giam giữ 12 tháng. Còn con chủ thì em nghĩ phải 18 tháng trở lên. Vụ này ko chạy án đc vì nổi quá nên xử thẳng thôi.

NNS

Xe ngựa
Cả 2vc và bà mẹ trợ giúp đắc lực đều có tiền án nếu xử. Mức độ bà mẹ chắc cho cái án cải tạo ko giam giữ 12 tháng. Còn con chủ thì em nghĩ phải 18 tháng trở lên. Vụ này ko chạy án đc vì nổi quá nên xử thẳng thôi.
em nghĩ vẫn phải chạy ác, vì biên độ khung án này nó rộng 1 niên với 3 niên, thằng chồng 3 niên đến 10 niên. ko thuốc thang tốt thì có mà hộc máu mồm, thuốc tốt nó còn cho án cận dưới, ko nó cho phát kịch khung cũng ko cãi đâu đc, chết mẹ nó đi, ngu dốt lại côn đồ

Chưa Có Dép

Xe điện
Hoá ra bẩn bựa như nhau cả cụ nhể =))

thanhvinhckgtcc

Xe điện
em nghĩ vẫn phải chạy ác, vì biên độ khung án này nó rộng 1 niên với 3 niên, thằng chồng 3 niên đến 10 niên. ko thuốc thang tốt thì có mà hộc máu mồm, thuốc tốt nó còn cho án cận dưới, ko nó cho phát kịch khung cũng ko cãi đâu đc, chết mẹ nó đi, ngu dốt lại côn đồ
Chuẩn đấy bác đến cửa quan với cái tội này k nôn tiền ra thì còn mệt lắm

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cái ngày xa xưa, thời bé, thấy đánh ăn cắp cũng ghê. Các cụ cứ nói: có gan ăn cắp, có gan chịu đòn.
Rồi bây giờ trộm chó cũng bị xử đến bến. SG xử cướp giật luôn bị nói là nhẹ, nên chúng lộng hành.
Mấy vụ gần đây, khổ chủ lại quay clip răn dạy, hành xử (Nhắng Nướng xử cô review). Sai 1 ly, đi ngàn ngày. Bài học cho những đại ca. Hãy coi Đường Nhuệ, đánh mãi không sao, đến khi đánh ku chuyển gói giấy tờ, thành nỗi này.
Nói tóm lại: răn đe, đừng răn đe quá.
160k giờ liệu có thành 160 t không ạ.
Khộ.
Trộm chó đa phần là chuyên nghiệp, có chuẩn bị đầy đủ phương tiên, kỹ năng và dụng cụ rồi cụ ah nên so sánh với trường hợp 2 cháu học sinh này nó khác. Chả có trường hợp nào mà một phút bồng bột, nông nổi đi trộm chó cả!

XSim

Xe container
Xem xong clip này Em chợt nhớ đến một phiên tòa ở Mỹ về một cậu bé thiếu niên ăn trộm tiền siêu thị... Sau khi quan tòa thẩm vấn lí do ăn cắp là để mua bánh mỳ vì hoàn cảnh gia đình... Vị quan tòa đã phán quyết rằng cậu bé không có lỗi tất cả viên chức tòa án ở phiên tòa có một phần lỗi và mỗi người phải nộp ít tiềm cho cậu bé...kết luận là nước Mỹ có lỗi với cậu bé... Nhìn rộng ra hoàn cảnh của Cô bé thiếu niên là đáng thương, nếu có trường hợp xảy ra rằng cô bé đã không có chiếc áo con để mặc ở tuổi mới lớn hoặc không có tiền để mua... Thì đây có thể là lỗi của người lớn, lỗi của chúng ta đã không chăm no đủ 1 nhu cầu thiết yếu nhất của cháu bé. 😭😭😭😭
Ối giời ở VN mấy năm trước có cháu 15 tuổi trèo vào nhà tạp hóa ăn trộm bị chủ đánh gần chết, ối cụ còn lấy Mỹ làm gương để ủng hộ chủ nhà kia kìa.

coquay

Xe container
bố chồng ở ngoài tha hồ mà chạy chọt các cửa, vợ với chả con xx mà quy tội hành hung có tổ chức thì cũng chả biết như nào đâu, gd nhà này vụ này thì thôi rồi đau đầu như búa bổ

ở VN buôn bán kinh doanh nhỏ lẻ thường hay làm luật cho nhanh chứ mấy ai làm đúng đâu
mà khi dính đến pháp luật thì kiểu gì chả có lỗi, xxx truy nguồn gốc hàng hóa thuế má đăng ký kinh doanh là cũng đủ đau đầu rồi.

Hoa_anh_đào

Xe tải
Nó là lời cảnh tỉnh cho lớp trẻ, coi thường pháp luật vì thích thể hiện kiểu mình là đúng, giống khá bẩn thể hiện livestream chứng tỏ gấu lắm .......đưa chân vào cùm, ra đẫm 1 cái vào đẫm một cái thì vãi đái ra quần