Lại một lần nữa chuối toàn tập với Ford!

Tài mới

Xe tăng
Báo cáo các cụ/mợ tình hình nhà cháu đi mua Escape XLS black như lày:
Nhà cháu đặt xe mua xe tại Ford capital km số 8 đường giải phóng vào ngày 26/12/2011(cháu cũng định chạy tý thuế và xin lỗi các cụ mợ vì quên ko chụp lại hợp đồng và phiếu thu). Nhà cháu đã đặt 10 quả các cụ/mợ à và họ hứa ngày 28/12/2012 nhà cháu có xe và hoàn thành mục tiêu chạy thuế . Oái oăm thay cái chữ "tín" đối với ford capital chỉ là mo "N". Tình cờ em lại biết được câu chuyện là họ có xe Escape xls black đã về xưởng vào ngày 28/12/12. Cháu cũng Gia cát Dự họ đánh tháo xe của nhà cháu (cháu xin giữ bí mật người cung cấp thông tin) bán cho người khác để kiếm tý chênh lệch. Cháu chỉ trình bày bức xúc với các cụ/mợ nhà mình thôi ạ. Các cụ mợ nếu đọc bài này rồi thì xin các cụ mợ cạch mặt Ford Capital cho cháu nhé. Cháu thề cháu đảm bảo trên đây toàn là sự thật. Quá bức xúc chứ không phải không các cụ à.~X(

Tài mới

Xe tăng
Cháu quyết muộn là sai lầm rồi nhưng mà chứ tín của một đại lý nó mới là quan trọng chứ. Cháu nghĩ người có đức không làm thế đâu cụ nhỉ?

mrbi

Xe tải
Thế là cụ k lấy lại đc cái cọc à....

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chia buồn với cụ chủ nhé, thế là cụ lại tốn kém rùi

Nục

Xe tăng
Họ vẫn đúng mà, họ bảo giao xe 28/12/2012 thì đúng quá rồi còn gì nữa cụ. Theo em, nếu cụ muốn lấy sớm, cụ phải mua gói nội thất của họ thì nhanh lấy lắm.

Keineem

Xe buýt
Cụ nói thế cũng chưa hết ý.
Cụ thể bên Ford Thủ Đô bây giờ trả lời dứt điểm là bao giờ giao xe cho cụ ? Hay là không giao nữa.
Giờ này mà cụ còn hứa với hẹn , tất cả phải được thể hiện bằng văn bản.

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Em nghĩ cụ chủ nên cạch luôn Ford đi ạ . Cụ chuyển sang dòng khác mà đi.
Chứ h đại lý nào chả như nhau, làm ăn có chênh lệch là họ chén thôi.
Mà em nghĩ cụ đi mua 4 b tầm này thì chả dc miếng ngon đâu .

refresh.car

Xe đạp
chiêu này, mấy lão bán forrd chơi hoài mà, chủ yếu là do tiền tip mà khách hàng hứa cho mấy lão sales đó...

volgabmt

Xe đạp
ở đâu cũng có sale kiểu này mà cụ,giờ đi mua xe nhiều lúc bực mình lắm

phuongcum

Xe buýt
Chia buồn với cụ. Trường hợp chạy thuế thế này mà cụ không làm hợp đồng chặt chẽ thì lật kèo là chuyện thường của các sale, cụ ạ.

couto_hung

Xe tăng
Báo cáo các cụ/mợ tình hình nhà cháu đi mua Escape XLS black như lày:
Nhà cháu đặt xe mua xe tại Ford capital km số 8 đường giải phóng vào ngày 26/12/2011(cháu cũng định chạy tý thuế và xin lỗi các cụ mợ vì quên ko chụp lại hợp đồng và phiếu thu). Nhà cháu đã đặt 10 quả các cụ/mợ à và họ hứa ngày 28/12/2012 nhà cháu có xe và hoàn thành mục tiêu chạy thuế . Oái oăm thay cái chữ "tín" đối với ford capital chỉ là mo "N". Tình cờ em lại biết được câu chuyện là họ có xe Escape xls black đã về xưởng vào ngày 28/12/12. Cháu cũng Gia cát Dự họ đánh tháo xe của nhà cháu (cháu xin giữ bí mật người cung cấp thông tin) bán cho người khác để kiếm tý chênh lệch. Cháu chỉ trình bày bức xúc với các cụ/mợ nhà mình thôi ạ. Các cụ mợ nếu đọc bài này rồi thì xin các cụ mợ cạch mặt Ford Capital cho cháu nhé. Cháu thề cháu đảm bảo trên đây toàn là sự thật. Quá bức xúc chứ không phải không các cụ à.~X(
Sao lúc chiều mày ko lấy cái dt HTC quay lại cảnh cái mồm nó chối bai bải cho mọi người xem???

FordAT

Xe tăng
Cụ chủ để năm sau nộp thêm cho ngân sách đi hữu ích hơn, lúc đó giá xe kiểu gì chả giảm vì ế mà:D.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Tiên trách kỷ hậu trách mình, cụ chạy muộn quá nên chấp nhận rủi ro. Chữ tín trong kinh doanh chỉ được bên bán áp dụng khi hàng ế ẩm và dư thừa hàng hoặc ..v v.. và v v.... chứ lúc nước sôi lửa bỏng này thì chuyện bên bán bán luôn chữ tín kiếm ít lời là chuyện không hiếm.

Sonbh

Xe tăng
Tiên trách kỷ hậu trách mình, cụ chạy muộn quá nên chấp nhận rủi ro. Chữ tín trong kinh doanh chỉ được bên bán áp dụng khi hàng ế ẩm và dư thừa hàng hoặc ..v v.. và v v.... chứ lúc nước sôi lửa bỏng này thì chuyện bên bán bán luôn chữ tín kiếm ít lời là chuyện không hiếm.
Chuẩn cụ ah !
Nhiều sale lúc này cũng xác định bán cho các cụ một lần cũng được, ai trả hơn là lật kèo, biết làm sao được, hãng nào cũng vậy nên người mua là thiệt thòi nhất :((

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chuẩn cụ ah !
Nhiều sale lúc này cũng xác định bán cho các cụ một lần cũng được, ai trả hơn là lật kèo, biết làm sao được, hãng nào cũng vậy nên người mua là thiệt thòi nhất :((
Trước tiên phải trách mình cụ ah.
Làm hợp đồng không kín kẽ, tạo kẽ hở cho mấy chú sale làm ăn rồi. Nếu cụ chủ thớt mà đưa thêm điều khoản hủy ngang hợp đồng thì chịu phạt gấp đôi giá trị hợp đồng thì bố thằng nào dám lật kèo. Mục tiêu chạy thuế thế là tan vỡ, xin chia buồn với cụ chủ thớt.

tabalo79

Xe buýt
Khổ thân cụ, cháu cũng mua xe y như của cụ ở địa chỉ y như thế, nhưng cách đây 4 tháng thì trộm vía, được phục vụ đến tận răng. Cái chữ tín bây giờ nó bé lắm cụ ạ, chui tọt qua tờ 500k như không í. Cụ đi mua xe vào lúc này vừa cận tết, vừa chạy thuế, lành ít dữ nhiều. Chúc cụ sớm tìm được 1 em thay thế ưng ý. Cụ gọi cho chụ TSTA bên Ford Hà Nội xem.