[VHGT] Lại một câu chuyện liên quan đến cái logo OF

cuongcao113

Xe tăng
Cụ chủ chắc chưa có việc vội, việc gấp bai giờ thì phải.
Khi nào có sẽ hiểu.i

newmen

Xe tải
Em thì em thấy bây h of nàhh ta có uy tín lắm, các cụ có cái logo ở *** đi đứng cẩn thận :
1 thành viên Otofun trên đường đi làm từ thiện ở Nậm Ban đi vượt phải

[video=youtube;kt9uuJZe7Wg]http://www.youtube.com/watch?v=kt9uuJZe7Wg[/video]

Nguồn : http://www.youtube.com/watch?v=kt9uuJZe7Wg

hanvenza

Xe hơi
Thật tiếc những người như cụ chủ giờ đây quá đông.

rgvmen

Xe container
Em xin vượt mà không cho, trong trường hợp cần kíp em cũng vượt trong đấy, cụ chủ nên rút kinh ngu yệt đi nhé, đừng cứng nhắc quá khi ra đường cụ ạ :)

maiantiemhd

Xe đạp
Em cũng không ủng hộ cụ chủ. Cụ thấy người khác xin đường, nếu đủ đk thì cụ nhường ngay. Đi đường ức chế nhất những người như cụ.

AcidS

Xe điện
cái vấn đề cụ chủ thớt muốn phàn nàn hình như là vượt phải xong thì đừng có tạt đầu cụ ấy///

Bear_Say

Xe hơi
an toàn thì cứ cho người ta vượt cụ ợ...

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Người ta xin vượt thì cụ cứ cho vượt !

fantome524292

Xe buýt
thớt hơi nhạt ạ
là em em để cho vượt, để lần sau nếu là mình có việc vội, người ta cũng cho mình vượt lại, hehe

Becgie

Xe điện
Thật tiếc những người như cụ chủ giờ đây quá đông.
Em đồng ý 2 tay với ý kiến của cụ. Đủ điều kiện thì cho người ta vượt, còn vi phạm tốc độ có CSGT xử lý ko đến lượt mình.
Nói thật, tuy em không tán thành việc vi phạm chạy nhanh quá tốc độ, nhưng với 1 tài chắc tay, chạy nhanh mà xử lý an toàn còn hơn mấy ông tài non chạy chậm, gặp tình huống kiểu gì cũng có chuyện (đây là em nói chung chung chứ ko có ý nói cụ chủ thớt).

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Bẩm các cụ/ mợ chiều qua trên đường từ sân bay Nội bài về Hà nội, lúc đó là 17:10 xe am đang bon bon với tốc độ chuẩn 80km/h, qua khu đô thị mới Quang Minh khoảng 1 km, em thấy có tín hiệu xin vượt qua gương ( nháy pha và xi nhan trái), em nhìn đồng hồ và thấy tốc độ vẫn là 80 km/h nên không cho vượt đồng thời bật xi nhan trái nháy khoảng 3-4 cái. Thế là em thấy vèo cái, cụ Honda Civic vượt phải với tốc độ cao và chân ga to, sau khi vượt em cụ ấy cắt đầu đi vào làn xe em làm em giật mình, giây sau em thấy là xe HONDA CIVIC biển 30.. Màu xám, điều đáng nói ở đây là có logo OTO FUN dán ở mít dưới đèn hậu phía trái nhìn từ sau. Cụ ấy lại vượt lại lách như là đang rất vội chuyện gì, em cố gắng bám theo để chụp ảnh hầu các cụ nhưng tốc độ không cho phép. Vậy em kể ra đây không có hình ảnh để cụ nào có xe như trên hoặc cho ai mượn chiều qua chậy vào giờ đấy tại cung đường đó cần lưu ý tốc độ và không lạng lách, chèn vượt mặt các xe khác đang lưu thông cùng chiều.
Lúc đến cầu cạn qua Melinh, em thấy xe dồn nhiều em đã nghĩ đến cụ CIVIC nhưng không phải mà là cụ Venza trăng biến 29A (cũng vựot phải em) bị một em xe màu đỏ mận (em không kịp nhìn xe gì nữa) thúc mít,

Có vẻ chuyện hơi nhạt vì không có ảnh nhưng tình huống có thật chia sẻ cùng diễn đàn.
Con civic 30 màu xám này thì e biết. E bổ sung luôn là 30M ạ :)):))

Libor

Xe điện
Em chạy xe trong Tây Nguyên nhiều thường thấy khi đường nhỏ nhiều bụi mà đi sau xe tải chỉ cần nháy xinhan là hầu hết xe tải đều tạt vào lề đg và dừng hẳn lại cho xe sau vượt qua rồi lại đi tiếp! Đúng là trên núi văn hóa giao thông hơn hẳn miền xuôi! Đã thế họ lại không biết lên đây lập thớt! ;))

rgvmen

Xe container
Cụ Libor người miền núi có khác, thâm thế =))

Ac080

Xe tăng
Rất tiếc không có cam để các cụ xem lại đường đi của cụ CIVIC, có thể tách làn và vựot phải nhưng không đồng nghĩa vượt qua chèn mặt. Hơn nữa, hình như các cụ đang dự đoán là cụ CIVIC có việc. Điều này chứng tỏ hầu hết các xe có logo OF đều đúng trong các trường hợp???
Cụ nào đi tuyến Lạng Sơn chắc biết nhiều về hậu quả của việc mình đúng tốc độ mà tách làn cho vựot.
Dù sao cũng cảm ơn các ý kiến chia sẻ và em đồng ý thớt NHẠT quá, đề nghị MOD xóa thớt này đi.

anhtho

Xe ngựa
Rất tiếc không có cam để các cụ xem lại đường đi của cụ CIVIC, có thể tách làn và vựot phải nhưng không đồng nghĩa vượt qua chèn mặt. Hơn nữa, hình như các cụ đang dự đoán là cụ CIVIC có việc. Điều này chứng tỏ hầu hết các xe có logo OF đều đúng trong các trường hợp???
Cụ nào đi tuyến Lạng Sơn chắc biết nhiều về hậu quả của việc mình đúng tốc độ mà tách làn cho vựot.
Dù sao cũng cảm ơn các ý kiến chia sẻ và em đồng ý thớt NHẠT quá, đề nghị MOD xóa thớt này đi.
Mỗi đường một kiểu, đường Lạng sơn vạch liền, đè là toi ngay, mà kể cả cụ Civic đi đường đó em dự cũng ngoan như cún. Còn đường Nội bài, xe con đi 2 làn thoải mái. Tóm lại, nếu đã có người xin vượt, điều kiện đủ thì nên cho, mất gì đâu ?

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Em chạy xe trong Tây Nguyên nhiều thường thấy khi đường nhỏ nhiều bụi mà đi sau xe tải chỉ cần nháy xinhan là hầu hết xe tải đều tạt vào lề đg và dừng hẳn lại cho xe sau vượt qua rồi lại đi tiếp! Đúng là trên núi văn hóa giao thông hơn hẳn miền xuôi! Đã thế họ lại không biết lên đây lập thớt! ;))
Hôm gì em còn gặp một xe biển Lào, vừa xi nhan được 2 nháy là xe họ cũng xi nhan phải và nhường đường ngay, thật dễ chịu !

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nhà cháu không đồng tình với việc kụ chủ không cho vượt kiểu đó nếu kụ đủ điều kiện an toàn để cho vượt. Dưng mà nhà cháu cũng chả đồng ý với việc đi nhanh hơn về bên phải của kụ xong rồi tát tai kụ một phát. Trước cháu bị một chú Ỉn vượt kiểu đó trên đường 5, tí nữa thì đánh lái vỡ mẹt vì va vào hàng rào dải phân cách đoạn Bần. Tưởng tạt đầu người khác là hay lắm sao.